Hướng dẫn đầy đủ cài đặt Priston Tale Offline - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 18 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 213
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn đầy đủ cài đặt Priston Tale Offline

Trích dẫn Gửi bởi trungtheboy [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn về những ý kiến của anh! Em xin nêu ý kiến của mình như sau và cũng để hỏi ý kiến mọi người xem ra sao:
    1- Vì mình thấy 1 số map lv <10 có lẽ hoặc hầu như không còn được quan tâm đến vì vậy mình sẽ chuyển các map này là nơi xuất hiện của các monters từ 105 -> 120
    2- Về việc chỉnh thông số item thì mình hoàn toàn kiểm soát được và đã có thông tin đầy đủ cho mỗi item. Công việc trước mắt chỉ là nhanh chóng hoàn thành việc edit các item.
    3- Mình sẽ đưa vào 1 số monters khá thú vị mà ptv hoặc ptv chưa có (có thể các pt khác đã có). Danh sách cụ thể sẽ thông báo sau.
    4- Hiện đang test một số server để sửa lỗi và nếu thành công thì sẽ có 1 số map như RPT ngày trước VD: Atlantic. Thông tin về những map này mình sẽ trao đổi với Naughty_boy9x. Có gì các bạn cứ hỏi ý kiến bạn đó nhá (nghe như đùn đẩy trách nhiệm cho người khác ý nhỉ)
    1/. Việc thả montes lv105 vào các map lv1 anh không nhất trí ^^. Đơn giản vì Thảo Nguyên và Con đường gió là những map có khung cảnh đẹp và bình yên. Nếu đc em nên cho bọn ấy vào các map lv 2x, đặc biệt là trong Hang cụ thể là Hang Nấm chẳng hạn, các máp ấy hầu như chả ai đến 1 phần vì xa và tăm tối . Máp Thảo Nguyên và Con đường gió nên để dành cho các sự kiện sẽ hay hơn nhiều.
    2/. Nhất trí
    3/. Nhất trí
    4/. Không có ý kiến
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

OK! Nhất trí với anh về monster, em sẽ thử cho bọn đó vô xem sao còn ngoài ra sẽ cho vào tòa tháp máu mấy con nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

E lưu ý về dmg Vũ khí nhé. Edit sao cũng đc, nhưng đừng để sock dmg. Có vài trường hợp sock dmg như : Khi edit dmg cao dẫn đến ko thể age, ko thể vất item ra ngoài, và ko nhặt đc item. hoặc khi đang kill boss thì boss đang mất máu tự nhiên ko mất máu nữa. Theo kinh nghiệm của a thì dmg Vũ khí max chi ở khoảng 1k3. vược qua con số ấy sẽ dễ bị sock dmg. Các thông số khác cho vũ khí và quần áo, giày dép thì ko ảnh hưởng gì.
    - Đề nghị :
    1/. add công thức mix mới, nếu làm đc cái màu xanh lá cây chạy dọc theo vũ khí là hay nhất ( Giống như công thức mix 9 Celesto ấy ) ^^
    2/. Tại sao e và Quảng ko làm 1 server khác hẳn các server khác hiện nay về dmg vũ khí, các chỉ số phụ cho vụ khí, Armord, Găng, giày cũng như các chỉ số của monstes ? Ý anh là : Bên PTV dmg của 1 Char thường thường khoảng 1k, monster 500 thì Server này em làm cho dmg của char lên gấp 3 lần, dmg quái cũng lên gấp 3 lần. Các chỉ số khác cũng như thế. Nhưng vẫn phải yêu cầu sự hợp lý giữa Character và Monster, ko để xảy ra tình trạng Quái quá mạnh hoặc dmg của ng chơi quá cao dẫn đến chênh lệch nhau. Nói 1 cách dễ hiểu thì : Tất cả các chỉ số bên PTV, E-XPT là 1 thì mình cho server của mình lên 5 (Tất cả các chỉ số nhé)
    3/. Kiếm cho anh mấy cái Ring đẹp đẹp ^^ Xài Morrif với Valento hoài nhìn chán rồi ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Dũng và Quảng giúp anh cách chỉnh để Valento thành Mini Valento, Kelvezu và Babel cũng thế. Khoái mấy con bé bé mà võ công cao. Mò hoài chả được

Thành Viên
    Thanks
    7

1-Cái này để em thử đã, chứ chưa chắc đâu nhá.
    2-Server khác theo em thì chỉ khác về monster và item thôi còn dmg thì tương tự cũng không sao.
    3-Ring thì hơi khó vì các loại PT không chú trọng đến ring. Để em tìm đã, có thì send ngay
    4-Mini Valento, Kelvezu và Babel bọn này để em thử đã, chứ có từ lâu rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trungtheboy [Only registered and activated users can see links. ]
    1-Cái này để em thử đã, chứ chưa chắc đâu nhá.
    2-Server khác theo em thì chỉ khác về monster và item thôi còn dmg thì tương tự cũng không sao.
    3-Ring thì hơi khó vì các loại PT không chú trọng đến ring. Để em tìm đã, có thì send ngay
    4-Mini Valento, Kelvezu và Babel bọn này để em thử đã, chứ có từ lâu rồi
    Làm cái vụ mini Boss nhanh nhanh lên, anh đàng thèm thit bọn ấy lắm rồi

Thành Viên
    Thanks
    7

Chắc phải đầu tháng 1 mới xong . Bận nhìu quá, bài vở đầy ra nhưng mà vẫn ham chơi

Thành Viên
    Thanks
    7

Demo tạm 2 tấm cho anh vui nhá: mini fury và mini kelvezu
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi trungtheboy, ngày 22-12-09 lúc 08:28 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

hướng dân cho a cách chinh sưa đi cưng.

Thành Viên
    Thanks
    7

Anh down cái này về rồi giải nén vào server là có 3 con mini fury, mini babel, mini kelvezu
    (vì cái này chỉ để cho anh thử nên em nhét tạm 3 con này vào map Miền loạn lạc như trong hình, còn bản update chắc em cho vô cái hang )

Trang 8 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 18 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Costume đồ trong prision tale
    Bởi anh7xd trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-07, 10:23 AM
  2. Priston tale Server
    Bởi Kinas trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 18-11-07, 11:26 AM