[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 77
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 77 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 27 67 75 76 77 78 79 87 127 ... CuốiCuối
Kết quả 761 đến 770 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    24

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai giúp mình tìm cái file sữa đồ ở hiệu thuốc Thành Đô không? mình muốn việt hóa cái đó. mỗi lần sửa đồ thì nó vẫn hiện lên tiếng tàu. mình tìm trong script/global hoài mà không thấy.
    Hiệu thuốc Thành Đô thì bạn vào script\西南北区\成都\成都\职能npc\西南 北区-成都府--药店老板对话.lua để sửa nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

File do minh da viet hoa o post 1 roi. Nhung luc click vao va sua do thi van la tieng tau. Minh muon biet cai file nao de viet hoa luc sua do se hien tieng viet do.

Xin loi dang xai phone nen khong danh dau dc
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới test đi thuyền mà vẫn chưa đi được bạn àh.mà file này của bạn có giới hạn giờ nào mới đi được thuyền ko? (mình đi 9 và 10h sáng đều không được)
    Chủ yếu là file npc bị thiếu dấu " nhiều và 1 đoạn hàm bị nhảy chữ "le)" trong đoạn "title)", mình đã thêm vào và chuyển 1 số file nofont thành có font, các bạn nào quan tâm thì lấy về nhé.
    Link:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ch­ưa thấy cái giờ đâu bác ạ. may quá bác sửa hộ luôn chứ sáng nay dậy test mới thấy chỗ ý . chắc do lúc ý bùn ngủ quá :v. nv hoàng kim thì ok rồi. vượt ải thì tối nay test vậy @@. máy yếu chạy 2 acc giật tung đít...
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Mình tìm hoa cả mắt lên mà chẳng biết rốt cuộc thì file lên thuyền là file nào.mình nghĩ chỉ có file south_boatman_head.lua trong \script\中原北区\风陵渡\npc quy định mà thôi, cơ mà đọc nhì nhằng quá, chẳng hiểu tại sao lúc nào nó cũng trả về dòng "Chưa đến giờ xuất phát hãy kiên nhẫn chờ đợi."
    mặc dù nếu là sau Xh10' thì thằng thuyền phu nó phải trả về dòng "Thuyền đã rời bến hãy đợi chuyến sau" chứ nhỉ? T^T
    Include("\\script\\missions\\fengling_ferry\\fld_h ead.lua");
    Include("\\script\\event\\jiefang_jieri\\200904\\s huizei\\shuizei.lua");
    Include("\\script\\lib\\common.lua");
    local tbNpcname = {"Thuyền phu giáp ", "Thuyền phu ất ", "Thuyền phu bính "};

function south_boatman_main(BOATID)
    local MapId = boatMAPS[ BOATID ]
    if (MapId > 0) then
    local idx = SubWorldID2Idx(MapId)
    if (idx < 0) then
    Say("Xin lỗi phía trước có nguy hiểm, tạm thời không thể lên thuyền. ",0)
    local SignMapId = SubWorldIdx2ID(SubWorld);
    print("ERROR !!!BoatMap[%d] and SignMap[%d] Must In Same Server!", MapId, SignMapId);
    return
    end
    local orgworld = SubWorld
    SubWorld = idx

boatstate = GetMissionV(MS_STATE)

nowtime = GetMissionV(MS_TIMEACC_1MIN)

SubWorld = orgworld

local szNpcname = %tbNpcname[BOATID];
    if (boatstate == 1) then
    remaintime = 10 - nowtime
    if (remaintime > 0) then
    local nDate = tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"));
    tbBoatmanDialog = {format("Lên thuyền /#fld_wanttakeboat(%d)", BOATID), "Quay đầu lại /fld_cancel"};
    if (nDate >= jf0904_act_dateS) then
    tinsert(tbBoatmanDialog, 2, "ẻềÀ´²ẻẳểẽỷÃðậđễụằợ� ��¯'/join_shuizei_act");
    end
    Say(format("%s: Vui vẻ lên thuyền, còn %d phút nữa thuyền rời bến ", szNpcname, remaintime), getn(tbBoatmanDialog), unpack(tbBoatmanDialog));
    else
    Say(format("%s: Thuyền đã rời bến hãy đợi chuyến sau ", szNpcname), 0)
    end
    else
    Say(format("%s: Chưa đến giờ xuất phát hãy kiên nhẫn chờ đợi. ", szNpcname), 0)
    end
    SubWorld = orgworld
    end
    end

Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    File do minh da viet hoa o post 1 roi. Nhung luc click vao va sua do thi van la tieng tau. Minh muon biet cai file nao de viet hoa luc sua do se hien tieng viet do.

Xin loi dang xai phone nen khong danh dau dc
    Có ai biết tìm file nó nằm ở đâu không? Việt hóa thằng hiệu thuốc thành đô ở topic đầu rồi mà lúc sửa đồ vẫn hiện lên tiếng tàu.

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

có ai giúp mình tìm cái file sữa đồ ở hiệu thuốc Thành Đô không? mình muốn việt hóa cái đó. mỗi lần sửa đồ thì nó vẫn hiện lên tiếng tàu. mình tìm trong script/global hoài mà không thấy.
    dùng tính năng search in file của notepad tìm 1 phát tất cả các dòng giao dịch và không giao dịch thay 1 lượt là xong. t đã làm và tất cả npc nói giao dịch và ko giao dịch đã ok
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng tính năng search in file của notepad tìm 1 phát tất cả các dòng giao dịch và không giao dịch thay 1 lượt là xong. t đã làm và tất cả npc nói giao dịch và ko giao dịch đã ok
    mình làm được cái giao dịch và không giao dịch rồi. nhưng mình bị cái này nè.

Lần sửa cuối bởi xnickx82, ngày 14-05-14 lúc 01:37 AM.

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

mình làm được cái giao dịch và không giao dịch rồi. nhưng mình bị cái này nè.

cái đó nằm file nào vậy bạn?
    30 charrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đó nằm file nào vậy bạn?
    30 charrrrrrrrr
    mình cũng muốn biết cái file sửa đồ đó nằm ở đâu để mà việt hóa

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

ái giúp mình VH skill 120 các phái với. Tất cả skill VH rồi còn mỗi skill 120 ko VH
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 77 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 27 67 75 76 77 78 79 87 127 ... CuốiCuối