Cách thiết đặt phần cứng để Server của bạn đc mạnh nhất - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 91
    Thành Viên
    Thanks
    30

Ðề: Cách thiết đặt phần cứng để Server của bạn đc mạnh nhất

thiết kế theo công nghệ dual bios cắm 2 thanh ram vo 2 ô cùng màu sẽ nâng cao hiệu năng gấp 2 lần cắm vào 2 ô khác màu... thật là vkl. chắc mấy ông kỹ sư của tất cả các hãng sản xuất mainboard trên thế giới gọi a này là cụ kị tổ tiên con mẹ nó mất. đéo biết phân biệt single chane với dual chane cũng gào mồm ra mà nói. tao đã nói rồi 1 hay 2 bios nó đéo liên quan l gì tới khả năng sử lý của ram cả con ạ. mấy con main intel 965 ngày trc chỉ có 1 cái bios mà vẫn có 4 khe cắm ram để chạy dual chane đấy. hay mày thầN tượng main giga. thế thì lấy mấy con P35 của giga ra xem nó có 1 hay 2 bios nhé mà nó vẫn cắm dual chane được đấy. đọc đến đây thằng nào vẫn còn muốn nói hùa theo thằng chủ thớt thì mời lên google tìm hiểu thật kỹ về chạy ram kênh đơn, kênh đôi hoặc kênh 3 là ntn nhé. gg xog mà đéo biết nữa thì chúng mày đi chết con mẹ hết đi. bọn ngu si đéo đào tạo đc. nhân tiện mấy con main giga G41 của mày cũng đéo = đc mấy con main khác dùng chípet P35 đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

mình hy vọng đây sẽ là hot topic của 4r ta. mong a huỳnh văn có gé qua thì cho nó stick lên đầu tiên hộ e cái. chứ nhỡ mà để nó trôi mất thì phí lắm. cũng coi như đánh dấu cho thời gian gần 1 năm k vào 4r ta. nhiều cái thay đổi ge:d.
    p/s mod nào ghé qua vui lòng stick dùm mình topic này trong 1 tuần nhé. chúng ta đang đc thấy rõ bộ mặt thật của 1 thằng ngu cố tỏ vẻ trong 1 4r mà nhân tài nhiều vô số kể như 4r mình.
    ========
    Chào trịnh trọng, xin hết và xin cảm ơn ace đã bỏ chút thời gian gé qua thăm quan topic^^.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

mình hy vọng đây sẽ là hot topic của 4r ta. mong a huỳnh văn có gé qua thì cho nó stick lên đầu tiên hộ e cái. chứ nhỡ mà để nó trôi mất thì phí lắm. cũng coi như đánh dấu cho thời gian gần 1 năm k vào 4r ta. nhiều cái thay đổi ge:d.
    p/s mod nào ghé qua vui lòng stick dùm mình topic này trong 1 tuần nhé. chúng ta đang đc thấy rõ bộ mặt thật của 1 thằng ngu cố tỏ vẻ trong 1 4r mà nhân tài nhiều vô số kể như 4r mình.
    ========
    Chào trịnh trọng, xin hết và xin cảm ơn ace đã bỏ chút thời gian gé qua thăm quan topic^^.

trí tưởng tượng quan trọn [M]r[K]id's Avatar
    Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

bị baned ráng chịu nhaz' mình éo chịu trách nhiệm đâu
    Ta đã trở lại và ngu hơn xưa!

♣—»»ßå†çå2†å¥««•—♣ Tiến Đạt's Avatar
    Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

Mình thấy thực tế của ngotiendat rất đúng . Lý thuyết cũng chỉ đúc kết từ thực tế mà ra . Mình đã từng đọc được rằng : những thứ sách vở chỉ là những thứ yếu kém của các cao nhân để lại . Vì những điều họ hiểu sâu xa thì k thể nói thành lời => chỉ còn những thứ họ chưa hiểu họ chỉ nói bóng gió => mà chúng ta cứ tưởng đó là những điều vĩ đại .
    Close , mình chỉ nói thế thôi . Mình k nghiêng về ai cả . Mong các bạn đọc xong đừng ghét hay Xoáy mình là Oke rùi
    Tui Yêu tất cả mọi ngửi

*** BỔ SUNG : hum nay mới đọc bài này : thấy có đoạn cắm 2 thanh ram mà x 2 tốc độ thì quá PRO rùi. Nếu mà thế thật thì mình move qua USA nhờ thằng bạn phi dùm cái ram 20gb về có mà chạy cho cả tỉnh nó dùng
    Lần sửa cuối bởi Tiến Đạt, ngày 01-01-11 lúc 06:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Tiến Đạt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi Tiến Đạt [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy thực tế của ngotiendat rất đúng . Lý thuyết cũng chỉ đúc kết từ thực tế mà ra . Mình đã từng đọc được rằng : những thứ sách vở chỉ là những thứ yếu kém của các cao nhân để lại . Vì những điều họ hiểu sâu xa thì k thể nói thành lời => chỉ còn những thứ họ chưa hiểu họ chỉ nói bóng gió => mà chúng ta cứ tưởng đó là những điều vĩ đại .
    Close , mình chỉ nói thế thôi . Mình k nghiêng về ai cả . Mong các bạn đọc xong đừng ghét hay Xoáy mình là Oke rùi
    Tui Yêu tất cả mọi ngửi

*** BỔ SUNG : hum nay mới đọc bài này : thấy có đoạn cắm 2 thanh ram mà x 2 tốc độ thì quá PRO rùi. Nếu mà thế thật thì mình move qua USA nhờ thằng bạn phi dùm cái ram 20gb về có mà chạy cho cả tỉnh nó dùng
    đúng là nhận thức của các bạn chỉ đâm đâm vào cái vật chất. ở đây tôi chỉ hướng dẫn cách cắm sao cho ram hoạt động ổn định tốc độ của nó đạt tối đa khi hoạt động trên 2 dòng main trên, ai chẳng biết cứ nắp ram nhiều và chip khoe thì máy nó mạnh. cái cốt lỗi ở đây nó là cách thiết đặt sao cho nó đc tốt nhất tối đa nhất.
    và thực tế tôi đã thực hiện chẳng nhẽ tôi lại phải quay video lại nó không đáng những gì tôi nói không phải là bày cho các bạn vào con đường chết ai thấy hay thì thanks ko thì thôi đừng vào làm loãng topic của tôi. ừ tôi không pro nhưng tôi cũng tự tin đóng góp 1 số hiểu biết của mình cho cái box MU còn hơn khối ng vào đây chỉ để nói những câu chứng tỏ mình vô văn hoá.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi [M]r[K]id [Only registered and activated users can see links. ]
    bị baned ráng chịu nhaz' mình éo chịu trách nhiệm đâu
    mình nói quá đúng làm sao có thể bị ban đc. cùng lắm là vì xúc phạm thành viên khác thôi. nhưg bị ban mìh cũng k tiếc vì giúp đc ae thấy đc cái sự trợ giúp rất là gê gớm từ cái bạn chủ topic hoc chuyên ngành IT mà có cái avt trông như thằng thần kinh trốn trại giống với cái loại ở nhà đọc sách tự sướng 1 mình... mình cũng thống nhất là nên close ở đây. đồng thời cũng xin lỗi về lời nói của mình có phần hơi kích động và quá khíc. nhưng mà mình vẫn mong mod cho stick cái topic này lên. đồng thời cũng muốn nhắn nhủ chủ topic về nhà luyện thêm đi, cố gắng mà tốt nghiệp cái trường của bạn với bằng màu gì cũng đc. minyf tốt nghiệp = đỏ loại giỏi nhưng vẫn đi làm ngoài đều đều. Chỉ vì nóng tính và khó chịu vs 1 số người nguy hiểm như bạn mà mình sẵn sàng bỏ việc để đi làm chỗ khác đấy. nói ra thì sợ các ae trong 4r cười vì 4r mình là về cntt thì ng giỏi k thiếu, nếu vn mình đi làm mà phải chung vs những bạn thích nguy hiểm như chủ thớt thà mình chết đói còn hơn.
    p/s: mình làm liên doanh với công ty bảo hiểm nhưng k phải ở việt nam...

Thành Viên
    Thanks
    30

oke. việc chủ thớt muốn giúp mọi ng thì mình xin ghi nhận. và mình công nhận cáh hướng dẫn cắm ram kia là hợp lý vs đa số main hiện nay. nhưng mình k chấp nhận đc cái cách mà bạn nói là cắm như thế sẽ x2 tóc độ xử lý ram. hay là dual bios để cắm 2 thanh vô 2 ô giống màu.bios vs ram thì bios là bố là cụ của ram, bios setup như nào thì ram cpu phải theo như thế. gì chứ về phần cứng máy tính thì này nhé mình có của hàng bán đồ đấy bạn ạ. địa chỉ 115 Lương thế vinh hà nội. từ đường Nguyễn trãi đi xuông ls hà đông. chuyên nâng cấp sửa chữa các loại máy tính từ laptop cho tới cả sever nhé.

♣—»»ßå†çå2†å¥««•—♣ Tiến Đạt's Avatar
    Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi KúnKuTe [Only registered and activated users can see links. ]
    đúng là nhận thức của các bạn chỉ đâm đâm vào cái vật chất. ở đây tôi chỉ hướng dẫn cách cắm sao cho ram hoạt động ổn định tốc độ của nó đạt tối đa khi hoạt động trên 2 dòng main trên, ai chẳng biết cứ nắp ram nhiều và chip khoe thì máy nó mạnh. cái cốt lỗi ở đây nó là cách thiết đặt sao cho nó đc tốt nhất tối đa nhất.
    và thực tế tôi đã thực hiện chẳng nhẽ tôi lại phải quay video lại nó không đáng những gì tôi nói không phải là bày cho các bạn vào con đường chết ai thấy hay thì thanks ko thì thôi đừng vào làm loãng topic của tôi. ừ tôi không pro nhưng tôi cũng tự tin đóng góp 1 số hiểu biết của mình cho cái box MU còn hơn khối ng vào đây chỉ để nói những câu chứng tỏ mình vô văn hoá.
    Đầu tiên mình xin nói :
    mình nói rất tử tế . và mình nói rùi , mình k theo ai cả . Còn bạn hãy xem lại mình đi mình đụng chạm gì đến bạn mà bạn bảo mình là kẻ Vô Văn hóa? Bạn thích gây hiềm kích với mình à? các bạn cứ đọc cái coment của mình với cái coment bạn KunKute viết xem . Bạn mới là người Vô văn hóa thì có . Bạn đừng có tưởng mình muốn chửi ai thì chửi.
    Bạn làm gì mình k thèm quan tâm , mình chỉ nói suy nghĩ của mình thôi . Cái cách nói chuyện của bạn như vậy thảo nào bạn ngotiendat chửi cho cũng đúng.
    Khách viếng thăm hãy cùng Tiến Đạt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi KúnKuTe [Only registered and activated users can see links. ]
    Chắc đây là 1 trong số ít lần post bài của tớ dù đã tham gia clb khá lâu.
    Hôm nay mới thấy cái cậu này đã sai còn cãi bướng ^^ lòng tốt của cậu có khi lại làm newbie hiểu lầm đấy! Tớ cũng tốt nghiệp chuyên ngành CNTT nhưng kiến thức học được ở trường dường như quá ít nên dựa vào kinh nghiệm sẽ tốt hơn là dựa vào sách vở!
    p/s một chút góp ý thôi nếu cậu đã nhận ra mình sai thì edit lại bài #1 của cậu để newbie đọc sẽ hay hơn là ngồi đây cãi nhau!
    Khách viếng thăm hãy cùng yokosi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thiên Giới Server
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 73
    Bài viết cuối: 07-07-11, 12:57 PM
  2. server 10.03.15 của Thiệu Vân
    Bởi tht208 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-10-10, 08:02 AM
  3. hỏi về server của thiên vân
    Bởi mutaynguyen.tk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-08-10, 03:58 PM
  4. Đặt Thêm 1 Câu Hỏi Cho Server 7.11.65 Thiếu Vân Dev !
    Bởi ngulang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-07-10, 09:55 PM
  5. đây là server gần hoàn thiện mình đã chỉnh
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 64
    Bài viết cuối: 16-02-09, 03:07 PM