Hướng Dẫn Cơ Bản Để Có được 1 Bản Server 1.00.16 VTM By Cuonglee - Trang 63
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 63 của 95 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 53 61 62 63 64 65 73 ... CuốiCuối
Kết quả 621 đến 630 của 947
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Hướng Dẫn Cơ Bản Để Có được 1 Bản Server 1.00.16 VTM By Cuong

Tôi chạy mạng Lan thì cũng được nhưng khi đưa lên net thì chỉnh sửa như thế nào thì thằng gameserver nó cũngg bảo là Loginserver connect fail...

Còn thằng chatserver thì nó báo là :
    ExDb Server connecting ....[muvl.myvnc.com]
    ExDb Server connect fail....
    Lần sửa cuối bởi kidthanh86, ngày 11-06-08 lúc 01:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kidthanh86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi muốn đổi tên server thì làm sao đây???

mà sao mình làm Mu Lan ko net bị trục trặc ko biết tại sao, ai biết chỉ mình với:
    mình ko tạo mạng ảo mà nhập số ip vào "Local Area Connection" là 192.168.1.2 / 255.255.255.0
    Server đã config ip và hex main lại lun rồi, nhưng khi khởi động Server xong, mình vào thì ko thấy Server hiện ra đâu cả, đợi hoài vẫn ko thấy Server ^^! (đang làm trên 1 máy để thử thôi đấy, chưa đụng chạm gì máy khác đâu ^^!) tại sao dùng số 192.168.1.2 lại ko được nhỉ, còn sử dụng thêm tên miền làm trung gian thì lại có Server, hình như main.exe ko nhận số 192.168.1.2 hay sao ấy????
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhphuoc55 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

CHo em cái link download ở host khác cái . toàn load đến 50% đứng im luon
    Khách viếng thăm hãy cùng tomking4 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

pác cuonglee vào giúp anh em với ^^! pác đi đâu rồi vậy? chắc đi cá độ bóng đá rồi ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhphuoc55 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

bác nào có thể cho em bản hướng dẫn hoàn chỉnh dạng offline ko
    bản hướng dẫn của anh cường tuy đầy đủ nhưng rắc rối quá em ko biết đâu cần chỉnh về ip của máy nữa và có cần chỉnh phần sa trong security cua sql ko nữa mong bác giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng dazhus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi soihoangtu [Only registered and activated users can see links. ]
    chơi off có 2 loại :
    - chơi trong mạng LAN : bạn vào run\ gõ cmd gõ tiếp ipconfig /all để biết IP máy của mình. Nếu trong Lan thì nên đặt IP = tay cho nó đỡ gán IP của sv cho máy khác. rồi dùng IP Lan đó điền vào các chỗ cần thay IP
    - Chơi 1 mình 1 máy : cái này đơn giản hơn, bạn thay tất cả các IP cần thay = 127.0.0.1

Muốn hỏi ai thì gõ tiếng Việt có dấu đi bạn. Mình là người VN mà
    cài 1 MU server thì cần có 1 code server, 1 path client cho bản server ấy, 1 đĩa SQL 2000 để cài máy chủ dữ liệu. Web Mu để đăng ký, đăng nhập, rs .....
    Web = php cực kì dễ cài + load nhanh
    nếu bạn không quen thì dùng ASP cũng được.
    còn web bạn qua bên box Web kiếm 1 cái về xài là ok thôi

Bạn chưa hack IP của file main

Bạn hack sai IP trong file MapServerInfo
    chú ý sát bên IP cần hack có chữ S đừng xóa hay thay đổi nó
    Chào bạn SoiHoangTu, mình đã đọc từ trang 1 đến trang 63 của topic này. Mất gần 3 tiếng đồng hồ. Thấy bài trả lời của bạn trùng với vấn đề của mình. Nhưng mình vẫn gặp rắc rối chút khi chạy chương trình CzFMuEditor.exe. Gõ vào database, acc và pass đầy đủ, đến khi nhấn finish thì nó báo lỗi với thông báo sau:

[Microsoft][ODBC Driver Manager] Data source name not found and no defaul driver specificed

Đây là hình minh họa:

[Only registered and activated users can see links. ]

Tuy nhiên mình đã vào Data source (ODBC) để kiểm tra, thì được cái hình này. (Đã chạy file ODBC.reg).

Mình đã tạo mới 3 database và restore hết theo Video mà anh Cường đã làm. (restore cả 3 database rồi nhé.). Ngoài ra khi vào thư mục X[Start-Links]X, chạy tất cả 10 link đều ngon lành.

Mình xài Xp sp2, cài cho máy mình chơi thôi. Mình đã đổi tất cả IP về 127.0.0.1.

Bạn có thể cho mình xin Y!M để dễ nói chuyện, hoặc add Y!M của mình: htv12a

Mình xin cám ơn và hậu tạ. (Nếu ở HCM thì gọi đi nhậu ).
    Khách viếng thăm hãy cùng saridf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Đơn giản thôi! Bạn vào cái quản lí ODBC như hình trên của bạn, nhấn Add -> kéo bảng xuống chọn SQL Server rồi Next -> Ở dòng Name bạn đánh vào là CzFMNG, dòng Server đánh là (local) rồi Next -> Nhấn chọn xuống dòng With SQL Server authentication ..., nhập ở phần Login ID là sa, Password là Pass sa của bạn rồi Next -> Nhấn chọn vào Change the default database to và chọn DB là MuOnline, nhấn Next và Finish.
    Bạn thử chạy lại xem nào! [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Destruct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cách sửa đổi tên server khi connect vào mu: net4việt thành tên khác

Lần sửa cuối bởi LeHoan, ngày 24-06-08 lúc 04:46 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng LeHoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn có thể cho mình xin phần mềm add quái thêm cho nhìu ko? bạn có thể hướng dẫn sử dụng được ko vậy?

cho hỏi thêm là tại sao có nhìu người muốn sửa Server từ Non PVP sang PVP vậy nè? mấy cái đó là gì? có ai giải thích cho mình được ko?

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Non PVP là không có PK nhau, và PVP là ngược lại, vậy thôi ^^!
    Để Add quái thì bạn có thể xài phần mềm ExtremMuEdit, vào phần Add quái và cứ chọn loại quái muốn Add, Map muốn Add quái vào và cứ bấm chuột vào chỗ mà bạn muốn để quái, xong rồi Save lại là OK! [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Destruct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 63 của 95 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 53 61 62 63 64 65 73 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin giúp mình về bản mu 1.00.16VTM by Cuonglee....!!!
    Bởi bboyswat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-05-11, 08:15 PM
  2. [Final] 1 số hình ảnh đã sữa hết lỗi của Cuonglee
    Bởi Ban_Va_Toi trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 06-08-09, 06:16 PM
  3. Share server41.1+holy8+cuonglee+item Dragon!!!
    Bởi talgon trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 62
    Bài viết cuối: 25-03-08, 11:06 PM