[Release] Data Server cabal on VMware ( Very Good ) - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 126
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Release] Data Server cabal on VMware ( Very Good )

lúc chạy cái winscp nó bắt phải connect internet , làm thế nào bây h giúp mình cái nhà mình k có internet
    Khách viếng thăm hãy cùng tungbaoto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi tungbaoto [Only registered and activated users can see links. ]
    lúc chạy cái winscp nó bắt phải connect internet , làm thế nào bây h giúp mình cái nhà mình k có internet
    làm gì có cái dụ chạy winscp phải có net, chắc ông tải lộn rồi, kiếm cái khác đi [Only registered and activated users can see links. ] đó , tải về rồi test lại đi nhá
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Thành Viên
    Thanks
    2

theo tui thấy thì cách cài sv cabal kỉu này chiếm nhìu dung lượng ổ cứng hơn ( riêng 2 cái ảnh VMware đã chiếm 3,4 gb , chưa kể + 1g2 client ) o.0
    cái ảnh VMware XP có khi không cần thiết =.=' ( theo ý tui là vậy ), lấy luôn win thật chưa dữ liệu data có phải nhẹ hơn không ????
    tui là newbie của sv off cabal , mới chỉ cài thành công theo cách của bạn Kenji , vì thế không hiểu rõ cách làm này của bạn Fancy90 nên mạo muội đưa ra mấy ý kiến trên , bạn nào có thể giải thích dùm , có j không phải thì xin lỗi trước ~^^
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

lúc chạy cái winscp nó kêu time eror gì gì đấy làm thế nào đê đc
    Khách viếng thăm hãy cùng tungbaoto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi flygon [Only registered and activated users can see links. ]
    theo tui thấy thì cách cài sv cabal kỉu này chiếm nhìu dung lượng ổ cứng hơn ( riêng 2 cái ảnh VMware đã chiếm 3,4 gb , chưa kể + 1g2 client ) o.0
    cái ảnh VMware XP có khi không cần thiết =.=' ( theo ý tui là vậy ), lấy luôn win thật chưa dữ liệu data có phải nhẹ hơn không ????
    tui là newbie của sv off cabal , mới chỉ cài thành công theo cách của bạn Kenji , vì thế không hiểu rõ cách làm này của bạn Fancy90 nên mạo muội đưa ra mấy ý kiến trên , bạn nào có thể giải thích dùm , có j không phải thì xin lỗi trước ~^^
    Bây giờ win thật gặp lỗi , lại hay dở chứng ,bữa chơi được bữa không ,bạn cài lại win rùi lại tốn thời gian cài lại Sql vậy thì tốn thêm tí ổ cứn để chứa nó cũng không phải phí đâu

lúc chạy cái winscp nó kêu time eror gì gì đấy làm thế nào đê đc
    lúc chạy winscp mà báo lỗi ( nếu bạn điền đúng ip của centos ) thì windows và centos chưa thông nhau được phải chỉnh lại ip
    Khách viếng thăm hãy cùng fancy90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

nếu mà sài 2 cái hdh ảo thì hơi tốn RAM đấy, mà phải chỉnh 3 cái card mạng đó, cái này máy có ram dưới 1gb ko nên áp dụng , trên có thể chấp nhận,
    theo tui thì cài game + sql 2ksp4 lên xp luôn cho tiện, còn server thì centos, như vậy ram dễ chịu hơn, nếu cài thật như tui chỉ tốn đúng 1GB là hết ko cần file ram ảo chi cả, còn như cách của ông thì chắc máy tính sẽ bị khùng sau khi out
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi kelalung [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu mà sài 2 cái hdh ảo thì hơi tốn RAM đấy, mà phải chỉnh 3 cái card mạng đó, cái này máy có ram dưới 1gb ko nên áp dụng , trên có thể chấp nhận,
    theo tui thì cài game + sql 2ksp4 lên xp luôn cho tiện, còn server thì centos, như vậy ram dễ chịu hơn, nếu cài thật như tui chỉ tốn đúng 1GB là hết ko cần file ram ảo chi cả, còn như cách của ông thì chắc máy tính sẽ bị khùng sau khi out
    Bạn đã thực sự test chưa mà bảo nó nặng , tui dùng windows 7 cài hay lỗi thì lấy đâu ra xp để cài trên đó
    Mà ở trên đàu topic tui đẫ có câu yêu cầu 1gb ram rùi mà ai ram thấp thì sài cách kia thui

Thành Viên
    Thanks
    73

sao tui cài giống bạn mà nó ko đăng nhập được nhỉ ??
    cũng cái đoạn cuối config lại IP server trong client,config lại đúng 192.168.1.250 mà đăng nhập ko được
    Khách viếng thăm hãy cùng docthuthanlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    16

Còn một cách nữa không phải config ip rờm rà nhưng chỉ dành cho máy localhost , chưa test trên lan

Thành Viên
    Thanks
    1

Lan thì chỉ cần copy nguyên cái client cho các máy con là chơi được thôi chả cần config gì hết trơn.
    Ko vô được thì check lại log đi dính chưởng rồi đó
    Khách viếng thăm hãy cùng sephiroth xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Ubuntu 7 server đã cài đặt trên VMware
    Bởi gunbound1012 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 07-04-12, 10:00 PM
  2. Server TGHM SF Cài Trên VMware
    Bởi makasa104 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-10-11, 05:17 PM
  3. [Release]Data cánh cấp 3 dành cho Mu đây
    Bởi yeuthantoc trong diễn đàn Releases