các admin hãy chuẩn bị 30 >> 50tr đóng phạt - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 62
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    Trên mặt đất - Dưới mặt trời
    Thanks
    0

Ðề: các admin hãy chuẩn bị 30 >> 50tr đóng phạt

ĐÙa thế vui thôi. Có ai pro về SQL, tạo table + colum trong SQL help 1 tay nào .
    Ai help PM Y!M: maiyeuthao_tuanhanh giùm có thưởng.
    Khách viếng thăm hãy cùng telex xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi Destruct [Only registered and activated users can see links. ]
    Okie! Xem Des phản biện và bác bỏ mấy luận cứ của bachcotsau nhé ^^!

1. bachcotsau đang đề cập đến việc Luật pháp VN đã có sự đối lập trong cách làm Luật khi một bên là cho pháp công khai phát triển các mã nguồn mở mà không cần giấy phép, còn một bên là cấm chúng ta phát triển các loại mã nguồn mở như MuOnline. Điều đó là sai! Luật pháp VN vẫn cho phép phát triển và chia sẻ khác mã nguồn mở hợp lệ đó, không hề có sự cấm đoán gì trong chuyện này cả. Có chăng chỉ là sự nhầm lẫn của một số người trong chúng ta mà thôi. Xin đính chính lại rằng: Sources game MuOnline không phải là mã nguồn mở mà là một mã nguồn có bản quyền hẳn hoi từ Công ty cổ phần truyền thông giải trí Webzen của Hàn Quốc.

2. Các công ty cho phép thuê máy chủ sẽ chỉ phải chịu một trách nhiệm nhỏ trong việc vi phạm này mà thôi, vì phạm trù xử lí vi phạm bản quyền mã nguồn và phần mềm ở VN là xử phạt các thành phần đóng vai trò phát tán, thu hồi mã nguồn đang cung cấp, tịch thu các thiết bị được sử dụng để phát tán và cơ sở hạ tầng có liên quan, còn nguồn cung cấp các cơ sở hạ tầng đó sẽ không bị xử phạt theo Luật Hình sự nào cả! Đó chỉ là cái lí lẽ của cá nhân chúng ta mà thôi!

3. Internet được lập ra ban đầu để các nhà khoa học trao đổi nội bộ về các tài liệu kĩ thuật điện tử với nhau. Sau đó khi Tim Berners-Lee phát minh ra chuẩn World Wide Web (WWW hay W3) thì việc chạy các mô hình WebServer mới được hình thành cũng hàng loạt các ứng dụng đi kèm ra đời. Trong số đó, có các ứng dụng cho việc giao tiếp giữa người với người qua mạng, truyền tải dữ liệu cho nhau. Nhưng việc truyền tải đó phải hợp pháp, chứ không tính đến các trường hợp vi phạm như truyền các dữ liệu vi phạm, mang mục đích xấu, ảnh hưởng tiêu cực đến chính trị... Ví nó cũng giống như ví với việc gửi hàng hoá và việc buôn lậu vậy ^^!
    Nhất là mang tính thương mại thu phí thì đương nhiên nhà nước phải quản lí rùi
    Khách viếng thăm hãy cùng vietpro8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi vietpro8x [Only registered and activated users can see links. ]
    you chuẩn bị chiến với tui trong trại hì
    @all: lo gì xem thằng nào chết trước
    haha,Tomatoes ko mở MU lậu
    Nhưng hình như các bạn ko đọc kỹ thì phải ? Những bài báo trên đều đăng là xử phạt Hành chính mà,làm gì mà vào tù với khám thế
    Khách viếng thăm hãy cùng tomatoes xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Trên mặt đất - Dưới mặt trời
    Thanks
    0

Kô có tiền mà nhét vào mồm mấy thằng đêys thì ở đó mà kô vô khám
    Khách viếng thăm hãy cùng telex xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

chẳng lẽ vì nguyên nhân này mà làm cho anh em trong box mu nhục chí
    mà tóm lại là sao đây ?
    bản quyền là của webzen, còn fpt mua bản quyền thì sao, chẳng lẽ ko được cho lên online bất cứ mu nào? nếu nó sử dụng ss4 thì chắc ta có thể làm online ss2 3 chứ? nếu ko thì mình có thể khai thác từ kẻ hở của nó mà, giống như nó mua bản quyền tiếng việt thì mình chơi tiếng anh vào hay những kẻ hở nào khác

mà nghe nói ông cuonglee đã giải nghệ, ko biết vì sao, có phải liên quan tới chuyện này ko? mà dev hay hướng dẫn hay cài đặt server cho người khác thì đâu có sai gì đâu phải ko?

sr vì mình ko rành về luật chỉ ý kiến vậy thôi
    Lần sửa cuối bởi runtoyou70, ngày 24-03-09 lúc 10:03 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng runtoyou70 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi runtoyou70 [Only registered and activated users can see links. ]
    chẳng lẽ vì nguyên nhân này mà làm cho anh em trong box mu nhục chí
    mà tóm lại là sao đây ?
    bản quyền là của webzen, còn fpt mua bản quyền thì sao, chẳng lẽ ko được cho lên online bất cứ mu nào? nếu nó sử dụng ss4 thì chắc ta có thể làm online ss2 3 chứ? nếu ko thì mình có thể khai thác từ kẻ hở của nó mà, giống như nó mua bản quyền tiếng việt thì mình chơi tiếng anh vào hay những kẻ hở nào khác

mà nghe nói ông cuonglee đã giải nghệ, ko biết vì sao, có phải liên quan tới chuyện này ko? mà dev hay hướng dẫn hay cài đặt server cho người khác thì đâu có sai gì đâu phải ko?

sr vì mình ko rành về luật chỉ ý kiến vậy thôi
    >> FPT độc quyền phát hành MU ở Việt Nam ...
    Khách viếng thăm hãy cùng hoan036 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hoan036 [Only registered and activated users can see links. ]
    >> FPT độc quyền phát hành MU ở Việt Nam ...
    nếu vậy thì sửa toàn bộ server lại đừng có chữ Mu + thay đổi trong game lại chút chút cho khác +..... rồi đặt tên game khác hihi
    mà hình như cái này đang bàn về bản quyền Mu và giấy phép mở server gì đó....
    né cái này cũng đụng cái khác, chỉ có cách đặt server ở nước ngoài
    mà ko hiểu sao đặt server ở nước ngoài được ko vậy? nếu được thì tại sao ở vn lại ra pháp luật ì xèo, ức chế đây
    Khách viếng thăm hãy cùng runtoyou70 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

LHB thấy bây giờ có bàn tính hay nói gì đi nữa thì khi nó phát hiện MU lậu nào thì Mu đó phải đóng cửa.
    Đơn giản là Fpt ra mắt phiên bản SS4 mới cho nên nó càng quét bớt các Mu lậu để các server đó đóng cửa thì các gamer đó mới chuyển qua Mu fpt mà chơi
    Mà nếu đóng cửa Mu thì chắc lại mò sang làm server game khác như Võ Lâm hay GunBound hay AU gì chẳng hạng
    Nói chung là ai có server ở nước ngoài thì chắc còn chứ ở VN thì sớm muộn thôi ^_^.
    Khách viếng thăm hãy cùng LHB_LOVE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Pleiku - GiaLai
    Thanks
    34

vào tù ra trại giống như đi hái hoa bắt bướm ấy mà anh em không phải lo đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng GooglePro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ttlsonline2's Avatar
    Thanks
    24

E hèm !! lâu roài em ko lên tiếng... Nhưng em góp ý các bác thía này. Trong luật VN có 1 điều khoản ghi là "các nghị định và luật đc ban hành ít nhất 3 tháng sau mới có hiệu lực". Cái nghị định khỉ kia ra vào 22/3/2009 thì các bác đc đến 22/6/2009 đấy... hehe !!!

Giờ mở server MU tớ sẽ ghi là Server Mờ U ... bọn FPT độc quyền MU tớ độc quyền Mờ U Mỗi tội dù thay tên nhưng chưa có giấy phép phát hành ... kaka ... bỏ vài trăm trịu ra đi đăng ký bản quyền fat' nhờ
    Khách viếng thăm hãy cùng ttlsonline2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cắm chuột 2 tiếng lại đứng yên ko đánh bác nào chỉ dùm em với????
    Bởi anhanhnd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-06-11, 11:08 PM
  2. Các bác cho em xin bộ ui chuẩn của VNG với.
    Bởi newjx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-06-11, 08:24 AM
  3. Ai Giúp Em Xem Cái Web Của Mr.Quy Bản Chuẩn Với
    Bởi bavuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-05-11, 01:21 PM