[Loong] Server 1.3.5 + client + video hướng dẫn - Trang 55
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 55 của 76 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 45 53 54 55 56 57 65 ... CuốiCuối
Kết quả 541 đến 550 của 754
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Loong] Server 1.3.5 + client + video hướng dẫn

dùng cái đấy mà vào được trước lv 25 tui chết liền
    Khách viếng thăm hãy cùng daimaquy7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi moonsalini [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi cái client này down về xong có cần đồng bộ map, quest gì không và cần down thêm những cái gì. Mình dùng luôn bản này đăng nhập vô thì bị báo kết nối quá thời gian.
    Ai up cho mình 2 file patchinfo.txt và serverinfo.xml để chơi offline với. Mình nghĩ lỗi trên có nguyên nhân là do 2 file này trong bản client của nghichtu91 up lên là dành cho online server của bạn ý chứ không phải để chơi offline. Mình cũng tìm 2 file này trong thư mục đặt server rồi nhưng không thấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng moonsalini xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi moonsalini [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai up cho mình 2 file patchinfo.txt và serverinfo.xml để chơi offline với. Mình nghĩ lỗi trên có nguyên nhân là do 2 file này trong bản client của nghichtu91 up lên là dành cho online server của bạn ý chứ không phải để chơi offline. Mình cũng tìm 2 file này trong thư mục đặt server rồi nhưng không thấy.

patchinfo.txt cái
    này nếu bạn chơi off thì ko cần.
    còn file serverinfo.xml nằm trong thư muc laucher
    Khách viếng thăm hãy cùng nghichtu91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 3 Users Say Thank You to nghichtu91 For This Useful Post:

dienanh89 (02-05-11), HellsAngel (01-05-11), moonsalini (01-05-11)

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi khungvonline1 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai cài dc server 3.2.2.1 bên ragezone rồi giúp mình lỗi này với mình cài rồi. Khi chạy LoginServer nó hiện lỗi như trên hình. Còn cái LoongBillServer thì click vào hiện lên dc 0.5s sau đó tự tắt. Ai cài dc thì giúp mình với nha. Cảm ơn!
    config lai server.....xem có dúng tên các file trong db ko
    nhu login ,loong_base, loong_log

hình như cái server của bọn rz là loong_base2 ........cậu xem và config lại cho đung
    Khách viếng thăm hãy cùng nghichtu91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to nghichtu91 For This Useful Post:

HellsAngel (01-05-11), khungvonline1 (01-05-11)

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    patchinfo.txt cái
    này nếu bạn chơi off thì ko cần.
    còn file serverinfo.xml nằm trong thư muc laucher
    Nhưng mà cái serverinfo.xml mình cũng không tìm thấy trong server. Còn trong folder Launcher của client thì nó config là:
    <?xml version="1.0" encoding="UTF-8" ?>
    <root>
    <item name="Thanh Long" worldid="100101" borogh="Tứ Linh" boroughrank="0" ip="65.52.160.191" port="4200" state="11" recommend="1" worldrank="" recorank="1" greenflag="" />
    </root>
    Mình nghĩ là không đúng vì khi đăng nhập vào chỗ mục chọn server thì 2 khung lớn bên trái hiển thị server Thanh Long - Tứ Linh nhưng server bên tay phải chỗ chọn nhanh lại là Bàn Cổ - Khai Thiên. Không bạn copy cho mình cái code là được. Cảm ơn bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng moonsalini xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Có ai bjk sao cái title của mình chỉ hiện có 2 chữ ko hà làm thế nào để hiện tất cả chữ ra?
    VD: Long Chi Truyền Nhân nó chỉ hiện mỗi Long Chi
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi dragonpoli [Only registered and activated users can see links. ]
    Cậu có thể copy hết cái data trong client của nghichtu mới up vào lại client cậu đang dùng là vào được phụ bản! Đó là cách tớ làm thôi,tớ đã copy vào và vào được nè!^^!Cậu thử đi xem có được koo/Nhớ backup cái data cũ trước nhá đề phòng bug!^^!
    Èo, mình chỉ cần những file nào giúp vào pb 1 mình đ.c thui, cop cả thế có khi ko đồng bộ với server mình đang sài >"<
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên minhhung999's Avatar
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    config lai server.....xem có dúng tên các file trong db ko
    nhu login ,loong_base, loong_log

hình như cái server của bọn rz là loong_base2 ........cậu xem và config lại cho đung
    lỗi trên chính xác là cài MySQL với pass là 123456 phải ko bạn. phải để pass là root là ok liền. nếu ko thi config lại server

sao vào client báo là cirify.... error gì đó là sao vậy nghichtu91
    Khách viếng thăm hãy cùng minhhung999 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhhung999 vì bài viết này !

khungvonline1 (01-05-11)

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Èo, mình chỉ cần những file nào giúp vào pb 1 mình đ.c thui, cop cả thế có khi ko đồng bộ với server mình đang sài >"<
    Vậy cậu thử các trường hợp ví dụ như cái file map của phụ bản trong data hoặc trong file system xem! Bít đâu lại được,chưa bít cách thì thử mò thôi chứ bít sao!!Tớ copy nguyên văn thế vẫn đồng bộ với server 1.3.5 down từ đầu đến h,chơi chưa thấy lỗi j cả!^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng dragonpoli xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Mình thậm chí copy nguyên cái system vào client r` đồng bộ hóa lại toàn bộ => ko ăn thua, vẫn bắt phải đủ 3 ng` mới vào đ.c

Trang 55 của 76 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 45 53 54 55 56 57 65 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Mediafire link] Server + Client + Video Setup
    Bởi kenjidraw trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 322
    Bài viết cuối: 20-04-16, 10:21 AM
  2. [Loong] Hướng dẫn chi tiết cài đặt server Loong Offline
    Bởi nvhs1990 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 06-12-12, 07:33 PM
  3. Tanky Online Server và Client đã test có Video
    Bởi kelalung trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box