VIDEO Hướng dẫn cài đặt MU SS4 - Trang 55
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn đã cài thành công MU này chưa ?

Người bình chọn
441. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Rồi

171 38.78%
  • Chưa

270 61.22%
Trang 55 của 62 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 45 53 54 55 56 57 ... CuốiCuối
Kết quả 541 đến 550 của 613
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: VIDEO Hướng dẫn cài đặt MU SS4

Bạn ơi cái web bạn cho sao ko có web shop vậy mặc dù chơi off nhưng mình vẫn muốn nó đầy dủ để chơi và nếu muốn design lại 1 số cái tren site+ sửa thông số reset thì vào đâu bạn? mong bạn giúp đỡ! Y! [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Ma Sói xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cài MU này nếu làm đúng hướng dẫn là chơi ngon với lại add quoái các thứ mình mày mò ra rùi lorencia với stadium quoái đông như quân nguyên luôn chỉ thiếu mỗi cái web mà ko hiểu sao lúc set nhân vật toàn bộ chỉ số về 0 hết còn nữa sao chỉ xài được đồ max +13 vậy bạn? +15 là về 0
    Lần sửa cuối bởi Ma Sói, ngày 15-05-10 lúc 11:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Ma Sói xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Bạn ơi cái web bạn cho sao ko có web shop vậy mặc dù chơi off nhưng mình vẫn muốn nó đầy dủ để chơi và nếu muốn design lại 1 số cái tren site+ sửa thông số reset thì vào đâu bạn? mong bạn giúp đỡ
    bạn config web về dạng bản Pro ( hoặc full chức năng ) - thay số 0 thành 1 sẽ có đầy đủ chức năng trên web. Chú ý cấu hình file config_dongbo. design lại thì bạn cứ vọc code ở trong thư mục MU thôi, sửa thông số reset tất cả trong file config_dongbo ở trong cả 2 thư mục. Cấu hình giống nhau.

mà ko hiểu sao lúc set nhân vật toàn bộ chỉ số về 0 hết còn nữa sao chỉ xài được đồ max +13 vậy bạn? +15 là về 0
    rs nv mất hết point mà bạn, bạn rs xong vào phần rút point.
    đồ max là +13 thôi, muốn có đồ + 15 thì bạn phải chỉnh hex ( search trên 4rum có rồi bạn nhé )
    Khách viếng thăm hãy cùng langnhangqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

bạn ơi! làm sao để tạo thêm quái cho các map mới của ss4 trong bản này bạn!
    bạn add thêm thông tin vào file "MonsterSetBase.txt". thông tin quái ở file "Monster.txt" ( cái tut này trên 4rum nhiều lắm mà bạn

huntersun cho hỏi cái thằng để add ngọc socket nằm ở chỗ nào thế
    mình hiểu câu hỏi của bạn là hỏi về npc mà cho ép mấy viên bless và soul lên +1,2,3 đó thì phải. Bạn thêm NPC vào là ok. Mở file MonsterSetBase.txt lên, tìm đến NPC của map bạn muốn thêm npc đó vào ( thường là ở Lorencia ), bạn paste đoạn này vào. 2 số màu đỏ là tọa độ của npc bạn muốn thiết lập.
    256 0 0 130 126 3 //JewelMix
    Ai giúp em cái tool để chỉnh bán đồ trong Shop với, em dùng Mu-Shop 1.16 không xài đc
    nếu bạn dùng tool đó, sau khi add thêm item vào shop, thêm 1 số 0 ở cuối nữa là sẽ hoạt động bình thường.
    ví dụ:

code khi dùng tool

14 14 0 255 0 0 0 //Jewel of Soul
    bạn phải sửa thành

14 14 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Soul
    ( thêm 1 số 0 nữa )
    Lần sửa cuối bởi langnhangqua, ngày 20-05-10 lúc 02:57 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng langnhangqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

mấy bác cho hỏi sao khi cài đặt xong MuMaker1.12 của bác huntersun nó lại báo lỗi
    "could not save session variables (2)"
    >>>lúc đăng nhập MuMaker1.12 nó load hết xong dis luôn
    khi run lần đầu tiên, bạn cấu hình pass sa để kết nối đến sql là 123456 là chạy ngon lành mà

Ai giải thích hộ em với!!!! Sao lúc em giải nén cái Musever của anh hunter thì cái Runsever chả có biểu tượng zì hết zậy!!! Khi ấn vào Runsever chạy thử thì báo lỗi! Em cái net... đầy đủ, làm theo đúng hướng dẫn. Liệu có phải link Musever của a hunter có vẫn đề không ạ?????????
    nếu bạn cấu hình đúng theo hướng dẫn mà ko run thì bạn kiểm tra lại các bước làm của mình, video tut rất rõ ràng và chi tiết mà, xem chậm thôi bạn nhé, đừng bỏ qua bước nào cả. rất nhiều bạn cài thành công bản này rồi mà ( mình thấy bản này cài rất nhanh và chạy không có nhiều lỗi ).

Bạn ơi làm sao để set toàn bộ ip thành ip thật của máy vậy ...
    mình edit ip ở 3 file này.
    Connect\Data\ServerList[BoR].dat
    Data\MapServerInfo.dat
    Data\MapServerInfo_CS.dat

nếu có mạng lan, bạn dùng Main Cracker để sửa lại file main ở client, ip thành ip thật của máy bạn cài server, kết nối ngon lành

Thành Viên
    Thanks
    0

minh vao chơi được rồi thx bạn nhiều, nhưng sao minh move len các map không được, và có thể hứong dẫn giúp minh chỉnh sửa 1 số item trong shop ra sao được kô, và cách đưa nó lên online thi phải làm sao vậy .
    Khách viếng thăm hãy cùng phantan9779 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hic tối qua cài xong chay bình thường...giờ sao mở sever lên vào thi disconect vây.. help meeee
    Khách viếng thăm hãy cùng phantan9779 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình cài y như video . mọi việc hoàn toàn xuôn xẻ , nhưng khi mình chạy xong SUploader . rồi chạy 10GameServer thì báo lỗi là : Windows cannot access the specified device , path , or life . You may not have the appropriate permissions to access the item như vậy là sao ạ , mong sớm được mấy bạn trả lời dùm , đã 2 ngày rùi không chơi được MU , huhu , mấy bạn PM yahoo mình cũng được mình cảm ơn nhiều lắm . Yahoo của mình là :biyeupx
    Khách viếng thăm hãy cùng biyeupx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

dsafsdfsdfsdfdsafsdfsdfsdfdsafsdfsdfsdfdsafsdfsdfs dfdsafsdfsdfsdfdsafsdfsdfsdf
    Khách viếng thăm hãy cùng ngoquangdang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

trời ơi cái mu này tui cài mà chả đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngoquangdang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 55 của 62 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 45 53 54 55 56 57 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẫn cài đặt Web Mu
    Bởi huntersun trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 194
    Bài viết cuối: 15-04-14, 02:25 AM
  2. Ai có hướng dẫn làm sv l2 off bằng video pot lên đi
    Bởi kentaunosu trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-06-08, 10:50 PM
  3. Hướng dẫn này..bằng video
    Bởi newmyfamily trong diễn đàn Release