Hướng dẫn cài ACE Online (gốc English) - Trang 53
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 53 của 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 43 51 52 53 54 CuốiCuối
Kết quả 521 đến 530 của 540
    Thành Viên
    Thanks
    80

Ðề: Hướng dẫn cài ACE Online (gốc English)

EP3 vẫn nhiều lỗi bạn nên tạm thời chơi EP2 đi hoặc bạn có thể sang ragezone tìm hiểu thêm về EP3
    còn cái vụ admin thì có hướng dẫn trong này rồi bạn tìm lại xem
    Khách viếng thăm hãy cùng Cô Hồn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

thx bạn mình mò ra rồi, bây giờ với bản ep2 tớ có thể nghịch được vài trò, nhưng có vài vấn đề này muốn chia sẻ, tìm hiểu thêm:
    1 : về cái thẻ premium, làm sao để mua được trong warpoint shop vì thẻ Pre trong đó hình như lỗi, ko thể mua được giống thẻ rename => muốn rename thì phải vào SQL rồi add thẻ rename vào mới được, còn vụ Pre thì phải vào SQL set cho acc nào pre mới được, chứ không để mua tự nhiên trong shop (vấn đề này có ai giống tớ không?).
    2 : có thể set được character nào làm thủ lĩnh, phó thủ lĩnh, tổng tư lệnh bằng cách vào sql như bạn nào nói ở trên, nhưng nếu trong mạng Lan có khoảng 10-20 người chơi và muốn chọn thủ lĩnh theo kiểu bầu chọn như ở Online thì phải chỉnh thế nào ? Bác nào biết chỉ giúp với , thx nhiều lắm !!!
    3 : hệ thống chiến tranh thì cái akron và rakion đến giờ nó mới mở nhưng lúc tớ vào thì ko thấy cái ''Protector" nào cả, lại phải vào char Admin , gọi nó ra rồi bắt đầu từ đó mọi thứ mới bình thường, nhưng nếu reset server thì phải gọi lại. Đó là vụ Akron và Rakion còn cái trụ chiến thuật, biết là có thể dùng lệnh của Admin để gọi nó ra nhưng nếu không dùng lệnh của admin mà muốn cho ra 1 cách tự nhiên, thời gian trụ xuất hiện random trong ngày hoặc đặt giờ trong ngày thì có làm được không ? và làm thế nào (nếu làm được) ? chứ cứ mỗi lần muốn trụ ra lại vào Char Admin gọi ... hơi chán
    Mong các bác giúp cho !!! thx nhiều lắm lắm !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng tathichthethao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

cần được chia sẻ kinh nghiệm quản lý và điều khiển server mạng LAN, pro nào giúp với !!! giờ còn thắc mắc về cái trụ cho ra 1 cách tự nhiên, thẻ pre có thể mua được trong shop chứ ko phải vào SQL để chỉnh, HappyHour chỉnh sao để có thể dùng lệnh của GM bật - tắt được ? chỉnh sao để bầu chọn thủ lĩnh, phó thủ lĩnh v.v... tự nhiên được, không phải vào SQL để chỉnh ??? hỏi thêm về vụ đầu đuôi vũ khí nữa, có thể add thêm đầu đuôi được không ? vì tớ mò cái này cũng nhiều nhưng trình thì không có bao nhiêu
    AI GIÚP VỚI !!! THX NHIỀU !!!!!!!!!!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng tathichthethao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

tình hình chắc mấy bác cũng cài về chơi chơi nhưng chắc ko mò mấy vụ này nhỉ , nghịch thế thì server off chơi mấy tí là chán, cài mạng Lan và chỉnh được mấy cái như trên chơi với bạn bè có phải vui hơn ko
    mà có khi các bác cũng chỉ cài vào check check bắn bắn tí thôi hay sao ý (nếu động chạm thì bỏ quá cho em nhá). Chán thật ngày nào cũng lên xem nhưng ko ai trả lời ko ai nói gì... nản thật

Thành Viên
    Thanks
    50

Cho hỏi về port của ACe online.đang nghiên cứu và việt hoá + làm web cho game.tìm port để open onl thử
    Khách viếng thăm hãy cùng hichay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Mỗi lần vào item shop thì nó báo lỗi "credit related error.." và nếu mua thử thì nó bảo "insufficient..." gì đó.
    Khi Inject cái MoveCashShop2WPShop.sql vào SQL thì khi vào Item shop trong game không hiện ra item gì hết và cũng báo "credit related error.." gì đó.

Ai chỉ mình cách mua Item Shop với.
    Khách viếng thăm hãy cùng khoda xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn dùng bản ep2 hay bản của timhieu có thể do bạn copy chưa đủ client bạn thử copy hết các file .obj, .tex, trong client phidoi vào client của bạn xem thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng tranlong0411 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

set lam GM kiểu gì thế mấy bác? chỉ em với
    Khách viếng thăm hãy cùng vipzizi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vipzizi [Only registered and activated users can see links. ]
    set lam GM kiểu gì thế mấy bác? chỉ em với
    vào dbo.td_Account set account type là 128 là account amin rồi đó
    Khách viếng thăm hãy cùng tranlong0411 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

ai cài server ep3 bên ragezone thì down client mới nhất của aceonline nha rồi coppy các file AceOnline.atm từ server vào client rồi coppy .obj và .dat từ client vào server chỉnh ip lại file global.cfg trong server rồi chạy lại odbcs là được
    Khách viếng thăm hãy cùng TimHieu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 53 của 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 43 51 52 53 54 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Việt hóa ROSE - Giỏi english vào giúp cái
    Bởi trong0981 trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-06-12, 01:38 PM
  2. Hướng dẫn cài woool Kiếm Khách Anh Hùng English
    Bởi Mr.Rezo™ trong diễn đàn Kiếm Khách Anh Hùng
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 19-09-10, 09:43 AM

Tag của Chủ đề này