[JX] Quà Noel - Tết cho anh em [Update Nofont] - Trang 51
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 51 của 73 Đầu tiênĐầu tiên ... 41 49 50 51 52 53 61 ... CuốiCuối
Kết quả 501 đến 510 của 725
    Vi phạm quy định
    Thanks
    83

Ðề: Quà Noel - Tết cho anh em [Update Nofont]

Trích dẫn Gửi bởi chanshengji [Only registered and activated users can see links. ]
    Lâu rồi không Script JXOFfline hum nay tạc ngang thấy hàng nóng.Down zìa cài thử waooooooooooo.Khiếp hình như server vẫn có cấu trúc củ trước đây.Skill đánh ra ở phía máy khách và máy chủ thấy khác nhau.1 bên đánh như kinh phong giựt 1 bên đánh nhưng rùa bò.thôi kệ không ăn nhầm gì.Về cơ bản hình như Chủ thớt đã chưa test kỷ hay quang đại online.NPC Cổ Lảo Thái và A Phương nỏi lên cỉeieiei gì đó.Ra Item không đúng.Hơn nửa Item đúng 1 bô không kích,phải sửa lại trong file txt mới kích.thế mà bảo fix kich all gì đó rõ cháng.Item môn phái sai môn phái Thiên Vương và Thiếu Lâm -> ngược lại.Lười không đổi File Faction thành tiếng việt thay vào ieieieie.Server nay ngoài việc có mấy cái cục xanh xanh đỏ đỏ trên đầu mấy con quái với vòng sang Hoàng kim,setRank ra thi không có gì cả.Mình đã script lại train skill 90 luyện skill %.Cậu nào thik mình share.Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn thớt vì đã share
    cậu shar cho mình thử xem. bạn chỉnh lại hết chưa. mình bận nhiều việc quá ko có thời gian test.bạn làm xong cho mình chơi tết
    Khách viếng thăm hãy cùng judasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi chanshengji [Only registered and activated users can see links. ]
    Lâu rồi không Script JXOFfline hum nay tạc ngang thấy hàng nóng.Down zìa cài thử waooooooooooo.Khiếp hình như server vẫn có cấu trúc củ trước đây.Skill đánh ra ở phía máy khách và máy chủ thấy khác nhau.1 bên đánh như kinh phong giựt 1 bên đánh nhưng rùa bò.thôi kệ không ăn nhầm gì.Về cơ bản hình như Chủ thớt đã chưa test kỷ hay quang đại online.NPC Cổ Lảo Thái và A Phương nỏi lên cỉeieiei gì đó.Ra Item không đúng.Hơn nửa Item đúng 1 bô không kích,phải sửa lại trong file txt mới kích.thế mà bảo fix kich all gì đó rõ cháng.Item môn phái sai môn phái Thiên Vương và Thiếu Lâm -> ngược lại.Lười không đổi File Faction thành tiếng việt thay vào ieieieie.Server nay ngoài việc có mấy cái cục xanh xanh đỏ đỏ trên đầu mấy con quái với vòng sang Hoàng kim,setRank ra thi không có gì cả.Mình đã script lại train skill 90 luyện skill %.Cậu nào thik mình share.Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn thớt vì đã share
    Bạn kể thiếu nhìu cái ! Vui lòng đọc thông tin server và check lại !

+ Giới hạn 1 Ip duy nhất (192.168.1.6), nếu config ip khác thì gameserver sẽ tự động tắt !
    + Full maps
    + M Lên xuống ngựa (No bug)
    + Fix bug Mana, Máu
    + Fix Kích thuộc tính ẩn đồ hoàng kim khi mang đủ bộ
    + Bản đồ sơn động như Vina Game
    + Bản đồ thế giới như Vina Game (Phân biệt City, Country, Tong,
    Capital, Cave, Battlefield, Others)
    + Giao diện dạng KingSoft (Chỉ có thể dùng bản Client này mới có thể dùng bộ giao diện KingSoft hoàn chỉnh)
    + Chuột fải item queskey (nếu cột DelItem để là 1 thì khi sử dụng item đó sẽ tự mât, bằng 0 thì ngược lại)
    + Cho phép bán hoặc giao dịch questkey hay ko (2 cột quy định IsTrade và IsSell ở \Settings\item\questkey với 0 là ko dc giao dịch hoặc bán và 1 là dc giao dịch hoặc bán)
    + Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
    + Update hàm AddRepute(số điểm), AddFuYuan(số điểm), AddTrungSinh(số điểm)
    + Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
    + Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
    + Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
    + Đánh quái nhảy damage như VNG
    + Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
    + Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
    + Hàm SetLevel xài bình thường

+ Sửa lỗi dấu nháy khi gõ tán gẫu hay tài khoản, mật mã...
    + Hiển thị điểm xếp hạng + PK trong bảng F3
    + Góc trái trên cùng hiển thị ngày giờ hệ thống chuẩn
    + Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item
    + Chính thức dùng dc 4 hàm màu mới (<color=DGold>, <color=DGreen>, <color=Purple> và <color=DPurple)
    + Hiển thị bảng F3 + F4 khi mở shop bán đồ !
    + Hiển thị ống % kinh nghiệm có 2 số thập phân dạng 0.00% chuẩn VNG
    + Fix lỗi ống kinh nghiệm bị 100% khi nhân vật từ level 150 trở đi !
    + Hiển thị đúng số tiền dưới đất chuẩn VNG

+ Hệ thống Set Rank (theo ID Rank của RankSetting.txt) tên danh hiệu dc Set lên phía trên tên nhân vật
    + Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang F4
    + Hiển thị giá trị vạn lượng trong rương chứa đồ
    + Hiển thị giá trị vạn lượng ở phần giá cả khi bán trang bị, vật phẩm

+ Tiếng việt có dấu
    + Hiển thị hệ ngũ hành quái như VNG
    + Hiển thị tên Item (mới làm load 1 màu trắng thui) mà ko cần rà chuột !
    + Hiển thị "Ngân lượng" của tiền vàng dưới đất
    + Việt hóa các câu thông báo cơ bản thường dùng trong game chuẩn VNG tiếng việt có dấu
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

ko đọc kỹ mà ngồi la làng
    mình xin nhắc lại lần nữa. Server chỉ dành cho dân develop! ko dành cho newbie[Only registered and activated users can see links. ] mọi thắc mắc về các lỗi sau minh sẽ ko support
    - nhận đồ này ra đồ kia
    - ngựa tàng hình
    - npc tàng hình
    - và những lỗi liên quan đến Spr và script!

có đọc kỹ topic 1 đâu! cấm đầu vào download lỗi rồi nói này nói nọ
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi hdk2010 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã add maps và gameserver load ok nhưng vào game thì báo

[Only registered and activated users can see links. ]

gameserver load ok

lỗi gì chỉ giùm nhé
    bạn phải đợi 1 lúc thì mới có thể vào dc , vì nó chưa load hết

Thanks
    132

Ai nói server load dc 30 maps, mở hơn 30 maps lỗi loadingDBplayer
    xem ảnh thì sẽ rõ

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DirectX vì bài viết này !

trilap2004 (09-01-12)

[J]-[X]-[P]-[R]-[I] trilap2004's Avatar
    Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi NhoxYeuNhac92 [Only registered and activated users can see links. ]
    xem ảnh thì sẽ rõ
    Mình load 80 map thi` may` chủ đầy =.=, Load >35map thi` PlayerDBLoading failed , load 31 map thi` bình thường ! Xin Nhoc và các pro` chỉ giáo
    Khách viếng thăm hãy cùng trilap2004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi trilap2004 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình load 80 map thi` may` chủ đầy =.=, Load >35map thi` PlayerDBLoading failed , load 31 map thi` bình thường ! Xin Nhoc và các pro` chỉ giáo
    bạn có thể tham khảo topic này nè.................
    cũng sever này mà người ta load đc 63 maps đấy
    tuy là còn BUG nhiều nhưng đang fix lại từ từ
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to greentears For This Useful Post:

CocerLyen (14-02-13), trilap2004 (09-01-12)

[J]-[X]-[P]-[R]-[I] trilap2004's Avatar
    Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có thể tham khảo topic này nè.................

cũng sever này mà người ta load đc 63 maps đấy
    tuy là còn BUG nhiều nhưng đang fix lại từ từ
    Mình thử bản đó rồi, tự làm vẫn hay hơn chứ @@ ! thấy Nhoc fix đc mà nên mình nghĩ cỡ nào cũng fix đc, đang mày mò từ từ đây, mới làm xong cái cổ Lão thái đc full VH ko dấu (nhờ google translate)
    Khách viếng thăm hãy cùng trilap2004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trilap2004 vì bài viết này !

greentears (09-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi trilap2004 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thử bản đó rồi, tự làm vẫn hay hơn chứ @@ ! thấy Nhoc fix đc mà nên mình nghĩ cỡ nào cũng fix đc, đang mày mò từ từ đây, mới làm xong cái cổ Lão thái đc full VH ko dấu (nhờ google translate)
    uhm thì chỉ nói là bạn tham khảo thui mà chứ có nói bạn sử dụng lun đâu
    có update fix BUG mới rùi nhé..............................mời anh em qua topic đó chơi cho zuj
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. The Following 2 Users Say Thank You to greentears For This Useful Post:

CocerLyen (14-02-13), trilap2004 (10-01-12)

Vi phạm quy định
    Thanks
    83

Trích dẫn Gửi bởi NhoxYeuNhac92 [Only registered and activated users can see links. ]
    xem ảnh thì sẽ rõ
    bản này bản có úp lên không vậy. thấy bạn làm có nhiều cái hay.
    Khách viếng thăm hãy cùng judasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 51 của 73 Đầu tiênĐầu tiên ... 41 49 50 51 52 53 61 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [SRO]Quà Noel Tặng Mọi Người
    Bởi kelly trong diễn đàn SilkRoad Online
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 10-01-12, 12:20 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-12-11, 05:26 PM
  3. Cây thông Noel khổng lồ trên mặt hồ
    Bởi lieuthunguyet trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-12-11, 07:22 PM
  4. Cây thông Noel trị giá 2 triệu đô bằng vàng ròng.
    Bởi Yu-Gi-Oh trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-11-11, 01:41 PM
  5. Xin Spr Noel
    Bởi ThanhVipLn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-12-10, 01:35 PM