[MU] Xin hỏi về vấn đề DDoS và Botnet - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 59
    Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: XIn ?? về vấn đề bị dos vs bonent

Trích dẫn Gửi bởi LạiVănSâm [Only registered and activated users can see links. ]
    Thấy bạn nc trên này lịch sự và ko hổ báo cáo chồn nữa rồi.chúc may mắn lần sau. Chẳng có thằng nào mới làm mà ăn tiền ngay đc đâu.
    Cũng may giờ clb toàn người lớn, ngày xưa có bạn Quý tam kỳ, chọc phá suốt thôi
    Mình chả bao giờ hổ báo và chọc phá ai cả đâu , Vì ai củng muốn bình yên cả , chọc phá người ta làm gì để người ta ghét .
    Khách viếng thăm hãy cùng kidzata xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    52

Ðề: Xin hỏi về vấn đề DDoS và Botnet

Nói thì ai cũng nói được. Quan trọng là chúng ta tự nghiên cứu và rút ra từ cái đầu của bản thân . Theo thiển ý của mình là như sau
    Thứ 1 :Không tự nhiên ai đi bỏ tiền đi đánh phá các mu ss2 cả , họ đánh phá là vì lợi ích của bản thân , là để mu của họ ko bị mất 1 ít hoặc nhiều member -> cụ thể là vì tiền . Nếu ông nào nói tôi đánh nó vì nó thánh thức thì đó chỉ là ngụy biện ( đơn giản vì ông cũng đang làm muonline mà đặc biệt lại là muss2 lên lợi ích xâu xa của việc tấn công phá hoại các ss2 khác thì ai cũng biết ) --> chốt lại nó đánh phá ko pải vì cái oai của bản thân , vì người này spam diễn đàn (giờ là năm 2014 rồi , chẳng thằng Admin nào vào diễn đàn muonlien người khác mà spam cả ) , vì bị thách thức ( vì nếu thế sau khi tấn công xong nó đã làm vài bài viết ra oai trên diễn đàn clbgamesvn rồi ) mà là vì " tiền " , vì bụng nó cũng có cứt như tất cả mọi người .
    Thứ 2 : Tại sao không phải mu ss2 nào cũng bị đánh ? nếu ta tinh ý qua các diễn đàn quảng cáo game sẽ thấy hầu như các muss2 chuản bị open , đã open được đc spam bởi vài cái nick quen thuộc -> nó là 1 nhóm quen biết nhau .

Vậy ta lại suy ra thực chất các admin nhỏ lẻ mở ss2 là bị 1 nhóm quen biết nhau nó tấn công chứ đếch phải 1 cá nhân hay 1 cao thủ ddos nào cả . Nhìn vào sự to lớn của các muss2 hiện tại đủ thấy tiềm lực về kinh tế của 1 mu , vậy lên 1 nhóm thì tiền lực về kinh tế của tụi nó là không hề nhỏ và đảm bảo là các admin mới vào nghề ko đủ sức mà đấu được .

---> Admin mới vào nghề có 2 hướng : ko làm ss2 nữa hoặc làm ss2 thì nhẹ nhàng nhịn nhục mà sống , đừng thấy 1 tháng kiếm đc 50-60tr mà đã ra oai làm gì như thế là ảo tưởng về sức mạnh . MuOnline giờ nó là 1 nghề , tại sao ngoài cuộc sống mình có thẻ nhịn nhục chiều khách hàng trong khi làm muonlien ta lại ko thể nhịn nhục mấy thằng admin mu khác . Tất cả cũng chỉ vì tiền thôi mà
    ----> Ddos ,botnet người khác , thì mặc định người ta gọi là " chó " đừng nói vì cái này vì cái kia mà ngụy biện cho bản thân các ông à . Trộm cắp, hãm hiếp , giết người .... ai chẳng có lý do nhưng đó vẫn là tội . Tôi nói vậy ko pải trê trách gì các ông vì đơn giản cái xã hội là cạnh tranh , thằng mạnh đè chết thằng yếu . Đó là quy luật sinh tồn . Chỉ là tôi ghét cái kiểu các ông cứ mang các lý do này nọ ra để thể hiện là mình có tình người , có nhân văn . Nghe mà ngứa ....
    Khách viếng thăm hãy cùng Yahoo.com xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 6 Users Say Thank You to Yahoo.com For This Useful Post:

CanCaiTen (21-10-14), gauyeutho (24-10-14), kidzata (21-10-14), mrrainnt (21-10-14), sjthoj123 (21-10-14), Van_Bom (24-10-14)

Khơi dậy đam mê The Guardian's Avatar
    Thanks
    72

DDoS và Botnet tùy vào mức độ và số lượng zombie nhiều hay ít, không có đơn vị nào dám cam kết mấy vụ này đâu. Hiện nay chỉ có ông Google với hệ thống máy chủ lên đến hàng nghìn, chục nghìn máy làm load balancing thì mới sống nổi, Facebook, Youtube còn có downtime.

Một vài gói dịch vụ Anti DDoS nhỏ lẻ cũng đã ngốn vài trăm USD cụ thể là cloudflare 200 USD/ tháng mà vẫn chết ầm ầm, nói chung là không có giải pháp triệt để. Chỉ có hạn chế được bao nhiêu hay bấy nhiêu thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng The Guardian xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 5 Users Say Thank You to The Guardian For This Useful Post:

896588... (22-10-14), Double.T (22-10-14), kidzata (21-10-14), lequangvu (21-10-14), mrrainnt (21-10-14)

Thành Viên sjthoj123's Avatar
    Thanks
    147

Ðề: XIn ?? về vấn đề bị dos vs bonent

Trích dẫn Gửi bởi kidzata [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chả bao giờ hổ báo và chọc phá ai cả đâu , Vì ai củng muốn bình yên cả , chọc phá người ta làm gì để người ta ghét .
    klq nhưng bác cho em xin cái intro với file psd của bác với em thấy con intro đó đẹp quá
    Khách viếng thăm hãy cùng sjthoj123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

botnet thì đóng cửa ăn ngủ khi nào hết mở tip
    Khách viếng thăm hãy cùng kenhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Chào các bác, em adm MU SS2 muthienlong.vn
    Quá buồn các bác à, server alphatest đc mấy chục mống cao điểm, bọn e CHƯA BAO GIỜ gây hấn với ai, chưa cả post lên các diễn đàn, mới chỉ có tí quảng cáo facebook mà cứ đến tối là bị botnet.
    Giờ nhiều người rảnh quá đi mất
    Khách viếng thăm hãy cùng dbkwalkaz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Hào Hoa Công Tử's Avatar
    Đang ở
    Hoa Quả Sơn
    Thanks
    239

Trích dẫn Gửi bởi dbkwalkaz [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bác, em adm MU SS2 muthienlong.vn
    Quá buồn các bác à, server alphatest đc mấy chục mống cao điểm, bọn e CHƯA BAO GIỜ gây hấn với ai, chưa cả post lên các diễn đàn, mới chỉ có tí quảng cáo facebook mà cứ đến tối là bị botnet.
    Giờ nhiều người rảnh quá đi mất
    Ví dụ giờ mình vào muxxx.vn quảng cáo muthienlong.vn . thế là muxxx.vn quay là chơi bạn rồi
    Cho thuê VPS X5650 RAM 8GB + SSD 130 GB + MUSERVER SS6.9 + web config a-z + hỗ trợ FULL (config + quản lý + quảng cáo ads fb...)
    Group giao lưu admin MUSERVER : [Only registered and activated users can see links. ]

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Hào Hoa Công Tử vì bài viết này !

Van_Bom (24-10-14)

Moderator khuek8b's Avatar
    Đang ở
    Giường băng cùng Tiểu Long Nữ
    Thanks
    157

Vụ này khó giải quyết, cảm giác rất là ức chế khi đi chơi cũng phải lao về nhà vào máy chủ , đọc lưu lượng, lọc IP, Có tiền thì cứ thuê con máy chủ thật khủng vào mở, thì chắc là sẽ đỡ phần nào, Với lại cũng phải nói là mọi người cùng làm game với nhau thì đừng phá nhau, đâu phải phá người khác là có lộc cho mình đâu, đựa vào nhau mà sống
    Khách viếng thăm hãy cùng khuek8b xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi Hào Hoa Công Tử [Only registered and activated users can see links. ]
    Ví dụ giờ mình vào muxxx.vn quảng cáo muthienlong.vn . thế là muxxx.vn quay là chơi bạn rồi
    mình có bao giờ vào mu khác quảng cáo đâu. Chỉ duy nhất quảng cáo bằng ads trên FB. Không gây hấn , gây sự với bất kì 1 mu nào . Vậy mà h chưa kịp open đã bị đánh thâu ngày thâu đêm rồi. Buồn quá. Chẳng biết để đâu hết buồn .
    Khách viếng thăm hãy cùng dbkwalkaz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi dbkwalkaz [Only registered and activated users can see links. ]
    mình có bao giờ vào mu khác quảng cáo đâu. Chỉ duy nhất quảng cáo bằng ads trên FB. Không gây hấn , gây sự với bất kì 1 mu nào . Vậy mà h chưa kịp open đã bị đánh thâu ngày thâu đêm rồi. Buồn quá. Chẳng biết để đâu hết buồn .
    Mở Game Online thì đừng hỏi câu ngây thơ như vậy, kể cả mình ko làm gì nó vẫn cứ đánh nhé, vấn đề là đầu tư máy chủ mạnh vào thi may ra mới an tâm mà mở, máy chủ chưa đủ mạnh thì xác định đừng mở làm gì cả kẻo nó đánh cho lại mệt và tốn công sức, tôi cũng vậy thôi sắp nghỉ Mu rồi, bị Thanh tra sở TTTT gửi yêu cầu lên DC dò thông tin chủ sở hữu, không nghỉ sớm đi rồi đến lượt các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Cần tìm người biết ddos, flood, botnet thẳng vào server (test)
    Bởi HRain trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-10-14, 04:09 PM
  2. [MU] Cần giúp gấp về bị treo vps vì ddos và botnet !
    Bởi pengocdl trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 23-10-12, 10:17 AM
  3. Video Bị botnet Và cách phòng chống :))
    Bởi Mr.Quy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 26-03-11, 09:37 AM
  4. Các admin vào xem thằng mu hanoi nó đi ddos và botnet này
    Bởi natuan86 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 11-03-11, 04:58 PM
  5. Botnet...các bác làm ơn tha cho em
    Bởi linhthsm trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 04-07-10, 10:23 PM