[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 48
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 48 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 46 47 48 49 50 ... CuốiCuối
Kết quả 471 đến 480 của 525
    Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthdien [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào cho mình hỏi sao mình chạy lệnh jx_linux_y trên SecureCRT thì nó load map đến tầm 800 thì nó hiện killed và ngắt kết nối vs server. Thanks
    Có thể Full RAM, cậu tăng RAM máy ảo lên, cái này hông bữa mình gặp rồi, RAM hết server tự Kill
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Icon10 Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi bil4i3n [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể Full RAM, cậu tăng RAM máy ảo lên, cái này hông bữa mình gặp rồi, RAM hết server tự Kill
    Đúng rồi . Mình cũng từng bị như vậy. Giờ mình set RAM cho CentOS là 1.5Gb, máy ảo win là 256. Thấy đa số ai cũng làm vậy hết á.
    Khách viếng thăm hãy cùng batigol53 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn post ảnh lên đây.... mọi người sẽ xem giúp bạn nhé
    đây bác, notes là máy linux này do mình cài mới hoàn toàn.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi nguyenthdien, ngày 20-11-15 lúc 11:16 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenthdien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Lỗi trên đã xử lý được, thanks các bác. Hiện sever em đang chơi có nhiều thông báo kí tự lạ em muốn việt hóa nó thì tìm ở đâu các bác.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenthdien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthdien [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi trên đã xử lý được, thanks các bác. Hiện sever em đang chơi có nhiều thông báo kí tự lạ em muốn việt hóa nó thì tìm ở đâu các bác.
    cái này thì nó nằm rải rác tứ tung không xác định được . vì bởi nó là Chữ trung quốc nhưng bạn đang chạy bản No font nên nó chẳng hiểu là từ gì nên nó báo chữ tào tao

muốn việt hóa nó thì Tìm ký tự nó thông báo
    rồi vào đó sửa chứ chả có file nào quy cmn định
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    219

Mọi người cho mình hỏi lỗi vũ khí không hút hít thì sửa ở đâu nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoccon1011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi nhoccon1011 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người cho mình hỏi lỗi vũ khí không hút hít thì sửa ở đâu nhỉ.
    Đồng bộ toàn bộ setting trong jxser qua Setting trong client. bạn sẽ thấy điều bất ngờ của các vũ khí bạn cho là nó hút
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Anh em cho mình hỏi vừa đọc hướng dẫn thay đổi intro giao diện lúc đăng nhập tạo nhân vật, mình làm theo hướng dẩn nhưng vào client không tìm được thư mục ui và spr. thanks

Thành Viên
    Thanks
    4

Icon9 Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Chả là có 1 số ACE newbine mới vào muốn tìm hiểu - nghiên cứu - dev sever linux nhưng không biết bắt đầu từ đâu??? để tránh 1 số sever cũ và cũng giúp ACE dễ cài và dễ chơi cũng như thưởng thức sever linux hoàn chỉnh hơn tránh 1 số lỗi không đáng có ....vì đã sửa được và update lại cho hoàn chỉnh hơn..........sau đây Mình xin giới thiệu cho các bạn 3 sever mình đã trải nghiệm và đúc kết tốt nhất đến thời điểm này trong forum...... ACE cùng xem nhé:

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : [Only registered and activated users can see links. ] và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: [Only registered and activated users can see links. ]

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: [Only registered and activated users can see links. ]

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: [Only registered and activated users can see links. ]

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : [Only registered and activated users can see links. ] Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa.
    .....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ và phát triển Linux ngày 1 phát triển

P/s: nếu có gì sai xót mong ACE bỏ qua và đóng góp nhé

Do có 1 số bạn Newbine muốn mình H/D cách cài 3 in 1 nên mình post lên trang đầu cho các bạn nào chưa biết nhé:

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
    + Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước3: Config IP

gateway:
    bishop.cfg thành
    AccSvrIP = 192.168.1.200,
    InternetIp = 192.168.1.100
    IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành
    IntranetIp = 192.168.1.100

s3relay:
    relay_config.ini thành
    address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
    IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
    servercfg.ini thành
    InternetIp=192.168.1.100
    IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Linuxsever thì chép vào sever
    + Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100
    và vào game thưởng thức Thôi

H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: [Only registered and activated users can see links. ]
    Auto PK: [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
    127.0.0.1 update.agtool.net
    127.0.0.1 update.agtool.net/*
    127.0.0.1 agtool.net
    127.0.0.1 agtool.net/*
    127.0.0.1 */agtool.net
    Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé

---------- Hết---------------
    Xin các bạn nào biết giúp mình mở online , mình đã làm nhiều lần rồi mà lỗi connect Database hoài , còn loat tiếp chưa biết có lỗi gì nữa ko ? Xin chỉ chi tiết giúp mình chỉnh lại bishop , servercfg.ini v.v.......
    IP máy mình là : 192.168.0.103
    IP Gateway ( mình sài adapter wifi nối với moderm chủ ) 192.168.0.1
    IP Wan mình : 116.110.167.14
    Cac port mình đã mở trong Router
    D Service Port Internal Port IP Address Protocol Status Modify
    1 5632 5632 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
    2 5001 5001 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
    3 5003 5003 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
    4 5004 5004 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
    5 5005 5005 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete
    6 6666 6666 192.168.0.103 All Enabled Modify Delete

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vikingnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Thích nhất cái auto luôn, win 10 s copy nó báo có r mà vẫn lỗi font
    Khách viếng thăm hãy cùng kakashiktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 48 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 46 47 48 49 50 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM