Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn - Trang 33
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 33 của 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 31 32 33 34 35 43 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 330 của 537
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn

sao mình đến bước kiểm tra Ping 192.168.1.88 trên máy thật thì toàn ko kết nối đc vậy nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng katashi033 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    95

Trích dẫn Gửi bởi Tuan565 [Only registered and activated users can see links. ]
    Server đã chỉnh sửa + cài sẵn trên win ảo + video hướng dẫn cho ai ko làm dc
    Đồ nghề để chiến game này
    1.Server Centos + Win

2.Client

3.Video hướng dẫn
    mấy bạn nào xài cả 2 máy ảo thì cần ram khá là cao đó.ram khoảng 2gb,3gb thì chỉ nên xài 1 máy ảo ,còn lại server kia cài trên win thật cho đỡ lag nhé.Bạn nào config server win chưa đc thì pm yahoo vinhnt_bk_11tclc mình config thử dùm cho.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienvinh12312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thienvinh12312 vì bài viết này !

katashi033 (06-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    72

Icon14 Ðề: Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn

có mấy cái guide hay hay, post cho ae tham khảo. Nguồn zanthyn-Ragezone
    Trích dẫn Gửi bởi zanthyn [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]<<Enables Combat Assisstant & increases max server level to 160
    [Only registered and activated users can see links. ]Adds a Teleporter NPC to Confinement room so you can use that to teleport out
    [Only registered and activated users can see links. ]Adds SG to NPC's Cole, Captain Black Stick according to level
    [Only registered and activated users can see links. ]Ultimate Marketplace
    How to add ZEN
    Go to Linux MySQL workbench and go to localhost. Then go to shengui>consigntab_sg>Edit Table
    [Only registered and activated users can see links. ]
    (P.S Make sure to use your characters Role ID's and correct dates)
    How to do Unlimited XP Skill
    Each class corresponds to script
    GameServer>slk>GrowthUp>
    sKnight.slk Champion
    sPriest.slk Heretic
    srobber.slk Slayer
    sTaoist.slk Magus
    sWarrior.slk Berzerker
    Edit XP value recovery to 1000

-Im still editing some scripts and I ended up not being able to disable zombies but I will keep looking
    Khách viếng thăm hãy cùng dhbachkhoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dhbachkhoa vì bài viết này !

kzenopro (11-08-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Tổng Đàn Ô
    Thanks
    65

bạn nào biết chỉ dùm mình với
    - cách chỉnh để đi phụ bản bình thưởng (normal) với chỉ 1 người không..và cho mình biết là các file phụ bản đó ở đâu...
    - add 1 món đồ vào shop 0 zen thì cần chỉnh ở đâu
    - làm sao để up skill ko mất exp và coint nữa
    Nhờ mỗi bro đi trước 1 tay giải đáp hướng dẫn cho m với
    Khách viếng thăm hãy cùng Shame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Shame [Only registered and activated users can see links. ]
    - cách chỉnh để đi phụ bản bình thưởng (normal) với chỉ 1 người không..và cho mình biết là các file phụ bản đó ở đâu...
    cùng câu hỏi với bro này?

cho mình hỏi là sao để chỉnh thấy các bro nói bằng excel trong khi mình mở máy ảo chỉ thấy cho mở bằng notepad thôi ?
    Khách viếng thăm hãy cùng shooter0o0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

QQ: 1930099896 zin1007's Avatar
    Đang ở
    (¯`* Địa Ngục*´¯)
    Thanks
    171

sever này ko full chán nhỉ thôi đành đợi hồi tiếp vậy
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    72

Mình cũng chả biết nhiều đâu, chỉnh sửa phụ bản thì bạn vào gameserver/script/ectype. Chú ý các file ectype...npc, mở ra có bạn tìm dòng team_count <3 ấy, sửa lại thành 0 là đi 1 mình đc, nhìn dòng chú thích phía dưới là bạn hiểu đc ngay ấy mà. (mở các file =notepad++)
    File shop là file shopcommodity.slk, bạn chỉ thay thế đc item mà ko thêm đc(nó giới hạn item) thay id sửa subtype.. là đc mà, bạn thử dùng shop mà mình share bên trên xem, khá đầy đủ.
    Coint và Exp thì limit mà, bạn chỉnh yêu cầu về 0 làm j?

--- Chế độ gộp bài viết ---

mấy file slk bạn phải mở = excel, ko thì khó đấy, cài excel cho máy ảo hoặc cho file đó ra máy chính là mở đc thui

có ai biết làm thế nào mua đồ linh hồn sv này ko nhỉ? mấy thằng gần hang ko thấy nó đổi
    Khách viếng thăm hãy cùng dhbachkhoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dhbachkhoa vì bài viết này !

Shame (07-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    95

Trích dẫn Gửi bởi Shame [Only registered and activated users can see links. ]
    1.để chỉnh đc thì bạn cần cần biết tên phó bản = tiếng anh,rồi vào cái này tra GameServer\Slk\Script\EctypeScript.slk rồi vào npc script tương ứng chĩnh lại số người,kênh.Nếu bạn không mò đc gì xài cái này của mình,mì đã chỉnh gần hết các phó bản hằng ngày đi 1 mình và đi all kênh.Còn các phó bản theo ngày thì mình vẫn chưa chỉnh.Bạn down về copy 2 mục ectype và NPC vào GameServer\Script. [Only registered and activated users can see links. ]
    2.Nếu add vào market thì chỉnh giá trong file GameServer\Slk\ShopCommodity.slk cột F là quy định giá trong market.Còn nếu chỉnh giá trong npc thì bạn vào GameServer\Slk\item.slk,Cột H quy định giá tiền của item đó,bạn để ý 1 số item(cần mua) cột F có các số,đó là id của các item(cần có) để mua item và cột G quy định số lượng item cần có để mua.Nói thế chắc bạn khó hiểu,nên mình ví dụ thế này.Bạn muốn mua 1 item A,nhưng trong game,để mua item đó thì phải có 10 diamon coin.Thì bạn vào trong file đó,tìm đến item đó theo id,là sẽ thấy cột F có ghi ID của item diamon coin,còn cột G sẽ ghi =10.
    .Còn việc up skill ko mất exp và coint,thì vào GameServer1\Slk\Skill\sSkillLevel.slk cột F là exp yêu cầu,cột G là coin.Cái này nó quy định từng skill.
    Mình còn gà nên mong mấy pro đừng có ném gạch.

Trích dẫn Gửi bởi dhbachkhoa [Only registered and activated users can see links. ]

có ai biết làm thế nào mua đồ linh hồn sv này ko nhỉ? mấy thằng gần hang ko thấy nó đổi
    Bạn có thể mua item 115 tại npc ép đồ,vì phien-nhatrang đã thêm shop vào npc đó nên tới đó mua cũng đc
    Khách viếng thăm hãy cùng thienvinh12312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. The Following 3 Users Say Thank You to thienvinh12312 For This Useful Post:

nguyeni22 (13-08-12), Shame (07-08-12), zin1007 (01-04-13)

Thành Viên
    Thanks
    12

có ai muốn ol qua hamachi không, chém nhau cho sướng, mình cũng kết nối qua hamachi đc rồi . . .
    Khách viếng thăm hãy cùng duongquyet101 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. The Following 2 Users Say Thank You to duongquyet101 For This Useful Post:

rinh123456 (09-08-12), zendocoro (14-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi duongquyet101 [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai muốn ol qua hamachi không, chém nhau cho sướng, mình cũng kết nối qua hamachi đc rồi . . .
    anh send link dow+id hamachi e chơi với nhé [Only registered and activated users can see links. ] thanks a rất thích chơi thể loại game này
    Khách viếng thăm hãy cùng rinh123456 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 33 của 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 31 32 33 34 35 43 ... CuốiCuối