[KT] Hướng dẫn đưa Kiếm thế lên ONLINE tất cả phiên bản (mạng cáp dùng modem) - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 34
    Vi phạm quy định
    Thanks
    31
    vẫn không làm được hizzz ai có cách nào hay ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng sitachi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: Hướng dẫn đưa Kiếm thế lên ONLINE tất cả phiên bản ( mạng cáp dùng modem )

Trích dẫn Gửi bởi vipcuonghy [Only registered and activated users can see links. ]
    Loopback Adapter
    đặt
    Ip address: ip wan
    Subnet mask: 255.255.255.0
    default gateway: bỏ trống ko đặt nhé
    dns cũng bỏ trống luôn
    vậy là đc

dùng phần mềm VMware Workstation để cài card mạng ảo nhé. hoặc có thể dùng phần mềm khác
    còn phần mềm thì bạn phải tự tìm nhé
    cài loopback tác dụng gì, chả tác dụng gì hết , đã thế đặt IP WAN thì modem nó tắt cái nó cấp IP mới lại phải thay IP mới, rồi lại đặt lại IP ở loopback, và lại up lại patch, đủ thứ tao tác phiền hà. Mà riêng máy ảo cũng không cần cài loopback làm gì , nó có chế độ chạy qua card Lan của máy chính, đưa nó về chế độ đó.

Bỏ qua bước cài loopback. lên [Only registered and activated users can see links. ] đăng ký acc, tạo 1 host , down client của nó về để update IP

[GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=127.0.0.1
    OutIp=kiemthe.zapto.org( host đã đăng ký no-ip )
    Port=6041
    SendInterval=4

rất đơn giản mà sẽ ổn định về sau,
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduccu [Only registered and activated users can see links. ]
    cài loopback tác dụng gì, chả tác dụng gì hết , đã thế đặt IP WAN thì modem nó tắt cái nó cấp IP mới lại phải thay IP mới, rồi lại đặt lại IP ở loopback, và lại up lại patch, đủ thứ tao tác phiền hà. Mà riêng máy ảo cũng không cần cài loopback làm gì , nó có chế độ chạy qua card Lan của máy chính, đưa nó về chế độ đó.

Bỏ qua bước cài loopback. lên [Only registered and activated users can see links. ] đăng ký acc, tạo 1 host , down client của nó về để update IP

[GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=127.0.0.1
    OutIp=kiemthe.zapto.org( host đã đăng ký no-ip )
    Port=6041
    SendInterval=4

rất đơn giản mà sẽ ổn định về sau,
    bạn có chắc chắn không ? tui thấy là ko được rùi
    Khách viếng thăm hãy cùng sitachi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi sitachi [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có chắc chắn không ? tui thấy là ko được rùi
    nên nhớ ta đang mở server online nhé , mà online = máy ảo đấy ,
    [Only registered and activated users can see links. ]

Đây là hình server chạy trên máy ảo

Đây là chỗ Lan trên máy ảo , có thấy loopback đâu không

Đây là Lan trên máy thật
    đây là hình ta đang chạy nhé, gà thì đừng có cãi
    Lần sửa cuối bởi nguyenduccu, ngày 06-10-12 lúc 09:55 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenduccu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

sao lại có mấy comment của mình ở đầu đọc mà hài vãi ..........
    Mà ở đâu ra cái việc cài cả Vmware chỉ để cài card mạng ảo thế . server Vmware thì ko cần loopback nữa . cài máy thật thì ko cần Vmware . ko có chuyện cần cả Loopback vs Vmware ở đây đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi Tuan565 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao lại có mấy comment của mình ở đầu đọc mà hài vãi ..........
    Mà ở đâu ra cái việc cài cả Vmware chỉ để cài card mạng ảo thế . server Vmware thì ko cần loopback nữa . cài máy thật thì ko cần Vmware . ko có chuyện cần cả Loopback vs Vmware ở đây đâu
    đây là chạy trên máy ảo, nếu máy thật thì cũng không cần loopback

Thành Viên
    Thanks
    4

minh newbie ai cho mình xin cái video hướng dẫn làm mở online đi. cám ơn nhiều nỳ
    Khách viếng thăm hãy cùng henemkieptoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    84

Câu hỏi ngu
    Có phải mở port để cho máy khác vào được máy mình không nhưng sao mình không mở mà máy khác vẫn đăng nhập tạo acc được, nhưng không vào được game (báo "kết nỗi bị lỗi, vui lòng xác nhận server đang mở")
    Khách viếng thăm hãy cùng Kunedo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi Kunedo [Only registered and activated users can see links. ]
    Câu hỏi ngu
    Có phải mở port để cho máy khác vào được máy mình không nhưng sao mình không mở mà máy khác vẫn đăng nhập tạo acc được, nhưng không vào được game (báo "kết nỗi bị lỗi, vui lòng xác nhận server đang mở")
    chả ngu tí nào đâu, chẳng qua chưa hiểu về IP và port, mở port để chơi online ngoài tiệm mình cài, còn trong tiệm ( mạng Lan ) thì không cần mở port

[GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=127.0.0.1
    OutIp=192.168.1.50( IP CỦA MÁY CHẠY SERVER )
    Port=6041
    SendInterval=4

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenduccu vì bài viết này !

Kunedo (10-10-12)

Thành Viên
    Thanks
    84

Mình mở như này đã đúng chưa mọi người, nhưng mình vẫn chưa vào được game @@
    Khách viếng thăm hãy cùng Kunedo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Tìm Pro đưa JX lên online = modem mạng VNPT
    Bởi bualolu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-01-13, 10:14 AM
  2. [KT] Cần Pro hướng dẫn ( cặn cẽ ) đưa kiếm thế lên Online bằng mở port Modem !
    Bởi seohyun309 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-08-12, 07:20 PM
  3. Config modem --> Mu online Vấn đề nan giải [Help]
    Bởi manict trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 23-11-11, 10:26 PM
  4. Tổng Hợp Cách Mở Port Các Loại Modem để đưa lên online
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-01-11, 06:59 PM