Lỗi kiểm tra đường truyền - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 48
    Thành Viên
    Thanks
    21

Ðề: Lỗi kiểm tra đường truyền

hjx cái lỗi này mình bị riết ức chế quá.
    Số là cài xong xuôi hết (chỉnh câu trả lời auto = số) chạy bình thường, all đều ổn vào games chơi bình thường.
    Sau đó mình vào ConfigInfo.ini chỉnh sửa vài thông số theo ý thjk như tốc độ chạy của nv, exp, drop.
    p/s: sửa = WInSCP đã chỉnh như hướng dẫn trong topic của HD.
    sau đó vào games lại thì lại gặp lỗi "KIỂM TRA ĐƯỜNG TRUYỀN" hjx.
    Ai biết nguyên nhân xin chỉ giáo.....

p/s: nhân tiện cho mình hỏi cái vụ set ram ảo, dung lượng ram ảo nó lấy ở đâu? nếu set ram ảo cao thì có tốn ram thật hơn không? mình thấy khi set ram ảo 2G thì máy lag hơn lúc set ram ảo 1G( máy mình core I5, ram 2G, card 1G).
    Khách viếng thăm hãy cùng itusbbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

ko ai giúp mình àh.....
    help.....!!!
    p/s: àh còn mấy cái file trong sv linux sao mở lên toàn ô vuông không? ai hướng dẫn mình chỉnh qua chữ TQ có gì google tran cho dễ hiểu..hjx!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Trích dẫn Gửi bởi itusbbk [Only registered and activated users can see links. ]
    Số là cài xong xuôi hết (chỉnh câu trả lời auto = số) chạy bình thường, all đều ổn vào games chơi bình thường.
    Sau đó mình vào ConfigInfo.ini chỉnh sửa vài thông số theo ý thjk như tốc độ chạy của nv, exp, drop.

p/s: nhân tiện cho mình hỏi cái vụ set ram ảo, dung lượng ram ảo nó lấy ở đâu? nếu set ram ảo cao thì có tốn ram thật hơn không? mình thấy khi set ram ảo 2G thì máy lag hơn lúc set ram ảo 1G( máy mình core I5, ram 2G, card 1G).
    Set 2G thì nó share wa VMware nhìu hơn 1G rồi
    p/s: i5 mà ram 2G uổng nhể, có khả năng kinh tế thì cho nó 4g còn dư nhiều thì cho 8g, chạy mượt lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to legend1250 For This Useful Post:

itusbbk (29-11-11), thanhtien1991 (13-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi itusbbk [Only registered and activated users can see links. ]

bạn copy ra ngoài windows rồi chỉnh sửa bằng Notepad++ ấy, sau đó copy dạn binary vào Server, restart lại server thì nhớ start lại cái Oracle luôn

Dung lượng Ram ảo nó lấy ở Ram máy thật bạn à...nếu bạn Ram ảo = ram máy thật thì WMware sẽ lấy khoảng 85% ram
    Khách viếng thăm hãy cùng giangmap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangmap vì bài viết này !

itusbbk (29-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    21

mua máy cũng khá lâu rồi, hồi đó 2G đã chẳng bít làm gì hết hjx.....
    thks, mình đã test rất ổn cảm ơn mấy u.....

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Thật ra cái ram ảo đó nó cũng không quan trọng cho lắm... Chi tiết bạn nên pm anh Google.com.vn nhé...Còn cái vụ kia như giangmap nói bạn chỉnh sửa trực tiếp trong máy ảo là không được phải copy ra win và edit bằng wordpad hoặc notepad... Rồi copy lại vào máy ảo dưới chế độ Binary ( Mã nhị phân )....
    Ram 2 GB nên sét ram ảo cho nó sẽ giúp cải thiện đáng kể tình trạng load sv chậm... Đã đc kiểm chứng by mình

Sửa một tý cho giangmap... set ram ảo nó sẽ lấy nguyên liệu là từ dung lượng ổ đĩa cứng thay cho ram... Nó chỉ góp phần phụ rất nhỏ thôi chứ không thay ram thật đc... Máy bạn ram 1GB dù set ram ảo đến 4 GB cũng không bao giờ thành đc 1 cái ram 1.5GB chưa nói 2 GB ( Ví dụ thôi )
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 29-11-11 lúc 05:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

giangmap (29-11-11), itusbbk (29-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Sửa một tý cho giangmap... set ram ảo nó sẽ lấy nguyên liệu là từ dung lượng ổ đĩa cứng thay cho ram... Nó chỉ góp phần phụ rất nhỏ thôi chứ không thay ram thật đc... Máy bạn ram 1GB dù set ram ảo đến 4 GB cũng không bao giờ thành đc 1 cái ram 1.5GB chưa nói 2 GB ( Ví dụ thôi )
    hì...cái này thì...Ram 2G set 2G máy ảo sẽ báo lỗi ngay...trừ khi bạn set cho nó lấy dung lượng ổ cứng để thay thế nhưng điều này chỉ mang tính giải quyết nhất thời và rất chậm...vì dữ liệu trên ram tính theo nano giây...còn trên ổ cứng là mili dây ...Ram máy ảo là lấy từ máy thật nhé!...năm trước mình làm đề tài báo cáo tốt nghiệp về cái ảo hoá này ...nên tiện đây bắt bẻ luôn...hí hí
    Khách viếng thăm hãy cùng giangmap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangmap vì bài viết này !

itusbbk (30-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

mình vào đc rồi ... thì ra tại mình vào nhanh quá sv chưa kịp chạy hết ... tốt nhất khi nó báo khởi động server hoàn tất thì cố đợi thêm 10' nữa vào là ngon ah
    Khách viếng thăm hãy cùng scorpion89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Mình sài Win7 64bit mà ping Cứ 128. Dù là làm tất cả mọi cách. Ai chỉ với chứ như vầy thì chán lắm đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng harynokawa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Trích dẫn Gửi bởi harynokawa [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình sài Win7 64bit mà ping Cứ 128. Dù là làm tất cả mọi cách. Ai chỉ với chứ như vầy thì chán lắm đó.
    64bit thì chắc đành chịu @@ Mình win 7 32bit vẫn bình thường
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Truyện Đô rê mon chế cho anh em box Jx đây
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-06-10, 08:13 AM
  2. Truyện cười by huy !!! ko vào phí cả đời !!!
    Bởi Mr.Noob trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-05-09, 06:07 PM

Tag của Chủ đề này