[JX] Hướng Phát Triển Server Linux - Mọi Người Cho Ý Kiến - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Ðề: Hướng Phát Triển Server Linux - Mọi Người Cho Ý Kiến

Trích dẫn Gửi bởi datvt123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Rollback server này cách fix dễ nhất mình từng biết

Bác nào thích test pm big_game222 em chấp bác dùng bất cứ patch nào
    1 trong những nguyên nhân kéo lùi lại toàn bộ hệ thống private server của việt nam :v. bác biết thì share cho anh em. dễ với bác nhưng tới > 90% anh em ở đây đang bị vấn nạn này đấy bác ạ. hiện tại sv của t cũng đang tạm thời không còn tình trạng rollback ở tại sv. còn tại client thì chỉ khi đổi settings vẫn bị do 1 số đồ ko có ( vì xài client vng ) mà bản sv này đã đc mấy lão bên khựa sửa lại cho hợp với khựa nên thiếu đi 1 số đồ đó gây rollback sv. còn nếu ko sahre thì bác cũng ko pải show đâu mất thgian anh em qua test. muốn test thì tải mấy cái patch của mấy sv đang mở = sv này lên còn nhanh hơn.

p/s: cái này là nch với chủ topic
    1: sv quá đồ sộ . xin cười cái )). bác xóa hết script + mở 1 map blh -> hết đồ sộ :3
    2: map nhiều quá. xin cười cái nữa ). ko thích map nào vào maplist xem id rồi qua s3relay xóa bỏ đi ko cho load nữa -> xog hết chồng chéo ( cái này có n hướng dẫn rồi)
    3: hàng phế liệu á bác? xin cười cái nữa ). hàng phế liệu mà nó có full toàn bộ tính năng hả bác? xin hỏi bác thế chắc cái sv của vng 3 năm trước cũng là phế liệu như cái sv này ah
    4: backup data j ở đây bác? backup như sv bt thôi có j đâu @@. gà như t ko biết j mà còn backup được. dùng hàm kick out toàn bộ nv ra sau đó thích tắt sv kiểu j thì tắt vì dữ liệu đã lưu xog ở sql rồi @@ là hết rollback thôi....
    5: patch nào là patch chưa chuẩn? bác xài của tq đi. chuẩn đó. việt hóa thì việt hóa cái j cần thôi. đồ + skill các thứ làm cũng nhanh thôi. ae share đc gần hết rồi đó
    6: kỳ trân các bản này sửa ko khác j 1 cái shop cả. cực kỳ đơn giản @@. ko hiểu bác ý kiến j nữa
    hướng đi thì có lẽ nên lập 1 topic rồi vào đó. ae mỗi người nhận 1 phần. xog thì share chung vào 1 topic. có khoảng 6000 file script trong đó có rất nhiều script của item thì việt hóa rất nhanh. script của các NPC thì có rất nheieuf câu giống nhau có thể dùng tính năng relace infile của emeditor hoặc notepad ++ việt hóa cũng đc rất nhanh luôn. các npc tính năng thì ai thông thạo sẽ nhận và việt hóa. đảm bảo chỉ trong 1 tháng với sức của tầm 20 người làm là xog toàn bộ sv
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

34k01 (04-05-14), anhdung9992001 (04-05-14), GoldenPhoenix (04-05-14), xnickx82 (07-05-14)

Thành Viên GameZone datvt123's Avatar
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    1 trong những nguyên nhân kéo lùi lại toàn bộ hệ thống private server của việt nam :v. bác biết thì share cho anh em. dễ với bác nhưng tới > 90% anh em ở đây đang bị vấn nạn này đấy bác ạ. hiện tại sv của t cũng đang tạm thời không còn tình trạng rollback ở tại sv. còn tại client thì chỉ khi đổi settings vẫn bị do 1 số đồ ko có ( vì xài client vng ) mà bản sv này đã đc mấy lão bên khựa sửa lại cho hợp với khựa nên thiếu đi 1 số đồ đó gây rollback sv. còn nếu ko sahre thì bác cũng ko pải show đâu mất thgian anh em qua test. muốn test thì tải mấy cái patch của mấy sv đang mở = sv này lên còn nhanh hơn.
    Không liên quan đến patch đâu bác ạ em vô tình khai thác được lệnh trực tiếp trong game thôi .
    Khách viếng thăm hãy cùng datvt123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi datvt123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không liên quan đến patch đâu bác ạ em vô tình khai thác được lệnh trực tiếp trong game thôi .
    lệnh j thế bác? t chỉ biết mỗi cái vụ là lúc nv đang trong game thực hiện 1 số thao tác thì tại điểm đó nó sẽ lưu thông tin nv mà ko cần out nv ra -> ko bị rollback -> nhưng mà ko biết thao tác đấy là j =)00

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Trích dẫn Gửi bởi TaoManhDuc [Only registered and activated users can see links. ]
    khổ nhỉ? thấy 1 đống script phát nản... ko ai đồng tình với mình sao?
    đầu óc con người thường hướng đến những cái mới mẻ nhất, khó nhất , vì chỉ khi chinh phục con người mới chiến thắng
    Trích dẫn Gửi bởi TaoManhDuc [Only registered and activated users can see links. ]
    mình thấy chuối chú cay cái gì? cùi chuối vãi .... sv tây chẳng ra tây ta chẳng ra ta

nghi vấn dìm hàng private vì thớt đã vh và chuẩn bị mở online
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    5

lệnh j thế bác? t chỉ biết mỗi cái vụ là lúc nv đang trong game thực hiện 1 số thao tác thì tại điểm đó nó sẽ lưu thông tin nv mà ko cần out nv ra -> ko bị rollback -> nhưng mà ko biết thao tác đấy là j =)00
    hahaha dần dần ra r đó bác nhưng khi online , chắc 40% sẽ ko thao tác =)

còn lệnh của em là lệnh để bảo trì , như vng

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

hahaha dần dần ra r đó bác nhưng khi online , chắc 40% sẽ ko thao tác =)

còn lệnh của em là lệnh để bảo trì , như vng
    cách đơn giản nhất cho các thím là đồng bộ settings qua rồi việt hóa trong settinsg sau đó xóa toàn bộ nv cũ đi chơi lại từ đầu hết sạch luôn cái rollback đáng ghét :3. bác nào biết hàm kick out toàn bộ nhân vật dùng hàm này khi mở online nữa là bảo trì tẹt :3

Thành Viên
    Thanks
    52

cách đơn giản nhất cho các thím là đồng bộ settings qua rồi việt hóa trong settinsg sau đó xóa toàn bộ nv cũ đi chơi lại từ đầu hết sạch luôn cái rollback đáng ghét :3. bác nào biết hàm kick out toàn bộ nhân vật dùng hàm này khi mở online nữa là bảo trì tẹt :3
    hàm này sử dụng như nào thế cậu ?
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    5

Em không biết cách đó chứ cách của em chỉ cần 2 cái enter

đã bảo như vng bảo trì mà ko tin

đồng bộ làm mọe gì cho mệch

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến datvt123 vì bài viết này !

_khunglongcon_ (04-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    73

Em không biết cách đó chứ cách của em chỉ cần 2 cái enter

đã bảo như vng bảo trì mà ko tin

đồng bộ làm mọe gì cho mệch
    Còn ko biết chỉ nữa úp úp mở mở hoài
    Khách viếng thăm hãy cùng _khunglongcon_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Cho mình hỏi rollback có phải là cái vấn nạn là nhận cái phi phong ở con nhỏ quảng cáo xong đeo zo thoát game ra đống máu và phi phong mất sạch ko T_T
    Khách viếng thăm hãy cùng Killer_Rose xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM
  2. Máu mặc định server max là 25 triệu
    Bởi rkitvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-03-11, 08:44 AM
  3. web download và phát triển các server linux
    Bởi nano2011 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-12-10, 05:25 PM