[TLBB] Thú cưỡi Niên thú tím - hàng này của ai đây?? - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Ðề: Thú cưỡi Niên thú tím - hàng này của ai đây??

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế hỏi bạn một câu nhé. Ai là người phải hướng dẫn cho một ai đó khi họ cần? Và có chắc là ai cũng biết hay không để mà hướng dẫn. Nếu lệ thuộc vào hướng dẫn thì có ai add được mấy thứ này vào?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chốt lại câu: Muốn có phải tự mò là chính. Còn chờ người khác share hoặc chỉ giúp từ A..Z thì không có đâu nhé.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Với coder thì ý tưởng là cái quá đủ rồi. Không tin cứ hỏi là biết ngay
    Ở đây mình ko có ý muốn bảo ai share để đem về làm "mì ăn liền" cả. Nhưng khi hướng dẫn thêm chức năng mới theo cách định hướng sẽ làm nới rộng cách biệt trình độ thôi.

TLBB là Source đóng ~70Mb (chưa kể client) là một con số khổng lồ đó Sói à, nên tự tìm hiểu thì mình nghĩ là khó mà có kết quả.

Phần coder thì không có khả năng rồi, mình học PHP qua đây mà nhìn LUA cũng muốn bung não
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Thôi không cãi nhau nữa.

Ý kiến chủ quan và "công bằng" của mình:

1. Không ai sinh ra đã biết tất cả
    2. Tự học là chính. Nói tự học cũng có nhiều thứ: đọc hướng dẫn của người khác, tự tìm hiểu,.... bí quá thì hỏi. Và phải ghi chú lại, mình có thói quen ghi lại những thứ đã tìm hiểu được.
    3. Nhu cầu của mình thì chỉ có mình làm mới thỏa mãn 100%
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vocweb vì bài viết này !

Dark.Hades (09-09-14)

Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Trích dẫn Gửi bởi makute7413 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ở đây mình ko có ý muốn bảo ai share để đem về làm "mì ăn liền" cả. Nhưng khi hướng dẫn thêm chức năng mới theo cách định hướng sẽ làm nới rộng cách biệt trình độ thôi.

TLBB là Source đóng ~70Mb (chưa kể client) là một con số khổng lồ đó Sói à, nên tự tìm hiểu thì mình nghĩ là khó mà có kết quả.

Phần coder thì không có khả năng rồi, mình học PHP qua đây mà nhìn LUA cũng muốn bung não
    chuẩn bác, e php qa đây nhìn mà thấy như đọc kinh vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    chuẩn bác, e php qa đây nhìn mà thấy như đọc kinh vậy
    Tại sao biết không?

1. Không nắm được flow -> nhảy vô đọc -> rối
    2. Có những đoạn code khá dài dòng -> rối

Thật ra đã học PHP, thì khi làm LUA, C++, C# hay Object C đi nữa thì những cái cơ bản hầu như giống nhau, chỉ khác về hình thức. Cách học ngôn ngữ mới rất dễ:

Khi học thì đưa ra cách so sánh với ngôn ngữ cũ, từ đó sẽ dễ nắm được cái mới hơn.

Hix, sao hôm nay nói nhiều thế ta, chắc tại thói quen nghề nghiệp chăng
    Lần sửa cuối bởi vocweb, ngày 09-09-14 lúc 12:47 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vocweb vì bài viết này !

Dark.Hades (09-09-14)

Because I'm Nông Dân Lâm Ngọc Huy's Avatar
    Đang ở
    Campuchia
    Thanks
    36

Tóm lại là vài ngày nữa mợ share cho.Close Topic
    Kẻo lại cãi nhau om tỏi lên
    Khách viếng thăm hãy cùng Lâm Ngọc Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Lâm Ngọc Huy vì bài viết này !

makute7413 (09-09-14)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Nốt câu cuối như sau: Mình chưa từng học php (trừ bây giờ) khi tìm hiểu LUA. Đến với LUA mình chỉ có 3 công cụ là Pascal và C++ và vốn giải thuật sẵn có. Cái LUA công nhận là nó rất ảo. Vì nó khác xa lý thuyết. Nó là thực tiễn, là môi trường ứng dụng luôn trong game chứ không phải là những cái lý thuyết trong sách vở hay một bài tập nào đó. Các file LUA là một mạng lưới liên kết nhau, và để nắm được nó không dễ đâu. Phải tự mò nhiều và vật lộn với nó mới được.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3