[TLBB] Biết rồi, khổ lắm... Hỏi tiếp !!! - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 23 của 23
    Thành Viên
    Thanks
    297

Ðề: Biết rồi, khổ lắm... Hỏi tiếp !!!

Trích dẫn Gửi bởi haohaoyeu [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn gửi *.lua cho mình, để mình xem thử ... Ah, và thêm file scrip.dat... Có thể thế này ... MÌnh giải thích chút ít cho bạn...Theo từng thao tác nhan :
    1. Mở File tlbb\Public\Scene\dali_monster.ini : Tạo 2 NPC, có số scrip_id=số mình tạo
    2. Mở file tlbb\Public\Data\Scrip.dat : số mình tạo=đường dẫn đến file *.lua
    3. Copy *.lua vào đường dẫn mà mình vừa khai báo...
    ... VD :
    dali_monster.ini :
    [info]
    monstercount=200 ; Thay số 200 thành 202 - Xem nó có số bao nhiêu, bạn cộng thêm 2 là được số NPC tổng số.

[monster200]
    guid=3968735
    type=305
    name=VoDong
    title=
    pos_x=47.4686
    pos_z=160.6556
    dir=27
    script_id=009998 ; 009998 la so ID minh tao
    respawn_time=1000
    group_id=-1
    team_id=-1
    base_ai=3
    ai_file=0
    patrol_id=-1
    shop0=-1
    shop1=-1
    shop2=-1
    shop3=-1
    ReputationID=-1
    level=10

[monster201]
    guid=3968735
    type=305
    name=VoNhaitu
    title=
    pos_x=47.4686
    pos_z=160.6556
    dir=27
    script_id=009999 ; 009999 la so ID minh tao
    respawn_time=1000
    group_id=-1
    team_id=-1
    base_ai=3
    ai_file=0
    patrol_id=-1
    shop0=-1
    shop1=-1
    shop2=-1
    shop3=-1
    ReputationID=-1
    level=10

Scrip.dat
    009998=\vohon\vodong.lua ; Day la 2 file lua, ma ban chep tu nguyenhuy qua
    009999=\vohon\vonhaitu.lua ;Ban tao thu muc vohon, nằm trong cây thư mục tlbb\Public\Data\Scrip... Rồi chép 2 file .lua vào thư mục vohon.

Việc còn lại là, bạn khởi động lại game, thử xem .... Ah... MẤy dòng sau dấu chấm phảy, là mình giải thích ... Không cần theo y nguyên mẫu...
    2 file cua minh day , ban kiem tra giup nhe

[Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng 6558503 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    96

Mình nghĩ server bạn k đọc được Script của file đó đâu . Nếu k nhiều server đã thêm vào rồi ra TLBB 3 làm gì cho mất công
    Khách viếng thăm hãy cùng ronglam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi ronglam [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nghĩ server bạn k đọc được Script của file đó đâu . Nếu k nhiều server đã thêm vào rồi ra TLBB 3 làm gì cho mất công
    Đúng như bạn nói, cái scrip này nó thuộc phiên bản cao hơn phiên bản hiện tại của Hảo xài... Như thế 656.... add npc vô, mà nó không hoạt động, là do khác phiên bản... Mấy dòng lệnh trong scrip, là nhận những Item mà phiên bản của Hảo, chưa có những Item này. Nên chắc của 655, cũng giống Hảo....
    Và file scrip này cũng chưa có chỉnh sửa qua, nên chắc chắn là nguyen mẫu, không có sai... Chỉ khác phiên bản... Nên không có hoạt động...Nếu bạn muốn nó hoạt động, bạn phải học thêm cách tạo Item mới(rắc rối - nhiều công phu) , Hảo không chỉ được .... Còn cách nữa, như ronglam ... Cài lại game từ server - client, mà có sẵn 2 NPC như bạn yêu cầu ...
    Còn nêu bạn yêu thích phiên bản hiện tại, không thích game khác, thì bạn chịu khó hỏi, cách tạo Item, rồi tìm cái equipbase.txt của Item mà phiên bản bạn không có, rồi chép cái Item đó vô Equipbase.txt, rồi chỉnh tiếp các file liên quan... Cái này, Hảo chưa đụng đến ...... Hiiii ... CHúc bạn đầu tuần vui vẻ ....
    Khách viếng thăm hãy cùng haohaoyeu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3