[KT] Hướng dẫn cài đặt Kiếm thế không cần VS2005 ! - Trang 24
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 24 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 313
    Thành Viên
    Thanks
    18

Ðề: Hướng dẫn cài đặt Kiếm thế không cần VS2005 !

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chưa test Win7 nên ko rõ, mình bận không onl yahoo được, bạn thông cảm !

không cần cài dotnet4, mở các file .ini trong server sửa lại toàn bộ IP về 127.0.0.1, nhớ đổi pass Mysql thành 1234
    mình lỡ cài net 4.0 rồi vs cả cũng đổi pass mysql của xampp về 1234 rồi cậu team giúp mình chút
    Khách viếng thăm hãy cùng NgheoNhatXom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    34

sao cái này nó cứ bị thông bao sv bảo trì.

Trong khi cái SV xoayphanxoay thì dùng cách nào để nó chạy đc. hiện tại mình đang cài cái không cần VS2005
    Khách viếng thăm hãy cùng ndquang92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Kể ra cài lần đầu nên cũng khoai quá nhỉ, mình mắc ở cái không thể conect được với MSQL,
    Dùng Navicat test conect thì nó thông báo lỗi "1045- access denied for user 'root'@'localhost' (using password: NO)" Mặc dù đã tạo pass 1234 và quyền đầy đủ cho các user.
    Khách viếng thăm hãy cùng maianh0811 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi NgheoNhatXom [Only registered and activated users can see links. ]
    mình lỡ cài net 4.0 rồi vs cả cũng đổi pass mysql của xampp về 1234 rồi cậu team giúp mình chút
    dạo này mình bận quá không team dc, up cho ai biết vào giúp bạn !

Trích dẫn Gửi bởi ndquang92 [Only registered and activated users can see links. ]
    sao cái này nó cứ bị thông bao sv bảo trì.

Trong khi cái SV xoayphanxoay thì dùng cách nào để nó chạy đc. hiện tại mình đang cài cái không cần VS2005
    Nếu bạn dùng Win7 thì mới không cần VS2005 hoặc dùng server ko cần VS của nghichtu91

Trích dẫn Gửi bởi maianh0811 [Only registered and activated users can see links. ]
    Kể ra cài lần đầu nên cũng khoai quá nhỉ, mình mắc ở cái không thể conect được với MSQL,
    Dùng Navicat test conect thì nó thông báo lỗi "1045- access denied for user 'root'@'localhost' (using password: NO)" Mặc dù đã tạo pass 1234 và quyền đầy đủ cho các user.
    nên dùng Xampp để change pass Mysql thành 1234, chắc chắn Navicat sẽ connect dc
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

dạo này mình bận quá không team dc, up cho ai biết vào giúp bạn !

Nếu bạn dùng Win7 thì mới không cần VS2005 hoặc dùng server ko cần VS của nghichtu91

nên dùng Xampp để change pass Mysql thành 1234, chắc chắn Navicat sẽ connect dc

mình test navicat đã conect ok nhưng chạy sv nó chạy cái xong tự tắt ko hiểu tại sao kể cả cái bishop chạy phát tắt luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng NgheoNhatXom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

éc ko ai giúp với hả này thì 300000000000000000 char

Thành Viên
    Thanks
    187

nếu không có bạn có thể add thêm vào, ví dụ:

Code:
    function tbGift:TanThuyHoang()
        local nMapId, nPosX, nPosY = me.GetWorldPos();
        KNpc.Add2(2426, 200, -1, nMapId, nPosX, nPosY);
        me.Msg(string.format("Đã gọi Boss tại <color=green>%s<color> tọa độ %d/%d",GetMapNameFormId(nMapId),nPosX/8,nPosY/16));
    end
    code trên là add boss Tần Thủy Hoàng
    2426 là ID của boss, xem file npc.txt
    200 là cấp độ
    thanks bạn nhưng mình add vao kt/setting/npc/npc.txt rùi nhưng không biết sao gọi ra ??? trong túi tân thủ không có dòng để gọi boss
    ak bạn ơi cho mình hỏi luôn cách mở map luôn hen minh đọc mấy bài rùi nhưng vẫn ko biết cách mở bạn hướng dẫn mình luôn nha bản mình đang chơi bị lỗi map minh giao vào phái minh giáo là bị diss ak với mấy map phục ngư sơn hay tiêu dao cung bị diss nửa có gì bạn chỉ mình nha thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng concabach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi concabach [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn nhưng mình add vao kt/setting/npc/npc.txt rùi nhưng không biết sao gọi ra ??? trong túi tân thủ không có dòng để gọi boss
    ak bạn ơi cho mình hỏi luôn cách mở map luôn hen minh đọc mấy bài rùi nhưng vẫn ko biết cách mở bạn hướng dẫn mình luôn nha bản mình đang chơi bị lỗi map minh giao vào phái minh giáo là bị diss ak với mấy map phục ngư sơn hay tiêu dao cung bị diss nửa có gì bạn chỉ mình nha thanks
    code gọi boss mình đã ghi ở trên, các vấn đề còn lại đã được giải đáp rất nhiều lần, bạn tìm lại
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

code gọi boss mình đã ghi ở trên, các vấn đề còn lại đã được giải đáp rất nhiều lần, bạn tìm lại
    cậu xem giúp mình cái lỗi kia với navicat đã kết nối dc nhưng chạy sv cứ bật cái nào nên là cái đó tắt ngay hic

Thành Viên
    Thanks
    1

bạn ơi cho ? là minh cài my sql vào pc thì lúc viết pass 1234 thì next tiep thi no bao loi pas sai ji đó
    Khách viếng thăm hãy cùng contersizevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 24 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 22 23 24 25 26 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] mình dow vs2005 về,nhưng ko chạy đc(gà chính hiệu)
    Bởi binbkvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-06-12, 08:38 AM
  2. [KT] Không thể update VS2005
    Bởi minhai88 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-05-12, 07:26 PM
  3. [KT] Help Lỗi cài VS2005
    Bởi accgame090590 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-05-12, 01:07 PM
  4. [KT] Làm sao để chạy vs2005 khi file ở dạng img ~.~ bác nào chỉ em cái