Upload lại các File để cài PTV Offline! - Trang 20
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 20 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 22 ... CuốiCuối
Kết quả 191 đến 200 của 274
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Upload lại các File để cài PTV Offline!

Mấy anh ơi.Sao em cài xong mà vô game bằng Private Launcher thì bị lỗi như vậy nè [Only registered and activated users can see links. ] em nghe mấy anh kia kêu phải gở bỏ Xtrap bằng XtrapRemover.exe nhưng mà làm tới chỗ này thì bị lỗi nữa ko biết sao lun [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh nào giúp dùm em với nha.Em đang xài client của anh này nè
    Trích dẫn Gửi bởi linkent_lonely [Only registered and activated users can see links. ]
    trời tess cả 2 ngày trời và kết luận
    thư1: video quá sơ sài.không có hướng dẫn cụ thể ví dụ:
    PTV launcher.rar giải né và coopy vào cliet hay server
    tại sao lại có Miniserver & XPTserver. cụ thể công dụng của từng folder trong đó
    tại sao lại phải coopy phần CHAR và Field của Cliet vào server mà cụ thể là vào phần nào
    Mini hay XPT?.
    SQL Server của pac có 30 mấy MB em cài báo lỗi âm âm. em vào google nó ra 50 MB
    cài và không báo lỗi.

Client ( Ko thể thiếu oài ) :
    [Only registered and activated users can see links. ] ( Dành cho ai ở Miền Bắc )
    [Only registered and activated users can see links. ] ( Dành cho anh ai ở Miền Nam )
    và cái pacht : [Only registered and activated users can see links. ] ( Update cho nó đủ các Item mới kiểu tóc mới )
    Cả 2 Client này đều dùng Server 10544 nha.
    Hoặc [Only registered and activated users can see links. ] dùng cho Server 1855!
    và cái Pacht : [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn lưu ý dùm cái Client down ở đâu để Khi chạy Server ko bị lỗi OK!

Kế tiếp là Server :
    Các bạn Down cả 2 cái về rùi giải nén và chép đè nên nhau nha!
    [Only registered and activated users can see links. ] Pass là WeAreBoys
    [Only registered and activated users can see links. ]
    thế cái server bác cho bên dưới dùng cliet nào potay chẳng biết dow cái client nào!
    Mong Bác có bài hướng dẫn từng bước cụ thể hơn thank!
    Khách viếng thăm hãy cùng namnun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Lỗi Xtrap, bạn phải gỡ Xtrap bằng file XtrapRemove.exe. file ấy mình đã dùng hoàn toàn không có lỗi. Bạn làm theo hướng dẫn trong book hướng dẫn của Naught_boy9x là đc. Hướng dẫn nằm trong mục : 1 số vấn đề khác --> Chế độ của GM trong Book hướng dẫn.
    Mình chạy Server = XPT1855, Client của XPT và Remove Xtrap thành công, còn Sever KPT, Client PTV chưa test.
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Cattleya81 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi Xtrap, bạn phải gỡ Xtrap bằng file XtrapRemove.exe. file ấy mình đã dùng hoàn toàn không có lỗi. Bạn làm theo hướng dẫn trong book hướng dẫn của Naught_boy9x là đc. Hướng dẫn nằm trong mục : 1 số vấn đề khác --> Chế độ của GM trong Book hướng dẫn.
    Mình chạy Server = XPT1855, Client của XPT và Remove Xtrap thành công, còn Sever KPT, Client PTV chưa test.
    Phải chạy file XPT1855.exe rùi mới gỡ bỏ dc à.
    Khách viếng thăm hãy cùng namnun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Lộc ơi! Hải nè, link bạn post tui down về ko đc, hình như die roài, kiểm tra đi rồi post lại dùm cái. Thanks!!
    Khách viếng thăm hãy cùng chi.ri xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Link download của file XPTClient bị hư rồi các bạn có thể up lại được không?
    Hai cái Client XPT và 10555 thì với hai filei XPTserver+mini server cái Client nào xài được và cái Client 10555 mình thấy có link update lên 10557 là đủ rồi hay lên luôn 10561 có được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng halolight xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi namnun [Only registered and activated users can see links. ]
    Phải chạy file XPT1855.exe rùi mới gỡ bỏ dc à.
    bạn sài PTV client thì lúc remove xtrap bạn chọn PTV client chứ hok phải chọn KPT1855
    Khách viếng thăm hãy cùng hungcuongtv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Cattleya81 [Only registered and activated users can see links. ]
    Qua tham khảo các topic của KnightNaug_Boy9x, 031 và nguyenhoanglan mình đã cài được PTV offline. Clien mình dùng là XPT full Cline. Trong quá trình chơi mình có vài thắc mắc, mong đc các bạn đã cài và chơi thành công chỉ bảo giúp.
    1/. Lỗi DC Disconeter with sever. Mình vào game rất khó, cứ vào là bị ngắt. Chuyển map rất lâu, quá trình chơi thường bị giật và lag (Ram của mình chỉ là 256) Lỗi này do Ram yếu hay còn nguyên nhân nào khác ?

2/. Quá trình Edit Item, nếu chỉnh sử thông số quá cao ( ví dụ : def ratting 30.000, Atk ratting 30.000...) Liệu có anh hưởng đến DC Disconet With sever không ? Mình log file PTsever/LogFile/log.txt nó báo Hacking, cái này có ảnh hưởng gì không ?

3/. Mình có bug file EngKPT Endless Tower vào PTSevergame những khi vào vẫn không vào đc các map này cũng khi không có các Item mới, nó còn làm mất đi 1 số item cũ trong XPTsever. (Ví dụ Shadow Axe - Code DA123, chạy XPT1855 thì có nhưng khi chạy Sever băng EngKpt Endless Tower thì không drop khi dùng lệnh /@get (Admin)).

4/. Cách khôi phục item age bị - hoặc bị nổ. Mình có vào file PTSevergame/LogFile/ Agingitem.txt xem code copy code và dùng lệnh /@gaet @Code vẫn không đc. Dòng code trong file Agingitem rất dài và nhiều tam số, mình ko biết chọn tham số nào.

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.

6/. Có Code của gold để sử dụng lệnh /@get không ?

Rất mong Boy, 031, nguyenhoanglan và các bạn khác đã chơi qua giúp mình những vấn đề trên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ^^
    Trả lời nì:
    1/Ram 256 yếu xìu , lỗi DC server thì là do client và sv ko phù hợp(hem bít sửa hix).
    2/Theo mình thấy ko ảnh hưởng, mình chỉnh dame len 20k cũng đâu có sao (ko rành ^^!)
    3/Khi bạn extrack file Endless thì phải copy vào cho đúng từng thư mục, khi chạy game để chơi thì chạy XPT.exe mới vào dc map mới (sài dc core teleport). Khi bạn sài lệnh admin phải khai báo /;xpt Hello3 trước rồi mới sài lệnh drop (1 số item ko drop dc, bạn có thể sài item distribute trong sv)

Mấy câu kia thì có bạn trả lời rồi. Nếu thấy có ích thi thank cho mình nha ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng hungcuongtv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Một số hình ảnh về sv của mình[Only registered and activated users can see links. ]

Nhưng khi exp lên 100% thì nó ko up lv *_<! KHi out ra vào lại thì nó up. Ai bít giúp mình với ^^!
    Lần sửa cuối bởi hungcuongtv, ngày 18-07-09 lúc 11:11 AM.

Thành Viên
    Thanks
    7

À cái này thì mình biết! Do bạn dùng cái XPT.exe nên mới bị thế. Bên Xpt hồi trước chỉnh cái Xpt.exe mỗi khi 99,999% là phải nhặt đồ để disconnect ra ngoài rồi vô lại mới up lv cho dễ kiểm soát ý mà. Cách sửa chỉ có edit lại cái Xpt.exe thôi!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Xin nỗi các pác em spam tý! Share cho mình cái server của bạn được không hungcuongtv
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 20 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 22 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho hỏi về upload file ở share.hi5.vn
    Bởi huuthao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-05-11, 11:19 PM
  2. Upload lại các link download Rose offline!
    Bởi 031599450 trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 03-08-09, 08:33 PM
  3. nhờ Mạnh Tùng upload lại link của sever 3.52 !!
    Bởi jonysang trong diễn đàn Release
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-03-08, 11:54 AM