Hướng dẫn đưa online từ Vmware - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    816

Ðề: Hướng dẫn đưa online từ Vmware

xin cám ơn vì tinh thần, tớ thấy hay ở chỗ là giả máy ảo thì có vẻ tiết kiệm được ram với CPU nhiều lắm thì phải, đỡ hại máy tính của mình đúng ko, các bạn có máy tính test thử xem có thật sự là nó giảm thiểu thiệt hại về ram và cpu ko vậy..
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    0

giảm thiệt hại theo kiểu nhỡ thằng nào hack vào tới nơi thì cho nó hack cái ổ cứng máy ảo còn đỡ, hoặc nghịch gì hỏng thì hỏng máy ảo thôi ko liên quan máy thật.

Chứ ram, ổ cứng chả giảm cái gì cả, bạn có xài ram ảo thì nó cũng chỉ hỗ trợ mấy cái, những phần mềm đòi kiểu ram thật, ổ cứng thật thì chả khác gì nhau, thậm chí còn nặng hơn 1 tí vì tốn phần ram duy trì cái máy ảo.

Nhưng nói chung là nên xài máy ảo là tốt nhất.

Có điều vẫn thắc mắc cái hướng dẫn của bạn:
    - Cài IP tĩnh máy thật mà vẫn vào được web thì tớ quá nể. Trừ khi là IP tĩnh do đơn vị cung cấp mạng cho bạn thuê hay bán. Mà đã có ip tĩnh từ đó thì... no-ip làm gì cho mất thời gian?
    - sửa file hosts trong driver/etc nhằm mục đích dẫn thẳng cái địa chỉ vào IP nào, bạn thêm vào đấy tớ thực sự không hiểu để làm gì? Phải chăng tự lừa bản thân mình? Vì 127.0.0.1 vietnamnet.vn chẳng hạn thì gõ vietnamnet.vn nó cũng dẫn vào máy bạn, người ngoài có thấy thế đâu

Giải đáp giùm mình nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng maxforummfv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến maxforummfv vì bài viết này !

Van_Bom (17-08-11)

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    816

xin cám ơn, vậy thì nếu chơi off thì chả cần cài máy ảo làm chi nữa, thêm tốn ram và cpu
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    0

trên máy ảo có cái tiện nữa là set ip tĩnh bạn à, khi kết nối từ client máy thật vào máy chủ chơi game bạn vẫn có thể vào mạng ngon lành, ko cần mỗi lần phải set lại 1 IP nữa.

Tất nhiên là để ip localhost có khi cũng dc, tớ chưa thử, bạn thử xem.
    Khách viếng thăm hãy cùng maxforummfv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

có vẻ như IP wan---> máy chủ no-ip--->máy chủ MU
    set ip tĩnh là tĩnh của máy thôi.chứ không phải IP tĩnh của dịch vụ internet
    giống set localhost ý
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi maxforummfv [Only registered and activated users can see links. ]
    giảm thiệt hại theo kiểu nhỡ thằng nào hack vào tới nơi thì cho nó hack cái ổ cứng máy ảo còn đỡ, hoặc nghịch gì hỏng thì hỏng máy ảo thôi ko liên quan máy thật.

Chứ ram, ổ cứng chả giảm cái gì cả, bạn có xài ram ảo thì nó cũng chỉ hỗ trợ mấy cái, những phần mềm đòi kiểu ram thật, ổ cứng thật thì chả khác gì nhau, thậm chí còn nặng hơn 1 tí vì tốn phần ram duy trì cái máy ảo.

Nhưng nói chung là nên xài máy ảo là tốt nhất.

Có điều vẫn thắc mắc cái hướng dẫn của bạn:
    - Cài IP tĩnh máy thật mà vẫn vào được web thì tớ quá nể. Trừ khi là IP tĩnh do đơn vị cung cấp mạng cho bạn thuê hay bán. Mà đã có ip tĩnh từ đó thì... no-ip làm gì cho mất thời gian?
    - sửa file hosts trong driver/etc nhằm mục đích dẫn thẳng cái địa chỉ vào IP nào, bạn thêm vào đấy tớ thực sự không hiểu để làm gì? Phải chăng tự lừa bản thân mình? Vì 127.0.0.1 vietnamnet.vn chẳng hạn thì gõ vietnamnet.vn nó cũng dẫn vào máy bạn, người ngoài có thấy thế đâu

Giải đáp giùm mình nhé.
    Tại sao mở server phải dùng no-ip?
    bởi vì no-ip dùng để chỏ tới thẳng máy chủ.

Nói như đúng rồi ý.tên miền đó người ta đã sử dụng thì làm sao mình sử dụng được nữa.chỉ có tác dụng với tên miền no-ip và máy dùng có sử dụng phần mềm Duc 3.0
    Thiếu 1 trong 2 cái đó thì không chạy được.nếu làm được như bạn thì đâu cần phải mua và đăng kí bản quyền tên miền

Vấn đề khác.thế bạn có biết nếu máy tính thiếu ram nó sử dụng cái ji để bù vào không
    thiếu ram nó sẽ lấy ổ cứng để bù vào.và hệ quả là trao đổi dữ liệu giữa ổ cứng và ram làm máy tính bị đơ
    Vấn đề ở đây là VMware cho phép giới hạn ram của máy ảo.nếu bạn giới hạn nó 512 thì nó chỉ dám sử dụng 512 + 1 ít ram cần thiết để vmware chạy.giả sử bạn chạy server lên đến 1G4(SS6) thì phần thiếu nó sẽ lấy ở ổ cứng(ram ảo của máy ảo) bù vào chứ không có hơn cái 512 MB mà bạn giới hạn cho nó đâu.nếu máy chủ ổn định k bị ddos thì giống như bạn kia share đó chưa tới 1gb Ram máy thật(đã test)
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sesshomaru vì bài viết này !

anhanhnd (19-08-11)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi maxforummfv [Only registered and activated users can see links. ]

Giải đáp giùm mình nhé.
    Địa chỉ no-ip mà các bạn thường dùng thực chất không phải là IP mà chỉ là domain để redirect tới cái IP Wan của các bạn và được cung cấp free, mục đích để các dịch vụ các bạn mở ra chỉ cần connect vào một domain duy nhất, còn IP Wan nếu thay đổi sẽ có phần mềm DUC đi kèm update vào domain, các bạn không phải lo. Nhiều bạn nhầm các no-ip là IP của mình là sai!

Còn vấn đề thêm dòng trong file hosts thì chỉ là để hệ thống mạng của Windows hiểu rằng cái domain mà các bạn chạy ở MuServer nó tương đương với một IP của máy tính hiện hành. Từ đó lúc config MuServer các bạn có thể sử dụng cái no-ip đó mà hệ thống vẫn chạy bình thường. Lúc này thực chất MuServer đang chạy bằng IP của máy chứ không phải chạy bằng no-ip. Domain no-ip ở đây đóng vai trò nhận diện để khớp các kết nối từ máy ngoài đến Server trên máy tính.

Tất cả là theo hiểu biết của mình thôi

Khách viếng thăm hãy cùng Destruct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

ai giúp mình với bữa cài dc hết roi mấy that vao web dc + vào game được nhưng tự nhiên máy bi điên phai ghót lai va cai lai thj gio máy ảo vao web duoc con may that thj ko vao web + choi game dc hjx hjx ai giup dum voi tk nhiều YH : changkho_thattha_1991_2008
    mong mọi người giúp dùm
    Khách viếng thăm hãy cùng plove01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

ai có thể hướng dẫn rõ hơn dc ko, xem video chẳng hiểu cái gì hết, nhất là cái chỗ kết nối máy thật với máy ảo qua card NAT
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DirectX vì bài viết này !

mrlemlinh (08-03-12)

Thành Viên
    Thanks
    454

bridge mở port. no-ip. chỉ cần như vậy thôi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi ở Vmware 6.5 ai giúp với
    Bởi 171890 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-04-11, 11:01 AM
  2. Hỏi đáp về làm Server online trện VMware
    Bởi westermost trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-01-11, 04:12 PM
  3. Cần hướng dẫn cài và sử dụng vmware trên win XP
    Bởi namnth trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu