[JX] Bị hacker Stop SQL khi Star xampp - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Bị hacker Stop SQL khi Star xampp

h khắc phục ntn nhỉ .
    Khách viếng thăm hãy cùng chympronhat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi chympronhat [Only registered and activated users can see links. ]
    h khắc phục ntn nhỉ .
    Đầu tiên, khuyên bạn nên để máy chủ web riêng với máy chủ game . Tiếp đến xem thử cái web bạn đang dùng có bị gài hàng hoặc có lỗ hổng nào hay không .
    Máy chủ web của bạn có bảo mật kỹ càng về các Port hay không . Đó là những thứ cơ bản phải biết khi làm Game Online , chứ mà kiểu làm ăn hên, được ngày nào hay ngày đó thì không ổn tí nào đâu .
    Khách viếng thăm hãy cùng CtyBaoMat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Nhưng mình chạy web ở máy chạy server vì còn phải đăng ký nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng chympronhat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi CtyBaoMat [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên, khuyên bạn nên để máy chủ web riêng với máy chủ game . Tiếp đến xem thử cái web bạn đang dùng có bị gài hàng hoặc có lỗ hổng nào hay không .
    Máy chủ web của bạn có bảo mật kỹ càng về các Port hay không . Đó là những thứ cơ bản phải biết khi làm Game Online , chứ mà kiểu làm ăn hên, được ngày nào hay ngày đó thì không ổn tí nào đâu .
    Mình cũng tham khảo bảo mật khá nhiều.
    Xampp thì mình sau khi cài xong.Chỉ bật mổi Apache + ko bật msql.Xóa phpadmin _mysql.
    Cài riêng web với sv làm thế nào dc nhỉ? Remote sql sao bạn.Mình nghe nói remote ko cẩn thận thì cũng chết.
    Port xampp mình đổi sang port khác 80 thì có bị hacker truy xuất ra dc k bạn ?
    Khách viếng thăm hãy cùng a1oneclick xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi a1oneclick [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng tham khảo bảo mật khá nhiều.
    Xampp thì mình sau khi cài xong.Chỉ bật mổi Apache + ko bật msql.Xóa phpadmin _mysql.
    Cài riêng web với sv làm thế nào dc nhỉ? Remote sql sao bạn.Mình nghe nói remote ko cẩn thận thì cũng chết.
    Port xampp mình đổi sang port khác 80 thì có bị hacker truy xuất ra dc k bạn ?
    Cái vấn đề bật những gì không quan trọng. quan trọng ở chổ là bạn bật lên, bạn phải hiểu nó dùng để làm gì , chạy cho việc gì , và chạy trên port nào .
    Chẳng hạn Apache là dùng để chạy Web, và chúng ta biết Port mặc định của nó là 80 . Thì bạn chỉ mở port 80 để cho người dùng có thể truy cập vào website , còn các port khác thì Off hết . 1 khi bị tấn công thì bạn xác định chắc chắn là chỉ có từ Xampp , vì chỉ có mở mỗi Port của nó mà thôi .
    Tuy nhiên, 1 khi bạn dùng Xampp , thì bạn phải xác định rằng nó là 1 phần mềm Free, và không ai chịu trách nhiệm cho nó nếu có lỗ hổng , cũng như phần mềm này được sử dụng khá nhiều . Do đó, về vấn đề lỗi Bug từ phần mềm được khám phá là không thể tránh khỏi . hacker thường dựa vào những lỗi Bug đó để Attack bạn . Vì thế , 1 khi kinh doanh , bạn phải xác định hướng dùng phần mềm Webserver tốt nhất cho việc làm ăn của mình .
    Việc đổi Port cho Xampp không ảnh hưởng gì đến việc bảo mật tốt hay xấu . Vì nó chỉ là cách tránh đụng Port với 1 ứng dụng khác (nếu có) .
    Còn về việc đặt riêng WebServer và DatabaseServer ở 2 máy chủ khác nhau , thì muốn connect nó yêu cầu Web của bạn phải có code thêm phần connect mssql thông qua port 1433 của máy chủ chứa Database . Trong phần code đó yêu cầu có Ip chứa Database , ID User SQL , Pass User SQL , Database Name .

Mong rằng những câu trả lời của mình sẽ giúp bạn phần nào thắc mắc !
    Lần sửa cuối bởi CtyBaoMat, ngày 15-03-15 lúc 05:22 PM.

6. The Following 3 Users Say Thank You to CtyBaoMat For This Useful Post:

chympronhat (15-03-15), keo_ngot1418 (15-03-15), NightMareII (24-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi CtyBaoMat [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái vấn đề bật những gì không quan trọng. quan trọng ở chổ là bạn bật lên, bạn phải hiểu nó dùng để làm gì , chạy cho việc gì , và chạy trên port nào .
    Chẳng hạn Apache là dùng để chạy Web, và chúng ta biết Port mặc định của nó là 80 . Thì bạn chỉ mở port 80 để cho người dùng có thể truy cập vào website , còn các port khác thì Off hết . 1 khi bị tấn công thì bạn xác định chắc chắn là chỉ có từ Xampp , vì chỉ có mở mỗi Port của nó mà thôi .
    Tuy nhiên, 1 khi bạn dùng Xampp , thì bạn phải xác định rằng nó là 1 phần mềm Free, và không ai chịu trách nhiệm cho nó nếu có lỗ hổng , cũng như phần mềm này được sử dụng khá nhiều . Do đó, về vấn đề lỗi Bug từ phần mềm được khám phá là không thể tránh khỏi . hacker thường dựa vào những lỗi Bug đó để Attack bạn . Vì thế , 1 khi kinh doanh , bạn phải xác định hướng dùng phần mềm Webserver tốt nhất cho việc làm ăn của mình .
    Việc đổi Port cho Xampp không ảnh hưởng gì đến việc bảo mật tốt hay xấu . Vì nó chỉ là cách tránh đụng Port với 1 ứng dụng khác (nếu có) .
    Còn về việc đặt riêng WebServer và DatabaseServer ở 2 máy chủ khác nhau , thì muốn connect nó yêu cầu Web của bạn phải có code thêm phần connect mssql thông qua port 1433 của máy chủ chứa Database . Trong phần code đó yêu cầu có Ip chứa Database , ID User SQL , Pass User SQL , Database Name .

Mong rằng những câu trả lời của mình sẽ giúp bạn phần nào thắc mắc !
    Cám ơn bạn.Lâu rồi vào clbgamesvn mình mới tìm dc người nhiệt tình như bạn.Thực sự những điều bạn nói ở trên giúp mình nghĩ ra được nhiều điều hơn.
    Thường các hosting ở VN mình họ ko cho cấu hình connect mssql từ xa.Mình có thuê hosting linux bên hostvn nhưng ko chạy dc.Vậy việc bảo mật mình có thể thuê bạn hay bạn có thể giúp mình vấn đề này dc ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng a1oneclick xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

ví dụ mình có 2 vps 1 vps chạy sv 1 vps chạy web
    vps chạy server chỉ cần mở port connect sql
    + vps chạy web chỉ cần có thông tin sql của vps chạy sv là connect đc đúng k nhỉ

Thành Viên GameZone Kyo Công Tử's Avatar
    Thanks
    86

Chắc là lỗi liên quan đến SQL của web....
    ...

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi a1oneclick [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bạn.Lâu rồi vào clbgamesvn mình mới tìm dc người nhiệt tình như bạn.Thực sự những điều bạn nói ở trên giúp mình nghĩ ra được nhiều điều hơn.
    Thường các hosting ở VN mình họ ko cho cấu hình connect mssql từ xa.Mình có thuê hosting linux bên hostvn nhưng ko chạy dc.Vậy việc bảo mật mình có thể thuê bạn hay bạn có thể giúp mình vấn đề này dc ko?
    Trường hợp này bạn inbox và nói rõ riêng giúp mình nhé . Thân!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trường hợp này bạn inbox và nói rõ riêng giúp mình nhé . Thân!
    Ok mình inbox cho bạn rồi.Xem trả lời giúp mình

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xampp đã bảo mật - Dành cho các bạn không biết bảo mật Xampp và On Curl
    Bởi LHB_LOVE trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 26-11-14, 02:53 AM
  2. [MU] Vấn đề: Các bạn dùng Xampp Version bao nhiêu? và bảo mật xampp như thế nào?
    Bởi Jackieldm trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-06-13, 09:14 AM
  3. [MU] Lỗi Không Star được Apache trong Xampp
    Bởi hamchoiso2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-04-13, 10:19 PM
  4. [KT] lỗi Xampp tự stop MySQL sau 1 thời gian sử dụng ai giúp em với
    Bởi ltasa93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-12-12, 08:26 PM
  5. [KT] Tại Sao Khi Bật Xampp bật star Apache không đươc