[MU] Xin hướng dẫn kết nối 2 laptop chơi Mu offline - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Thành Viên
    Thanks
    82

Ðề: Xin hướng dẫn kết nối 2 laptop chơi Mu offline

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Cài IP tĩnh (dạng 192.168.1.x) cho máy ảo thôi, sau đó config server theo IP đó.
    Qua máy thật và laptop (chung mạng LAN) chỉnh IP client về IP máy ảo là đc
    chỉnh IP client về IP máy ảo là sao anh, là chỉnh cái card mạng LAN của máy thật về dãy số nào, bên máy ảo em Ip alf 192.168.1.105 vậy thì bên máy thật là chạy Ip bao nhiêu
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    200

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉnh IP client về IP máy ảo là sao anh, là chỉnh cái card mạng LAN của máy thật về dãy số nào, bên máy ảo em Ip alf 192.168.1.105 vậy thì bên máy thật là chạy Ip bao nhiêu
    chung 1 cái là

192.168.1.1 là ok rồi còn gì

cần fai chỉnh IP nữa

miễn sao cùng chung 1 lan là đc

bạn chỉ cần add

127.0.0.1 192.168.1.105 vào file host tại máy thật là đc
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtaochaphet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    ==' bó tay thật
    Ví dụ:
    IP máy thật: 192.168.1.10
    Chỉnh card mạng máy ảo về dạng Bridge (nếu không biết chỉnh thì thôi không đọc tiếp)
    IP máy ảo sẽ có dạng như máy thật: 192.168.1.11
    Config IP server theo 192.168.1.11
    Chỉnh IP ở main về 192.168.1.11
    Khách viếng thăm hãy cùng Edward_Newgate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

2 máy nối với nhau qua 1 dây mạng mà không dùng switch thì bấm chéo dây nối 2 máy, còn dùng qua switch có modem thì chỉ cần config ip là xong, khi dùng máy ảo thì bạn phải chọn card mạng của máy ảo theo kiểu brige auto LAN mới có thể thông với máy chính và mang lan chung được
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Thành Viên
    Thanks
    82

Hô hô kiểu này chết rồi, chạy nó ko nhận IP bên máy ảo thì chịu, chỉnh brig nó có tự chuyển ip đâu :v đành pahir setting ip tĩnh luôn, giờ có chạy được đâu hehe, trong khi máy vào mạng bang wifi chứ pahir đấu, còn ý em alf thế này, lúc trước chưa configip sever thì vào bình thường, chơi ok, còn giờ làm lại thì ko vào được, nghĩ do cái brig nó ko tạo ip cho vmware, con lúc trước chơi được thì em nối dây sang máy kia, cấu hình ip thông 2 máy thì chơi wacrap được, mà quái sao nó ko chạy Mu được mới lạ, dây ko bấm chéo j, lấy dây hay cắm vào modem với laptop thôi

Nói chung em gà mấy cái vụ này lắm, nếu thà cài trên máy thật chắc ko ra lỗi giừ đâu, có thể làm ok, còn giờ làm trên máy ảo rồi nối sang máy thật xong nối qua máy khác, thấy rắc rối gúm

Mà luôn tiện mấy anh chơi Mu bản nào cho em cái link cline với sever cộng web luôn em qua em tải về tét thử, em tải bản Mu của bác Kiglxag bên VN-zoom hình như bản này lâu rồi hay sao ấy

Mà quái sao cai MueverStartUP.exe nó lại chạy ip là 192.168.8.100 chứ ko phải 192.168.1.105 nữa mới lạ chứ :v tỏng khi thay đổi hết lại về 192.168.1.105 rồi chứ phải, hài hết đường nói

Công nhận gà mờ lao đầu tìm hỉu lòi ra mấy cái hay thật ^^
    Lần sửa cuối bởi bludragon2012, ngày 09-04-14 lúc 11:53 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    533

Hô hô kiểu này chết rồi, chạy nó ko nhận IP bên máy ảo thì chịu, chỉnh brig nó có tự chuyển ip đâu :v đành pahir setting ip tĩnh luôn, giờ có chạy được đâu hehe, trong khi máy vào mạng bang wifi chứ pahir đấu, còn ý em alf thế này, lúc trước chưa configip sever thì vào bình thường, chơi ok, còn giờ làm lại thì ko vào được, nghĩ do cái brig nó ko tạo ip cho vmware, con lúc trước chơi được thì em nối dây sang máy kia, cấu hình ip thông 2 máy thì chơi wacrap được, mà quái sao nó ko chạy Mu được mới lạ, dây ko bấm chéo j, lấy dây hay cắm vào modem với laptop thôi

Nói chung em gà mấy cái vụ này lắm, nếu thà cài trên máy thật chắc ko ra lỗi giừ đâu, có thể làm ok, còn giờ làm trên máy ảo rồi nối sang máy thật xong nối qua máy khác, thấy rắc rối gúm

Mà luôn tiện mấy anh chơi Mu bản nào cho em cái link cline với sever cộng web luôn em qua em tải về tét thử, em tải bản Mu của bác Kiglxag bên VN-zoom hình như bản này lâu rồi hay sao ấy

Mà quái sao cai MueverStartUP.exe nó lại chạy ip là 192.168.8.100 chứ ko phải 192.168.1.105 nữa mới lạ chứ :v tỏng khi thay đổi hết lại về 192.168.1.105 rồi chứ phải, hài hết đường nói

Công nhận gà mờ lao đầu tìm hỉu lòi ra mấy cái hay thật ^^
    Thật ra nếu giúp qua TeamViewer thì sẽ đơn giản hơn rất nhiều.
    Nhưng mà hôm nay cái TeamViewer nhà t nó dở chứng rồi
    "Access to the Teamviewer server has been denied!"
    Khách viếng thăm hãy cùng Edward_Newgate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Edward_Newgate vì bài viết này !

bludragon2012 (09-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra nếu giúp qua TeamViewer thì sẽ đơn giản hơn rất nhiều.
    Nhưng mà hôm nay cái TeamViewer nhà t nó dở chứng rồi
    "Access to the Teamviewer server has been denied!"
    tính nóig iúp uqa team đấy chứ hehe, mà có cái j để liên lạc hem, facebook hay yahoo j đó nói chuyện cho dễ

[Only registered and activated users can see links. ]

làm theo cái này xem có hết không ^^

Thanks
    533

tính nóig iúp uqa team đấy chứ hehe, mà có cái j để liên lạc hem, facebook hay yahoo j đó nói chuyện cho dễ

làm theo cái này xem có hết không ^^
    Cách thì tìm ra rồi, nhưng chưa cần nên chưa thử.
    Thích server này không, SS2 nhưng cũng ngon đấy, gọi là tìm lại cảm giác

Thành Viên
    Thanks
    82

Thôi cho hỏi cách này cho nhanh, hiện là kết nối qua một cái VMware 2 trong cái mục chọn kết nối mạng giữa Vmware với máy thật thì ok, mà giờ máy khác kết nối vào máy mình để chơi được thì làm thế nào, kết nối tới cái card mạng vmware 2 trên máy thật ấy, vì cắm vào nó nối với cái card mạng LAN của máy thật chứ không nối với Vmware 2 do khi tạo kết nối với máy thật

Thành Viên
    Thanks
    82

Cách thì tìm ra rồi, nhưng chưa cần nên chưa thử.
    Thích server này không, SS2 nhưng cũng ngon đấy, gọi là tìm lại cảm giác
    sever cũng tốt đấy chứ, để test thử, mà không biết đưa lên online được không không biết, để nối 2 anh em chơi chứ nối thế này mệt quá
    thấy sao mấy bình luận dưới kêu lỗi gì kia, thấy ớn quá vậy
    Lần sửa cuối bởi bludragon2012, ngày 09-04-14 lúc 04:37 PM.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Biến laptop của bạn thành điểm phát sóng WIFI
    Bởi anhkhongdoiqua trong diễn đàn Internet & Network Tools
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-14, 04:41 PM
  2. BatteryBar Pro - Quản lý Pin cho Laptop
    Bởi Stark trong diễn đàn Công cụ dành cho PC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-02-14, 02:56 PM
  3. Xin game offline hay dành cho laptop win7 !
    Bởi baron008hd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-06-13, 07:26 PM
  4. [TLBB] cách cài đặt mạng lan giữa pc và laptop
    Bởi devil_vu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-01-13, 08:08 PM
  5. Cấu hình Laptop của em như vậy chơi đc không???
    Bởi lynksun trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-06-11, 03:51 PM