Xiah offline completed - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33

Chủ đề: Xiah offline completed

Thành Viên hiepsihattao's Avatar
    Thanks
    6

Ðề: Xiah offline completed

chủ yếu là rapid khó down và phải chờ mới down dc file tiếp trong vòng 1h
    Khách viếng thăm hãy cùng hiepsihattao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Sao tui giải nén server về xong cài database trong SQL, đặt ten data là XIAH, tiếp đó tìm file để Restore cái data nhưng ko thấy.
    "Do The same with all the other Databases
    XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER" Có nghĩa là làm tương tự như các data XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER phải hông, vậy các file restore để ở đâu, chủ topic trả lời nhanh nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang_ai's Avatar
    Thanks
    0

lay hồn. Đề nghị up sang Host Megafire đê. Up host rapishare làm gì.Định kiếm điểm thưởng à.Hay là lấy link của ragezone.Nếu lấy ở đấy phải ghi nguồn chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang_ai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi SaoPaulo1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao tui giải nén server về xong cài database trong SQL, đặt ten data là XIAH, tiếp đó tìm file để Restore cái data nhưng ko thấy.
    "Do The same with all the other Databases
    XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER" Có nghĩa là làm tương tự như các data XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER phải hông, vậy các file restore để ở đâu, chủ topic trả lời nhanh nhé
    Đây nè bạn [Only registered and activated users can see links. ] đó là database của server đó bạn down hết các link mình share về rồi hãy làm nha ^^!!! vì đó là những file cần thiết để cài server này đó^^!!! cài xong chạy server nhớ là phải tắt hết tất cả chương trình download hay nghe nhạc mới vào games chơi được
    Khách viếng thăm hãy cùng Lovepw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Nhổn City
    Thanks
    3

lại gameserver cuat TQ rùi
    kiểu này vụ Việt hóa mệt đây
    Khách viếng thăm hãy cùng meohen1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi meohen1989 [Only registered and activated users can see links. ]
    lại gameserver cuat TQ rùi
    kiểu này vụ Việt hóa mệt đây
    Bên dưới là một số file english hóa đó mời các bác thưởng thức ^^

Thanks
    0

ah, thí dụ muốn Việt hóa các npc hay quest thì vào đâu, cấu trúc giống JXoffline thì fix đã, pa share tui cái path Tiếng Anh đc ko.Cần Cài font China

Thanks
    0

Cho tớ hỏi cái :
    Đoạn 14. Go to Security -> Login -> Right click -> New Login

15. Put name xiah -> Click dot in sql server authentication

16. use xiah as password -> Choose Master as database

17. Go to tab Database access -> click on database XIAH,XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER

18. In permit in database role click on db_owner -> ok"
    Phan General- phần name tớ điền "xiah"- Authentication-Domain (bỏ trống) Security chọn Grant access.Phần SQL server Authentication ko chọn,Phần Database chọn Master -Language chọn Defaut
    Bên Server roles chọn cái nào đây????
    Và đoạn -Start Data Sources (ODBC) (Start -> Programs -> Administrative Tools -> Data
    Sources (ODBC)), go to System DSN tab then click Add.

2. Select the SQL Server driver(bottom) and click Finish. Choose Xiah for
    Name and your SQL Server for Server.

3. Choose sql server authentication -> connect to sql server to obtain settings
    Use xiah/xiah as user click Next then Finish and OK "

"your SQL Server for Server" là sao bạn, chỗ này có 3 ô để điền vào ô đầu gõ "xiah" 2 ô sau chịu ko biết,bị bí khúc này và lúc mở XIAH_SERVER trong SQL tớ thấy ip là 192.168.1.101 vậy tớ set ip máy thành 192.168.1.101 cho trùng với sever đc ko

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi SaoPaulo1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho tớ hỏi cái :
    Đoạn 14. Go to Security -> Login -> Right click -> New Login

15. Put name xiah -> Click dot in sql server authentication

16. use xiah as password -> Choose Master as database

17. Go to tab Database access -> click on database XIAH,XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER

18. In permit in database role click on db_owner -> ok"
    Phan General- phần name tớ điền "xiah"- Authentication-Domain (bỏ trống) Security chọn Grant access.Phần SQL server Authentication ko chọn,Phần Database chọn Master -Language chọn Defaut
    Bên Server roles chọn cái nào đây????
    Và đoạn -Start Data Sources (ODBC) (Start -> Programs -> Administrative Tools -> Data
    Sources (ODBC)), go to System DSN tab then click Add.

2. Select the SQL Server driver(bottom) and click Finish. Choose Xiah for
    Name and your SQL Server for Server.

3. Choose sql server authentication -> connect to sql server to obtain settings
    Use xiah/xiah as user click Next then Finish and OK "

"your SQL Server for Server" là sao bạn, chỗ này có 3 ô để điền vào ô đầu gõ "xiah" 2 ô sau chịu ko biết,bị bí khúc này và lúc mở XIAH_SERVER trong SQL tớ thấy ip là 192.168.1.101 vậy tớ set ip máy thành 192.168.1.101 cho trùng với sever đc ko
    Ko cần thiết chỉ cần chọn Ip là 127.0.0.1 là xong, ô cuối cùng đánh đấu chấm là được^^

Thành Viên
    Thanks
    0

loepw oi ban co the lam 1 file HD duoc khong ? minh khong vo duoc cai link HD ma ban da cho hjx....
    Khách viếng thăm hãy cùng tonwind113 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (share) A more completed db
    Bởi slickone trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-12-07, 02:16 PM