Chuẩn bị Release WebMU hạn chế lag Server - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Ý kiến về WebMU chuẩn bị share

Người bình chọn
37. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Tuyệt

20 54.05%
  • Pro

5 13.51%
  • Bình thường

4 10.81%
  • Chán òm

8 21.62%
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Chuẩn bị Release WebMU hạn chế lag Server

Thật ra là có rùi. Mình áp dụng lâu rùi:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuy nhiên mình đang config lại để cho các bạn dễ sửa chút chút
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hehe đã chuẩn bị share cái này à ông bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng dh_notable xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nmh_online [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái nay có gì đâu bạn muốn đặt web lên host thì làm như sau :
    Trường hợp 1 :
    -Bạn để port SQl mặc định là 1433 ( bạn hãy mở thêm port SQL mở cả 2 port UDP và TCP)
    vậy thì trong file config của bạn chỉ việc thay chỗ IP LAN = cái IP Wan của bạn là OK
    Trường hợp 2
    -Bạn mở port SQL theo ý bạn thì bạn làm như sau
    chỗ IP LAN bạn thay = IP WAN nhưng có điểm khác sau ipwan,port
    ví dụ: IP wan của tui là vidu.myvnc.com và port SQl là 2008 thì tôi lam như sau: vidu.myvnc.com,2008

Nhưng có một điều làm thế này nếu bạn bị lộ pass SQl thi coi như là 1 dấu chấm hết
    mở port SQL 2k đâu có đơn giản như thế đâu chứ. nếu muốn mở kiểu vậy thì SQL phải là bản SP4 hoặc 3. và bỏ FW trong win với cái SQL nữa. làm theo cách netbanbe.us là hay đấy ::frown:
    Khách viếng thăm hãy cùng dh_notable xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Us [Only registered and activated users can see links. ]
    2 bạn TALovexm, huydiet999 nói đúng. Nhưng làm theo cách của bạn không khác gì bảo Hacker mời kụ sơi

Cách của mình không phải là mở Port SQL mà là giữa Web trên Hosting và Web trên Server có mối liên kết với nhau.
    Nghĩa là Web trên Host gửi yêu cầu về Web trên Server, Web trên Server thực thi rùi trả lại kết quả thông báo cho Gamer bằng Web trên Host.
    => Không có 1 tí liên quan gì đến mở Port SQL hay để lộ pass SQL vì Web trên Host không có thông tin gì về SQL cả.

Oh, bạn cho mình hỏi một chút, các Host cung cấp dịch vụ cho thuê website đều làm vậy. Như vậy họ cũng bị hacker cho nghỉ việc rồi à

Mình cũng phải xin nghỉ việc thôi
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Thành Viên
    Thanks
    0

Cái này mà không mở Port SQL 1433 thì chém em ạ, với lại ai làm không được thì xem lại SQL mình đang sài là gì phải là SP 4 thì ok
    sẳn đây port host free hổ trợ nè
    www41.websamba.com chỉ www41 ai reg được 41 thì up lên đó chạy vô tư reg tai websamba.com
    www3.webng.com reg tai webng.com
    somee.com
    hết ...
    ai còn thì port nhé
    đây là code connect remote Database
    Code:
    strConn="Provider=sqloledb;Data Source=You Domain,You Port;Network Library=DBMSSOCN;Initial Catalog=You Catalog;User ID=You ID ;Password=You pass;"
    chúc thành công, còn mở port SQL là vào Client Network Utility\ Alias\add\TCP\IP rồi OK thế là xong
    demo
    www41.websamba.com/trongdong07/
    www3.webng.com/phuocjohn/top.asp
    Xong!
    chú ý : là cái này có thể dùng cho mọi loại web không cần phải viết lại từ đầu
    ưu điểm: là hạn chế được độ lagg server
    khuyết điểm rất lớn là dể có thể dupe reset hoặc hack được pass SQL và nói chung 1 MU mà sử dụng kiểu kết nói thế là không nên chơi vì hiện giờ có rất nhều server họ mua domain + IP tỉnh line 100mb/s tốc độ cao nên ko cần làm kiểu kết nối đó ví dụ như muviet.net hoặc là mu.gate.vn do đó nhưng mu như thế ta mới đáng chơi
    Lần sửa cuối bởi duphuocvt, ngày 12-03-08 lúc 11:13 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duphuocvt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mipmeo's Avatar
    Thanks
    8

hik share đi bạn ... hí hí hay share cho mình test trước nha
    Khách viếng thăm hãy cùng mipmeo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi TALovexm [Only registered and activated users can see links. ]
    Oh, bạn cho mình hỏi một chút, các Host cung cấp dịch vụ cho thuê website đều làm vậy. Như vậy họ cũng bị hacker cho nghỉ việc rồi à

Mình cũng phải xin nghỉ việc thôi
    Các nhà cung cấp Hosting họ có kĩ năng bảo mật. Còn như những người bình thường mới tìm hiểu MU, lập trình Web còn không biết nữa chứ đừng nói đến chuyện bảo mật.
    Việc mất pass sa chỉ là sớm hay muộn mà thui
    Vì pass sa để trên File config của Host. Chỉ cần lộ tài khoản host là đi đứt luôn cả Server MU ở nhà
    Trích dẫn Gửi bởi duphuocvt [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này mà không mở Port SQL 1433 thì chém em ạ, với lại ai làm không được thì xem lại SQL mình đang sài là gì phải là SP 4 thì ok
    sẳn đây port host free hổ trợ nè
    www41.websamba.com chỉ www41 ai reg được 41 thì up lên đó chạy vô tư reg tai websamba.com
    www3.webng.com reg tai webng.com
    somee.com
    hết ...
    ai còn thì port nhé
    đây là code connect remote Database
    Code:
    strConn="Provider=sqloledb;Data Source=You Domain,You Port;Network Library=DBMSSOCN;Initial Catalog=You Catalog;User ID=You ID ;Password=You pass;"
    chúc thành công, còn mở port SQL là vào Client Network Utility\ Alias\add\TCP\IP rồi OK thế là xong
    demo
    www41.websamba.com/trongdong07/
    www3.webng.com/phuocjohn/top.asp
    Xong!
    chú ý : là cái này có thể dùng cho mọi loại web không cần phải viết lại từ đầu
    ưu điểm: là hạn chế được độ lagg server
    khuyết điểm rất lớn là dể có thể dupe reset hoặc hack được pass SQL và nói chung 1 MU mà sử dụng kiểu kết nói thế là không nên chơi vì hiện giờ có rất nhều server họ mua domain + IP tỉnh line 100mb/s tốc độ cao nên ko cần làm kiểu kết nối đó ví dụ như muviet.net hoặc là mu.gate.vn do đó nhưng mu như thế ta mới đáng chơi
    Đợi đến lúc Share rùi bạn sẽ thấy. Không có tí dính líu gì tới việc mở Port.
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên YeuVo_ThuongCon's Avatar
    Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

vua xem cai MU teen
    có gì đâu vẫn dung web ở home server
    [Only registered and activated users can see links. ] << đó
    Nếu đã thế thì làm theo cách tớ còn giảm lag hiệu nghiệm hơn vì làm như vậy thì máy server chỉ dùng cho server MU thôi
    Còn vấn đề hosting thì đã làm như vậy thì hãy bỏ 1 ít $ ra mua 1 hos xịn của VN đi
    như tớ nè độ bảo mật cao
    [Only registered and activated users can see links. ] << nó dùng trên host VN của tớ có bị sao đâu
    nếu đã đưa lên host thì hãy mã hóa nó đi nếu ASP thì dùng screnc mà mã hóa còn php thì nhiêu mà

Như vậy máy server giảm rất nhiều và OK

Còn làm như cậu thì máy server vẫn phải dùng web. và dùng iframe để két nối tới máy server cách này cũng có thẻ giảm lag cho server nhưng không tuyệt đối chỉ giảm được 30-40% phải hem
    Các PRO Tha Em

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi NetBanBe.Us [Only registered and activated users can see links. ]
    Các nhà cung cấp Hosting họ có kĩ năng bảo mật. Còn như những người bình thường mới tìm hiểu MU, lập trình Web còn không biết nữa chứ đừng nói đến chuyện bảo mật.
    Việc mất pass sa chỉ là sớm hay muộn mà thui
    Vì pass sa để trên File config của Host. Chỉ cần lộ tài khoản host là đi đứt luôn cả Server MU ở nhà

Đợi đến lúc Share rùi bạn sẽ thấy. Không có tí dính líu gì tới việc mở Port.
    Oạch ko nên dùng account sa và pass sa cho việc chạy web, phải tạo account và pass mới chứ nhỉ, sài sa thì
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn xem ở chỗ nào mà bảo mình dùng Iframe kết nối tới Server vậy?
    Mình chỉ dùng Form để truyền dữ liệu đến file trên Server thui mà. Mà như vậy thì chỉ duy nhất dữ liệu cần thiết truyền đi, không bị mất tí đường truyền nào về Template cả...

Chắc bạn xem phần Thông báo hả. Thông báo là Iframe đến forum.netbanbe.us mà. Có liên quan gì tới Server MU đâu

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin 1 Bản Hướng Dẫn Chuẩn Về Kinh Nghiệm Làm Server TLBB.
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-06-15, 01:24 PM
  2. Cần giúp đỡ về WebMu Online
    Bởi thehell99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-05-11, 12:14 PM