[TLBB] Biết rồi, khổ lắm... Hỏi tiếp !!! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Ðề: Biết rồi, khổ lắm... Hỏi tiếp !!!

Trích dẫn Gửi bởi haohaoyeu [Only registered and activated users can see links. ]
    Tặng mọi người cái file shoptable. DÙng để đối chiếu khi tạo NPC bán hàng, thêm Item trong shop KNB ... Nhớ cảm ơn Hảo nhan ... Ah... Hảo cần quest của sever Hảo đang chơi, xem hình ở trên thì thấy...... Thiếu các Quest :
    1. Lâu Lan, con NPc Kim Cửu Linh, không có trên map.
    2. NPc đổi ngọc bài - thất sắc long châu - Đại Lý
    3. Quest từ lv 1 - lv 50... Ở các map...
    4. Đá cầu
    5.Thi Đại học, không thấy các NPc thi ĐH
    6.Yến Thanh dạy học ám khí...
    7.Nói chung, thiếu nhiều quá... Đến đây thôi, chứ tiếp nữa mọi người chạy mất.
    Ah...Fiel của Hảo http://www.mediafire.com/?bsmxwwigi11knyg
    Đúng là mọi người chạy mất đất, không giúp gì về quest được ... Ai giúp Hảo việc khác vậy ...
    Hảo cần hàm tạo Item, ví dụ vũ khí - quần áo chẳng hạn... Thanks trước... Nhấn thanks sau nhan !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng haohaoyeu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến haohaoyeu vì bài viết này !

accgame090590 (18-10-12)

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    nhontrach dong nai
    Thanks
    89

hao oi co the cho minh xin YH dc ko. minh can ban giup ve viec cai tlbb @@
    thank

--- Chế độ gộp bài viết ---

a` thay yh roi`, do ko de y @@ sr
    Khách viếng thăm hãy cùng accgame090590 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi accgame090590 [Only registered and activated users can see links. ]
    hao oi co the cho minh xin YH dc ko. minh can ban giup ve viec cai tlbb @@
    thank

--- Chế độ gộp bài viết ---

a` thay yh roi`, do ko de y @@ sr
    Khi cần cài đặt, thì bạn xem kỹ phía trên kìa. Hà Hoàng chỉ cách cài đặt, bạn làm theo từng bước là được ... Còn cài online, thì Hảo không giúp được, vì Hảo cần cài ofline, nếu online - thì Hảo đã chơi trực tiếp TLBB - FPT rồi...

Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi haohaoyeu [Only registered and activated users can see links. ]
    Đúng là mọi người chạy mất đất, không giúp gì về quest được ... Ai giúp Hảo việc khác vậy ...
    Hảo cần hàm tạo Item, ví dụ vũ khí - quần áo chẳng hạn... Thanks trước... Nhấn thanks sau nhan !!!
    Không ai giúp mình hết ta ....

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

GMCommand
    Code:
    !!createitem =x=y=z
    Trong đó :
    x : id item
    y : không rõ.
    z : số lượng

ví dụ :
    Tạo 1 item Trùng Lâu Giới thì gõ
    Code:
    !!createitem =10422016=1=1
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to huuduyen_05 For This Useful Post:

6558503 (19-10-12), haohaoyeu (19-10-12)

Thành Viên
    Thanks
    297

Mình nhờ huuduyen_05 giúp về 2 NPC ép võ hồn ở đại lý . Mình đã ép đc NPC vào đúng và lấy file lua trong server tlbb 3 cua huy để add mà khi vào click 2 NPC nay không hiện gì . Mình hi vọng bạn giúp đc . Mình đoán chắc là Sprit trong 2 file có gì đó chưa đúng , nhưng minh lại kém khoản hàm lên ko biết cách sửa . Mình hi vọng bạn giúp đc .( tên 2 NPC đó là Võ đồng và Vô nhai Tử)
    Khách viếng thăm hãy cùng 6558503 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    GMCommand
    Code:
    !!createitem =x=y=z
    Trong đó :
    x : id item
    y : không rõ.
    z : số lượng

ví dụ :
    Tạo 1 item Trùng Lâu Giới thì gõ
    Code:
    !!createitem =10422016=1=1
    Thanks... Nhưng mà Hảo cần hàm a.... Chứ dùng lệnh GM để tạo, đâu còn hứng thú gì để gọi là chơi ... CÒn lệnh GM suy ra hàm, Hảo cũng tìm ra, nhưng mà ra một đống hàm không rõ ràng.... Hảo làm vậy, là cho mấy nhóc ở nhà có cái để chơi ... Chư dễ quá, mấy đứa nó khỏi chơi luôn .... Mất công, phải luôn để ý đến tụi nó, ra ngoài tiệm Net ....

Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi 6558503 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nhờ huuduyen_05 giúp về 2 NPC ép võ hồn ở đại lý . Mình đã ép đc NPC vào đúng và lấy file lua trong server tlbb 3 cua huy để add mà khi vào click 2 NPC nay không hiện gì . Mình hi vọng bạn giúp đc . Mình đoán chắc là Sprit trong 2 file có gì đó chưa đúng , nhưng minh lại kém khoản hàm lên ko biết cách sửa . Mình hi vọng bạn giúp đc .( tên 2 NPC đó là Võ đồng và Vô nhai Tử)
    Bạn gửi *.lua cho mình, để mình xem thử ... Ah, và thêm file scrip.dat... Có thể thế này ... MÌnh giải thích chút ít cho bạn...Theo từng thao tác nhan :
    1. Mở File tlbb\Public\Scene\dali_monster.ini : Tạo 2 NPC, có số scrip_id=số mình tạo
    2. Mở file tlbb\Public\Data\Scrip.dat : số mình tạo=đường dẫn đến file *.lua
    3. Copy *.lua vào đường dẫn mà mình vừa khai báo...
    ... VD :
    dali_monster.ini :
    [info]
    monstercount=200 ; Thay số 200 thành 202 - Xem nó có số bao nhiêu, bạn cộng thêm 2 là được số NPC tổng số.

[monster200]
    guid=3968735
    type=305
    name=VoDong
    title=
    pos_x=47.4686
    pos_z=160.6556
    dir=27
    script_id=009998 ; 009998 la so ID minh tao
    respawn_time=1000
    group_id=-1
    team_id=-1
    base_ai=3
    ai_file=0
    patrol_id=-1
    shop0=-1
    shop1=-1
    shop2=-1
    shop3=-1
    ReputationID=-1
    level=10

[monster201]
    guid=3968735
    type=305
    name=VoNhaitu
    title=
    pos_x=47.4686
    pos_z=160.6556
    dir=27
    script_id=009999 ; 009999 la so ID minh tao
    respawn_time=1000
    group_id=-1
    team_id=-1
    base_ai=3
    ai_file=0
    patrol_id=-1
    shop0=-1
    shop1=-1
    shop2=-1
    shop3=-1
    ReputationID=-1
    level=10

Scrip.dat
    009998=\vohon\vodong.lua ; Day la 2 file lua, ma ban chep tu nguyenhuy qua
    009999=\vohon\vonhaitu.lua ;Ban tao thu muc vohon, nằm trong cây thư mục tlbb\Public\Data\Scrip... Rồi chép 2 file .lua vào thư mục vohon.

Việc còn lại là, bạn khởi động lại game, thử xem .... Ah... MẤy dòng sau dấu chấm phảy, là mình giải thích ... Không cần theo y nguyên mẫu...
    Lần sửa cuối bởi haohaoyeu, ngày 20-10-12 lúc 12:47 AM.

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

- Vấn đề add NPC mới đã có hướng dẫn ở Topic tổng hợp. Kể cả việc chỉnh script cho NPC đó. Xem lại và làm theo hướng dẫn.

- Vấn đề tạo item thì không dùng gmcommand thì dùng hàm tryreceiveitem -> search trong các script khác có hàm này. (script NPC đổi item vạn linh thạch, trùng lâu...)
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

haohaoyeu (21-10-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Tien
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Vấn đề add NPC mới đã có hướng dẫn ở Topic tổng hợp. Kể cả việc chỉnh script cho NPC đó. Xem lại và làm theo hướng dẫn.

- Vấn đề tạo item thì không dùng gmcommand thì dùng hàm tryreceiveitem -> search trong các script khác có hàm này. (script NPC đổi item vạn linh thạch, trùng lâu...)
    Thanks bạn !!! Vấn đề tạo Item, bằng đã tạo đồ hoặc rèn (thêu ...) để cho ra nhiều sao (luôn ra 9 sao), thì nó phụ thuộc vào level món đồ. Cấp thấp (từ cấp 70 trở xuống) không thể vượt quá 5 sao ... Mà Hảo, muốn là muốn xác suất tạo ra Item từ 8-9 sao .... Phải là hiẻn 8-9 sao ... CHứ hiện tại, Hảo đã tạo ra, 1 sao, nhưng mà có giá trị của 9 sao... Nhưng không hiện lên được hình 9 ngôi sao .... Không biết bạn có tìm được thuật toán của nó không ....

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối