[TLBB] Server TLBB3 Đơn giản, dễ cài ! - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 25 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 317
    Vi phạm quy định
    Thanks
    11

Ðề: Server TLBB3 Đơn giản, dễ cài !

ai cần hỗ trợ cài sv này pm YH 0904290692 mình giúp nhé. đã cài ok
    Khách viếng thăm hãy cùng [Mr.K] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Sever vào chơi mả thấy toàn tiếng tàu nãn ghê.............................................. ................
    Khách viếng thăm hãy cùng congdongviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ironhide's Avatar
    Thanks
    81

Trích dẫn Gửi bởi hvh2208 [Only registered and activated users can see links. ]
    khổ quá mình làm giống hệt cậu rồi vào win 2003 ping máy ảo là 128 chứ khong phải là 64 trong khi đó đã disable tất cả các car mạng khác còn nếu chỉ disable car mạng ảo thôi thì riques time out bạn hiểu chưa
    1. Đầu tiên c nên kiểm tra IP của Ubuntu đã đúng là 192.168.1.8 chưa, cách kiểm tra là login Ubuntu, sau đó đánh lệnh ifconfig, nếu đúng, nó sẽ ra 2 card, 1 là card mạng localhost của nó, 2 là card Ethernet, tên là ethx, (x là số nhé). Còn nếu ko ra card mạng ethx nào, c đánh tiếp lệnh dhclient. sau đó dùng lệnh ifconfig tiếp để xem tình hình ra sao. Sau khi đánh dhclient là c đã bật card mạng Ethernet rồi, bjo chỉ cần xem IP của nó đã đúng là 192.168.1.8 chưa. nếu chưa đúng, sử dụng lệnh ifconfig ethx (x là số mà vừa nãy c đánh ifconfig nó ra ethernet mấy nhé) 192.168.1.8 up. Vậy là đã đổi đựoc IP của ubuntu của c về 192.168.1.8 rồi.

2. Vẫn ko ping đc 192.168.1.8 thì kiểm tra setting của Vm ware xem có đang để card mạng kiểu Bridge chưa, vì chọn cái này c sẽ biến Ubuntu thành 1 máy đứng ngang hàng máy thật, IP 192.168.1.8 là IP mà mordem của c cấp phát cho. tưong tự máy ảo Win 2k3 cũng phải để là Bridge

Thường thì trừong hợp số 2 ko hay gặp, đa số là trừong hợp 1 thôi. T cũng bị như vậy và đã ping đc ok

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi h13579 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai biết fix cái này không ......
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bệnh ko thể connect đc Ubuntu, do chưa phải là 192.168.1.8, xem cách fix của mình ở trên
    Khách viếng thăm hãy cùng ironhide xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Cái này video HD đã quá rõ ràng làm y theo như vậy run được luôn. Chỉ có điều là tiếng tàu nhưng cái này có thể VH đc còn client chưa hợp nên ko hiển thị hết đồ được đâm ra chưa hoàn chỉnh đấy thôi. Ý tưởng này rất hay khỏi phải ngốn nhiều ram
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

ironhide (12-04-13)

Vi phạm quy định
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này video HD đã quá rõ ràng làm y theo như vậy run được luôn. Chỉ có điều là tiếng tàu nhưng cái này có thể VH đc còn client chưa hợp nên ko hiển thị hết đồ được đâm ra chưa hoàn chỉnh đấy thôi. Ý tưởng này rất hay khỏi phải ngốn nhiều ram
    chuẩn, về ý tưởng làm theo kiểu này mất k đến 1Gb ram cho 2 cái máy ảo + tuy nhiên sever này thì k hợp lý lắm... NPC lung tung hjx... giờ đang định việt hóa lại vs lại sắp xếp lại chỗ đứng của NPC cho phù hợp.
    nhưng giờ muốn cho nó hiện chữ TQ để việt hóa cho dễ, mới down đc cái client mới nhất của Sohu về rồi nwhung mà k vào game đc
    lý do là file game.exe k vào đc, bắt chạy file launch.exe, chạy file Launch thì phải sửa file ini, sau đó đã cài Apache cho Win 2k3 rồi cho Client kết nối update tại đó nhưng k hiểu sao vẫn k đc ... ai biết hỗ trợ tớ cái nào
    Khách viếng thăm hãy cùng [Mr.K] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

có ai giúp mình với, chạy sever ok hết rồi mà lúc tạo nhân vật xong vào game thì báo là đang bảo dưỡng máy chủ là sao
    Khách viếng thăm hãy cùng longpro22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    81

Trích dẫn Gửi bởi longpro22 [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai giúp mình với, chạy sever ok hết rồi mà lúc tạo nhân vật xong vào game thì báo là đang bảo dưỡng máy chủ là sao
    Ai giúp mình với. Mình cũng gặp tình trạng như bạn này. Và con nữa mình đánh quái đủ xp rồi nhưng ko hiện nút thăng cấp. Chi thấy thông báo xp bạn đã đạt tới thượng hạng

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Chính xác là cái lỗi ko lên exp là do client. Của thằng tàu thì sửa đằng trời vẫn ko vào đc. Còn của các sv lậu thì NPC sắp xếp lung sờ tung hết cả đâm ra. Client của đại ka Huy thì hiển thị gần đủ item nhưng vào thành thị là disconect luôn :v
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

mình thì làm hết tất cả các bước, ping ok luôn rồi.
    Chỉ khi đang nhập dù mình nhập cách nào cũng báo mật mã sai. Đã thêm đuôi @game.sohu.com
    Có ai biết giúp mình với...hjx
    Khách viếng thăm hãy cùng lovedawn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    81

ai cho mình xin link down client của sv này được không . mình down client của đại yến . thì lỗi xp ko lên cấp được . thank

Trang 15 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 25 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Bộ nhạc TLBB3 dance hay cho các Thành phố lớn !!
    Bởi tranvanhantv trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-06-13, 07:29 PM
  2. [TLBB] Hướng dẫn chạy TLBB3
    Bởi lecaotri trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 30-04-13, 05:48 PM
  3. [TLBB] Share bộ Server tlbb3 [HuyKhang]
    Bởi assassin062008 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-03-13, 10:02 AM
  4. [TLBB] Share Lại Server TLBB3 + Client