[JX] [Share] Bộ Trang Bị Ô Kim - Trang 13
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 13 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 159
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Ðề: [Share] Bộ Trang Bị Ô Kim

ước gì....anh share cái settings của anh nhỉ :U em gần chết với cái armorres.txt rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi ph4mduc4n [Only registered and activated users can see links. ]
    ước gì....anh share cái settings của anh nhỉ :U em gần chết với cái armorres.txt rồi
    Bạn cứ vọc đi sẽ rất mau tiến bộ, giờ mình có gởi cho bạn bộ Settings bạn cũng loạn, tôi mới đầu vào clb cũng chẳng biết gì cả tự vọc là chủ yếu, làm mấy cái res, item này chủ yếu là tự thực hành thật nhiều! Vậy nha bạn!!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentrunghbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi nguyentrunghbl [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cứ vọc đi sẽ rất mau tiến bộ, giờ mình có gởi cho bạn bộ Settings bạn cũng loạn, tôi mới đầu vào clb cũng chẳng biết gì cả tự vọc là chủ yếu, làm mấy cái res, item này chủ yếu là tự thực hành thật nhiều! Vậy nha bạn!!
    Hê hê, làm được rùi Không đến nỗi khó, chỉ hơi phức tạp. Share cả thư mục thì mất vui
    Chờ 4 hệ còn lại của res Nữ thui đó (hệ Thổ có rồi đó)
    P/S: À, chèn hình vào forum thẻ gì vậy? IMG hả? ... Còn thẻ mà hide/unhide là gì vậy?
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi kidcrazy187, ngày 14-02-11 lúc 01:27 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kidcrazy187 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi kidcrazy187 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vọc rùi nì, ra đúng Icon rồi. Còn hành động sao chưa được, bị mất đầu, người quay không đúng
    (Test nón, nên khai báo 男主角头部.txt với 男主角头部信息.txt, helm.txt, helmRes.txt chắc đủ rùi , thái hòa cũng xem qua rồi), Client bỏ vào \spr\npcres\man\MA_HD_okdm_AT01.spr (ví dụ 1 file) vậy hả?
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]
    Mình sẽ nói sơ qua để cho bạn định hướng được nhé:
    1. Phần dữ liệu hình ảnh cũng như hành động thực chính là những file .spr mà mình đã share. Những file dữ liệu thực này thì bỏ đúng theo đường dẫn Nam thì bỏ vào Spr\npcres\man, Nữ thì Spr\npcres\woman ở bên Client.
    2. Phần các file chữ tàu trong thư mục Settings\npcres\.... mình sẽ khai tên của các dữ liệu hình ảnh .spr vào đây, nó sẽ dựa vào những tên khai báo trong này để load dữ liệu thực ở bước 1 ở trên, bạn hiểu rồi chứ!
    - Ở bước 2 này bạn nên tham khảo thêm ebook 2.0 của giangleloi để biết file chữ tàu nào là file của Nam, Nữ, Áo, Đầu, Tay Phải, Tay Trái...hoặc cho dù bạn không biết thì bạn mở từng file lên xem nội dung bên trong có chữ MA_BD_... nghĩa là Áo Nam, FM_BD_... nghĩa là áo nữ thì bạn add tên ví dụ MA_BD_okdm_ST01.spr.... vào file này, add tên spr cho đúng để nó load dữ liệu ở bước 1.
    - Như vậy tới đây coi như bạn đã hoàn thành phần add tên spr vào các file chữ tàu. Add xong nhớ đồng bộ qua Client.
    3. Tới phần Settings\item\...
    Phần này thì nó có những file riêng qui định cho từng món trang bị, riêng file armor.txt và helm.txt nó có thêm armorres.txt và helmres.txt, phần này cũng tham khảo ebook 2.0.
    - Trong armor.txt này khai báo icon của trang bị áo vào đây và sau này dùng lệnh AddItem để lấy trang bị ra mặc lên người cũng dùng ID trong file này.
    - armorres.txt để khai báo cho dòng icon trong armor.txt hình ảnh của cái áo nào khi mặc lên người, ví dụ bạn mới khai cái icon áo Ô Kim ĐM trong armor.txt ờ dòng 415 chẳng hạn thì bây giờ bạn phải khai trong armorres.txt cột một là 415 nhấn tab ID của hình ảnh áo Ô Kim ĐM , ID thì coi trong file chữ tàu. ví dụ áo ĐM đang ở dòng 45 trong file chữ tàu thì khai là 46 trong cột 2 của armorres.txt.
    - Tới đây coi như bạn đã xong phần add icon vào các file item giờ chỉ việc viết script dùng lệnh AddItem(ID coi trong armor.txt và các file khác của từng trang bị) để lấy trang bị ra mặc lên người.

Mình hy vọng sau bài viết ngắn gọn này bạn đã hình dung được vấn đề chúc bạn vui vẻ!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentrunghbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 3 Users Say Thank You to nguyentrunghbl For This Useful Post:

kidcrazy187 (14-02-11), renoxp (19-08-11), [B.M.W]Sports (04-03-11)

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

À, vừa edit lại rùi a Trung ơi, tại file thái hòa đưa edit sai số dòng trong helmRes
    Thanks a
    Khách viếng thăm hãy cùng kidcrazy187 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

anh có thể share cái armor.txt + armorres.txt + file chữ nàu của áo nam + áo nữ trong "npcres" được ko ạ ? anh đừng cắt bớt dòng nào nhé vì em còn nhiều chỗ rất khó hiểu về armorres.txt , nếu dc thì cảm ơn anh nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi ph4mduc4n [Only registered and activated users can see links. ]
    anh có thể share cái armor.txt + armorres.txt + file chữ nàu của áo nam + áo nữ trong "npcres" được ko ạ ? anh đừng cắt bớt dòng nào nhé vì em còn nhiều chỗ rất khó hiểu về armorres.txt , nếu dc thì cảm ơn anh nhé !
    ph4mduc4n bạn chưa hiểu thì nhìn vào mấy file đó thì cũng rắc rối thêm , bạn pm YM mình có thể giải thích giúp bạn!

TùngGà™ tungpro102's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên City
    Thanks
    15

Thế Trung share cho mình file này với 男主角头部.txt :H Thanks nha :X
    Lần sửa cuối bởi tungpro102, ngày 19-02-11 lúc 02:49 PM.

Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi tungpro102 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế Trung share cho mình file này với 男主角头部.txt :H Thanks nha :X
    npcres:

Tùng lúc nào rảnh pm YM hỏi vài câu về skill nhé không làm phiền nhiều đâu! Thanks!
    Lần sửa cuối bởi nguyentrunghbl, ngày 19-02-11 lúc 03:15 PM.

TùngGà™ tungpro102's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên City
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi nguyentrunghbl [Only registered and activated users can see links. ]
    npcres:

Tùng lúc nào rảnh pm YM hỏi vài câu về skill nhé không làm phiền nhiều đâu! Thanks!
    Phiền gì chứ bạn, Dạo này mình ít onl ( đi thực tập trên vùng cao không có internet )

Trước tết còn thiếu bạn card điện thoại chưa trả được nữa, bạn hay onl vào mấy giờ để mình gửi lại

Hix mình add trang bị Trung share tất cả ok hết trừ cái đầu, đầu nào cũng bị lag mặc dùng kiểm tra kỹ các file chữ TQ rùi, đồng bộ giữa client và server rùi mà vẫn bị lag hix
    Lần sửa cuối bởi tungpro102, ngày 19-02-11 lúc 05:08 PM.

Trang 13 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share shop có thời trang cấp 2!
    Bởi anhdao275 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-10-11, 05:42 PM
  2. Share thú cưỡi thời trang : Hắc Vân và Bạch Vân
    Bởi rikudo trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-09-11, 01:33 PM
  3. Share Trang index Tàm tạm :)