[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 117
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 117 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 17 67 107 115 116 117 118 119 127 ... CuốiCuối
Kết quả 1,161 đến 1,170 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    24

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    còn bộ đĩa cổ kiếm 1 VH, có bộ 2 chưa
    Cổ kiếm 2 thấy phong trào im ắng quá.Cổ kiếm 2 còn không biết sẽ có crack không nữa.có lẽ sẽ ít người chơi (có nguy cơ không làm việt hóa...).mình thích đồ họa và lối đánh của Cổ kiếm 2 hơn.nhưng cốt truyện thì Cổ kiếm 1 ăn đứt.Thôi làm việc đi bà con (T^T nằm ở Quảng Nam gần cả tháng mà chưa xong việc để về...)
    Lần sửa cuối bởi lengruohan, ngày 27-05-14 lúc 08:44 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Cổ kiếm 2 thấy phong trào im ắng quá.Cổ kiếm 2 còn không biết sẽ có crack không nữa.có lẽ sẽ ít người chơi (có nguy cơ không làm việt hóa...).mình thích đồ họa và lối đánh của Cổ kiếm 2 hơn.nhưng cốt truyện thì Cổ kiếm 1 ăn đứt.Thôi làm việc đi bà con (T^T nằm ở Quảng Nam gần cả tháng mà chưa xong việc để về...)
    cốt gì tui có biết :v ngày tui chơi chưa có patch việt hóa, tiếng tàu mà phang :v
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]

Cái này nếu bạn không biết chữ TQ thì khó lắm, mình ví dụ nhé...bạn muốn add thêm gì vào lễ quan (lễ quan thì ở thôn vào thành nào cũng có, nên nó sẽ nằm ở global:
    đường dẫn là script\global\路人_礼官.lua (Lộ Nhân_Lễ Quan)
    thôi thì bạn liệt kê danh sách những NPC bạn muốn tìm để mình tìm cho[COLOR="Silver"]
    1. Mình dựa vào đường dẫn việt hóa Npc ba lăng huyện... đã tìm được thư mục script của Npc BLH... và mình mún hỏi là AddNpc thêm vào map BLH ở file nào?? (các quái ở các khu vực luyện công)?
    2.Lệnh kiểm tra số lượng questkey là 'HaveItem" chứ không phải " GetventItem" ?? Theo như mình biết linux tách riêng dạng Questkey dùng chuột phải (ví dụ: Phong pháo Đại ... có script +8 tr exp ). vậy những dạng Item này chỉ chỉ cần chuột phải là mất chứ ko có lệnh xóa "DelItem" ??
    3.Có rất nhiều trang bị HK, vậy mức độ VIP của các trang bị đó sắp xếp thế nào? HKMP > Kim Ô > Minh Ph... (mình ko chơi online nên ko biết )
    4. Tại sao Droprate của Boss HK giống của quái train "\settings\item\npcdroprate.ini" ?? vậy làm sao đánh rớt GoldItem ?
    Lần sửa cuối bởi yeuVLTK, ngày 28-05-14 lúc 12:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

cho mình hỏi hàm add ngựa của file horse.txt như thế nào vậy?
    mình làm như vầy mà không được.

AddItem(0,10,59,0,0,0) cho Đích Lô

mong cao thủ chỉ giáo
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

các bạn cho mình hỏi thông báo chạy trên game nằm ở file nào vậy ? mình muốn bỏ 1 số npc thì vào file nào để bỏ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

bạn nào cho mình xin đường dẫn file tạp hóa các thành thị với ! Cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Mình dựa vào đường dẫn việt hóa Npc ba lăng huyện... đã tìm được thư mục script của Npc BLH... và mình mún hỏi là AddNpc thêm vào map BLH ở file nào?? (các quái ở các khu vực luyện công)?
    2.Lệnh kiểm tra số lượng questkey là 'HaveItem" chứ không phải " GetventItem" ?? Theo như mình biết linux tách riêng dạng Questkey dùng chuột phải (ví dụ: Phong pháo Đại ... có script +8 tr exp ). vậy những dạng Item này chỉ chỉ cần chuột phải là mất chứ ko có lệnh xóa "DelItem" ??
    3.Có rất nhiều trang bị HK, vậy mức độ VIP của các trang bị đó sắp xếp thế nào? HKMP > Kim Ô > Minh Ph... (mình ko chơi online nên ko biết )
    4. Tại sao Droprate của Boss HK giống của quái train "\settings\item\npcdroprate.ini" ?? vậy làm sao đánh rớt GoldItem ?
    1. Unpack full map của nó ra rồi dùng tool add npc hồi trước add, còn ngại thì bạn dùng script add, vào file autoexec ấy xem thử code mẫu rồi bắt chước làm theo là OK, add quái thì thường dùng script nhanh và tiện chứ add tay vô map chắc điên luôn.
    2. Đúng rồi, thường mấy file trong magicscript có script thì nó thực thi rồi nó tự del item đó luôn khỏi dùng hàm DelItem
    3. Kéo dọc file goldequip, càng phía dưới là càng VIP, vì đó là vị trí add thêm mà, còn càng về đầu thì càng là trang bị lúc mới ra phiên bản.
    4. Khi chạy file script Add Boss Hoàng Kim, nó còn được set lại file droprate chứu không phải file gốc, mỗi NPC sẽ được add 1 file drop mới, chi tiết thì bạn tham khảo script add Boss HK đó rồi trỏ tới hàm add npc nào đó sẽ thấy file drop của nó, cũng giống NV Sát thủ đó, mỗi cấp độ của quái khác nhau sẽ dc add 1 file drop khác nhau.
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to giangleloi For This Useful Post:

dovietthai (28-05-14), yeuVLTK (28-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Unpack full map của nó ra rồi dùng tool add npc hồi trước add, còn ngại thì bạn dùng script add, vào file autoexec ấy xem thử code mẫu rồi bắt chước làm theo là OK, add quái thì thường dùng script nhanh và tiện chứ add tay vô map chắc điên luôn.
    2. Đúng rồi, thường mấy file trong magicscript có script thì nó thực thi rồi nó tự del item đó luôn khỏi dùng hàm DelItem
    3. Kéo dọc file goldequip, càng phía dưới là càng VIP, vì đó là vị trí add thêm mà, còn càng về đầu thì càng là trang bị lúc mới ra phiên bản.
    4. Khi chạy file script Add Boss Hoàng Kim, nó còn được set lại file droprate chứu không phải file gốc, mỗi NPC sẽ được add 1 file drop mới, chi tiết thì bạn tham khảo script add Boss HK đó rồi trỏ tới hàm add npc nào đó sẽ thấy file drop của nó, cũng giống NV Sát thủ đó, mỗi cấp độ của quái khác nhau sẽ dc add 1 file drop khác nhau.
    Cảm ơn bạn nhìu lắm!! 20 thanks nhé bạn!
    1. có phải file script/goldbal/autoexec.lua ??? Mình vào file đó thấy add Npc có scipt thôi, mình muốn xóa Npc train trong 1 map ví dụ xóa Heo, Hưu.. để Add Quái mới....
    4.Vậy bây giờ mình muốn đánh Boss Thiên Nhẫn những rớt trang bị HK Cái bang..thì cứ việc viết 1 droprate mới rùi chép vào trong Npcs.txt ? hay phải sửa script gì đó của Boss ?
    Bạn vui lòng chỉ mình file thời gian để thực thi các Script gọi boss, tống kim, VA,...giống timesever.lua ..
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn nhìu lắm!! 20 thanks nhé bạn!
    1. có phải file script/goldbal/autoexec.lua ??? Mình vào file đó thấy add Npc có scipt thôi, mình muốn xóa Npc train trong 1 map ví dụ xóa Heo, Hưu.. để Add Quái mới....
    4.Vậy bây giờ mình muốn đánh Boss Thiên Nhẫn những rớt trang bị HK Cái bang..thì cứ việc viết 1 droprate mới rùi chép vào trong Npcs.txt ? hay phải sửa script gì đó của Boss ?
    Bạn vui lòng chỉ mình file thời gian để thực thi các Script gọi boss, tống kim, VA,...giống timesever.lua ..
    1. Theo bạn nói thì phải unpack map ra rồi del hết rồi add lại
    4. đúng, cứ làm script add boss rồi cho nó 1 file drop bạn đã làm, chỉ việc code file drop cho tốt là OK.
    Mấy file script đó bạn vô trong s3relay coi file task của nó nha, cả file timertask bên settings nữa
    Code:
    \server\gateway\s3relay\relaysetting\task\tasklist.ini
    Code:
    \server\setting\timertask.txt
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to giangleloi For This Useful Post:

dovietthai (28-05-14), yeuVLTK (28-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Theo bạn nói thì phải unpack map ra rồi del hết rồi add lại
    4. đúng, cứ làm script add boss rồi cho nó 1 file drop bạn đã làm, chỉ việc code file drop cho tốt là OK.
    Mấy file script đó bạn vô trong s3relay coi file task của nó nha, cả file timertask bên settings nữa
    Code:
    \server\gateway\s3relay\relaysetting\task\tasklist.ini
    Code:
    \server\setting\timertask.txt
    bác thử cái tính năng bang hội chưa @@. t mở tác phường 10 rồi nhưng qua ngày ko nhận được mộc nhân hồng bao các kiểu . bác thử rồi thì t xin bộ script tong nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 117 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 17 67 107 115 116 117 118 119 127 ... CuốiCuối