Server BrCfFiles Season 5 - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 261
    godhoang
    Guest

Ðề: Server BrCfFiles Season 5

Trích dẫn Gửi bởi silverwolfzz [Only registered and activated users can see links. ]
    hic sao mình toàn bị lỗi nhỉ
    thứ nhất class 3 làm quest ko đc
    thứ hai nhiều map bị lỗi move qua là đơ luôn
    thử ba item không full socket nếu dùng client khác thì cũng full
    bạn nào rảnh chỉ mình chút nhé
    nhất là lỗi map, class 3
    ---Muốn làm all quest thì bạn phải làm tự thưở sơ khai chưa chỉnh gì hết.
    ---Thứ 2 là bạn phải dùng main 1.07K trên, đừng dùng main 1.07G+ vì main đó mà maintest, sẽ không hỗ trợ nhiều cho MU(đã kiểm chứng rằng all quest không chạy)
    ---Move map đơ là do bạn sử dụng Gata/move chưa khớp + với việc chưa có GS_CS nên move qua các map event lớn là dis hết, bạn chỉ cần xóa hết dòng dưới end của mapserver.ini là ok.(để move allmap và chuẩn thì bạn qua ragezone có phần move all map season 4 ấy, còn ss5 thì chỉ có map event thôi, không cần vào đâu)
    ---Đây là phiên bản nguyên si giống Original Korea Server =>không có các option ngoài như option bạn mới nói.
    Khách viếng thăm hãy cùng godhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Icon10 Ðề: Server BrCfFiles Season 5

Bản này chạy khá là good, tuy không có Imperial Fort và cái Double Goer thì cũng chưa thể gọi là chính hãng vì còn thiếu 1 điều kiện để người chơi thua. Boss thì chỉ đứng một chỗ do code trong DLL, chỉ code đứng 1 chổ cố định thôi, không có chạy như điên như chính hãng. Nói chung chưa có team nào hoàn chỉnh Double Goer event cả. Còn bác chủ thớt rao tin đồn thất thiệt, pet Skeleton work perfect, chỉ có ko bị mất máu pet thôi, cái này tôi đã hỏi Marin rồi. Ngoài ra còn 2 nhẫn biến hình mới chưa xài dc. Map Loren Market sẽ được code vào GSCS chứ ko phải vào GS.

P/S: tôi có up pet skeleton lên cho mọi người xem đây. Ai muốn có bản Premium thì mua của Marin $200, miễn phí cập nhật tháng đầu, tháng thứ 2 trở đi muốn cập nhật thì phải bỏ thêm $40 mỗi tháng

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi nidobeam, ngày 01-03-10 lúc 12:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nidobeam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết heroes1412's Avatar
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    51

Cái link [Only registered and activated users can see links. ]

Trong ko có full DB, ai có up lại dùm mình với , thanks
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

godhoang
    Guest

Trích dẫn Gửi bởi nidobeam [Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]
    Chà, chắc phải đính chính lại thôi. Nhưng mà Gh nhớ không nhầm là khi mang Pet skeleton xong đi chừng 4,5 phút là báo disconnect ngay chứ không phải mang vào tức thì dis. Bạn nên kiểm chứng lại trong 10' xem ???
    À bạn hỏi Marin chừng nào Up Gs_Cs nhỉ ??

godhoang
    Guest

À đúng rồi, chính xác là HP pet = 0 chứ không bị dis gì hết, còn lỗi mình bị dis lúc đó không rõ , bị 3 lần mới dám nói mà

Thành Viên
    Thanks
    19

GSCS thì từ 2-3 tuần nữa, lần release tiếp theo sẽ có GSCS. GM sẽ ko có command như bạn mong muốn đâu, Free version chỉ có basic command thôi
    Lần sửa cuối bởi nidobeam, ngày 03-03-10 lúc 10:33 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nidobeam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

godhoang
    Guest

Trích dẫn Gửi bởi nidobeam [Only registered and activated users can see links. ]
    GSCS thì từ 2-3 tuần nữa, lần release tiếp theo sẽ có GSCS. GM sẽ ko có command như bạn mong muốn đâu, Free version chỉ có basic command thôi
    Hô hô. Unpack GS --> add custom commands
    GS_CS thì mình biết sẽ là lần up kế nhưng chỉnh xác là chừng nào
    À, bạn thử test ring panda trong 5' xem thế nào , mang thử item + 15, ring panda và pet skeleton cùng lúc xem. Mình đảm bảo phải có vấn đề.

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi godhoang [Only registered and activated users can see links. ]
    Hô hô. Unpack GS --> add custom commands
    GS_CS thì mình biết sẽ là lần up kế nhưng chỉnh xác là chừng nào
    À, bạn thử test ring panda trong 5' xem thế nào , mang thử item + 15, ring panda và pet skeleton cùng lúc xem. Mình đảm bảo phải có vấn đề.
    Unpack được GS cũng không thể nào Add Custom command đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

godhoang
    Guest

Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    Unpack được GS cũng không thể nào Add Custom command đâu
    Hello Eddy, nhưng mà unpack GS đc thì tất nhiên phải add commands vào đc chứ ???
    Hầu hết là như thế mà ??

Thành Viên
    Thanks
    0

Sao lạ nhỉ, mình test thấy trong inventory thì mang con pet skeleton nhưng ở ngoài lại đang cỡi con dinoran. Server cứ vài phút là dis connect và báo lỗi INVALID_SOCKET. Các bạn hướng dẫn mình với. Thanks nhìu.
    Khách viếng thăm hãy cùng beginer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 11 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Ran EP5 - EP6 Season 1 cài thành công 100%
    Bởi DollyViolet trong diễn đàn Ran Online
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 12-06-12, 11:14 AM
  2. Hướng dẫn tạo sub server scf season 6
    Bởi gauandy trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-12-11, 12:15 AM
  3. Server 3.00.5 - Season IV
    Bởi phoxuaxua trong diễn đàn Releases