[Release]Hướng dẫn Config PHP vào IIS và cài Web PHP từ A-Z - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 145
    ^^Nu*~ + Nhu*o*ng^^ anhnhuong's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: [Release]Hướng dẫn Config PHP vào IIS và cài Web PHP từ A-Z

ý tui hỏi là trên hướng dẫn có ghi là copy thư mục web của bạn vào wwwroot tui hông bít là cài thư mục gì
    còn 'bạn giải nén web 0.7 vào thư mục wwwroot' tui cũng hông bít giải nén gì
    mà tui chơi off nhưng cũng cần fải RS chớ
    đăng kí thích hơn
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

các anh ơi giúp em cái em cài web xong thì khi đăng nhập lại báo "Tên truy cập hoặc mật khẩu không đúng." tất cả các acc đều báo như dzay anh nào biết tại sao chỉ em với em sài bạn 1.02h của cuonglee
    Khách viếng thăm hãy cùng TrựcZa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi HyK [Only registered and activated users can see links. ]
    link down php:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Bài hướng dẫn cài Web php cho MU gồm 2 phần chính :

Phần I : Hướng dẫn config web php vào IIS :
    Trước tiên bạn cần phải có đĩa Window
    Vào Control Panel\Add or Remove Programs\Add or Remove Windows Components\ sau đó chọn Internet information Services (IIS)
    Sau đó test thử xem đă đươc chưa = cách vào IE nhập vào [Only registered and activated users can see links. ]
    (nếu hoạt động thì được)
    Tiếp theo Copy thư mục Web của bạn , paste vào thư mục wwwroot trong ổ đĩa C:\Inetpub\wwwroot
    Bạn giảI nén PHP 5. vào ổ C:\ và setup PHPv5.15 như sau ví dụ : C:\php )
    Vào Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites , Nhấn chuột phải chọn Properties

Chọn Home Directory , Click Configuration ở phía dưới

Click Add , chọn Browse... trong phần Executable , chọn file php-cgi.exe trong thư mục php bạn vừa mới giải nén xong, trong Extension nhập : .php rồi nhấn OK

Qua phần Documents nhấn Add nhập index.php
    Xong rồi đấy nhưng nếu để vậy vẫn chưa chạy web php Mu đươc đâu :
    Phần quan trọng nhất đây:
    +vào thư mục C:\php\ php.ini
    Tìm đến ḍòng: ;extension=php_gd2.dll
    Xoá dấu “ ; “đi là OK rồi đó.

Giải nén web 07 vao muc : C:\Inetpub\wwwroot
    ( ví dụ là : C:\ Inetpub\wwwroot\Mu )
    Phần II : Hướng dẫn cài Web và cách khắc phục một số lỗi nếu xảy ra trong quá tŕnh cài đặt :
    Bây giờ bạn vào IE gõ : [Only registered and activated users can see links. ] Mu/install/install.php
    =>nó hiện ra bảng cài đặt : điền pass sa của bạn vào :

Những cái khác bạn cứ để đấy là được .

Bạn nhấn vô Step 2 nó hiện tiếp cái bảng thứ 2 :

Ở chỗ MD5 Encript bạn chú ý nếu DB của MU ko sủ dụng MD5 thì chọn NO , nếu có thì chọn YES
    (chú ư : Bản 1.02N hiện nay ko dùng MD5 , 1.02K và nhiều bản khác đều dùng MD5 _ Hoặc khi cài bạn cứ thử 2 cách nếu cách nào được th́ OK)

Bạn nhấn tiếp Step 3 , nó hiện tiếp cái bảng nữa , cái này để bạn tạo tài khoản Admin cho Web :
    Điền vào đó và nhớ cho kỹ nhé ( Quan trọng lắm đó )
    Xong th́ nhấn Install để hoàn thành , sau đó tắt IE đi
    Mở IE lên gơ : [Only registered and activated users can see links. ]
    ( nhớ là phải có index.php nhé )

Bạn dùng tài khoản admin đang nhập Web rồi tự thiết lập chế độ reset cho ḿnh là được.

NẾU TRONG QUÁ TR̀NH CÀI ĐẶT BẠN GẶP LỖI KHÔNG KẾT NỐI ĐỰOC VỚI SQL THÌ KHẮC PHỤC NHƯ SAU :
    Vào Start=>Programs=>Microsoft SQL Server=> Enterprise Manager=>Click vào các dấu + cho nó sổ hết ra=>security:

Vào login , bạn nhìn thấy ḍòng có chữ IURS , bạn delete nó đi rồi lập lại cái mới như cũ , cách làm chắc các bạn đều biết rồi chứ

Xong thì́ bạn cài Web như hướng dẫn đảm bảo OK
    mình hông hiểu cái đoạn:
    Tiếp theo Copy thư mục Web của bạn , paste vào thư mục wwwroot trong ổ đĩa C:\Inetpub\wwwroot
    tui hông bít cái thư mục web này là cái gì phải cái link php ở đầu trang hông
    hông hiểu này nữa:
    hông bít giải nén web 0.7 đây là giải nén gì dơnload về à
    Cài xong IIS khi vào đòi pass thì làm sao em nhớ em đâu có đât pass gì đâu
    em đang tét thử o.97d+item 99 nên dùng web 0.7 hay version khác thấp hơn
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    0

ko ai quan tâm vậy
    ai giúp đi có server rồi mà ko co acc

Thành Viên
    Đang ở
    Nhổn City
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi quan_1986 [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm web cho php thì chỉ cần lấy cái appserv về cài là ok : [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau khi cài xong thì nằm ở
    C:\AppServ\www ( Copy web php vào www là xong ).
    Chú ý : Bạn nhớ vào Start \All Programes\AppServ\Configuration Server\PHP edit the php.ini....mở ra và bỏ dấu chọn (trước ;extension=php_mssql.dll
    và resart lại PC vào lại là bạn config web là OK
    xài cài này là tốt nhất
    tui cài lần đầu nhưng 1 phát ok luôn--vì trong apache có sẵn PHP rùi
    các bạn chỉ cần xóa IIS rồi cài cái này về----cài PHP trên ISS không đơn giản đâu,tui tìm trên mạng có trang hướng dẫn dài hơn thế này nhiều và không chỉ có giải nén với xoa ; thui đâu.
    mọi người nên xài apache là tốt nhất,khớp với những gĩ nói trên 4rum không cần làm gì khác
    À, thỉnh thoảng các bạn lại bị lỗi connect SQL erro thì 1 là ODBC chưa đăng kí,2 là database chưa restone ,3 là file config.php của bạn dã bị lỗi---file này cài 1 lần rùi là không xài lại--vì pas sa và DB MuOnline chưa tương thích với những gì có trong file config.php --do đó bạn nên giải nén file PHP gốc từ server down về---nếu vẫn không được thì bạn nên tìm bộ web 0.8 gốc (nói web 0.8 mới nhớ bạn nên tìm MU nào có Database giống databasa của lucian là ùng ok) rùi giải nén file config.php ra rùi chạy bình thường.
    mọi người xem tui nói có dúng không
    Khách viếng thăm hãy cùng meohen1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Xin hỏi nếu mình không chay IIS mà dùng chương trình xampp liệu có được không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng HuyCuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Nhổn City
    Thanks
    3

cái đấy tui chịu
    bạn thử cài apache và IIS trên cùng 1 máy xem
    tui thử rùi và thành công mĩ mãn
    Cách này cũng đơn giản
    bạn chỉ cần cài IIS trước rùi sau đó cài Apache
    nhớ là khi cài apache thì nhập số port là 100 ( không để là 80 như mặc định).Rùi
    Khi bạn xài IIS thì nhập [Only registered and activated users can see links. ]
    còn khi xài Apache thì nhập [Only registered and activated users can see links. ] là xong

còn gì cứ hỏi ---Trước tiên thank em phát nếu làm được
    Khách viếng thăm hãy cùng meohen1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi HyK [Only registered and activated users can see links. ]
    link down php:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Bài hướng dẫn cài Web php cho MU gồm 2 phần chính :

Phần I : Hướng dẫn config web php vào IIS :
    Trước tiên bạn cần phải có đĩa Window
    Vào Control Panel\Add or Remove Programs\Add or Remove Windows Components\ sau đó chọn Internet information Services (IIS)
    Sau đó test thử xem đă đươc chưa = cách vào IE nhập vào [Only registered and activated users can see links. ]
    (nếu hoạt động thì được)
    Bạn giảI nén PHP 5. vào ổ C:\ và setup PHPv5.15 như sau ví dụ : C:\php )
    Vào Control Panel\Administrative tools\Internet Information Services\Local Computer\Websites , Nhấn chuột phải chọn Properties

Chọn Home Directory , Click Configuration ở phía dưới

Click Add , chọn Browse... trong phần Executable , chọn file php-cgi.exe trong thư mục php bạn vừa mới giải nén xong, trong Extension nhập : .php rồi nhấn OK---> còn thiếu nha nhấp vào "web service extnsionns" rồi nhấp chuột phải chọn "add a new
    web service extnsionns " bảng hiện ra ta chọn ô extnsionns name đánh chữ php vào và tim đường dẫn vào php.exe ok rồi đánh dấu check vào "set extnsionns status to Allowed"

Qua phần Documents nhấn Add nhập index.php
    Xong rồi đấy nhưng nếu để vậy vẫn chưa chạy web php Mu đươc đâu :
    (Phần quan trọng nhất đây:
    +vào thư mục C:\php\ php.ini
    Tìm đến ḍòng: ;extension=php_gd2.dll
    Xoá dấu “ ; “đi là OK rồi đó.)phần này sai kiến thức trầm trọng làm đúng phải như thế này này
    copy
    php.ini này vào thư mục windows(ý quên trong thư mục php làm gì có file này ta tìm file php.ini-recommended xóa bỏ phần -recommended rồi cả copy vào )
    thứ 2 la copy file php5ts.dll vào đường dẫn sau
    %systemroot%\windows\system32\ mà các bạn biết
    %systemroot% ở đâu ko ta "đó là đĩa cài windows chứ đâu

Phần II : Hướng dẫn cài Web và cách khắc phục một số lỗi nếu xảy ra trong quá tŕnh cài đặt :
    Bây giờ bạn vào IE gõ : [Only registered and activated users can see links. ] Mu/install/install.php
    =>nó hiện ra bảng cài đặt : điền pass sa của bạn vào :

Những cái khác bạn cứ để đấy là được .

Bạn nhấn vô Step 2 nó hiện tiếp cái bảng thứ 2 :

Ở chỗ MD5 Encript bạn chú ý nếu DB của MU ko sủ dụng MD5 thì chọn NO , nếu có thì chọn YES
    (chú ư : Bản 1.02N hiện nay ko dùng MD5 , 1.02K và nhiều bản khác đều dùng MD5 _ Hoặc khi cài bạn cứ thử 2 cách nếu cách nào được th́ OK)

Bạn nhấn tiếp Step 3 , nó hiện tiếp cái bảng nữa , cái này để bạn tạo tài khoản Admin cho Web :
    Điền vào đó và nhớ cho kỹ nhé ( Quan trọng lắm đó )
    Xong th́ nhấn Install để hoàn thành , sau đó tắt IE đi
    Mở IE lên gơ : [Only registered and activated users can see links. ]
    ( nhớ là phải có index.php nhé )

Bạn dùng tài khoản admin đang nhập Web rồi tự thiết lập chế độ reset cho ḿnh là được.

NẾU TRONG QUÁ TR̀NH CÀI ĐẶT BẠN GẶP LỖI KHÔNG KẾT NỐI ĐỰOC VỚI SQL THÌ KHẮC PHỤC NHƯ SAU :
    Vào Start=>Programs=>Microsoft SQL Server=> Enterprise Manager=>Click vào các dấu + cho nó sổ hết ra=>security:

Vào login , bạn nhìn thấy ḍòng có chữ IURS , bạn delete nó đi rồi lập lại cái mới như cũ , cách làm chắc các bạn đều biết rồi chứ

Xong thì́ bạn cài Web như hướng dẫn đảm bảo OK
    toi thay ko biet ok ko chu chay ok ko duoc
    nếu đã post bài mong các anh làm cho đúng đừng làm sai chỉ đi lòng vòng tốn thời gian nha
    Khách viếng thăm hãy cùng vutheduc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Em cũng bị cái tình trạng ... ĐĂng nhập sai pass >.<< anh nào giải thích hộ được không
    Khách viếng thăm hãy cùng NiemVui xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

we bỏ cái iis đi, iis dễ bị hacker lợi dụng chiếm quyền điều khiển máy đó (sắp tới microsoft mới ra bản sửa lỗi), bạn xài web php thì lên [Only registered and activated users can see links. ] dow "cái appserv-win32-2.5.9.exe" về cài lên chạy ok luôn,
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhhack xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 11 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin Hướng Dẫn Config thằng TraderBot
    Bởi †ShiNiChi† trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 24-11-12, 11:24 AM
  2. Hỏi cách config LAN
    Bởi DJ3000k trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 07-06-11, 03:19 PM
  3. Cần Các Pro Giúp Config mu lên Online
    Bởi trada456 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-06-11, 09:17 AM
  4. Config Mu lên Online như thế này đã đủ chưa?
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 30-05-11, 10:34 AM
  5. Lỗi khi config MU lên online ai bít chỉ dùm
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-05-11, 07:39 AM