[JX] Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support] - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 319
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Trích dẫn Gửi bởi ph4mduc4n [Only registered and activated users can see links. ]
    Các pro cho hỏi lỗi C++ khi chạy gameserver này giờ fix sao ?
    [Only registered and activated users can see links. ]
    khi bị lỗi này thì mình thấy dung lượng clien với server khác nhau hoàn toàn
    với lại ko chạy dc game.exe , vào cái dis ra luôn
    ai đã gặp lỗi này mong chỉ bảo !
    Có lẽ 1 số file trong Server ko tương thích nên chạy GameServer.exe báo lỗi xung đột với engine.dll ! Bạn nên down Server này [Only registered and activated users can see links. ] về lấy GameServer.exe và .dll trong đó wa xài Server của bạn vẫn dc !

Game.exe bị dis có thể do chưa đồng bộ hóa 8 bước !

8 bước này nè :

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !
    Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

ph4mduc4n (10-02-11)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

cảm ơn vì đã giúp nhưng mình vẫn ko vào được , test 5 GS + Engine.dll của 5 sv khác nhau đề vậy , có lẽ lỗi này các bạn chưa gặp bao giờ
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi ph4mduc4n [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn vì đã giúp nhưng mình vẫn ko vào được , test 5 GS + Engine.dll của 5 sv khác nhau đề vậy , có lẽ lỗi này các bạn chưa gặp bao giờ
    Chép tất cả .dll chứ ko phải riêng engine.dll @@

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

mà Hòa ơi bạn nên sửa lại cái patch client full của bạn , bạn thử test sang máy khác đảm bảo là ko chạy dc game.exe
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

bạn nào bik chỉnh rate cho sv để cày câp nhanh hơn chỉ giùm mình với! mình đang dùng bản SGTY V3 của Tiến Đạt!
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtanxd1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

mà Hòa ơi bạn nên sửa lại cái patch client full của bạn , bạn thử test sang máy khác đảm bảo là ko chạy dc game.exe
    Mình đã bảo là phải đồng bộ 8 bước theo hướng dẫn nếu ko bị don't send mà ! Bạn đọc lại bài share Patch Client Full by thaihoa91 tui xem @@ Mấy bạn toàn đọc ko hết rùi đổ thừa lỗi @@

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

ph4mduc4n (11-02-11)

Thành Viên
    Thanks
    5

Icon8 Ðề: Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Thưa mấy help em với, hồi trước em dùng win 7 thì chạy vlStartup ngon ơ bây giờ em cài XP thì, lúc nào cũng hiện ra Connect DB Error.Đã thử nhìu lần rùi nhưng vẫn ko đc .Mặc đã thử với nhìu sever fix đủ kiểu vẫn vậy. Ai nhiệt tình giúp em vao tối thứ bảy thi pm em qua nick chat nha Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]. Mong giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng kenshim001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Pass sa trong SQL bị sai !

pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống !

Thành Viên
    Thanks
    5

Icon8 Ðề: Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Em đã sửa đi sửa lại pass và các thư mục trong sever rui`, em cũng chơi cái này MU nhìu cũng biết, lỗi này không còn thuốc chưa nên dành cho pro nên em mới nhờ mấy anh nào tối thứ bảy hoặc 10h chủ nhật, hay chiều cũng được xem giúp em qua Teamview 5 nghen em tặng thẻ điện thoại 10k
    Lần sửa cuối bởi kenshim001, ngày 14-02-11 lúc 10:09 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kenshim001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Bạn có thể thử cài lại win rùi chạy Server xem ! Thường đôi khi tui cài cho member khác cũng bị, rùi bảo họ del win cài lại thì chạy ngon lành !

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

kaio2013 (03-04-13)

Trang 10 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Support Quà Noen Của NhoxYeuNhac92
    Bởi greentears trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 26-07-12, 10:16 AM
  2. Nơi dành cho những newbie [Installation Support]
    Bởi mrvu058 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 10-07-11, 09:57 AM
  3. Nhận Support cho những bạn cài TT Offline
    Bởi DevTT trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-03-11, 08:26 AM
  4. ai support mình với
    Bởi o0od4tjnho0o trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu