[KT] [Share] Kiếm thế 2.6 new hoàn toàn mới - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 273
    Thành Viên
    Thanks
    82

Ðề: [Share] Kiếm thế 2.6 new hoàn toàn mới

Trích dẫn Gửi bởi __Jie__ [Only registered and activated users can see links. ]
    Cài VS 2005 + 2 gói update
    Cài mysql.
    Run Server xong
    không cài cái navatica hã anh

em có đọc 1 bài hướng dẫn như thế này

1. Update NET Framework 4 lên bản full ( link ở trên )
    2. Cài đặt SharpDevelop 4.2 ( cứ next >> next...cài đặt bình thường )
    3. Cài đặt MySql ( môi trường để chạy sever )
    P/s: các bạn để pass mặc định là 1234 nhé, hơi khó hiểu với newbie nên các bạn xem video này sẽ dễ hiểu hơn
    [Only registered and activated users can see links. ] 4000 7a8
    4. Cài đặt NAVICAT
    + Tải NAVICAT về giải nén dc thư mục Navicat 8.0 MySQL cài đặt với key sau
    Code:
    NAVJ-W56S-3YUU-MVHV
    + Làm theo video [Only registered and activated users can see links. ]
    5. Import file Db của sever: tải file Db ở trên và làm theo videohttp://www.mediafire.com/?qh2qf1at3oe22ou
    6. Cài sever:
    a. Tải sever về giải nén được 1 thư mục Sever 2.6
    b. Vào Sever vừa giải nén: Sever >>> Gamesever click chọn GS1servercfg.ini ta thấy
    Code:
    [GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=127.0.0.1
    OutIp=192.168.1.33
    Port=6041
    SendInterval=4
    sửa thành
    Code:
    [GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=127.0.0.1
    OutIp=127.0.0.1
    Port=6041
    SendInterval=4
    Xong phần sever
    7. Cài Client:
    a. Các bạn vàohttp://game.zing.vn/kiem-the/download/kiemthe.html tải bản cài đặt và cài đặt bình thường rồi update bình thường.
    b. Vào thư mục vừa cài đặt game Kiếm Thế xóa hết tất cả các file trong đó chỉ để lại foder Pak.
    c. Giải nén bản Client ở trên vào thư mục Kiếm thế bạn vừa xóa các file(còn để lại foder Pak đó)
    d. Vào foder Kiếm Thế chọn User chọn serverlistdebug.ini ta thấy
    Code:
    [Region_1]
    Count=1
    1_Title=<color=red>Hệ Thống<color> [Kim Long Kiếm - 1]
    1_Address=192.168.1.33
    1_GatewayName=91jx
    sửa thành
    Code:
    [Region_1]
    Count=1
    1_Title=<color=red>Hệ Thống<color> [Kim Long Kiếm - 1]
    1_Address=127.0.0.1
    1_GatewayName=91jx
    Xong phần Client
    8. Chạy sever:
    + Trước tiên bạn phải tắt ativirut đi nhé vì trong sever này có cái crack Enigma Register Bypasser dùng để crack gamesever nên chương trình diệt virut nó hiểu nhầm là virut. Yên tâm mình đảm bảo là ko có viruts nhé
    + Vào thư mục sever chọn server_start để chạy sever và làm theo video nhé
    [Only registered and activated users can see links. ]
    9. Vào game: chú ý các b���n vào game bằng cái game.exe trong thư mục Kiếm Thế nhé hoặc click chuột phải vào game.exe chọn send to desktop rồi ngoài desktop chọn Game Shortcut >>> ok chiến thôi. Vào game thỳ gõ tên đăng nhập và pass là gì cũng dc nhé

cài theo lần đầu vào ọk, lần sau ko vào được

mà em cài sever ở máy ảo, còn chơi ở máy thật, vậy em config ip in ở trên để nguyên hay đổi lại 127.0.0.1 và dưới là ip máy ảo, client máy thật là ip máy ảo, vậy phai không anh,
    luôn tiện anh có thể hướng dẫn cài bằng hình ảnh về web này theo sever anh được ko ạ, vì trong file web có cái file datbase.php, em config mãi cái web này chả được mà reg nick vào chơi, còn web bên trong anh thì làm cái bụp cái là xong à

web này ạ [Only registered and activated users can see links. ]

Một yêu cầu tham lam nữa là: chúng em là newmen trong vụ này, anh có thể làm luôn hướng dẫn cài sever lẫn web trên thì quá tốt cho chúng em ạ, nhà không có internet, chạy ra quán copy rồi xem hướng dẫn về làm ko, ngồi nghịch, cài win máy ảo lại mà cài thử chắc cũng trên 20 lần rồi :'(
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi akon123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có, đây bạn, tìm phần Website nhé. Thích loại nào thì cài. Cài trên Xampp: [Only registered and activated users can see links. ]
    bác có thể cho em cái hướng dẫn cài web [Only registered and activated users can see links. ] này được không ạ, ko hiểu config nó ra sao, có 2 cái file jxaccount và jxcard đó chả hiểu làm gì, và file datavase.php nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Nên dùng client mini của kiếm thế 2 hay client full của VNG hả mấy bác..client mini khác client full điểm nào
    Khách viếng thăm hãy cùng kakaknight12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    82

quái sao mà cài ở tiệm nét thử thì vào được tới mục đăng nhập để gõ account và pass, về nhà nó báo bảo trì, sever chạy cái bigshop thì lỗi Failed là tự tắt, trong khi cài lại win trắng, cài thêm cái VS 2005 rồi chạy 2 cái up VS, cài mysql và navatica để chạy jxaccount, cài như nhau mà ở nahf không được, ở tiệm được là sao thớt ơi :'(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi kakaknight12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nên dùng client mini của kiếm thế 2 hay client full của VNG hả mấy bác..client mini khác client full điểm nào
    Full đi, mà nói cho cùng thì cũng chỉ lấy cái foder pak của client kiếm thế chứ mấy

Thành Viên
    Thanks
    96

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác có thể cho em cái hướng dẫn cài web [Only registered and activated users can see links. ] này được không ạ, ko hiểu config nó ra sao, có 2 cái file jxaccount và jxcard đó chả hiểu làm gì, và file datavase.php nữa
    bạn pm yh yeuailaydo_tinhyeu chừng nào tôi online yahoo tôi chỉ cho

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    quái sao mà cài ở tiệm nét thử thì vào được tới mục đăng nhập để gõ account và pass, về nhà nó báo bảo trì, sever chạy cái bigshop thì lỗi Failed là tự tắt, trong khi cài lại win trắng, cài thêm cái VS 2005 rồi chạy 2 cái up VS, cài mysql và navatica để chạy jxaccount, cài như nhau mà ở nahf không được, ở tiệm được là sao thớt ơi :'(

Full đi, mà nói cho cùng thì cũng chỉ lấy cái foder pak của client kiếm thế chứ mấy
    bạn add yahoo yeuailaydo_tinhyeu tôi có thế team xem thế nào rồi chỉ cho nếu có biết :v
    Khách viếng thăm hãy cùng sidanlovehan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sidanlovehan vì bài viết này !

bludragon2012 (16-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi sidanlovehan [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn pm yh yeuailaydo_tinhyeu chừng nào tôi online yahoo tôi chỉ cho

bạn add yahoo yeuailaydo_tinhyeu tôi có thế team xem thế nào rồi chỉ cho nếu có biết :v
    thank anh, em sẻ thank, đợi khi nào nhà có internet đã ^^

2 cái lỗi này

Lần sửa cuối bởi bludragon2012, ngày 16-07-14 lúc 05:39 PM.

Thành Viên
    Thanks
    82

thank anh, em sẻ thank, đợi khi nào nhà có internet đã ^^

2 cái lỗi này

chịu thật rồi, cài thế nào nó vẫn cứ thế, anh nào biết thì team giúp em cái :'(

Thành Viên
    Thanks
    36

chịu thật rồi, cài thế nào nó vẫn cứ thế, anh nào biết thì team giúp em cái :'(
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    Lần sửa cuối bởi toandaik, ngày 23-07-14 lúc 07:28 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng toandaik xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi toandaik [Only registered and activated users can see links. ]
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    ANH RÃNH KHÔNG TEAM CHO EM CÁI

Thành Viên tinkerbell's Avatar
    Thanks
    37

Trích dẫn Gửi bởi toandaik [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác toandaik
    Toàn lấy sv trên đây về edit name người làm rồi đem đi bán
    Thấy mà sót
    Khách viếng thăm hãy cùng tinkerbell xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tinkerbell vì bài viết này !

bludragon2012 (23-07-14)

Trang 10 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 20 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Bác Trần Toại + Xoan vào giúp mình tí
    Bởi satthulauhyh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 22-04-12, 10:52 PM
  2. Hoàn thành web nhưng còn cần cài No-IP !!
    Bởi nhatnguyen trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-04-11, 12:10 PM
  3. ai có cái fix vào chuồng của arena sever hoàng tử êch pm
    Bởi kutymeo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-12-10, 11:14 AM
  4. Đưa lên online tại mày nhà liệu có an toàn?
    Bởi hoalong1120 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 27-11-10, 09:04 PM
  5. xin bộ maps hoàn chỉnh của sever Phong Vân
    Bởi defeated trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-08-10, 06:19 AM