[JX] Xin giúp đỡ tạo võ lâm off qua LAN wireless !!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    11

Xin giúp đỡ tạo võ lâm off qua LAN wireless !!!

mình dùng sever Thái Sơn trên VMware trong topic [Only registered and activated users can see links. ] của Tuan566 tổng hợp
    mình muốn tạo JX qua Lan thông qua router wireless nhà mình ( chơi war3 qua Lan bình thường )
    mình đã đọc hướng dẫn tùm lum và thay IP 192.168.1.2 ở tất cả các chỗ mà trên mạng bảo (trong sever, data account, ... ) nhưng luôn bị thất bại ở bước bishop - 1 là nó đơ - 2 là nó network is not available. Rất mong các bạn hướng dẫn tận tình
    ( mình thay IP bằng 10.0.0.2 )

p/s : nếu mình để mặc định thì máy mình chơi tốt, sang máy khác chỉnh IP trong card wifi thành 192.168.1.2 thì kết nối sever thất bị -.- mình k biết sao để tạo Lan hoàn chỉnh nữa nên mong các bạn giúp, tks :X

mình có coi qua topic [Only registered and activated users can see links. ] hướng dẫn làm lan rồi nhưng bishop lỗi hoài lun ạ -.-
    Lần sửa cuối bởi trun93, ngày 30-06-12 lúc 07:26 PM. Lý do: thêm nội dung
    Khách viếng thăm hãy cùng trun93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Xin giúp đỡ tạo võ lâm off qua LAN wireless !!!

Bạn thử config lại theo cách sau đây xem !

Trên máy ảo bạn ConFig IP thành IP mà sever chạy ở ô IP Address
    Subnet mask : như hình
    Default Gateway : Chỉnh theo IP của Modem của bạn
    còn DNS thì tùy bạn.

[Only registered and activated users can see links. ]

Ở các máy khác bạn set IP Address tùy ý. Riêng Default Gateway phải cùng 1 IP Modem.

P/s : Mình cài trên Virtual Box ngon lành ko hề hấn gì Chơi qua Lan ngon lun
    Khách viếng thăm hãy cùng raymondle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến raymondle vì bài viết này !

trun93 (01-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    11

cho mình hỏi luôn là nếu mình cài sever bằng SQL server ( cài bt k qua máy ảo ) và muốn chơi lan thì mình k cần làm card mạng ảo ( loop ) đúng không mà chỉ cần chỉnh IP trong card mạng thật nhỉ ( wifi ) rồi qua các máy khác chỉnh để join

tại mình làm đc qua LAN bằng VMware bằng cách chọn setting bridge rồi chỉnh ip ở card wifi rồi join đc ( nhưng mà k vào đc mạng thui -.- )

h mình muốn cài bình thường ( dùng SQL ) và chơi đc qua LAN nữa vì máy ảo ít lựa chọn server JX quá -.-

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

Cách chơi mạng LAN :
    Để kiểu kết nối ở Vmware là Bridged
    Bỏ IP Tĩnh trong phần NetworkConnection của card mạng trong máy ảo ( Obtain IP Address Automatically )
    vào Start >> Run >>> Cmd gõ ipconfig/all đọc xem IP LAN của máy ảo là gì
    Vào lại Network Connection trong máy ảo
    Điền thông tin của card mạng như sau
    Subnet Masks : 255.255.255.0
    Default Gateways : IP LAN nhưng số cuối cùng để là 1 ví dụ 192.168.0.1
    Rồi đó lưu lại . Nếu bây giờ máy ảo vẫn có thể vào dc Google thì là ok rồi .
    Giờ vào JxStartup sang Tab thứ 2 phần IP chọn Tìm rồi nhấn lưu thiết lập
    SAu đó vào thư mục server file Bishop.cfg sửa lại nốt 1 dòng IP mà nó chưa sửa nếu ko là báo lỗi .bạn nào muốn đổi IP server cũng nhớ đổi cả lại nữa nhé .jxStartup nó ko đổi hết đâu
    Rồi đó . giờ có thể thử ping IP của máy ảo từ máy khác trong mạng LAN
    Khách viếng thăm hãy cùng Tuan565 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Bị đơ Bishop là do adress MAC khai báo trong SQL server không đúng với MAC card wireless nên nó thế fix lại là okie
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    Bị đơ Bishop là do adress MAC khai báo trong SQL server không đúng với MAC card wireless nên nó thế fix lại là okie
    vậy chỉnh MAC là ok đúng không anh ( tìm Mac bằng JX start up đc đúng k nhỉ )
    nhân tiện cho em hỏi luôn nếu muốn tạo LAN qua cài đặt server bình thường (SQL) thì k cài card ảo mà set IP bằng card Wifi đúng k nhỉ
    Lần sửa cuối bởi trun93, ngày 01-07-12 lúc 05:35 PM.

Các Chủ đề tương tự

1. Cách chơi võ lâm off qua mạng wireless
    Bởi haquocvu trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-12-11, 10:04 AM
  2. Ai giúp chơi jx giữa các máy qua wireless với !!!
    Bởi changquangia trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 10-09-11, 11:51 AM