PDA

View Full Version : [MU] Rầu quá cách chỉ làm MuOnline

honeysh
21-08-12, 06:09 PM
Lòng thì rất là đm mê MU cũn đã 6 năm rồi :):):):)
Đã nghĩ hơn 1 năm mà trong lòng lúc nào cũng háo hức nhớ MU và lóe lên cái định muốn làm 1 MU cho mấy nhóc hàng xóm và dưới quê cùng chơi =D>=D>=D>.
Vậy là kế hoạch dc vạch ra tìm hiều và hỏi đáp rất là nhiều cũng thức đêm mò mẫn rồi ngủ gục bàn phím mấy đêm liền =((=((=((=((=((.
Nhưng cũng may là có nhiều người cũng nhiệt tình chỉ thật nhưng hỏi thì ko ai nói cả ( Chỉ team cho xem thôi ) Người trước team xong vẫn chưa hiểu thồi đành nhờ người thứ 2 rồi thì người thứ 2 chữi người thứ 1 team chỉ ngu vậy. Cứ như thế roi người thứ 3 chữi nguoi thứ 2 %-(%-(%-(%-(%-(
Thật sự thì mệt mỏi lắm . Mọi người thật ra là ít nói hay dấu nghề cũng chẳng biết. Mình thì thấy có gì khó khăn lắm đâu.
Vậy là công tình cả tuần đã biết dc cách cài đặt game. Chứ chưa biết gì hơn trong khi đó.Máy tính đã dc team web NBB MU rồi no ip
Trong khi đó NBB sử dụng sao
no-ip để làm gì
rồi muốn lên onlnie qua bước nào
hóting và daimino để làm gì
rồi cần gì nữa để thực sự có 1 muonlnie hoàn chỉnh để mấy nhóc ra nét dơ về chơi ve dc
Cảm thấy mệt mỏi và quanh quẩn quá.
Thật sự ai nhiệt tình cho mình hỏi từng tí 1 sao khó quá ( mình học điện nên ngu máy tính học ko nhanh dc mình công nhận ) Chỉ là đam mê nhỏ thế thôi.
Chỉ là vài dòng tâm sự ae đọc rồi bỏ qua :)

Domino9990
21-08-12, 10:59 PM
Đã nghĩ hơn 1 năm mà trong lòng lúc nào cũng háo hức nhớ MU và lóe lên cái định muốn làm 1 MU cho mấy nhóc hàng xóm và dưới quê cùng chơi =D>=D>=D>.
Vậy là kế hoạch dc vạch ra tìm hiều và hỏi đáp rất là nhiều cũng thức đêm mò mẫn rồi ngủ gục bàn phím mấy đêm liền =((=((=((=((=((.
Nhưng cũng may là có nhiều người cũng nhiệt tình chỉ thật nhưng hỏi thì ko ai nói cả ( Chỉ team cho xem thôi ) Người trước team xong vẫn chưa hiểu thồi đành nhờ người thứ 2 rồi thì người thứ 2 chữi người thứ 1 team chỉ ngu vậy. Cứ như thế roi người thứ 3 chữi nguoi thứ 2 %-(%-(%-(%-(%-(
Thật sự thì mệt mỏi lắm . Mọi người thật ra là ít nói hay dấu nghề cũng chẳng biết. Mình thì thấy có gì khó khăn lắm đâu.
Vậy là công tình cả tuần đã biết dc cách cài đặt game. Chứ chưa biết gì hơn trong khi đó.Máy tính đã dc team web NBB MU rồi no ip
no-ip để làm gì
rồi cần gì nữa để thực sự có 1 muonlnie hoàn chỉnh để mấy nhóc ra nét dơ về chơi ve dc
Thật sự ai nhiệt tình cho mình hỏi từng tí 1 sao khó quá ( mình học điện nên ngu máy tính học ko nhanh dc mình công nhận ) Chỉ là đam mê nhỏ thế thôi.
Vụt Tốc BẤt ĐẠt , Cứ Từ Từ Mà NGhiên Cứu.. Chưa Gì Đã Đòi Mở Online... Làm Off Đi Từ Từ Sẽ Ngộ Ra Các Thứ Khác.....

kenpro7777
22-08-12, 03:13 PM
Đúng rồi đó cậu chưa làm off được mà sao online dc cứ từ từ

thanh_ca
22-08-12, 03:36 PM
Cái gì cũng muốn free mà k chịu tìm tòi.^^!

longdtskn
22-08-12, 04:12 PM
nick yahoo của cậu là gì mình cùng trao đổi nhé

insomnia_1993
22-08-12, 04:43 PM
^^ từ từ cài off cho chuẩn đã. chưa nhảy vào ol chưa đâu :)) " còn ngu máy tính " tìm hiểu hơn bị lâu :D nên cứ down mấy sv pro share down về cài đi cài lại cho quen :Db-(

s2hp91
22-08-12, 04:51 PM
ngồi đấy mà tìm tòi , nếu ko biết 1 tí gì thì đến tết mới biết mở online nhé ^^

gmmudt
22-08-12, 04:59 PM
giờ thì hỏi có người chỉ lẹ. Chứ vài năm trước mua CD về mò lòi cả mắt. Mún hỏi cũng chả biết ai để mà hỏi

hoduchuy113
22-08-12, 05:01 PM
Honey ơi cho mình xin yh có gì thì chỉ bảo nhau :D

insomnia_1993
22-08-12, 05:03 PM
ngồi đấy mà tìm tòi , nếu ko biết 1 tí gì thì đến tết mới biết mở online nhé ^^

mày k mò mày k cài đi cài lại k ? mấy pro thì làm sao mày đi lên đc tào lao quá mày ơi.;))

khiconkoyx
23-08-12, 10:59 AM
no-ip để làm gì

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sơ của :
1 No-ip là đia chỉ ip thay thế cho đia chỉ VPS để sử dụng main truy cập tránh bị lộ VPS
2 đưa lên opl thì dài lắm....
3 hosting cũng giống 1 dạng máy chủ VPS. nó lưu trữ mọi thông tin diễn đàn + web quản lý + home +intro và nhiều cái vớ vỉn của website
Domain là tên đia chỉ của trang web. kiểu dạng như địa chỉ nhà bác số nhà** đường *** phố... gì gì đó.
4 Lúc đầu làm không có định hướng thì sẽ luẩn quản vì không biết đi theo ai. ai nói cũng hay cũng đúng ( cẩn thận ăn mìn ). Nói chung là phải tự tìm hiểu ( cái này nghe quen không?). Muốn ai đó tận tình chỉ dạy thì phải phụt "mo nì" ra. Phụt càng nhiều thì càng nhiệt tình. Nhưng phụt nhiều thì sót ruột :D:D

Mỗi lúc mò 1 tý. khi nào sành sỏi thì hãy mở onl. Nếu như chưa biết gì thì không nên. ở nhà thủ d** thôi :D:D:D khi nào thâm đen xì hậu rồi thì xuất chuồng cũng chưa muộn. đó là kinh nghiệm của em. các bác chém nhẹ tay :D

honeysh
23-08-12, 11:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khuongbaduy001
06-11-12, 02:54 AM
em choi mu cung rat nhieu nam,,vat lon vat va vi nhieu mu do admin khong nhiet tinh,,,tham chi nhieu khi ò mu 1 cach qua bat gờ.=((tình yêu của em dần bị lang quyên.Nhưng vi say ve,,,1 ngày vô tinh tới nhà dứa bạn chơi,thấy nó say me chơi mu...( em nhớ thi la murongbay.net),,,,no say me lám,,,va dủ e cùng chơi,,,nhưng cảm súc và ham mê trơ lại,,,e lập nick và lao vào cầy cuôc,,,:)
Em chơi DL,,,lay tên la DeVuong..lập ra 1 cai G ...Lấy tên la` MaGiao,,,du co gang nhu e chi dung top 9 toan sevor va top 1 chung toc DL...chu g top 1 cua Sevor ... choi game cung noi chuyen voi moi nguoi ,,,chia se nhung niem vui,,,Cu go nhung ngay thang do that dep,,,ai go dau toi 1 ngày,,,khong hieu ly do vi sao,,,,Admin xoa toan bo dồ trên ngươi,,,chở vè riét lan dau tien,,,Chán truòn vi mat qua nhieu tien va roi admin tra loi 1 cau gan gon..( khong biet)
Em nghi game,,,va chuyen sang choi rat nhieu mu khac,,,Deu lay ten la Devuong,,,,va deu` choi DL...
nhung tat ca chang duoc gi,,,mu nao cung vay,cu choi dc 1 thoi gian la lai .o.f.f
Qua nhieu mu va qua nhieu su chan nan,,,trong dau em bat chơt nay ra y nghi,( tai sao minh khong lam mu..) minh co the lam ma..
em dang so huu 1 may tinh ( de ban) voi cau hinh
em da tim hieu rat nhieu va cung duoc biet rang voi cau hinh tren em co the lam 1 muonline,,,,
Nhung lam nhu the nao,bat dau tu dau,thi thuc su em khong biet,,
khong biet 1 cut gi,va ve cach lam web cung nhu lam sevor...
Da HON 2 tuần ngồi vò đàu suy nghi,,,doc rat nhiều o cac trang web,[-(nhung kg hieu dc j,,,,hoi cac pro,,tham tri hoi cac admin cac mu ,thi van 1 cau( kg biet)...
Có dang phai the kg,,,e da tu hoi nhu vay,,,,
Chan nan va dương như dinh bỏ cuôc the roi em tu lan mo`,,,thay 1 trang web huong dan,,tao sevor mu,,,,,
musevor97...
em lam theo..cai dat SQL...Hung huc lam theo cac buoc,,,nhung khi nghi moi thu da hoan thanh buoc cai dat sevor,,thi tu dung,,,,loi SQL...:(VA TAT CA LAI TIEU TAN,,,mot con so 0 lai den,,,
chan nan,,,,tuc giạn,,,gian vi` minh kem coi kg biet lam,,,,chan nan vi hoi ai cung kg jup(du la biet)
The roi,,,trong luc tuyet vong,,nghi moi thu tieu tan,,,thi cung co nguoi con co 1 trai tim,,,hihi.
a ay pm yahoo em(vi em pót rat nhieu o cac dien dan mu)
noi se giup em lam muonline,,,moi dau thuc su em khong tin a y se gjup,,,nhung a ay dung team cai dat moi thu,,,nhung do may em bi loi SQL,,,phai cai di cai lai rat nhieu lam van kg duoc,,,,1 ngay troi qua that dai,,,nhung cung that cham,,,,du la hom nay trua chay duoc game,,,cung trua khac phuc duoc j nhieu,,,
Nhung thuc su em rat vui,,vui vi em thay tren doi nay van con nguoi tot,,,van con nhung nguoi kg chi nghi toi loi ich ca nhan cua minh ich ky chi bo bo cho minh,,,,
Qua 1 bai viet nho nho nay,,,em hi vong nhung ai da doc,,hoac dang doc...nen biet quy trong ja tri cua cuoc song,,,,
BẠN BÈ ẢO,,,NHƯNG SÔNG KHÔNG HÈ ẢO
Khong phại ai cung toan ven biet tat ca moi thu tren doi` nay...(hoc nua hoc mãi...hoc mài nhọn đít quần:-")
Cai j minh biet minh giup nguoi khac,,,roi 1 ngay,,,cai j mjnh khong biet,,,se co nguoi giup minh.....( o hiền gặp lành mà)

Em kg dam len mat dậy đời,,,day chi la dôi loi em muon noi voi cong dông game cung nhu dien dan mu nho nay cua chung ta,,,,,
( Con ve phan em,,,du la em khong the lam dc 1 muonline,nhung em van vui,,,vi em biet,,,tren doi nay,,,van con nguòi song dẹp,,,,,,cảm on anh nhe anh thiện,,,hihi,em không biet noi sao ca,,,nhưng thục sự hom nay em rat vui,dau co the anh em minh khong lam dc cai mu online kia,,nhung e se coi a như 1 người anh,,,1 ngừoi ban,,,tien em cam on anh ve cai videos hương dan su dung va cai dạt may tinh a gui cho em,,,do nhu 1 mon qua vay,,,em se dọc va se co găng de gioi dược như anh,,,:) thạm tri co gang gioi hon,,,hihi,,,,,,,,
Chao mọi ngươi nhe....Cam on dien dan Gamezone.vn,,,,,,PP....b-(
Rat mong duoc ket ban cung moi nguòi,,,,
Zingme: khuongbaduy111
febuck : duy khuong
SDT : 0924334700
Bạn bè Aỏ....Nhưng sống không hề ảo....:D:D:D:D

hoainiemclub
06-11-12, 03:19 AM

--- Chế độ gộp bài viết ---

mày k mò mày k cài đi cài lại k ? mấy pro thì làm sao mày đi lên đc tào lao quá mày ơi.;))

topic này có tên này cmt mình đọc cũng cảm thấy chướng chướng mắt =))

sunnight
08-11-12, 01:39 AM
chắc đang ngáo quá :D cố gắng tìm tòi học hỏi để sau này còn tự phát triển game của mình theo hướng mình thích và không may có lỗi gì còn biết mà test khắc phục , chứ nếu mà người ta cài giúp bạn 1 server nhưng bạn cũng sẽ không thể nào quản lý được đâu. Còn nếu bạn nghĩ sẽ có người dạy bạn chi tiết cài server thì nói thật họ còn phải có cuộc sống của họ, khả năng của họ để kiếm tiền nên không có thời gian để chỉ dạy bạn như thày giáo được, phải nên tự đi học của mỗi người 1 ít thôi , còn video hướng dẫn cài Mu server trên gamezone.vn tôi thấy cũ khá là chi tiết đấy chứ :D

huuthao
08-11-12, 01:53 AM
Sơ của :
1 No-ip là đia chỉ ip thay thế cho đia chỉ VPS để sử dụng main truy cập tránh bị lộ VPS
2 đưa lên opl thì dài lắm....
3 hosting cũng giống 1 dạng máy chủ VPS. nó lưu trữ mọi thông tin diễn đàn + web quản lý + home +intro và nhiều cái vớ vỉn của website
Domain là tên đia chỉ của trang web. kiểu dạng như địa chỉ nhà bác số nhà** đường *** phố... gì gì đó.
4 Lúc đầu làm không có định hướng thì sẽ luẩn quản vì không biết đi theo ai. ai nói cũng hay cũng đúng ( cẩn thận ăn mìn ). Nói chung là phải tự tìm hiểu ( cái này nghe quen không?). Muốn ai đó tận tình chỉ dạy thì phải phụt "mo nì" ra. Phụt càng nhiều thì càng nhiệt tình. Nhưng phụt nhiều thì sót ruột :D:D

Mỗi lúc mò 1 tý. khi nào sành sỏi thì hãy mở onl. Nếu như chưa biết gì thì không nên. ở nhà thủ d** thôi :D:D:D khi nào thâm đen xì hậu rồi thì xuất chuồng cũng chưa muộn. đó là kinh nghiệm của em. các bác chém nhẹ tay :D

đầu tiên bác nói dục tốc bất dục :) sai r` dục tốc bất đạt
1 no-ip để cố định cái ip của mình lại. vì kg có ip tĩnh xài vps thì chẳng ai rãnh mà cài no-ip thêm cái này chi cho mất công
2 đưa lên online : đơn giãn khi đã cài đc offline
.............

sunnight
08-11-12, 03:09 AM
đầu tiên bác nói dục tốc bất dục :) sai r` dục tốc bất đạt
1 no-ip để cố định cái ip của mình lại. vì kg có ip tĩnh xài vps thì chẳng ai rãnh mà cài no-ip thêm cái này chi cho mất công
2 đưa lên online : đơn giãn khi đã cài đc offline
.............

Nếu bạn nghĩ là dùng VPS mà ko cần dùng thì sai rồi, chính ra dùng VPS nên dùng No-ip sẽ rất tiện những lúc chuyển qua VPS khác mình chỉ cần add cái No-ip vào Mu.exe và thay VPS khác add lại No-ip vào VPS mới, thì Mu.exe sẽ tự update những file cần thiết cho bạn mà ko cần phải cho thành viên dùng Client mới :D