PDA

View Full Version : [JX] Share Sever Thehades Dev

TheHades
20-08-12, 02:45 PM
-Sever này là Do ADM ( bên mazegame) share cho mình .Còn thú cưỡi + FiFong là Do DuongDaiCaJX share cho mình.

-Clip hướng dẫn cài SQL 2000 + Clip hướng dẫn Mở Online qua Hamachi
+ SQL 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Hướng dẫn cài SQL 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Clip hướng dẫn đưa JX Online qua Hamachi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu thank lên được 100. Thì mình sẽ hướng dẫn các bạn Online trực tiếp luôn .
Và các mở port của 1 số modum

-Sever No Font
-Sever Full ô kim + full FiFong lạ .Nên hơi nặng
-Hiện tại Sever này mình để IP : 192.168.1.2
-Chừng nào có các tính năng Mới . Thì sẽ share tiếp !!!

Link Sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Part: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,?yrzgusc3rof8quj,?zz0vmbe3fkw39bw

Thông Tin Về Sever:

-Tính năng cũng tạm ổn.

+Có Maps Mạn Bắc , Tây Sơn Đảo đã .

+Tính năng Bang Hội

+Thú cưỡi Lạc Đà + Kim Quang

+Hút hít + lên xuống Ngựa = M

+Fix lại Dame NMK yếu lại

+PLD lên đó để săn Huyền Tinh + Phúc Duyên

+Quái các maps từ 17x trở lên .Đông cấp 10 lần

+Hệ thống Chuyển sinh Có Vòng Sáng

+Có Lãnh Địa

+Các Event đa dạng

-Vào game anh em đặt tên : Administrator .Rồi chạy lại xaphu để dung chức năng ADM nhé !

-Pass ADM : 111111

-Dùng chức năng ADM để lấy Đồ đạc + Tiền + ….

v.v…. An hem cố gắng tìm hiểu nhé.

-Vài hình ảnh trong sever này:

+Ba Lăng
+Maps Mạn Bắc
+Maps Tây Sơn Đảo
+Hệ thống Bang Hội:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cd9404c4560c92ad06d10447.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/9rlf0d4b2ye.htm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> eaae87622d60c2db96ab3000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/frldcd9bfyf.htm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2d73ed00b0a06594097f5c47.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/frlcddfb9ym.htm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> f6b44cfcf8ad6379b000d1d9.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/erlc0deq7mb.htm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2c9de172f396ce7d55e04849.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/frlb2d5q1mf.htm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 233d880065b47cd90532bedf.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/9rl2cdeb8je.htm)

Update Lần 1:
Up nhận Lệnh bài TNGH tại chức năng ADM . (Trong vật phẩm)
Chỗ đổi Đồ TNGH cũng đã sửa lại . Đã đổi được . Lệnh bài mua ở Thần bí thương nhân cũng được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down về chép đè lại cái Sever cũ thôi !!!

Update Lần 2:

Up Event Trung Thu
Up hệ thống NPC Mới
Vật phẩm Mới và Đẹp
Mở Maps Tây Sơn Đảo săn Event Trung Thu
Các NPC Mới cho event Trung Thu . Đều tập trung Tương Dương Nha môn
Ghép Hình : Hằng Nga + Tiên Nữ
Noel
Tặng Bánh
InTro Mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vài hình ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn Cài đặt:

Sau đây mình sẽ hướng dẫn làm 1 Sever hoàn chỉnh nhé :
1) Các yêu cầu cần có nè :
+ SQL 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Hướng dẫn cài SQL 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Sever và Part
2) Bắt đầu vào vấn đề Cài đặt Game:
Down Sever + Part ở Phía Trên
3) Giải nén tất cả ra nhé . Sever và Part để riêng nhé
4) Part giải nén xong chép tất cả qua võ lâm của VNG nhé
5) Các bước chuẩn bị đã Xong.
6) Cài đặt nào !!!
+ Sever này đã Configip sẵn rồi là 192.168.1.2 . Nên anh em ko cần chỉnh sửa gì hết
+ Nếu IP máy bạn là 192.168.1.2 sẵn rồi thì ko cần làm gì nữa.
+ Còn nếu chưa thì phải chỉnh sửa lại
7) Cách xem IP + đổi IP :Start -> Run -> ipconfig
- Nếu thấy là IP 192.168.1.2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Cách đổi IP : My Network Places  View network connections
- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Làm giống trong hình giành nhé
8)Thế là gần như xong . Đổi IP trong SQL 2000 nữa :
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+ Chọn xong hết thì dẫn nó đến chỗ Sever mình đặt :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+Đầu tiên tìm Mac Máy trước:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 8.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+ Xong rồi vào SQL chỉnh sửa IP:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 10.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
1: Điền : jxqy
2: Điền : 192.168.1.2
3: Địa chỉ MAC tìm kiếm ở trên hình kia ( Rồi điền vào)

*) Cái này nữa wen : nhớ chỉnh sửa cho phù hợp với ổ Đĩa mình đặt nhé:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

9) Coi như đã Xong hết chỉ việc chạy Sever và vào Game thôi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+Còn 1 hình cái mà bị lỗi gì rồi. Anh em chịu khó đọc nhé
*) Mở bảng đó lên Chọn Khởi động Sever …. Ở dưới có Chỗ để Đăng Ký nhé

10) Nhớ để nó chạy xong rồi mới vào Game … Cái bảng GS hiện ra chạy xong có chữ Khởi Động Thành Công thì ok rồi
11) Giờ vào Thư mục Part - > Settings -> severlist … Và đổi dòng cuối IP thành 192.168.1.2 nhé.
12) XOng vào game thôi

Thấy hay nhớ thx cái nhé !!!

tului
20-08-12, 02:52 PM
Server no font hay có font hả bạn?

debaf9
20-08-12, 02:57 PM
xin cái team nhé :D tks for share

hungvoi94
20-08-12, 02:58 PM
ở đầu bài có ghi là no font kìa :D

tului
20-08-12, 03:00 PM
ở đầu bài có ghi là no font kìa :D

ah :D, xem lướt wa xong rồi click down lun, ko để ý.

SIR.ThaiBinh
20-08-12, 03:01 PM
Hades Hướng Dẫn SIr ADd Máp Với

ph4mduc4n
20-08-12, 03:11 PM
SV ngon nhở, có chuột phải với lại giới hạn ip ko hả bạn ?

minhchau0309
20-08-12, 03:13 PM

mún add map gì thì vào maplist.ini trong setting...thấy tên nó với cái số trước tên dó ví dụ 53_name= Ba lang => ra worldset bên maps thêm vào vdụ dag mở 30 maps count = 30 thì count =31 dưới cùng thêm vào dòng wolrdxx=53 thế là nó chạy maps dó thoy

DuongDaiCaJX
20-08-12, 03:40 PM

Hướng dẫn add map:

Mình làm ví dụ ở cái Map Mạn Bắc:
Vào setting xem ID của mạn bắc, nếu không có thì ghi thêm vào.
Ví dụ của mình chưa có Map mạn bắc, mình thêm vào là :

47=¶«±±Çø\Ä®±±²ÝÔ­
47_name=M¹n B¾c Th¶o Nguyªn \
=> Ở đây hiểu là 47 là ID map mạn bắc, còn ¶«±±Çø\Ä®±±²ÝÔ­ là được dẫn trong Map đến map.wor, ví dụ như sau: Bạn vào Sever/Map/¶«±±Çø/Ä®±±²ÝÔ­ trong đó có manbac.wor chẳng hạn, không để dễ tìm hơn bạn coi mấy tấm ảnh đi kèm wor là biết thôi.

Giờ bạn đã có ID rồi đúng không, vào sever/map/WorldSet . Của mình thì tối đa map chỉ có 46 và dòng Count=47. Bạn muốn mở map 47 thì sửa lai Count=48 và thêm ID map mạn bắc vào : World47=47 chẳng hạn.

Rồi đồng bộ Map và setting sever và client vào vào test (Lưu ý nhớ tạo đường dẫn ở xa phu để lên Map).

vannhan1994
20-08-12, 04:07 PM
sever chay IP bao nhju vat anh

tului
20-08-12, 04:11 PM

Learning
20-08-12, 04:25 PM
bạn chỉnh ở script manage.lua .

TheHades
20-08-12, 04:59 PM
bạn lên lv 150 + có 500 phúc duyên .Bạn lại Môn Phái học .Học phái nào ra Phái đó

Linh_JX
20-08-12, 05:25 PM
mod hay smodquyets virus thử ! hình như có virus ở ptach 5 :|

DuongDaiCaJX
20-08-12, 06:48 PM
Thì bạn đến npc môn phái mà học, còn học ở chức năng admin thì học toàn bộ mà lị ;).

TheHades
20-08-12, 10:03 PM
Sever bích huyết kiếm mới Up Ngựa Mới :
Dùng phiên bản này !!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chuotkep
20-08-12, 10:35 PM
Sever bích huyết kiếm mới Up Ngựa Mới :
Dùng phiên bản này !!!

bạn giúp mình cài off dc k????????

mrduc121
20-08-12, 11:26 PM
bạn giúp mình cài off dc k????????
pm yahoo: duc.alone mình sẽ giúp bạn

dhbachkhoa
21-08-12, 12:05 AM
server test khá ok, làm sao để giao diện client giống như của bạn vây? Mình cài giao diện client vẫn như truyền thống

Learning
21-08-12, 12:32 AM
giao điện đó là file UI ở path đó Vào UI/Ui3 là giao điện

authanhi
21-08-12, 12:41 AM
sever có vạn lượng ko chủ topic

dhbachkhoa
21-08-12, 12:43 AM
Nhưng để giao diện như page1 thì làm thế nào? Với cả dame quái sao chỉ hiện 1,2..1xx là kịch vậy bạn?

Learning
21-08-12, 12:59 AM
mình chưa test server này. nhưng theo bạn nói thì mình nghĩ là bạn dùng sai path của sv này

dhbachkhoa
21-08-12, 01:09 AM
mình dùng patch của chủ top share mà, vậy bạn test xem nhé

Learning
21-08-12, 01:17 AM
mình test làm gì :). có gì để lại yahoo mai mình team qua coi cho

duykhang
21-08-12, 01:21 AM
ặc test sv thấy rằng lỗi chức năng bang hội . sv dùng hàm tong lập bang ko đc hix. lập bang 1 cái là dis chat :( ai chỉ fix với :))

chuotkep
21-08-12, 01:22 AM
ặc test sv thấy rằng lỗi chức năng bang hội . sv dùng hàm tong lập bang ko đc hix. lập bang 1 cái là dis chat :( ai chỉ fix với :))

bạn cài hộ mình cái đc k???

YH: mr_hungck

duykhang
21-08-12, 01:40 AM
pm yh. thaidaica123m mình team cho . sv lõi chức năng lập bang ko ra bang xong lại dis chat ko chat đc ae vô xem giúp với chủ topic giúp ae đi

duykhang
21-08-12, 04:24 AM
hj sau mày mò đã fix đc tên bang + lập bang ko bị bug nữa :)) tks for share b-(

KTomachi
21-08-12, 09:49 AM
SV này trang bị có vòng sáng ko bạn cho mình xin 1 hình về trang bị của SV dc ko bạn

Learning
21-08-12, 09:53 AM
cã viền vàng xung quanh trang bị thôi. ;))

chuotkep
21-08-12, 10:01 AM
ai dúp mình cái bạn server này với.....
yahoo: mr_hungck

Learning
21-08-12, 10:11 AM
bạn cài teamview7 đi tớ cài cho .

0979623387
21-08-12, 11:00 AM
Có tinh thần share cho anh em thế là rất tốt

vipprolc
21-08-12, 11:30 AM
Mấy con ngựa kiếm thế đẹp thì đẹp thật nhưng cho vào JX bị lỗi khi quay ngựa nên cũng chả ham.

cuncon82
21-08-12, 12:18 PM
Server được phát triển từ AWJX đây mà. thiếu vài chức năng quan trọng.=((

TheHades
21-08-12, 12:35 PM
chức năng gì bạn ???????????????????????????????

dhbachkhoa
21-08-12, 01:21 PM
Lên quăng bom rùi chạy đâu rùi.
Mình đánh skill 9x Cai bang bổng ko hiện hình skill, tẩy kỹ năng trên đảo ko dc. Sửa ntn bạn?

Learning
21-08-12, 01:32 PM
bạn chủ toppic update sửa lỗi cho các bạn này đi. tớ ko test nên ko biết đc thế nào

TheHades
21-08-12, 04:34 PM
bị những lỗi gì . các bạn thống kê lại cho mình . Để mình xem lại nhé !

tului
21-08-12, 04:57 PM
bị những lỗi gì . các bạn thống kê lại cho mình . Để mình xem lại nhé !

Mình xin có vài góp cho server này:
-Chức năng admin nhập trang bị cũng chưa full 10 món lun :D
-Chức năng bang hội bug

Bybaybong
21-08-12, 05:53 PM
kt lại path 5 xem có virus k nha the hades

nhocken2030
21-08-12, 05:55 PM
Cho hỏi Sever của Hades đã làm chuẩn các skill chưa ????
Ví dụ như các Skill Nội công như: NMC, CBR, VDC, TNLT

Bybaybong
21-08-12, 05:57 PM
cái đó bạn phải về tự làm như
chỉ fix 1 số skill quá mạnh thôi
có 1 số skill quá yếu
hoặc là
k có tác dụng
bạn phải tự fix

nhocken2030
21-08-12, 06:14 PM
mình gà phần Skill nên kô bit cột nào là cột đame nữa
Bạn bít thì júp mình

TheHades
21-08-12, 07:17 PM
Mình xin có vài góp cho server này:
-Chức năng admin nhập trang bị cũng chưa full 10 món lun :D
-Chức năng bang hội bug
1) đồ ô kim môn phái thì chưa full được . vì nền sever này mình lấy của heocon ( bên heocon cũng chưa full đồ ôkim) . cái này chắc các bạn phải tự thêm vào . Tìm hiểu cách up Đồ trong ebook 4.0 của nhoxyeunhac
2)Chức năng bang hội bug là sao bạn ?Nói rõ hơn . Tạo bang ko được hay bị gì ?

mrtran0781
21-08-12, 07:53 PM
máu quái trở về 0
không mói chuyện dc với NPC
chơi = răng [-(

TheHades
21-08-12, 10:47 PM
sever này đã mở thành công nhiều maps của VNG.Chắc nó sẽ ra tính năng mới nhiều lắm đây !!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Learning
21-08-12, 11:02 PM
chủ topic share thì cố fix lỗi cho các bạn trẻ kìa

Anthony_Cao
22-08-12, 12:59 AM
Thank server chuẩn nhé.

Mình test thiên vuơng mặc đồ môn phái + vũ khí khi đi đánh quái thì đánh mãi không trúng quái và game server thông báo như sau:

Exception Have Caught When Execute Script [-471233002]!!!!!

Chúc Hades fix được hết lỗi [..]

Learning
22-08-12, 01:03 AM
Thank server chuẩn nhé.

Mình test thiên vuơng mặc đồ môn phái + vũ khí khi đi đánh quái thì đánh mãi không trúng quái và game server thông báo như sau:

Exception Have Caught When Execute Script [-471233002]!!!!!

Chúc Hades fix được hết lỗi [..]
gameserver báo như vậy chả sao đâu bạn. .

Anthony_Cao
22-08-12, 01:55 AM
gameserver báo như vậy chả sao đâu bạn. .
Thế thì skill của Thiên vuơng bị lỗi hay thế nào mình cũng không rõ.
Nói chung là đánh quái mãi không trúng. Nếu tháo vũ khí ra rồi lắp lại thì lại trúng rồi lại mãi không trúng.
Kiểu chập chờn. Để mình test thêm các phái # rồi report sau.

duykhang
22-08-12, 03:14 AM
những ai bị lỗi + bug hay gì đó cứ support trên đây mình sẽ hd + fix nếu có thể còn muốn chơi onl cho vui thì vào link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =(( sv mình đã fix + update 5.0 đã có công thành vào t6 t7 rất vui :)

TheHades
22-08-12, 06:53 AM
-skill các phái anh em có thể vào mục skill trong script để tìm hiểu thêm nhé !!!
-còn muốn test thử các skill . Bạn nên full điểm vào .Rồi tăng TP lên cao cao Để 9 xác lên cao tý .Rồi test xem
-vì ko fix skill chuẩn của 10 phái hết được đâu . vẫn phải có phái mạnh phái yếu .Rồi dame + này nọ là do các bạn fix sao cảm thấy là ok nhất .Rồi áp dụng vào sever của mình nhé

Anthony_Cao
22-08-12, 11:23 AM
-skill các phái anh em có thể vào mục skill trong script để tìm hiểu thêm nhé !!!
-còn muốn test thử các skill . Bạn nên full điểm vào .Rồi tăng TP lên cao cao Để 9 xác lên cao tý .Rồi test xem
-vì ko fix skill chuẩn của 10 phái hết được đâu . vẫn phải có phái mạnh phái yếu .Rồi dame + này nọ là do các bạn fix sao cảm thấy là ok nhất .Rồi áp dụng vào sever của mình nhé
Cho mình hỏi là server mình khi chơi bị lỗi s3relay thì phải làm sao để fix được bạn nhỉ?

Learning
22-08-12, 11:47 AM
lỗi s3 relay thế nào nhỉ. bị dis à. ko chát được à. bạn chụp 1 bức hình mang lên đây mình coi

kikimi93
22-08-12, 11:56 AM
cho server co giới hạn ip không vậy!!!!!!!!!

kikimi93
22-08-12, 12:01 PM
ai biết fix lỗi bang hội dis chat không

nhocken2030
22-08-12, 12:13 PM

Hades ơi, bạn biết cột đame skill là cột nào kô hướng dẫn mình vs

kikimi93
22-08-12, 12:39 PM
anh em cho mình hỏi Jxstartup đang chạy mà mỏ game la JxStartup mất tiêu anh em chĩ giáo

Anthony_Cao
22-08-12, 01:05 PM
anh em cho mình hỏi Jxstartup đang chạy mà mỏ game la JxStartup mất tiêu anh em chĩ giáo
Bạn có thể xóa file game.exe của client Hades và copy file game.exe của client # vào thay thế là không bị mất JxStartup nữa.

--- Chế độ gộp bài viết ---

lỗi s3 relay thế nào nhỉ. bị dis à. ko chát được à. bạn chụp 1 bức hình mang lên đây mình coi

Đúng rồi bạn ah. Không chat được. S3relay nó báo X state occur error j j đó. Mình không nhớ rõ.

Thấy lỗi này có vẻ như là liên quan tới Sql Server thì phải.

Learning
22-08-12, 01:09 PM
bạn lấy của sv khác mấy file
relay_channcfg.ini
relay_channel.ini
relay_config.ini
relay_friendcfg.ini
bỏ vào sv bạn là hết bị

kikimi93
22-08-12, 05:12 PM
Ai Giúp Mình Cái Bang Hội Bị Đis Chat Quài À yahoo:phu.luv208 ai co lòng tốt giúp mình cái

mrtran0781
22-08-12, 06:57 PM
có ai giãi thích giùm mình tại sao mình không nói chuyện dc với NPC và máu quái = 0 không

minhchau0309
22-08-12, 07:12 PM
có ai giãi thích giùm mình tại sao mình không nói chuyện dc với NPC và máu quái = 0 không

server có báo lỗi gì k bạn.mìh k cài sv này nên k bt là sv load map vs npc dùg hàm tự dộg chạy hay là fải ấn vào thằg npc mặc địh nào đó bạn ra cục đá ba lăg nói chuyện thử xem, k thì xa fu ^^

mrtran0781
22-08-12, 07:14 PM
server có báo lỗi gì k bạn.mìh k cài sv này nên k bt là sv load map vs npc dùg hàm tự dộg chạy hay là fải ấn vào thằg npc mặc địh nào đó bạn ra cục đá ba lăg nói chuyện thử xem, k thì xa fu ^^

mình chạy ra xa phu nhấp vào nó gần nửa tiếng vẩn im lìm chạy xung quanh ba lăng củng im lìm lun

chạy ra ngoài ba lăng thấy có quái , thì máu quái = 0 , ko đánh dc

Anthony_Cao
23-08-12, 12:22 AM
relay_channcfg.ini
relay_channel.ini
relay_config.ini
relay_friendcfg.ini
bỏ vào sv bạn là hết bị
Mình thử rồi mà vẫn bị bạn ah.

Server còn nhiều lỗi quá. Tình trạng không nc được với NPC xảy ra liên tục.
Hình như cứ có người chuyển sinh là bị tình trạng trên.

Anthony_Cao
23-08-12, 12:32 AM
Tình hình là cứ chuyển sinh thì sẽ bị tình trạng không nc được với NPC các thứ rồi phải khởi động lại server.

Hix. The hades cố gắng fix cho mọi người nhé=D>

Anthony_Cao
23-08-12, 01:13 AM
Thêm 1 lỗi nữa đó là tẩy điểm kỹ năng thì gameserver báo lỗi và k tẩy được. Báo lỗi file taytuy.lua.

TheHades
23-08-12, 07:09 AM
Tình hình là cứ chuyển sinh thì sẽ bị tình trạng không nc được với NPC các thứ rồi phải khởi động lại server.

Hix. The hades cố gắng fix cho mọi người nhé=D>
cái này bạn nên xem lại Máy của bạn có bị virut ko nhé ! Vì chạy sever gần 1 tháng chưa hề thấy báo lỗi này
Hoặc bạn post 1 vài tấm hình cho mình xem cái . Chứ nói thế này ko biết được !!!

mathien02
23-08-12, 03:51 PM
SV ngon nhở, có chuột phải với lại giới hạn ip ko hả bạn ?

không giới hạn ip pải.. có sẵn 192.168.1.2 là khởi động sever chơi game khỏi chỉnh? ip cho tốn time?

kikimi93
24-08-12, 12:03 PM
Sao Sever Này Tạo Bang 1 Thời Gian Là Bị Đis Chát Ai Bik Fix Không Giúp Mình Với TK Nhiêu Lun

mrtran0781
24-08-12, 12:20 PM
ai giãi thich giùm tại sao ko nc được với npc giùm với

máu quái = 0 nửa

nhocken2030
24-08-12, 12:26 PM
Ai cho hỏi:
Nhưng làm hoài kô đc
ai bít chỉ giúp mình

Learning
24-08-12, 01:36 PM
vào chỉnh ở dulieu/chuyensinhdata dòng thứ 3 thì phải

Faker
24-08-12, 03:57 PM

minhchau0309
24-08-12, 04:25 PM

ngựa kt add vào jx thì bắt buộc bị z ròy mà cậu..bản này là demo của sv nhân gian kỳ duyên đấy. đc cái tỉ mỉ res

nhocken2030
24-08-12, 05:25 PM
vào chỉnh ở dulieu/chuyensinhdata dòng thứ 3 thì phải

Cám ơn bạn rất nhiều
hihihi
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Learning
24-08-12, 05:29 PM
thank chứ. cảm ơn không thế hả

nhocken2030
24-08-12, 07:50 PM
cho mình hỏi
File nào để chỉnh exp của nhân vật
ví dụ: level 120 là 100tr Exp mới lên Cấp
Giờ mình mún chỉnh lại thấp xuống
Ai biết giúp mình

leekimbu
24-08-12, 07:56 PM

minhchau0309
24-08-12, 08:01 PM
cho mình hỏi
Ai biết giúp mình

bạn vào file level_exp.txt chỉnh lại nhé....trong setting npc đấy

leekimbu
24-08-12, 09:14 PM
mình không bík cách tạo TK+ vào game ai giúp mình với : ****venus_bmt pm mình nhé

minhchau0309
24-08-12, 09:25 PM
mình không bík cách tạo TK+ vào game ai giúp mình với : ****venus_bmt pm mình nhé

bạn mở jx starup lên có chỗ nhập tài khoản rồi bấm đăg kí nhé

leekimbu
24-08-12, 11:31 PM
Mình mới chơi nên chưa hiểu lắm bạn để lại yh cho mình xin đi

TheHades
25-08-12, 09:22 AM
cho mình hỏi
Ai biết giúp mình
Vào theo đường dẫn này mà chỉnh sửa nhé :
Settings\player -> file level_exp
Settings\npc\player -> file level_exp

Cho 2 file level_exp giống nhau nhé . Rồi nhớ đồng bộ với client + sever là ok

của bạn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

leekimbu
25-08-12, 09:52 AM
có cái HD hình làm sv off chơi ko

tului
25-08-12, 09:55 AM
có cái HD hình làm sv off chơi ko

bạn bật Team Viewer 7 lên đi mình cài cho :D

hunter2508
25-08-12, 04:37 PM
Cho mình hỏi NPC đổi đồ Tiếu Ngạo Giang Hồ nằm ở đâu trong server vậy bạn. Vì khi mình đến Nhân Sĩ Giang Hồ thì không tìm thấy cách để đổi đồ, chỉ có đổi vkbk với nâng cấp lệnh bài ak

dammejx
25-08-12, 07:31 PM
chuyển sinh không hoạt động là sao nhỉ !!!

mrtran0781
25-08-12, 07:57 PM
không ai giúp tôi về NPC không nc được và máu quái = 0 à :|

thaihoa91
25-08-12, 08:04 PM

Bạn thử đem Server wa ổ cứng khác xem !

Learning
25-08-12, 09:40 PM
đúng rồi. đổi tên folder hoặc mang sang ở cứng khác

TheHades
25-08-12, 09:51 PM
Giờ nè .Bạn xóa hết tất cả đi . Kể cả client của VNG + Sever luôn . Rồi cái lại từ đầu
1) Trong võ lâm của VNG . Bạn nên để lại cái data thôi
2) Nhớ quét virus trong máy trước . Rồi mới cài sever .Vì lúc trước máy tôi cũng bị rồi . Khi quét virus xong .Ko bị lỗi như trên nữa . Cái chuyển sinh cũng vậy . Cs dc vài lần . Là ko cs được nữa là Do máy có virus đó !
3) Rồi thử đồng bộ client + sever luôn đi . Chép cái settings của Sever qua Client

shidaichi
25-08-12, 11:24 PM
Thehades ơi, bạn cho mình xin file spr 3 con thú cưỡi mới của bạn được không?

Linh_JX
26-08-12, 07:43 AM
Thehades ơi, bạn cho mình xin file spr 3 con thú cưỡi mới của bạn được không?
vào man xem có k ? nếu k có trên gamezone cũng có thì phải

Learning
26-08-12, 08:56 AM
có phải lấy mỗi spr về là được đâu. sv này hình như bị lỗi ko nhìn nhấn hình ảnh lạc đà trong hành trang. đeo lên thì thấy. do thiếu spr

mrtran0781
26-08-12, 12:09 PM
sao không thấy con ngưa màu xanh giống ảnh Demo nhĩ

thaitoan
26-08-12, 05:59 PM
Dear bạn The Hades !

Nếu muốn tắt được tính năng kiểm tra tài khoản thì tắt như thế nào vậy , cứ vào đến game là bị báo lỗi ngay [-O<

Có gì bạn chỉ giúp mình nha cảm ơn bạn nhiều !

Learning
26-08-12, 06:14 PM
Dear bạn The Hades !

Nếu muốn tắt được tính năng kiểm tra tài khoản thì tắt như thế nào vậy , cứ vào đến game là bị báo lỗi ngay [-O<

Có gì bạn chỉ giúp mình nha cảm ơn bạn nhiều !
bạn đã copy path vào client VNG đâu .

nhocken2030
27-08-12, 01:56 PM
mình đag giữ Spr của 3 con thú VIP nhưng k bít add ai bít hD gjùm mình

jxvietnam
27-08-12, 05:06 PM
mình đag giữ Spr của 3 con thú VIP nhưng k bít add ai bít hD gjùm mình
bạn tham khảo cách add tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaitoan
27-08-12, 11:17 PM
Server ngon mà không biết sau mỗi khi khởi động máy lại mất nhân vật huhu không biết lỗi dữ liệu ở chỗ nào

ngochuy79
28-08-12, 08:00 AM
sao mỗi lần mình chơi được 15' là nó báo lỗi bug c++ là sao nhỉ. xin lỗi vì tài khoản ko đăng được hình ảnh, ai biết chả lời dùm với, thask

strongbaby
28-08-12, 03:25 PM
Ai zup với mình vào game sao màn hình nó cứ to đùng ra là sao

TheHades
29-08-12, 06:41 PM
Ai zup với mình vào game sao màn hình nó cứ to đùng ra là sao

trên Jxstartup bạn chọn chế độ Cửa số đi . Rồi lưu lại . Rồi vào game.exe bình thường ^^!

nhocken2030
29-08-12, 06:49 PM
Cái bang đame wá cao
Ai biết hạ đame xuống HD mình

TheHades
29-08-12, 07:01 PM
Cái bang đame wá cao
Ai biết hạ đame xuống HD mình

theo đường dẫn này : script\skill\gaibang ( 9x)
script\skill\150jineng\gaibang ( skill 15x)
bạn vào đó rồi tìm hiểu nhé . Giảm hay tăng thêm là tùy bạn

TheHades
29-08-12, 07:09 PM
Server ngon mà không biết sau mỗi khi khởi động máy lại mất nhân vật huhu không biết lỗi dữ liệu ở chỗ nào
Làm theo hình này nhé !!!

nhocken2030
29-08-12, 07:34 PM
Tìm thì mình tìm đc 2 file đó
Mong HD giùm

mothai
30-08-12, 10:32 PM
Bác chủ thớt sửa chức năng vượt ải đi !!!!!! nó đòi pt chơi off pt thì kỳ quá !!

nhocken2030
31-08-12, 09:32 AM
Lúc trước mình lập bang đc
sau đó giải tán bang
Bây h lập lại bang thì kô chát đc
Kô hiển thị tên bang
Disconect Bisshop
Ai biết giúp mình

authanhi
31-08-12, 09:41 AM
sau đó giải tán bang
Kô hiển thị tên bang
Disconect Bisshop
Ai biết giúp mình

bạn thử xóa hết dữ liệu trong database xem có đc ko

nhocken2030
31-08-12, 10:04 AM
Là mất hết tất cả dữ liệu lun hảk bạn ?

mrtran0781
02-09-12, 12:36 PM
thehades cho mình xin Scripts full đồ kim ô dc hok bạn , tai mình thấy trong sever còn thiếu nhìu dồ quá , bạn nào có Scripts full kim ô thì cho mình xin , mình làm hoài mà ko dc , hoặc bán cho mình củng dc

có gì pm nick yahoo c4uchuteen nha

gia_muvn
06-09-12, 04:19 PM

Cho mình hỏi chỉnh cái bảng xếp hạng chỗ nào vậy?

DuongDaiCaJX
06-09-12, 05:27 PM
sau đó giải tán bang
Kô hiển thị tên bang
Disconect Bisshop
Ai biết giúp mình

Reset data lại là được, hình như lập tối đa 3 bang thì hết lập được.

thaitoan
07-09-12, 08:15 PM
Anh Hades vì sao mà mình ăn boss HK là bị lỗi C++ có cách nào khắc phục không anh

bap_ngo_luoc
07-09-12, 08:23 PM
e tải về các thức cần thiết
tiền bối nào có thể team viewer cài giúp e đc k

gia_muvn
08-09-12, 01:06 PM
Anh Hades vì sao mà mình ăn boss HK là bị lỗi C++ có cách nào khắc phục không anh

CHơi server này hay bị lỗi C++ thật, mình đi phong lăng độ cũng bị.

À cho mình hỏi đi chinh phạt lãnh địa như nào, hôm qua tìm mãi không thấy?

loianhhua003
09-09-12, 08:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
anh em ơi , fix giùm tí nha

thaihoa91
09-09-12, 08:50 AM
Bạn thử cài font china và chuyển languages về Chinese (PRC) xem !

shocklads
09-09-12, 10:21 AM
Có ai cho mình hỏi sao dùng server này thì mình vào game ko đối thoại đc với NPC và Máu quái = 0 thì làm thế nào để fix vậy? Thx!

thaihoa91
09-09-12, 01:29 PM
Có ai cho mình hỏi sao dùng server này thì mình vào game ko đối thoại đc với NPC và Máu quái = 0 thì làm thế nào để fix vậy? Thx!

Chuyển wa ổ khác cài xem sao !

TheHades
09-09-12, 01:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
anh em ơi , fix giùm tí nha

sever này của ai thế. Sever này ko phải của mình ???

shocklads
09-09-12, 02:00 PM
sever này của ai thế. Sever này ko phải của mình ???
Bạn ơi, mình dùng Ser của bạn(và vài ser nữa), setup-config mọi thứ xong hết rồi, đã vào game nhưng nhân vật ko thể đối thoại với NPC và máu quái = 0... Ltn để fix vậy bạn?

TheHades
09-09-12, 02:25 PM
Bạn ơi, mình dùng Ser của bạn(và vài ser nữa), setup-config mọi thứ xong hết rồi, đã vào game nhưng nhân vật ko thể đối thoại với NPC và máu quái = 0... Ltn để fix vậy bạn?
cái part bạn dùng là sai nhé . Bạn nên cài lại volam cua VNG đi. Bạn cài nhiều sever khác rồi đó . NẾu đúng thì game.exe ko bản ra intro đó đâu

shocklads
09-09-12, 02:35 PM
cái part bạn dùng là sai nhé . Bạn nên cài lại volam cua VNG đi. Bạn cài nhiều sever khác rồi đó . NẾu đúng thì game.exe ko bản ra intro đó đâu
2 mem khác nhau mà anh :)
.....................................

loianhhua003
09-09-12, 03:09 PM
Bạn thử cài font china và chuyển languages về Chinese (PRC) xem !
sau nhiều lần mày mò cài máy ảo rồi máy thật , đổi qua đổi lại cuối cùng rút ra được là phải chuyển win 7 về nofont

luôn tiện bạn hướng dẫn mình chuyển qua nofon trên win 7 giùm cái vì mình cứ chuyển càng chứ k biết chi hết , thank

taigaga123
09-09-12, 03:15 PM
bạn share cho mình auto nha, cám ơn bạn nhiều.

loianhhua003
09-09-12, 03:25 PM
Chuyển wa ổ khác cài xem sao !
do font đấy bạn , mình bị miết mới khắc phục được hồi sáng

shocklads
09-09-12, 11:27 PM
Bạn ơi ser Hades ko có chức năng TS phải ko bạn?

ShineGhost
09-09-12, 11:39 PM
Bạn ơi ser Hades ko có chức năng TS phải ko bạn?

Đầu topic có nghi là Chuyển Sinh có vòng sáng nhé bạn :)

shocklads
10-09-12, 12:19 AM
Đầu topic có nghi là Chuyển Sinh có vòng sáng nhé bạn :)
Mình click vào npc Chuyển sinh Thần Tăng nhưng ko thấy có đối thoại gì cả :(

ShineGhost
10-09-12, 12:19 AM
Mình click vào npc Chuyển sinh Thần Tăng nhưng ko thấy có đối thoại gì cả :(

cái này mình chưa thử ! để mình vào test thử

Learning
10-09-12, 12:27 AM
npc chuyển sinh chưa add. vào gobal/Get_NPC add thêm thôi bạn

shocklads
10-09-12, 12:40 AM
npc chuyển sinh chưa add. vào gobal/Get_NPC add thêm thôi bạn
Bạn vui lòng cho mình xin code của npc chuyển sinh nhé:):">
BTW, có bạn nào biết lỗi khi mình click Game.exe để bắt đầu vào vl hoặc chạy JXStartupClient.exe thì nó hiện bảng "đang kiểm tra client..." rồi cái "JxStartup.exe" tự động tắt là vì sao ko?

TheHades
10-09-12, 11:42 AM
Bạn vui lòng cho mình xin code của npc chuyển sinh nhé:):">
BTW, có bạn nào biết lỗi khi mình click Game.exe để bắt đầu vào vl hoặc chạy JXStartupClient.exe thì nó hiện bảng "đang kiểm tra client..." rồi cái "JxStartup.exe" tự động tắt là vì sao ko?

\script\Global\chuyensinh.lua vào theo đường dẫn này nhé

Include("\\DataFiles\\chuyensinhdata.lua")
Include("\\Script\\global\\sourcejx49.lua");
Include("\\script\\GetFaction.lua")
Include("\\DataFiles\\Getcs.lua")

iditemcantrongcs = 226
vlmt = 16
ttk = 15
gioihancs = 500
capsaukhics = 10
TENVP = "Kim Nguyªn B¶o"

--==================== sky.light9530 =======================

function main()
SetGlbMissionV(50,gioihancs)
ktcss=GetTask(197)+1
Say("<color=cyan>Giíi h¹n chuyÓn sinh hiÖn t¹i:<color> "..GetGlbMissionV(50).."\n<color=yellow>Sè lÇn chuyÓn sinh: "..GetTask(197).."\n<color=water>CÊp chuyÓn sinh: "..CSTABLE[GetTask(197)+1][1].."\n<color=wood>TiÒn cÇn chuyÓn sinh: "..(CSTABLE[GetTask(197)+1][2]/10000).."V¹n\Kim Nguyªn B¶o: "..CSTABLE[GetTask(197)+1][3]..".",3,
"ChuyÓn sinh lÇn ["..ktcss.."]./chuyensinh",
"Vßng S¸ng ChuyÓn Sinh/vongsang",
"Tho¸t./Exit")
end

function AddAll(Xdnt,Ydnt)
if Xdnt == nil then Xdnt = 0 end
if Ydnt == nil then Ydnt = 0 end
AddProp(Xdnt)
AddMagicPoint(Ydnt)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc "..Xdnt.." ®iÓm tiÒm n¨ng");
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc "..Ydnt.." ®iÓm kü n¨ng");
end;

function chuyensinh()
cs = GetTask(197)
if cs == nil then cs = 0 end
cs = cs +1
if GetTask(197) < GetGlbMissionV(50) then
if GetLevel() >= CSTABLE[cs][1] then
if GetCash() >= CSTABLE[cs][2] then
if GetItemCount(iditemcantrongcs) >= CSTABLE[cs][3] then
for i=1,CSTABLE[cs][3] do DelItem(iditemcantrongcs) end
Pay(CSTABLE[cs][2])
chuyensinhskylight()
SetTask(197,GetTask(197)+1)
diemtn = CSTABLE[cs][4] + (GetTask(ttk) * 5) + (CSTABLE[150][4]*GetTask(198))
diemkn = CSTABLE[cs][5] + GetTask(vlmt) + (CSTABLE[150][5]*GetTask(198))
RollPoint()
taykinang()
taytiemnang()
Talk(1,"","§©y lµ lÇn chuyÓn sinh thø: <color=metal>"..GetTask(197).."<color>!")
else
Talk(1,"","B¹n cÇn cã <color=red>"..CSTABLE[cs][3].."<color> "..TENVP.." ®Ó chuyÓn sinh !")
end
else
Talk(1,"","<color=cyan>Lçi:<color> B¹n cÇn cã "..(CSTABLE[cs][2]/10000).." v¹n l­îng")
end
else
Talk(1,"","<color=cyan>Lçi:<color> B¹n cÇn ®¹t "..CSTABLE[cs][1].." cÊp")
end
cs = 0
diemtn = 0
diemkn = 0
else
Talk(1,"","<color=cyan>Lçi:<color> B¹n ®· v­ît qu¸ giíi h¹n chuyÓn sinh lµ "..GetGlbMissionV(50).."lÇn !")
end
end

function vongsang()
if GetTask(197) >= 1 and GetTask(197) < 10 then
if HaveMagic(370) <= 0 then
AddMagic(370,1)
Msg2Player("B¹n NhËn §­îc Vßng S¸ng ChuyÓn Sinh")
KickOutSelf()
else
Talk(1,"addrank","Ng­¬i ®· Nh©n <color=fire>Vßng S¸ng<color> kh«ng thÓ nhËn ®­îc n÷a")
end
elseif GetTask(197) >= 10 and GetTask(197) < 20 then
if HaveMagic(371) <= 0 then
DelMagic(370)
AddMagic(371,1)
KickOutSelf()
else
Talk(1,"addrank","Ng­¬i ®· Nh©n <color=fire>Vßng S¸ng<color> kh«ng thÓ nhËn ®­îc n÷a")
end
elseif GetTask(197) >= 20 and GetTask(197) < 30 then
if HaveMagic(372) <= 0 then
DelMagic(371)
DelMagic(370)
AddMagic(372,1)
KickOutSelf()
else
end
elseif GetTask(197) >= 30 and GetTask(197) < 40 then
if HaveMagic(373) <= 0 then
DelMagic(372)
DelMagic(371)
DelMagic(370)
AddMagic(373,1)
KickOutSelf()
else
end
elseif GetTask(197) >= 40 then
if HaveMagic(374) <= 0 then
DelMagic(373)
DelMagic(371)
DelMagic(370)
DelMagic(372)
AddMagic(374,1)
KickOutSelf()
else
end

else
Msg2Player("Sè lÇn trïng sinh cña b¹n lµ : "..GetTask(197).." kh«ng thÓ nhËn th­ëng")
end
end

function RollPoint()
player_series = GetSeries() + 1;
SetBasePoint(as[player_series][1],as[player_series][2],as[player_series][3],as[player_series][4])
AddProp(-GetProp())
AddMagicPoint(-GetMagicPoint())
AddAll(diemtn,diemkn)
end

function chuyensinhskylight()
SetLevel(capsaukhics)
end
function SetLevel(nLevel)
if(nLevel<1 or nLevel >250) then
--error
return 0;
end
local a=GetNpcIdx ();
a=setx (a,nLevel);
ktcss=GetTask(197)+1
if(a==1) then
KickOutSelf()
Msg2SubWorld("Ng­êi ch¬i ["..GetName().."] ®· chuyÓn sinh lÇn thø ["..ktcss.."]")
print("|>> "..GetName().." Chuyen Sinh Thanh Cong Lan Thu "..ktcss.." ! <<|")
else
Msg2Player("<color=metal>Lçi khi chuyÓn sinh");
print("|>> "..GetName().." Chuyen Sinh Loi ??????????????? <<|")
end
end

shocklads
10-09-12, 03:50 PM
\script\Global\chuyensinh.lua vào theo đường dẫn này nhé
Hihi, đc rồi, thx bạn nhiều:)
Này thì 30 char>:)

ckanwa
10-09-12, 04:19 PM
Thehades cho mình hỏi !!!! CHức năng bang hội của server bạn lâu lâu có bị dis chát không zậy :-t:-t:-t

ShineGhost
10-09-12, 04:50 PM
Thehades cho mình hỏi !!!! CHức năng bang hội của server bạn lâu lâu có bị dis chát không zậy :-t:-t:-t

Mình có test rồi thấy bình thường ko bị gì cả

TheHades
12-09-12, 09:53 AM
Mới up thêm mấy clip chỉ các bạn cài SQL 2000 + hướng dẫn online qua hamachi luôn

mozillaa
12-09-12, 11:28 PM
bạn ơi sao mình tạo mới nhân vật mà cứ "kiểm tra nhân vật" xong rùi thông báo "vào game" mà không thể vào được.lại lặp lại kiểm tra rùi lại vào game.lặp lại như vậy hoài :(..ko làm gì được

mozillaa
13-09-12, 12:19 AM
mình sửa đc lỗi check rồi nhưng mà sao chơi 1tẹo,di chuyển,đánh quái...1xíu là bị đứng hình vài giây thế bạn.mình chơi bản công thành chiến mượt từ a->z luôn

mozillaa
13-09-12, 09:09 AM
ban oi.khong thay hoi am vay :(

shocklads
13-09-12, 09:57 AM
mình sửa đc lỗi check rồi nhưng mà sao chơi 1tẹo,di chuyển,đánh quái...1xíu là bị đứng hình vài giây thế bạn.mình chơi bản công thành chiến mượt từ a->z luôn
Xóa luôn cái ser đi rồi cài lại từ đầu. Đừng thêm bớt bất kỳ file nào khác vào client cả.

mozillaa
13-09-12, 10:41 AM
haiz..mình có biết cho thêm gì đâu mà cho được.cài nguyên server máy ảo của tuan565 về là chạy luôn đó mà giật tung.máy laptop vaio ram4g.chip dual

loianhhua003
13-09-12, 04:23 PM
chỉ cách loại bỏ chức năng kiểm tra hack khi đăng nhập giùm chủ pic ơi

tianmochang
13-09-12, 05:40 PM
các bác cho em hỏi sever này em muốn cài và chạy trên máy ảo có được không ?

TheHades
13-09-12, 05:50 PM
chỉ cách loại bỏ chức năng kiểm tra hack khi đăng nhập giùm chủ pic ơi

cho mình xem cái hình đi bạn ới . bỏ cái nào rồi mình chỉ cho ???

các bác cho em hỏi sever này em muốn cài và chạy trên máy ảo có được không ?

đa số các sever đều chạy trên máy ảo được hết !!!

mozillaa
14-09-12, 09:26 AM
mình chơi được rồi.hix..nhưng bạn ơi.mảnh gép lá cờ việt nam dùng như thế nào vậy?.và boss hoàng kim đến giừo sao không thấy thông báo và cũngkhông có xuất hiện nhỉ?.lãnh địa làm nhiệm vụ ntn?.mong bạn sớm giải đáp

TheHades
16-09-12, 04:31 PM
mình chơi được rồi.hix..nhưng bạn ơi.mảnh gép lá cờ việt nam dùng như thế nào vậy?.và boss hoàng kim đến giừo sao không thấy thông báo và cũngkhông có xuất hiện nhỉ?.lãnh địa làm nhiệm vụ ntn?.mong bạn sớm giải đáp

Mảnh ghép lá cờ mình chưa làm .Cái này bạn tìm hiểu chút cũng tự làm được à .
Còn Boss HK bạn vào script\source\timerserver.lua xem thời gian nhé
Code này :
function thoigianbosshk()
gio = tonumber(date("%H"))
phut = tonumber(date("%M"))
if gio >= 8 and gio <=10 then
if phut == 0 then
--if GetGlbMissionV(90) == 0 then
map = SubWorldID2Idx(53)
bosstieu1 = AddNpc(509,80,map,1513*32,3306*32)
SetNpcSeries(bosstieu1,random(0,4))
IsBoss(bosstieu1,2)
Msg2SubWorld("LiÔu Thanh Thanh ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(188/206)")
----
bosstieu2 = AddNpc(510,80,map,1761*32,3206*32)
SetNpcSeries(bosstieu2,random(0,4))
IsBoss(bosstieu2,2)
Msg2SubWorld("DiÖu Nh­ ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(220/200)")
----
bosstieu3 = AddNpc(511,80,map,1637*32,3057*32)
SetNpcSeries(bosstieu3,random(0,4))
IsBoss(bosstieu3,2)
Msg2SubWorld("Tr­¬ng T«ng ChÝnh ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(204/190)")
AddGlobalCountNews("Boss hoµng kim tiÓu ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn, c¸c nh©n sü h·y cÈn thËn",1)
--SetGlbMissionV(90,1)
--else
--Msg2SubWorld("LiÔu Thanh Thanh ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(188/206)")
--Msg2SubWorld("DiÖu Nh­ ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(220/200)")
--Msg2SubWorld("Tr­¬ng T«ng ChÝnh ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(204/190)")

--end
end
else
--SetGlbMissionV(90,0)
DelNpc(bosstieu1)
DelNpc(bosstieu2)
DelNpc(bosstieu3)
end
if gio >= 19 and gio <= 21 then
if phut == 0 then
--if GetGlbMissionV(90) == 0 then
map = SubWorldID2Idx(9)
bossdai1 = AddNpc(500,100,map,1721*32,3239*32)
SetNpcSeries(bossdai1,random(0,4))
IsBoss(bossdai1,2)
Msg2SubWorld("Gia LuËt TÞ Li ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c II(215/201)")

map = SubWorldID2Idx(8)
bossdai2 = AddNpc(502,100,map,1569*32,3294*32)
SetNpcSeries(bossdai2,random(0,4))
IsBoss(bossdai2,2)
Msg2SubWorld("Cæ B¸ch ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (195/205)")
bossdai3 = AddNpc(504,100,map,1398*32,3268*32)
SetNpcSeries(bossdai3,random(0,4))
IsBoss(bossdai3,2)
Msg2SubWorld("YÕn HiÓu Trai ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (174/204)")

map = SubWorldID2Idx(8)
bossdai4 = AddNpc(503,100,map,1817*32,2813*32)
SetNpcSeries(bossdai4,random(0,4))
IsBoss(bossdai4,2)
Msg2SubWorld("TuyÒn C« Tö ®· xuÊt hiÖn t¹i M¹c Cao QuËt(226/175)")

map = SubWorldID2Idx(37)
bossdai5 = AddNpc(499,100,map,1399*32,3052*32)
SetNpcSeries(bossdai5,random(0,4))
IsBoss(bossdai5,2)
Msg2SubWorld("§¹o Th¹ch Ch©n Nh©n ®· xuÊt hiÖn t¹i T­¬ng D­¬ng(174/190)")
bossdai6 = AddNpc(501,100,map,1700*32,3355*32)
SetNpcSeries(bossdai6,random(0,4))
IsBoss(bossdai6,2)
Msg2SubWorld("Hµ Nh©n Ng· ®· xuÊt hiÖn t¹i T­¬ng D­¬ng(212/209)")

--map = SubWorldID2Idx(38)
--bossdai7 = AddNpc(506,100,map,1601*32,2819*32)
--SetNpcSeries(bossdai7,random(0,4))
--IsBoss(bossdai7,2)
--Msg2SubWorld("B¹ch Doanh Doanh ®· xuÊt hiÖn t¹i BiÖn Kinh(200/176)")

map = SubWorldID2Idx(36)
bossdai8 = AddNpc(507,100,map,1420*32,3270*32)
SetNpcSeries(bossdai8,random(0,4))
IsBoss(bossdai8,2)
Msg2SubWorld("Hµ Linh Phiªu ®· xuÊt hiÖn t¹i Ph­îng T­êng(177/204)")

--map = SubWorldID2Idx(39)
-- bossdai9 = AddNpc(505,100,map,1550*32,3365*32)
-- SetNpcSeries(bossdai9,random(0,4))
-- IsBoss(bossdai9,2)
-- Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c ®· xuÊt hiÖn t¹i D­¬ng Ch©u(193/210)")
--SetGlbMissionV(90,1)
--else
---Msg2SubWorld("Gia Luat Ti Li tai Sa Mac II (215/201)")
--Msg2SubWorld("Co Bach da tai Sa Mac I (195/205)")
--Msg2SubWorld("Yen Hieu Trai tai Sa Mac I (174/204)")
--Msg2SubWorld("Tuyen Co Tu tai Mac Cao Quat (226/175)")
--Msg2SubWorld("Dao Thanh Chan Nhan tai Tuong Duong (174/190)")
-- Msg2SubWorld("Ha Nhan Nga tai Tuong Duong (212/209)")
--Msg2SubWorld("Bach Doanh Doanh tai Bien Kinh (200/176)")
-- Msg2SubWorld("Ha Linh Phieu tai Phuong Tuong (177/204)")
-- Msg2SubWorld("Huyen Giac Dai Su tai Duong Chau (193/210)")
--end
end
else
--SetGlbMissionV(90,0)
DelNpc(bossdai1)
DelNpc(bossdai2)
DelNpc(bossdai3)
DelNpc(bossdai4)
DelNpc(bossdai5)
DelNpc(bossdai6)
--DelNpc(bossdai7)
DelNpc(bossdai8)
--DelNpc(bossdai9)
end
end

Dòng màu đỏ là thời gian boss ra đó bạn !!!

TheHades
16-09-12, 04:46 PM

hình như tạo được 3 Bang Hội thôi à. Hơn chắc ko tập được .
Còn dis chat bạn có thể thử như thế này
relay_channcfg.ini
relay_channel.ini
relay_config.ini
relay_friendcfg.ini
bỏ vào sv bạn là hết bị

loianhhua003
16-09-12, 05:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
giúp mình xóa cái này với nề , chơi offline mà kiểm tra làm gì , thank!!!!!!!!!!!!!!!!!
mà bạn Thehades Dev ơi, luôn tiện hỏi : đường dẫn nào vào ghi lệnh tạo npc addex... ấy . thank

TheHades
16-09-12, 05:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
giúp mình xóa cái này với nề , chơi offline mà kiểm tra làm gì , thank!!!!!!!!!!!!!!!!!
mà bạn Thehades Dev ơi, luôn tiện hỏi : đường dẫn nào vào ghi lệnh tạo npc addex... ấy . thank

bạn vào client -> config .Bạn share cái code của cái config qua cho mình với nhé (Rồi mình sẽ chỉ cách thấy skill 9x của CB Bỗng )

Còn cái kiểm tra bạn làm thế này nhé :
vào script kiếm file : gmscript.lua coyp đoạn code này vào

Include("\\script\\startup_remix.lua")
Include("\\script\\GetFaction.lua")
Include("\\script\\quanly.lua")

function logWrite(arg)
local fs_log = openfile(gm_Log, "a");
write(fs_log, date("%d-%m-%y_%H:%M:%S").."\t"..arg.."\n");
closefile(fs_log);
end;

idtaskruong = 43 ----- ID task ma ruong
idtasktempp = 37----- ID task luu ma ruong tam thoi
idtasktempp1 = 38 ---- ID Task so tang(floor)
idtasktempp2 = 39 ---- ID dieu kien lap mat khau va doi mat khau

a = 0
function main(sel)

if a == 0 then
a = 1
khoidong()
thongtinplay()
end
--if GetLevel() >= 120 then
-- if GetTask(17) < 1440 then
-- SetTimer(60*18,4)
-- end
--end

if GetTask(140) == 1 then
SetFightState(0)
SetTask(140,0)
end
if GetTask(141) == 1 then
SetFightState(0)
SetTask(141,0)
end
if GetTask(142) == 1 then
SetFightState(0)
SetTask(142,0)
end

if SAVEDATAKHILOGIN == 1 then
thongtinplay()
end
if MABAOMAT == 1 then
if GetLevel() >= LVDUOCDUNGMABAOMAT then
okok()

end
end
end

function okok()
if GetTask(206) == 1 then
Msg2Player("B¹n ®ang bÞ giam kh«ng thÓ sö dông chøc n¨ng nµy")
else
SetTaskTemp(19,3)
SetTaskTemp(idtasktempp,0)
SetTaskTemp(idtasktempp1,0)
SetTaskTemp(idtasktempp2,0)
Say("H·y lËp <color=yellow> M· b¶o vÖ <color> ®Ó tr¸ch bÞ mÊt ®å <enter>NÕu c­¬ng quyÕt kh«ng thÝch lËp hËu qu¶ tù chÞu !\nNÕu kh«ng cã m· b¶o vÖ th× kh«ng vµo nh©n vËt ®­îc",3,"NhËp m· b¶o vÖ./morp","§æi mËt khÈu./dmkp","Tho¸t./no")
end
end;

function thongtinplay()
end

function no()
KickOutSelf()
end;
function morp()
SetTimer(60*18,4)
SetTimer(60*18,18)
SetTaskTemp(idtasktempp1,GetTaskTemp(idtasktempp1) +1)
Say("NÕu ch­a ®æi m· b¶o mËt, mËt khÈu mÆc ®Þnh sÏ lµ <color=yellow>000000<color>\nH·y nhËp sè thø <color=yellow>"..GetTaskTemp(idtasktempp1).."<color> trong mËt khÈu",11,"0/luupass","1/luupass","2/luupass","3/luupass","4/luupass","5/luupass","6/luupass","7/luupass","8/luupass","9/luupass","Tho¸t/no");
end

function dmkp()
SetTaskTemp(idtasktempp2,1)
Say("NÕu ch­a ®æi m· r­¬ng, mËt khÈu mÆc ®Þnh sÏ lµ <color=yellow>000000<color>\nH·y nhËp sè thø <color=yellow>"..GetTaskTemp(idtasktempp1).."<color> trong mËt khÈu r­¬ng cò",11,"0/luupass","1/luupass","2/luupass","3/luupass","4/luupass","5/luupass","6/luupass","7/luupass","8/luupass","9/luupass","Tho¸t/no");
end

function morp1()
local a,b,c,d,e,f = phantichpas(GetTask(idtaskruong))
local a1,b1,c1,d1,e1,f1 = phantichpas(GetTaskTemp(idtasktempp))
local tring1 = a..b..c..d..e..f -- chuoi ma ruong
local tring2 = a1..b1..c1..d1..e1..f1 -- chuoi ma ruong moi nhap(tuc thoi)
if tring1 == tring2 then
Msg2Player("M· b¶o mËt chÝnh x¸c. B¹n cã thÓ ch¬i game ®­îc råi")
SetRevPos(53,200*8,200*16)

Talk(1,"","C¸m ¬n b¹n ®· tham gia JXPO Team!");
else
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËp sai m· b¶o mËt.\nNÕu quªn, h·y liªn hÖ GM ®Ó ®c hç trî !");
end
end

function dmkp1()
local tring1 = a..b..c..d..e..f -- chuoi ma ruong
if tring1 == tring2 then
dmkp2()
else
Talk(1,"no","B¹n ®· nhËp sai m· b¶o mËt.\nNÕu quªn, h·y liªn hÖ GM ®Ó ®c hç trî !");
end
end
function dmkp2()
SetTaskTemp(idtasktempp2,2)
Say("ThiÕt lËp m· b¶o mËt míi\nH·y nhËp sè thø <color=yellow>"..GetTaskTemp(idtasktempp1).."<color> trong mËt khÈu r­¬ng",11,"0/luupass","1/luupass","2/luupass","3/luupass","4/luupass","5/luupass","6/luupass","7/luupass","8/luupass","9/luupass","Tho¸t/no");
end
function dmkp3()
SetTask(idtaskruong,tonumber(tring2))
hoanthanh()
end
function luupass(sel)
local tang = GetTaskTemp(idtasktempp1)
if GetTaskTemp(idtasktempp2) == 0 then
if tang == 1 then
SetTaskTemp(idtasktempp,GetTaskTemp(idtasktempp)+s el*100000)
morp()
elseif tang == 2 then
SetTaskTemp(idtasktempp,GetTaskTemp(idtasktempp)+s el*10000)
morp()
elseif tang == 3 then
SetTaskTemp(idtasktempp,GetTaskTemp(idtasktempp)+s el*1000)
morp()
elseif tang == 4 then
SetTaskTemp(idtasktempp,GetTaskTemp(idtasktempp)+s el*100)
morp()
elseif tang == 5 then
SetTaskTemp(idtasktempp,GetTaskTemp(idtasktempp)+s el*10)
morp()
elseif tang == 6 then
SetTaskTemp(idtasktempp,GetTaskTemp(idtasktempp)+s el*1)
morp1()
else
no()
end
elseif GetTaskTemp(idtasktempp2) == 1 then
if tang == 1 then
dmkp()
elseif tang == 2 then
dmkp()
elseif tang == 3 then
dmkp()
elseif tang == 4 then
dmkp()
elseif tang == 5 then
dmkp()
elseif tang == 6 then
dmkp1()
else
no()
end
elseif GetTaskTemp(idtasktempp2) == 2 then
if tang == 1 then
dmkp2()
elseif tang == 2 then
dmkp2()
elseif tang == 3 then
dmkp2()
elseif tang == 4 then
dmkp2()
elseif tang == 5 then
dmkp2()
elseif tang == 6 then
dmkp3()
else
no()
end
end
end
function hoanthanh()
danh_sach_ma[getn(danh_sach_ma)+1] = {GetName(),a..b..c..d..e..f} --Name,MaRuong
local danhsachma = TaoBang(danh_sach_ma,"danh_sach_ma","")
SaveData("dulieu/mabaomat.lua",danhsachma)
Talk(1,"no","M· b¶o mËt míi : "..a..b..c..d..e..f.."")
end
function phantichpas(task) --- ham by chicken
--local x,len,a,b,c,d,e,f = GetTask(task),0,0,0,0,0,0,0
local x,len = task,0
local a,b,c,d,e,f = 0,0,0,0,0,0
x = tostring(x)
len = strlen(x)
if len < 6 then
for i=1,(6-len) do
x = "0"..x
end
end
a = tonumber(strsub(x,1,1))
b = tonumber(strsub(x,2,2))
c = tonumber(strsub(x,3,3))
d = tonumber(strsub(x,4,4))
e = tonumber(strsub(x,5,5))
f = tonumber(strsub(x,6,6))
return a,b,c,d,e,f
end

Include("\\script\\startup_remix.lua")
Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua")
Include("\\script\\source\\antihack.lua")

a = 0
function main(sel)
if a == 0 then
a = 1
khoidong()
anticheatnv()

else
anticheatnv()

end
end

thienphuc072
16-09-12, 05:27 PM
Chũ thớt ơi update mới ko có hiển thỉ gì hết làm sao đây chủ thớt

TheHades
16-09-12, 05:28 PM
Chũ thớt ơi update mới ko có hiển thỉ gì hết làm sao đây chủ thớt

để lại yahoo đi .MÌnh qua xem thử

loianhhua003
16-09-12, 05:31 PM
bạn vào client -> config .Bạn share cái code của cái config qua cho mình với nhé (Rồi mình sẽ chỉ cách thấy skill 9x của CB Bỗng )

Còn cái kiểm tra bạn làm thế này nhé :
vào script kiếm file : gmscript.lua coyp đoạn code này vào

cảm ơn, mình gởi qua bạn cái config sau

thienphuc072
16-09-12, 05:35 PM

tieudieuphong
17-09-12, 12:04 AM
Cám ơn chủ topic nhá

hok biết là server bạn có tính năng hiển thị Tiền Vạn, điểm phúc duyên, danh vọng, Pk, trùng sinh ở trang F3 không nhỉ ?

QuanNguyen
18-09-12, 07:29 PM
cái bitshop tôi vào ko dc =.= bấm id + pass vào cũng ko dc jxpy pass 1111

shocklads
18-09-12, 08:17 PM
Cám ơn chủ topic nhá

hok biết là server bạn có tính năng hiển thị Tiền Vạn, điểm phúc duyên, danh vọng, Pk, trùng sinh ở trang F3 không nhỉ ?
Tiền vạn: 0
PD: 0
DV: Có
TS: 0
PK: 0

shocklads
18-09-12, 08:22 PM
Bạn nào đang chơi ser này test hộ mình cái event lá cờ với, viết xong mà chưa test đc, dùng win7 ko biết bị lỗi chỗ nào mà đăng nhập nhân vật toàn bị lỗi kết nối máy chủ thất bại ko thôi:(

hardshining
18-09-12, 08:55 PM
Bác TheHades ới .. cho e hỏi cái hàm anti kickout nhân vật bác để chỗ nào thế :D
PS: bác nào biết thì giúp e luôn nhé ^^

thienphuc072
18-09-12, 09:24 PM
Bác TheHades ới .. cho e hỏi cái hàm anti kickout nhân vật bác để chỗ nào thế :D
PS: bác nào biết thì giúp e luôn nhé ^^

Trong gmscript:
function main(sel)
if a == 0 then
a = 1
khoidong()
end
if GetLevel() >= 1 or GetTask(197) >= 1 then
if GetTaskTemp(93) ~= 1 then
if GetTaskTemp(92) == 0 then
if GetTask(93) == 0 then
--Say("<color=cyan>Administrator<color> : HÖ thèng chèng <color=red> Hack nh©n vËt <color> ®­a vµo ho¹t ®éng ! ",1,"KiÓm tra nh©n vËt ./anti")

else
--Say("<color=cyan>Administrator<color> : §· kiÓm tra xong , mêi b¹n vµo game ",1,"Tham gia vµo game./anti1")

QuanNguyen
19-09-12, 10:04 AM
bác nào giải thích tại sao khi vào bitshop tài khoản là txjx pass là 1111 lại ko dc ?.?

shocklads
19-09-12, 10:24 AM
bác nào giải thích tại sao khi vào bitshop tài khoản là txjx pass là 1111 lại ko dc ?.?
Vào SQL 2k, mở Account - Serverlist rồi xem ở đó là txjx hay là gì?

tunglt
20-09-12, 09:32 AM
Cho mình hỏi với.
Mình tạo nhân vật xong vào game. Rồi thoát game, tắt JxStartup.
Sau đó mình bật JxStartup rồi vào lại game thì mất nhân vật vừa tạo. Ai biết lỗi trên giúp mình với nhé.

TheHades
20-09-12, 09:35 AM

tắt theo số thứ tự trên đây nhé !!!

tunglt
20-09-12, 09:40 AM

tắt theo số thứ tự trên đây nhé !!!

Cảm ơn bạn. Mình bị lỗi này nữa. Vào game và không nhìn thấy nhân vật. Mọi thứ vẫn đc diễn ra bình thường. Nó như kiểu là bị đè ảnh ý.

tunglt
20-09-12, 10:22 AM

Ai giúp mình fix lỗi này với. Vào game màn hình tối thui. Còn bị đè hình nữa.

VongTinh
20-09-12, 11:15 AM
chép patch vào võ lâm vinagame

TheHades
20-09-12, 06:43 PM

Ai giúp mình fix lỗi này với. Vào game màn hình tối thui. Còn bị đè hình nữa.

bạn đã chép part vào võ lâm của VNG chưa ????

TheHades
20-09-12, 06:58 PM
Update Lần 2:
Up Event Trung Thu
Up hệ thống NPC Mới
Vật phẩm Mới và Đẹp
Noel
Tặng Bánh
InTro Mới
Vài hình ảnh:

hungsono1
20-09-12, 10:18 PM
Update Lần 2:
Up Event Trung Thu
Up hệ thống NPC Mới
Vật phẩm Mới và Đẹp
Noel
Tặng Bánh
InTro Mới
Vài hình ảnh:
Không có link hả bác? Chuyển qua web đó rồi mà em cũng không thấy.

shocklads
21-09-12, 12:08 AM
Không có link hả bác? Chuyển qua web đó rồi mà em cũng không thấy.
Link đây .................................................. ..........

duonglinh2
21-09-12, 12:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai giúp dùm cái lỗi này

hungsono1
22-09-12, 01:03 PM
Các bác giúp em với, em cài đặt hoàn thiên hết rồi nhưng mà khi mở Game.exe lên thì nó không chạy, mở bằng JXStartupClient.exe cũng không khởi động Game.exe lên được thì làm sao mà chơi? Có bác nào hướng dẫn giúp em với.

hungsono1
23-09-12, 09:48 PM
Có bác nào biết lỗi khi mình click Game.exe để bắt đầu vào vl hoặc chạy JXStartupClient.exe thì nó hiện bảng "đang kiểm tra client..." rồi cái "JxStartup.exe" tự động tắt là vì sao ko? hướng dẫn em fix với.

ciabop
23-09-12, 09:51 PM
Có bác nào biết lỗi khi mình click Game.exe để bắt đầu vào vl hoặc chạy JXStartupClient.exe thì nó hiện bảng "đang kiểm tra client..." rồi cái "JxStartup.exe" tự động tắt là vì sao ko? hướng dẫn em fix với.

hungsono1
23-09-12, 10:08 PM

Không được bác ơi, tắt đi là nó tắt luồa!

PocPk
25-09-12, 11:57 AM
Bác nào chỉ em sửa lỗi Bishop với?? Em thay đổi pass với use rồi mà vẫn không được? Nó chỉ chạy tới 75% là dừng nak

chieudavl
25-09-12, 09:27 PM
sever này mún lưu data sao vậy?sao mở game lên là cái tool chạy sever mất tiu..sao tắt từng cái cho lưu data được

tianmochang
27-09-12, 12:48 AM

lỗi này là sao các bác. hồi sáng cài xong em chơi bình thường tối vô chơi thì bị thế này. chạy đến cái gameserver nó cứ như thế này mà đứng im. ai biết cách khắc phục chỉ dùm em với thank

tunglt
27-09-12, 10:39 AM
Mình đang dùng cái server của Hades. Mình đang fix lỗi nhiệm vụ Sát Thủ.
Mỗi ngày quy định cho làm 8 lần nhưng mà hiện tại lỗi là làm mãi ko thấy hết.
Dưới đây là đoạn code của phần đó. Ai biết fix giùm mình nhé, Cảm ơn nhiều nhiều!!!!!!

function main()
updatengay()
if (GetTask(36) == 0) then
Say("<color=cyan>NhiÕp ThÞ TrÇn :<color> 1 ngµy chØ cã thÓ tiªu diÖt <color=fire>8 boss s¸t thñ !<color> mµ th«i. Ng­¬i muèn g× ë ta ?",3,"NhËn nhiÖm vô s¸t thñ (1 v¹n)/thbst","ChÕ t¹o (S¸t Thñ Gi¶n)/ghks","Kh«ng cã g×/no")
elseif GetTask(36) == 99 then
Say("<color=cyan>NhiÕp ThÞ TrÇn :<color> 1 ngµy chØ cã thÓ tiªu diÖt <color=fire>8 boss s¸t thñ !<color> mµ th«i. Ng­¬i muèn g× ë ta ?",2,"Tr¶ nhiÖm vô s¸t thñ/tranv","Kh«ng cã g×/no")
else
Say("<color=cyan>NhiÕp ThÞ TrÇn :<color> NhiÖm vô cña ng­¬i lµ tiªu diÖt "..boss[GetTask(36)][6].."",4,"§­a ta ®Õn boss s¸t thñ/goboss1","Hñy nhiÖm vô/bnvst","ChÕ t¹o (S¸t Thñ Gi¶n)/ghks","Kh«ng cã g×/no")
end
end;

function tranv()
if GetTask(36) == 99 then
SetTask(36,0)
if GetTask(36) == 0 then
lenhbai()
--Msg2Player("Hoµn thµnh nhiÖm vô ! NhËn ®c 1 vËt phÈm ngÉu nhiªn")
--for i=1,10 do
--AddEventItem(137)
--end
--Msg2Player("NhËn 10 Tói Nguyªn LiÖu World Cup")
--vatphamngaunhien()
--else
--Talk(1,"","hack !!")
end
end
end

function lenhbai()
a = random(1,6)
if a == 5 then
AddEventItem(48)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 An Bang LÖnh")
elseif a == 4 or a == 1 then
AddEventItem(47)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 §Þnh Quèc LÖnh")
end
end

function bnvst()
SetTask(36,0)
Msg2Player("Bá nhiÖm vô s¸t thñ thµnh c«ng !");
end;

function thbst()
if GetTask(TaskNumSatThu) < 8 then
if GetLevel() >= 80 then
if GetCash() >= 10000 then
Say("Xin mêi chän boss s¸t thñ",8,"Gia c¸t kinh hång/boss1","Cè thñ ®»ng/boss1","T¨ng chÝ ãn/boss1","VÖ biªn thµnh/boss1","Trang minh trung/boss1","Vò nhÊt thÕ/boss1","Trang sau/tiep","Tho¸t/no")
else
Talk(1,"no","Ng­¬i kh«ng cã <color=red>1 v¹n l­îng<color> , kh«ng thÓ nhËn nhiÖm vô !")
end
else
Talk(1,"","§¼ng cÊp d­íi 80 ko thÓ nhËn nhiÖm vô!")
end
else
Talk(1,"","H«m nay ng­êi ®· hoµn thµnh 8 nhiÖm vô råi, h·y ®îi ®Õn ngµy mai")
end
end;

function tiep()
Say("Xin mêi chän boss s¸t thñ",8,"DiÖp øc anh/boss2","L¹c nhÜ kim/boss2","C« v« th­êng/boss2","LiÔu tø gia/boss2","V¹n hå tinh/boss2","Tr­ thiªn mÉn/boss2","Trang tr­íc/thbst","Tho¸t/no")
end

function boss1(sel)
tien = GetCash()
n = sel + 1
if n >= 1 and n <= 6 then
Pay(10000)
if GetCash() == (tien - 10000) then
SetTask(TaskNumSatThu,GetTask(TaskNumSatThu)+1)
SetTask(36,n)
Say("NhËn nhiÖm vô tiªu diÖt "..boss[n][6].."",2,"§­a ta ®Õn chç s¸t thñ/goboss1","Ta biÕt råi/no")
else
Talk(1,"","Hack !!")
end
end
end

function boss2(sel)
tien = GetCash()
n = sel + 1
Pay(10000)
SetTask(36,n+6)
else
Talk(1,"","Hack !!")
end
Say("NhËn nhiÖm vô tiªu diÖt "..boss[n+6][6].."",2,"§­a ta ®Õn chç s¸t thñ/goboss2","Ta biÕt råi/no")
end
end

tunglt
27-09-12, 10:45 AM

bác copy cái game.exe của bọn khác cho vào là được.

hungsono1
27-09-12, 04:32 PM
bác copy cái game.exe của bọn khác cho vào là được.

Copy rồi bác, nó bảo patch này không phải nên không cho chạy

chieudavl
27-09-12, 06:31 PM
cho mình hỏi sever có nhẫn vô danh ko?

Edward_Newgate
27-09-12, 06:37 PM
Mình đang dùng cái server của Hades. Mình đang fix lỗi nhiệm vụ Sát Thủ.
Mỗi ngày quy định cho làm 8 lần nhưng mà hiện tại lỗi là làm mãi ko thấy hết.
Dưới đây là đoạn code của phần đó. Ai biết fix giùm mình nhé, Cảm ơn nhiều nhiều!!!!!!

function main()
updatengay()
if (GetTask(36) == 0) then
Say("<color=cyan>NhiÕp ThÞ TrÇn :<color> 1 ngµy chØ cã thÓ tiªu diÖt <color=fire>8 boss s¸t thñ !<color> mµ th«i. Ng­¬i muèn g× ë ta ?",3,"NhËn nhiÖm vô s¸t thñ (1 v¹n)/thbst","ChÕ t¹o (S¸t Thñ Gi¶n)/ghks","Kh«ng cã g×/no")
Say("<color=cyan>NhiÕp ThÞ TrÇn :<color> 1 ngµy chØ cã thÓ tiªu diÖt <color=fire>8 boss s¸t thñ !<color> mµ th«i. Ng­¬i muèn g× ë ta ?",2,"Tr¶ nhiÖm vô s¸t thñ/tranv","Kh«ng cã g×/no")
else
Say("<color=cyan>NhiÕp ThÞ TrÇn :<color> NhiÖm vô cña ng­¬i lµ tiªu diÖt "..boss[GetTask(36)][6].."",4,"§­a ta ®Õn boss s¸t thñ/goboss1","Hñy nhiÖm vô/bnvst","ChÕ t¹o (S¸t Thñ Gi¶n)/ghks","Kh«ng cã g×/no")
end
end;

function tranv()
if GetTask(36) == 99 then
SetTask(36,0)
if GetTask(36) == 0 then
lenhbai()
--Msg2Player("Hoµn thµnh nhiÖm vô ! NhËn ®c 1 vËt phÈm ngÉu nhiªn")
--for i=1,10 do
--AddEventItem(137)
--end
--Msg2Player("NhËn 10 Tói Nguyªn LiÖu World Cup")
--vatphamngaunhien()
--else
--Talk(1,"","hack !!")
end
end
end

function lenhbai()
a = random(1,6)
if a == 5 then
AddEventItem(48)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 An Bang LÖnh")
elseif a == 4 or a == 1 then
AddEventItem(47)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 §Þnh Quèc LÖnh")
end
end

function bnvst()
SetTask(36,0)
Msg2Player("Bá nhiÖm vô s¸t thñ thµnh c«ng !");
end;

function thbst()
if GetTask(TaskNumSatThu) < 8 then
if GetLevel() >= 80 then
if GetCash() >= 10000 then
Say("Xin mêi chän boss s¸t thñ",8,"Gia c¸t kinh hång/boss1","Cè thñ ®»ng/boss1","T¨ng chÝ ãn/boss1","VÖ biªn thµnh/boss1","Trang minh trung/boss1","Vò nhÊt thÕ/boss1","Trang sau/tiep","Tho¸t/no")
else
Talk(1,"no","Ng­¬i kh«ng cã <color=red>1 v¹n l­îng<color> , kh«ng thÓ nhËn nhiÖm vô !")
end
else
Talk(1,"","§¼ng cÊp d­íi 80 ko thÓ nhËn nhiÖm vô!")
end
else
Talk(1,"","H«m nay ng­êi ®· hoµn thµnh 8 nhiÖm vô råi, h·y ®îi ®Õn ngµy mai")
end
end;

function tiep()
Say("Xin mêi chän boss s¸t thñ",8,"DiÖp øc anh/boss2","L¹c nhÜ kim/boss2","C« v« th­êng/boss2","LiÔu tø gia/boss2","V¹n hå tinh/boss2","Tr­ thiªn mÉn/boss2","Trang tr­íc/thbst","Tho¸t/no")
end

function boss1(sel)
tien = GetCash()
n = sel + 1
Pay(10000)
SetTask(36,n)
Say("NhËn nhiÖm vô tiªu diÖt "..boss[n][6].."",2,"§­a ta ®Õn chç s¸t thñ/goboss1","Ta biÕt råi/no")
else
Talk(1,"","Hack !!")
end
end
end

function boss2(sel)
tien = GetCash()
n = sel + 1
Pay(10000)
SetTask(36,n+6)
else
Talk(1,"","Hack !!")
end
Say("NhËn nhiÖm vô tiªu diÖt "..boss[n+6][6].."",2,"§­a ta ®Õn chç s¸t thñ/goboss2","Ta biÕt råi/no")
end
end

Chắc là cái này
Dòng thứ 6

Sửa thành

elseif GetTask(36) == 8 then

hungsono1
27-09-12, 07:16 PM
Các bác giúp dùm em với, cài hoàn tất, cònig IP hoàn thiện nhưng mà sao vẫn không thể kết nối sever được.

PocPk
27-09-12, 08:27 PM
Có bác nào rãnh team hộ mình cái bishop với? mình không làm được??

quanthai123
30-09-12, 12:30 AM
mọi người cho mình hỏi là phải đổi ip theo 192.168.1.2 à, có ảnh hưởng j` tới wifi k ?, tại sài máy của chị nên sợ làm hư :(, mấy năm trc' có thử cài bản của MĐ có bảo thay địa chỉ ip j` ấy, làm sao hư lun cái modem :(

Edward_Newgate
30-09-12, 07:52 AM
mọi người cho mình hỏi là phải đổi ip theo 192.168.1.2 à, có ảnh hưởng j` tới wifi k ?, tại sài máy của chị nên sợ làm hư :(, mấy năm trc' có thử cài bản của MĐ có bảo thay địa chỉ ip j` ấy, làm sao hư lun cái modem :(

Config lại IP Server thành IP máy
Hoặc là cài card mạng ảo.

quanthai123
30-09-12, 08:59 AM
vậy config lại ip thì cần đổi ở những file nào vậy bạn ?

Edward_Newgate
30-09-12, 09:12 AM
vậy config lại ip thì cần đổi ở những file nào vậy bạn ?

Bishop.cfg
Database.ini
ServerCfg.ini
relay_config.ini

quanthai123
30-09-12, 09:46 AM
thanks bạn nhiều :x, cho mình hỏi lun là ở phần update 2 của Hades k có linkdown á

quanthai123
30-09-12, 12:07 PM
tình hình là mình khởi động sv ok rồi, mà cái game.exe mở hoài k đc các bạn ơi :(

vipbk
30-09-12, 12:23 PM
tình hình là mình khởi động sv ok rồi, mà cái game.exe mở hoài k đc các bạn ơi :(

client\setting\serverlist.ini -> chỉnh IP thành IP server

quanthai123
30-09-12, 12:50 PM
vẫn k đc :-<, bạn có thể team giúp mình k ?

hachacpro
03-10-12, 09:51 AM
Mình cug bi lỗi như bạn này vào game nó hiện lên cái khung ko vào game đc

hachacpro
03-10-12, 10:23 AM
[url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re2.png

Đây Là Hình đây mỗi khi bật sever bấm vào game là nó thế này Cái này mình chưa bật sever mà khi bật nó cũng thế Pro nào chỉ giúp dừm

thaihoa91
03-10-12, 11:46 AM
Hình như game.exe này ko fải là game.exe loại Client ! Bạn tải từ đâu vậy ???

TheHades
03-10-12, 01:21 PM
[url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> re2.png

Đây Là Hình đây mỗi khi bật sever bấm vào game là nó thế này Cái này mình chưa bật sever mà khi bật nó cũng thế Pro nào chỉ giúp dừm

à cái này do GS bản update 2 bị lỗi đó bạn . Bạn lấy GS bản gốc mình share lúc đầu là chạy dc à

tunglt
03-10-12, 02:15 PM
Bác Hades ơi. Bản của bác em lập bang ko mời được thêm thành viên.
Bác có làm được cái Kỳ Trân Các nó có hình ảnh được ko? Hoặc bác không share thì gợi ý cho tớ với.

Edward_Newgate
03-10-12, 05:23 PM
à cái này do GS bản update 2 bị lỗi đó bạn . Bạn lấy GS bản gốc mình share lúc đầu là chạy dc à

Đấy là Game.exe chứ đâu phải GS đâu :-?
Hình như dùng sai Game.exe hoặc là bị nhiễm virus rồi.

hachacpro
03-10-12, 10:10 PM
A computer cua minh cung dinh vỉirust ma tuong no ko anh huong gi toi cai srver

hachacpro
04-10-12, 08:46 AM
Hình như game.exe này ko fải là game.exe loại Client ! Bạn tải từ đâu vậy ???
Tải từ VNG đó anh thái hòa ơi còn game.exe là em chép patch của hasdes vào clinet rùi :-/

Đấy là Game.exe chứ đâu phải GS đâu :-?
Hình như dùng sai Game.exe hoặc là bị nhiễm virus rồi.

Máy em cũng đang trong tình dạng virust mà bị cái này cũng anh hưởng tới sever hả :-/
Mình làm sever chiến quốc có sao đâu ta :-s

hoangs2diu
04-10-12, 08:21 PM
Bạn Hades cho mình hỏi mấy vấn đề này:
+ Lên Tây Sơn Thôn lúc đánh quái thì quái bị mất hình, không đánh thì thấy.
+ Một số item bị lỗi font chữ hiển thị ra dấu ?: VD như: Gạo Nếp thành Gạo N?p ... :(
+ Cách đổi tên của NPC. Mình muốn đổi tên của 1 số NPC Event thành tiếng việt và cho hợp lí chút nhưng không biết làm sao.
+ Ngựa Kim Quang Hero có thấy trong hành trang nhưng mang vào không thấy ngựa, Lạc đà nâu không thấy item không thấy ngựa luôn
+ Cống hiến ngân quỹ cho lãnh địa, out ra vô lại thì ngân quỹ reset về 0 vạn
+ Cập nhật sai số người trong lãnh địa
+ Bảng xếp hang không cập nhật
+ Chỉ mình làm tăng skill hỗ trợ % lẫn nhau
+ Bỏ kiểm tra nhân vật đưa lên đảo hoang. Hoặc là kiểm tra 1 lần duy nhất khi vào game
+ Fix ăn Tẩy Tủy Kinh, VLMT phải kết nối lại
+ Mình thấy dame của các kill không chuẩn lắm nhưng không biết fixx

tunglt
05-10-12, 03:50 PM
Bác Hades ơi mình đang chạy server của bác nhưng chưa fix được chức năng Bang Hội. Giờ mình ko lập được. Lấy của người khác cho vào cũng ko được. Bác có cách nào fix được ko?

tunglt
08-10-12, 09:26 AM
Bác Hades hoặc bác nào đang dùng server của bác này vào cho em hỏi. Cái chức năng chuyển sinh ý. lần đầu là lv 90. Mình muốn ko phải là 90 mà là 1 cấp khác.
Mình có trọc ngoáy mình nghĩ nó ở file chuyensinhdata.lua nhưng mà ko được. Mình xóa hết dữ liệu trong file đó thì vẫn chuyển sinh như bình thường.
Ai biết chỉ giúm với. THanks!!!!

TheHades
21-10-12, 06:42 PM
Bác Hades hoặc bác nào đang dùng server của bác này vào cho em hỏi. Cái chức năng chuyển sinh ý. lần đầu là lv 90. Mình muốn ko phải là 90 mà là 1 cấp khác.
Mình có trọc ngoáy mình nghĩ nó ở file chuyensinhdata.lua nhưng mà ko được. Mình xóa hết dữ liệu trong file đó thì vẫn chuyển sinh như bình thường.
Ai biết chỉ giúm với. THanks!!!!

vào thư mục dulieu -> chuyensinhdata nhé .

trungchanhkg
22-10-12, 02:58 PM
TheHades ơi mình là newbie ,TheHades cho mình xin yahoo của bạn đi

va cho xin cai link parth cua sever luôn nhe TheHades..

yahoo dinh_khoa00

leehooyeye
22-10-12, 06:39 PM
Cảnh Báo !
Sever có keylog , Ae xài được thì xài
Ko xài thì cũng đừng to mồm nha !

PhongLinh
22-10-12, 09:15 PM
Có gì hot :-"

stupid9x
23-10-12, 12:06 AM
sao e cài đặt xong hết khi chạy game.exe để vào game thì nó tắt lun cái game.exe thế mọi ng`:((

hoatien21
23-10-12, 08:17 AM

trungchanhkg
24-10-12, 12:56 PM
cho minh xin file parth voi . link part donw ko duoc:)]:((

daotrungminh
07-11-12, 02:10 PM
Chủ topic hay bạn nào đã chơi và đang chơi game này cho mình hỏi:
sao boss hoàng kim ko ra theo giờ và ở địa điểm cũng ko thấy nhỉ?
cũng ko có thống báo hay gì cả? 3 ngày trước mình chơi vẫn có nhưng giờ ko thấy?
vượt ải thì bị ở ải 2-0 đánh chết dc 1 con nó lại reset quái?
tống kim hết nó cũng ko bắt nhân vật quay về chỗ nhận phần thưởng( hình như cũng ko xuất hiện nguyên soái)
có cái event mứt ấy mình đánh quái nó ko ra túi đường thì sao làm dc?
cứ đến giờ của các tính năng của phiên bản thì nó ko thông báo và ở mục gamesever nó bị hiện lỗi:
crip erro, time sever, thongbao, ontimer là cái gì vậy? và cách sửa chúng?
mình ko biết cách post ảnh lên thông cảm, có gì thì hướng dẫn cho mình chi tiết nhé.
mình hỏi luôn là cách đồng bộ hóa sever và clien là gì vây và như thế nào để làm cái đó?
mình chơi trên máy ảo bản Hades dev.
thanks nhiều.
cho mình hỏi thêm cái bản update event thì làm cách nào, down xong ko biết cách chép vào đâu?
vào sever à?
thanks

nhokskaill
09-11-12, 10:19 AM
link patch vs link update k xài được :$
cho mình xin lại link khác vs nha :)

tìm được link update 2 r
ai có link patch cho mình xin với :)~

shinrenkyo
14-11-12, 10:44 AM
ai có link patch cho mình xin.........

Tuan565
14-11-12, 10:47 AM
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> PAtch...............vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv v
pass : tuan565

shinrenkyo
14-11-12, 09:50 PM
pass unrar la gì vậy bạn??????

Tuan565
14-11-12, 10:03 PM
pass unrar : tuan565 ..............................

shinrenkyo
14-11-12, 10:15 PM
mình tét đc rồi bạn, ko khác server Duongdaica mấy, àm buồn cái ko có mấy con ngựa như demo, ko biết add ngựa:(

ae có lòng hảo tâm cho xin mấy con ngựa làm sẵn đc ko?

Kent96
20-11-12, 02:17 PM
file part chết rồi..kiểm tra lại thớt ơi

Huydh90
28-11-12, 05:11 PM
Bạn ơi, chế độ vượt ải làm sao chỉnh về 1 người chơi đc vậy? M là newmem nên k biết. Thanks bạn!!

hieucolc
02-12-12, 12:37 PM
link pacth die rồi chủ thớt ơi úp lại cko anh em đi

hungvoi94
02-12-12, 05:10 PM
Link update 2 đâu rồi chủ Topic ơi :(

hungvoi94
02-12-12, 05:45 PM
thêm nữa Server này ở Clien có AntiHack, nên mình khởi động = tools bị dis Game.exe, cho mình hỏi tắt antihack chỗ nào ?