PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về cáp quang để chạy Server

eva0001
16-08-12, 01:30 PM
Trước giờ dùng deliced làm Mu giờ thấy chán quá, nhiều cái bất tiện muốn lắp cáp quang chạy server ở nhà cho tiện. Nhưng còn thiếu kinh nghiệm về vấn đề rất nhiều nên minh mong được các bạn đi trước cho mình được tham khảo chút.

- Cáp quang viettel: cái này bị loại, ko phải vì lý do gì mà lý do mình đã fone, nhưng khu vực nhà mình bên viettel chưa thể triển khai lắp đặt được :-s

Còn lại:

- Cáp quang VNPT
- Cáp quang FPT
- Cáp quang CMC

+ Rất mong những bạn đã qua sử dụng rồi có thể tư vấn mình nên chọn nhà cung cấp nào, gói bao nhiêu mb, tốc độ có ổn định ko, đường truyền có hay xảy ra sự cố không.
+ Và về vấn đề cam kết sử dụng trong vòng 12 tháng, nhân viên họ nói cái đó ko quan trọng, thực ra nếu khách hàng muốn ngưng vẫn có thể được. Ai có thể cho mình ý kiến về vấn đề này được ko. Liệu khi mình ko hài lòng có thể ngừng dv bên đó được chứ.

Mình xin cảm ơn rất nhiều.

Domino9990
16-08-12, 01:33 PM
Mấy VẤn Đề Trên Mình Ko Pít NHưng Khi Lắp Cap Quang Bắt Buộc PHải Sài Đủ Thời Gian Bên Nhà Cung Cấp Quy Định. Nếu Cắt Giữa Chừng Thì Sẽ Đền Hợp Đồng, Bạn NÊn Hỏi Kĩ Vấn Đề Này.... Để Tránh PHiền Phức :D

gmmudt
16-08-12, 01:51 PM
Không ngưng ngang được đâu bạn ơi. Nếu ngưng ngang được đi nữa thì có lẽ khi bạn đăng ký đã phải trả trước 1 khoản trong vòng bao nhiu tháng sử dụng. Và vẫn trả cước hàng tháng bình thường. Và sau khi sử dụng 12 tháng thì sẽ miễn phí lại các trả trước.

Chứ thường lắp Cáp Quang họ cho mượn Modelm để sủ dụng dịch vụ mà bạn xài 1 tháng bõ rùi công kéo cáp này nọ của nó ai mà lãnh.

eva0001
16-08-12, 01:53 PM
Không ngưng ngang được đâu bạn ơi. Nếu ngưng ngang được đi nữa thì có lẽ khi bạn đăng ký đã phải trả trước 1 khoản trong vòng bao nhiu tháng sử dụng. Và vẫn trả cước hàng tháng bình thường. Và sau khi sử dụng 12 tháng thì sẽ miễn phí lại các trả trước.

Chứ thường lắp Cáp Quang họ cho mượn Modelm để sủ dụng dịch vụ mà bạn xài 1 tháng bõ rùi công kéo cáp này nọ của nó ai mà lãnh.

Mình cũng nghĩ như bạn, nhưng vì hỏi đâu nhân viên họ cũng bảo vậy nên mình đành xin ý kiến của mọi người :)
Các a, các chị, các bạn có kn cùng san sẻ cho e xin chút với nào :)

apple
16-08-12, 02:00 PM
Mình cũng nghĩ như bạn, nhưng vì hỏi đâu nhân viên họ cũng bảo vậy nên mình đành xin ý kiến của mọi người :)
Các a, các chị, các bạn có kn cùng san sẻ cho e xin chút với nào :)

nó sẽ bắt mình trả trước 2 đến 3 tháng với gói có chi phí thấp hay sao ấy :-?

belik1989
16-08-12, 02:03 PM
Theo tôi thì cứ nắp của VNPT đi :D khá ổn đấy bạn ạ

eva0001
16-08-12, 02:04 PM
nó sẽ bắt mình trả trước 2 đến 3 tháng với gói có chi phí thấp hay sao ấy :-?

thanh toán từng tháng đều được :D

apple
16-08-12, 02:07 PM
Theo tôi thì cứ nắp của VNPT đi :D khá ổn đấy bạn ạ

vnpt có người nhà làm giáo dục thì được giảm 40%

896588
16-08-12, 03:27 PM
đang sài FPT gói 25 mb ổn lắm nó có trương trình khuyến mãi j đó mà phí là 3tr là đc free trong 6 tháng

--- Chế độ gộp bài viết ---

nên FPT hoặc viettel nhé không nên VNPT

xProAx
16-08-12, 03:38 PM
viettel bạn kì sai goi 660k 1 thang chay như điên tôi sai thư luc menber dông lên 300 menber k lag tí nào

Hào Hoa Công Tử
16-08-12, 03:44 PM
Đang dùng VNPT 12 MB Onl 350 Không Lag ( lách luật giáo viên nên đc giảm 50% từ 880k còn 440k / 1 tháng )
có điều bị chặn ip 1.xx của FPT
Mới lắp thêm 1 gói nữa đang khuyến mại 50%
Phí lắp đặt 1 triệu 100k. cũng 440k / 1 tháng nhu gói trên :)
Speed test có lúc download 94mb , upload 65MB
Không cam kết cam ciếc gì cả , chỉ tra tiền phí lắp đặt lúc đầu
Nếu đang cam kết 6 tháng + thêm 1 tháng sử dụng
Cam kết 12 tháng + 2 tháng sử dụng
( Đang Khuyến Mãi )
Đấy là khu vực chỗ mình , còn nơi khác thì không biết :D

apple
16-08-12, 04:35 PM
Đang dùng VNPT 12 MB Onl 350 Không Lag ( lách luật giáo viên nên đc giảm 50% từ 880k còn 440k / 1 tháng )
( Đang Khuyến Mãi )

chỗ mình giảm 40% .

thanh_ca
16-08-12, 05:26 PM
( Đang Khuyến Mãi )

Chắc Hào Hoa ở "Văn Phòng Chính Phủ" nên đường truyên mạng tốt và ưu đãi nhiều hơn =)) ^^!

cuong8607748
16-08-12, 05:37 PM
em ko xài cáp quang nhưng dôi lúc mạng fpt bị diển lâu lau tứ nhiên upload gân cả G mà mát ko đến 5s thật khó hỉu

Hào Hoa Công Tử
16-08-12, 06:21 PM
Chắc Hào Hoa ở "Văn Phòng Chính Phủ" nên đường truyên mạng tốt và ưu đãi nhiều hơn =)) ^^!

Có vẻ bạn không tin nhưng đó là sự thật =))

Hào Hoa Công Tử
16-08-12, 06:37 PM
show tý không lại bảo chém ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

eva0001
16-08-12, 07:19 PM
đang sài FPT gói 25 mb ổn lắm nó có trương trình khuyến mãi j đó mà phí là 3tr là đc free trong 6 tháng

nên FPT hoặc viettel nhé không nên VNPT

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho mình hỏi bạn ở đâu, nếu ở hn thì bạn lắp đặt mạng ở địa chỉ nào. Lắp lâu chưa, mạng có thật sự ổn định ko

P/s: ấn thank tất cả nhưng riên con đĩ "Dương" thì ko, còn đang cay vụ ăn *** ko tối qua >:)

Domino9990
16-08-12, 07:23 PM
show tý không lại bảo chém ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

12mb vnpt đó hả cậu???. VÃi Thế... 12mb VT kiểm speed chỉ dc Down Speed 12mb UpLoad 24MB Vãi..

icekupin
16-08-12, 07:40 PM
ghê thế mình vnpt gói 300 mà ntn mới chết chứ<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

Hào Hoa Công Tử
16-08-12, 07:44 PM
12mb vnpt đó hả cậu???. VÃi Thế... 12mb VT kiểm speed chỉ dc Down Speed 12mb UpLoad 24MB Vãi..

Ừm 12MB đó . 440k / 1 tháng thôi :))
mới lắp hôm 10/8

icekupin
16-08-12, 07:56 PM
mới lắp hôm 10/8

sao mạng nhà em hơn 300 mà yếu thế anh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

Hào Hoa Công Tử
16-08-12, 08:10 PM
Hỏi bọn VNPT ấy
mình biết sao đc :D

apple
16-08-12, 08:16 PM
sao mạng nhà em hơn 300 mà yếu thế anh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

của bạn là cáp đồng mà :))

vnpt bây h ko giới hạn băng thông hay sao ấy ;))

icekupin
16-08-12, 08:17 PM
của bạn là cáp đồng mà :))

vnpt bây h ko giới hạn băng thông hay sao ấy ;))
bọn dùng mạng hơn 100 còn khỏe hơn mạng này :(( vnpt hơn 300

apple
16-08-12, 08:18 PM
mới lắp hôm 10/8

8MB chắc với cậu là 250k nhỉ?
H2F

thanh_ca
16-08-12, 08:24 PM
Hỏi bọn VNPT ấy
mình biết sao đc :D

Tin chứ.Đang xài VNPT nè.Nhưng không có ai làm Giao Viên đứng tên hợp đồng nên k được km.:)).Lúc đọc bài của pác tới phần "ở chỗ mình là vậy còn chỗ khác không biêt" thì nhìn qua info thấy pác đang ở " Văn Phòng Chính Phủ" nên chém tí cho vui ấy mà :))

8MB chắc với cậu là 250k nhỉ?
H2F

Gói F2H 12MB có ~600k thôi mà ta.Được ưu đãi nữa thì giảm 40%....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
16-08-12, 08:25 PM
Tin chứ.Đang xài VNPT nè.Nhưng không có ai làm Giao Viên đứng tên hợp đồng nên k được km.:)).Lúc đọc bài của pác tới phần "ở chỗ mình là vậy còn chỗ khác không biêt" thì nhìn qua ìno thấy pác đang ở " Văn Phòng Chính Phủ" nên chém tí cho vui ấy mà :))
Bạn dùng VNPT có bị chặn IP 1.xx của FPT không :)
Mem dùng mạng FPT có IP 1.xx không vào đc ấy . phải RS modem cho đổi IP

eva0001
16-08-12, 08:34 PM
bác nào dùng fpt lên tiếng cho ae nhờ chút nhỉ :)

thanh_ca
17-08-12, 12:55 PM
Bạn dùng VNPT có bị chặn IP 1.xx của FPT không :)
Mem dùng mạng FPT có IP 1.xx không vào đc ấy . phải RS modem cho đổi IP

FPT và VNPT nó chặn nhau mà.
Máy chủ mạng FPT có IP là 1.xxx thì member mang VNPT k vào được và Máy chủ mạng VNPT thì member mạng FPT có ip 1.xxx k vào được :)).Reset modem cho no sang ip khác 113.xxx , 118.xxx,..........là ok.Mạng VNPT mình thấy là dạng bình dân.Viettel thì rẻ hơn nhưng mà có nơi thì ổn định.Có nơi thì chán k chịu được,có nơi thua cả cáp đồng(Cùng ở TPHCM: Q11 mạng chán hơn Q G Vấp :))) ;)).FPT thì giá cáo quá.Cái gì cũng mắc.Nhưng được cái đường truyền tốt.:D,gói thấp nhất cũng ~ 1tr/tháng.
Hồi trước đăng ký lắp đặt mang FPT nó khảo sát và làm 1 đồng rồi 1 tuần sau nói mới phone lại nói là địa chỉ gần nhà mình có 1 hợp đồng nợ mấy tháng của FPT nên nó bắt mình phải đóng trước 3 tháng mới tiến hành lắp đặt.Chuyện hài chưa từng thấy.Người ta nợ nó chứ tui có nợ nó đâu.Vừa bực mình vừa thấy hài.Đem hợp đồng đến công ty nó thanh lý luôn.Quay sang chơi VNPT.Từ đó không đụng đến FPT nữa.

kipphong3
17-08-12, 01:11 PM
Adsl vnpt hay sao mà 300/tháng vậy ?!

eva0001
17-08-12, 10:42 PM
FPT và VNPT nó chặn nhau mà.
Máy chủ mạng FPT có IP là 1.xxx thì member mang VNPT k vào được và Máy chủ mạng VNPT thì member mạng FPT có ip 1.xxx k vào được :)).Reset modem cho no sang ip khác 113.xxx , 118.xxx,..........là ok.Mạng VNPT mình thấy là dạng bình dân.Viettel thì rẻ hơn nhưng mà có nơi thì ổn định.Có nơi thì chán k chịu được,có nơi thua cả cáp đồng(Cùng ở TPHCM: Q11 mạng chán hơn Q G Vấp :))) ;)).FPT thì giá cáo quá.Cái gì cũng mắc.Nhưng được cái đường truyền tốt.:D,gói thấp nhất cũng ~ 1tr/tháng.
Hồi trước đăng ký lắp đặt mang FPT nó khảo sát và làm 1 đồng rồi 1 tuần sau nói mới phone lại nói là địa chỉ gần nhà mình có 1 hợp đồng nợ mấy tháng của FPT nên nó bắt mình phải đóng trước 3 tháng mới tiến hành lắp đặt.Chuyện hài chưa từng thấy.Người ta nợ nó chứ tui có nợ nó đâu.Vừa bực mình vừa thấy hài.Đem hợp đồng đến công ty nó thanh lý luôn.Quay sang chơi VNPT.Từ đó không đụng đến FPT nữa.

đúng là fpt thật là vêu lờ qua câu chuyện của bác :)). mình ở hn, nó còn có cả danh sách các điểm đen. chia thành 2 nhóm, nếu ở khu vực nào thuộc vào các điểm đen đó, tùy vào nhóm 1 hay nhòm 2 mà nó bắt đặt cọc số tiền khác nhau khi lắp đặt. chung quy cũng chỉ vì bị nợ và bị hủy hợp đồng nhiều, nó xem khu vực nào bị hủy và bị nợ nhiều thì cho vào diện đặt cọc càng cao :))
Mình xem thấy ký túc xá trường ĐH Bách Khoa thuộc nhóm 2, đặt cọc 2tr =)). Cũng có lý đáy chứ nhể, chắc mấy cha sv trường BK trốn tiền cước nhiều :))