PDA

View Full Version : [HKGH] Share Server 7.0 Viết được Nhiệm Vụ

vanluat1991
10-08-12, 05:21 PM
server hiện tại mình chỉ viết demo có 1 nhiệm vụ lv1 đầu tiên thôi :D ,các nhiệm vụ khác chưa viết từ từ sẽ update sau :D
server đã fix:
+ pet lên lv (còn mỗi cái hiển thị kinh nghiệm của pet chưa mò ra được cái packet của nó nên chưa làm được :D)
+ hệ thống đá linh hồn ,đá KI
+ mấy cái lỗi linh tinh khi tạo nhân vât
+ Không cần cài font china
+ mới fix được mỗi khí công của ninja thui (mới test dc có 1 nhân vật đó)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ server có đầy đủ skill đến lv 130 luôn :D
hiện tại database của server là 8.0 nên bạn nào xài client 7.0 vào game sẽ không hiển thị 1 số vật phẩm và mấy con boss ở huyền bột.
fix:
+download client 8.0 về cài sau đó paste đè client 7.0 lên thế là ok

một số hình ảnh mới test :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00006.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00007.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00008.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00009.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00010.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00011.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00012.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00013.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00014.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00015.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00016.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00017.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00018.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00019.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00020.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

link server đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link client 5.0~7.1:
chịu khó down load về nha :))
link client 8.0
link tool Additem vào shop
link patch việt hóa chuẩn Dzo đây :))
link laucher

link SQL 2008R2

một số lỗi khi vào game
và game bị disconnect
nguyên nhân: khi các bạn xóa dữ liêu của nhân vật ,thì chỉ xóa ở table TBL_XWWL_Char nên dữ liệu xóa không hêt ,=> khi tạo nhân vật có thể
sẽ bị trùng với các dữ liệu còn sót lại sinh ra lỗi
cách sửa: khi muốn xóa nhân vật các bạn nhớ xóa hiết toàn bộ ở các table TBL_XWWL_Char,TBL_XWWL_Warehouse,TBL_XWWL_GuildMem ber

hiện tại game có 300 cái quest nêt 1 mình mình làm rất lâu mà cũng lười lắm chả muốn làm :D.
nên bạn nào muốn viết script để có 1 server full nhiêm vụ thì lien hệ mình ,mình sẽ hướng dẫn cách viết :))

Server hiện tại còn rất nhiều lỗi các bạn cứ test thoải mái ,có lỗi nào thì up lên đây chúng ta cùng fix :D.

lưu ý database thì các bạn xài sql2008R2 và phải cài .NET 4.0 thì mới load Quest được nha

UPDATE 11/8 :
đây hướng dẫn attack database trong SQL2008 R2
đầu tiên các bạn cứ coppy toàn bộ cái database vào thư muc DATA của Microsoft SQL 2008 R2 "C:\Program Files\Microsoft SQL Server\" trong đó có mấy folder các bạn tìm trong đó có thư mục DATA a` .
bước 1 : làm như hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bước 2 click vào button "Add" chọn đường dẫn tới file có đuôi là mdf trong cái thư muc DATA
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
click OK là xong ,mấy cái database khác làm tương tự

UPDATE 12/8 :
BẠN NÀO KHÔNG CHẠY DC SERVER Ở TRÊN KIA THÌ DOWNLOAD SERVER NÀY VỀ CHẠY,YÊU CẦU: CÀI .NET 3.5

server đã fix lỗi Item Quest

link server:

UPDATE 14/8
Add thêm một số hàm trong Script
sửa lại DeleteItemQuest(series Player,ID Item Quest ,Số lượng Item Cần Xóa)
thêm hàm AddItemQuestOfCharacter(IdItem,Số Lượng,Series Player)
thêm cái menu LoadScript cho mấy bạn viết script không phải reset lại server.
link server:
link SQL 2008R2 đây

gacon1999
10-08-12, 08:46 PM
Chà chà sever coi được đấy :> Test thử xem sao

legend1250
10-08-12, 09:24 PM
Vào tks nhiệt tình nào :x
30char................................

khoaanhuu12
10-08-12, 10:04 PM
phải chi máy tớ pro tí có thể phụ viết nv vs cậu rồi đang rảnh nghề

vanluat1991
10-08-12, 10:41 PM
Script cũng không khó lắm ! đê mai rãnh mình làm cho cái hướng dẫn ,mỗi người làm 1 it share lên là có full Quest :D

Sang_pro
11-08-12, 09:29 AM
Server được đó. Cài bằng SQL Server 2000 được k bạn ?

Cho mình 1 tay viết quest với :D

khoaanhuu12
11-08-12, 10:38 AM
dùng 8.0 của HV đc hk luật rồi để client 7. vào

vanluat1991
11-08-12, 12:23 PM
Server được đó. Cài bằng SQL Server 2000 được k bạn ?

Cho mình 1 tay viết quest với :D

ok mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn cách viết Quest ..
a` server này xài SQL 2008R2 nha :))

dùng 8.0 của HV đc hk luật rồi để client 7. vào

ok cứ client 8.0 là được

tieumaoy
11-08-12, 01:14 PM
có skill 115 và 120 chưa hã vanluat1991 ơi,download hết 1 lần tất cả thứ trên rồi cài hả,hướng dẫn tí nào

thothiendai
11-08-12, 04:57 PM
ok mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn cách viết Quest ..
a` server này xài SQL 2008R2 nha :))

ok cứ client 8.0 là được

có cách nào sài đc sql 2000 k a :-s:-s

tieumaoy
11-08-12, 05:06 PM
hướng dẫn cài cái database vào SQL 2008 r2 nha vanluat1991,có hình càng tốt,vì cài hoài ko được,thx nha(có cần chỉnh lại thời gian lại năm 2010 ko nhỉ)

huy228866
11-08-12, 06:23 PM
Dùng DATABASE SERVER 7.0 TRƯỚC CỦA ÔNG ĐƯỢC KO LUAT ?:-/

vanluat1991
11-08-12, 06:39 PM
Dùng DATABASE SERVER 7.0 TRƯỚC CỦA ÔNG ĐƯỢC KO LUAT ?:-/
không được .tại cái database này mình có add thêm một số tab mới nên cái database cũ không xài được ;))

hướng dẫn cài cái database vào SQL 2008 r2 nha vanluat1991,có hình càng tốt,vì cài hoài ko được,thx nha(có cần chỉnh lại thời gian lại năm 2010 ko nhỉ)

cái database mình để trên đó chỉ attack vào thôi là được

gamezone mấy bữa nay khó vô lắm ,cả nagyf mình vô dc có 1 đên 2 lần là hết ,có lúc chưa kip xem ji nó đã đứt rồi

đã up hướng dẫn attack database

Sang_pro
11-08-12, 07:17 PM
Sao cái nhiệm vụ mình lỡ tay đánh dc 11 cái đùi cóc quỷ, mà trả nv ko được.

vanluat1991
11-08-12, 10:12 PM
Sao cái nhiệm vụ mình lỡ tay đánh dc 11 cái đùi cóc quỷ, mà trả nv ko được.

GetQuestItme(UserWorldId, 900000001, 10)

sửa thành

GetQuestItme(UserWorldId, 900000001, 11)

restart lại server là trả Q dc

Sang_pro
11-08-12, 10:18 PM
Thx nhé, tính lên lvl 3 rồi trả luôn ai ngờ nó ra thêm 1 cái nữa :D

Mà sao vẫn còn mấy cái item k xài được, cái túi trong shop Ngân kiều long đó với mấy cái Kim tôn phù 3 cái k xài dc cái nào hết.

vanluat1991
11-08-12, 10:21 PM
Thx nhé, tính lên lvl 3 rồi trả luôn ai ngờ nó ra thêm 1 cái nữa :D

Mà sao vẫn còn mấy cái item k xài được, cái túi trong shop Ngân kiều long đó với mấy cái Kim tôn phù 3 cái k xài dc cái nào hết.

mấy cái Item đó chưa code nên chưa sử dụng được đâu ,để từ từ mình fix sau ,1 mình làm mà ^^ lâu lắm :))

thothiendai
12-08-12, 12:09 AM
mình sài client của HK.us , bât launcher lên thấy hiện sv nhưng vào k đc :((:((
bấm vào game thì thấy vẫn y nguyên . 1 lát sau lại hiện launcher

vanluat1991
12-08-12, 06:50 AM
mình sài client của HK.us , bât launcher lên thấy hiện sv nhưng vào k đc :((:((
bấm vào game thì thấy vẫn y nguyên . 1 lát sau lại hiện launcher
bạn down cái này về paste vào thư mục cài game :

tieumaoy
12-08-12, 07:24 AM
vanluat1991 xem dùm mình thữ mình bị lổi gì mà GS bị thế này nhé,fix dùm mình nha.Thx!
cái này là SQL 2008 cũa mình
cái này là GS cũa mình
Fix dùm mình nha.thx!

vanluat1991
12-08-12, 07:50 AM
vanluat1991 xem dùm mình thữ mình bị lổi gì mà GS bị thế này nhé,fix dùm mình nha.Thx!
cái này là SQL 2008 cũa mình
cái này là GS cũa mình
Fix dùm mình nha.thx!

cài .NET 4.0 đi bạn ,lỗi này là do luainterface.dll không chạy nên không thể load được nhiệm vụ !

tieumaoy
12-08-12, 08:07 AM
cài .NET 4.0 đi bạn ,lỗi này là do luainterface.dll không chạy nên không thể load được nhiệm vụ !

đã cài net 4.0 rồi đó bạn,vẫn bị thế

vanluat1991
12-08-12, 08:10 AM
đã cài net 4.0 rồi đó bạn,vẫn bị thế

server này mình viết lại trên nền .NET 4.0 nên khi máy bạn không đủ thư viện cho nó thì server sẽ không chạy được .
bạn coi lại đi có thể .NET 4.0 trên máy bạn cài thiếu hoặc bị lỗi chứ nếu cài đầy đủ thì nó chạy liền a`

tieumaoy
12-08-12, 08:19 AM
bản net 4.0 cũa bạn cài dung lượng bao nhiêu,vì mình cài nãy giờ mà vẩn ko được,làm phiền bạn quá,Thx!Mình đang online với YH: tieumaoy ,nếu ko phiền bạn vào giúp mình nha.............

vanluat1991
12-08-12, 08:27 AM
bản net 4.0 cũa bạn cài dung lượng bao nhiêu,vì mình cài nãy giờ mà vẩn ko được,làm phiền bạn quá,Thx!Mình đang online với YH: tieumaoy ,nếu ko phiền bạn vào giúp mình nha.............

bạn download bản .NET 4.0 này về cài ,nhớ cài đầy đủ net 2.0 ,3.0 ,3.5 ,4.0 làm đầy đủ thì không bị lỗi

tieumaoy
12-08-12, 09:15 AM
bạn download bản .NET 4.0 này về cài ,nhớ cài đầy đủ net 2.0 ,3.0 ,3.5 ,4.0 làm đầy đủ thì không bị lỗi

bản này có skill 115,120 chưa bạn.có char đàn chưa

huy228866
12-08-12, 09:17 AM
Lỗi đó hình như do database. bạn nên sử dụng database của chủ topic. Còn cái khác thì không rõ. tại lúc Ngịch giữa 2 SV đã từng bị vậy.

P/s: Luật Khoan Viết Cái Hướng Dẫn Viết Quest Vội. Ai Muốn Thì PM Luật. Luật Làm Trung Gian. Ai Viết Xong Chuyển Qua Luật. Đủ Thì Share 1 Lượt Như vậy muốn full nv mới đc chứ ko đường ai nấy viết :)) Chỉ là góp ý :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

bản này có skill 115,120 chưa bạn.có char đàn chưa

Có Skill 115, 120 Rồi bạn. Chưa Có Char Đàn

tieumaoy
12-08-12, 09:19 AM
Lỗi đó hình như do database. bạn nên sử dụng database của chủ topic. Còn cái khác thì không rõ. tại lúc Ngịch giữa 2 SV đã từng bị vậy.

P/s: Luật Khoan Viết Cái Hướng Dẫn Viết Quest Vội. Ai Muốn Thì PM Luật. Luật Làm Trung Gian. Ai Viết Xong Chuyển Qua Luật. Đủ Thì Share 1 Lượt Như vậy muốn full nv mới đc chứ ko đường ai nấy viết :)) Chỉ là góp ý :D

mình xài database của chủ topic đó bạn,nếu database lỗi thì cho mình cái database khác nào?Thx!

thothiendai
12-08-12, 09:39 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
:((:(( đủ 2.0 .3.5 4.0
mà chạy sv cũng bị lỗi load script :((:((:((

vào game hiện sv đang bảo trì :((

vanluat1991
12-08-12, 10:04 AM
mình xài database của chủ topic đó bạn,nếu database lỗi thì cho mình cái database khác nào?Thx!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
:((:(( đủ 2.0 .3.5 4.0
mà chạy sv cũng bị lỗi load script :((:((:((

vào game hiện sv đang bảo trì :((

mấy cái lỗi này không phải do database đâu bạn ,nếu chưa cài .NET 4.0 thì server sẽ không chạy được .

hjx 300 cái nhiệm vụ cũng không phải là chuyện đơn giản :))

tieumaoy
12-08-12, 10:20 AM
cài net 4.0 rồi vẫn bị đó bạn ơi,lạ quá

tieumaoy
12-08-12, 12:26 PM
đăng kí tài khoản phải làm sao hả bạn

thothiendai
12-08-12, 12:52 PM
sài acc 1234567 123456
mà bạn chạy sv đc chưa :((:((:((:((

Sang_pro
12-08-12, 01:03 PM
đăng kí tài khoản phải làm sao hả bạn

Dùng tools này nè bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình mới qua lấy bên ragezone đó :D

config trong file RxjhTran.txt

tieumaoy
12-08-12, 01:18 PM
sài acc 1234567 123456
mà bạn chạy sv đc chưa :((:((:((:((

chưa vô được,vào thữ cái GS 7.0 cũ cói thữ có dc ko ấy mà

songnhi
12-08-12, 01:33 PM
Ai cho mình xin link dow SQL R2 32 bít cái ,:((

thothiendai
12-08-12, 02:21 PM
chưa vô được,vào thữ cái GS 7.0 cũ cói thữ có dc ko ấy mà
hix . vanluat sài bản sql nào cho a e link down vs

vanluat1991
12-08-12, 02:53 PM

huy228866
12-08-12, 07:48 PM
3.5 Có Bị Giới Hạn Gì Ko Hay Vẫn OK Hết \m/

Từ Khi Ông SHARE SV NÀY ĐÔNG VUI PHẾT :))

UPDATE CÁI VIẾT QUEST ĐI. T VIẾT CHO MẤY CHỤC QUEST :D CÓ MẤY HÀM KO HĨU

thothiendai
12-08-12, 11:00 PM
update . thăng chức theo kiểu cũ . nhấp vào cái thăng chức cho bạn nào muốn test sv . ( mấy cái Q thăng chức chưa viết nên sài tạm)
chép vô thư mục Script trong sv :D

post dùm a vanluat:">

vanluat1991
13-08-12, 11:49 AM
3.5 Có Bị Giới Hạn Gì Ko Hay Vẫn OK Hết \m/

Từ Khi Ông SHARE SV NÀY ĐÔNG VUI PHẾT :))

UPDATE CÁI VIẾT QUEST ĐI. T VIẾT CHO MẤY CHỤC QUEST :D CÓ MẤY HÀM KO HĨU

yên tâm đi ,chuẩn bị dành cho ông 20 cái Quest đầu tiên =))

huy228866
13-08-12, 12:24 PM
yên tâm đi ,chuẩn bị dành cho ông 20 cái Quest đầu tiên =))

Oh cho t xin cái yahoo của ông chuyển yahoo nên quên rồi :D

Cái việt hóa của ông Ok lắm nhưng lỗi cái gì liên quan đến thăng thiên.

Ví dụ: làm sách thăng thiên không sử dụng được, ... >:) Chưa test hết :D

thothiendai
13-08-12, 12:33 PM

sách 115 nhai đc mà 8-|8-|

ninja đánh chạy toàn crit dame xanh :))

vanluat1991
13-08-12, 12:44 PM

tất nhiên là phải OK rồi ,convert của Dzo sang mà có phải tui tự tay việt hóa sang đâu =))

anh thấy vậy là hợp lý mà ,cộng full khí công ninja có 25% dam xanh ,25% dame trắng mà mấy cái khác nữa . hôm bữa test mỗi ninja nên để % khí công của nó hơi cao nên thấy vậy .

skill full từ a-z luôn không thiếu j đâu ,chi có cái Quest thăng thiên 3 thằng Dzo chưa có nên server tạm thời không có nhiệm vụ thăng thiên 3

huy228866
13-08-12, 12:45 PM

Sao mình nhai ko đc =,='' phiền ông zip cái thư mục client up lên giùm t với ông luật share thế kia chả bik dùng client.exe nào :-L

Thế này sao nhai đc nhỉ :-ss

tieumaoy
13-08-12, 01:38 PM
mình đã cài lại nhưng vẫn bị tình trạng như thế này:
Cách bước cũa mình cài đặt như sau:
1.cài lại Win XP
2.cài Net 2.0,net 3.0,net 3.5,net 4.0
3.Cài đặt SQL 2008 r2
4.cài game bản 8.0
5.chép client 7.0 đè lên client 8.0
6.Attach datbase vào SQL 2008
7.chép laucher vao bản 8.0
8.Chạy GS và LS thì bị lỗi này
check dùm mình các bước và lỗi làm sao vậy

vanluat1991
13-08-12, 01:51 PM
1.cài lại Win XP
3.Cài đặt SQL 2008 r2
4.cài game bản 8.0
lỗi : Gameserver Không kết nối tới loginserver .

fix:
bạn chỉnh lại IP trong Config.ini của LoginServer và GameServer cho giông nhau là được .

huy228866
13-08-12, 01:54 PM
1.cài lại Win XP
3.Cài đặt SQL 2008 r2
4.cài game bản 8.0

Bạn Chưa Chạy Login Server Kìa :-j

tieumaoy
13-08-12, 01:57 PM
lỗi : Gameserver Không kết nối tới loginserver .

fix:
bạn chỉnh lại IP trong Config.ini của LoginServer và GameServer cho giông nhau là được .

đây là 2 cái Config.ini cũa mình,cậu xem thữ chỉnh sao dùm mình nha,vì mình chỉnh saoc ung ko dược,Thx vanluat1991 nhiều nhiều!!!!!!!

vanluat1991
13-08-12, 02:08 PM
đây là 2 cái Config.ini cũa mình,cậu xem thữ chỉnh sao dùm mình nha,vì mình chỉnh saoc ung ko dược,Thx vanluat1991 nhiều nhiều!!!!!!!

bạn tìm trong file Config.ini của Loginserver và GameServer sửa lại như thế này nha :

GameServer

LoginServerIP=127.0.0.1

LoginServer

server0=Channel-1,0,127.0.0.1,13001,1

khởi động gameserver và loginserver là vào chiến thôi.

|Rick|
13-08-12, 02:09 PM
Config.ini GameServer :
Find : LoginServerIP=
Edit : LoginServerIP=127.0.0.1
Config.ini LoginServer :
Find : server0=
Edit : server0=Channel-1,0,127.0.0.1,13001,1

P/S : Misson1203_Hoan_Thanh_Thang_Cap_5.lua

function MissIon1203(UserWorldId,QuestId, StepQuest, StatusQuest)
local Player = GetPlayer(UserWorldId)
if StepQuest==1 then
if Player.Player_Level<5 then
SendMissionMsg(UserWorldId,QuestId, 12, StatusQuest)
else
local QuestLevel=GetQuestLevel(UserWorldId,QuestId)
if QuestLevel==1 then
StatusQuest=2
AddQuest(UserWorldId,QuestId,StatusQuest)
SendMissionMsg(UserWorldId,QuestId, 11, StatusQuest)
else
end
end
elseif StepQuest==2 then
StatusQuest=1
SendMissionMsg(UserWorldId,QuestId, 21, StatusQuest)
elseif StepQuest==3 then
SendMissionMsg(UserWorldId,QuestId, 31, StatusQuest)
elseif StepQuest==5 then
if QuestLevel==1 then
local IndexsEmptyOfItemBag=GetPackages(UserWorldId,1)
if IndexsEmptyOfItemBag.Count==0 then
SendSysMsg(UserWorldId,"Tui Do Thieu Khong Gian!", 9, "Chu Y")
return
else
AddItme(UserWorldId,1008000033,IndexsEmptyOfItemBa g[0],1)
SendSysMsg(UserWorldId,"Hoan thanh nhiem vu, vui long kiem tra tui do",10,"Chu Y")
end
end
SendMissionMsg(UserWorldId,QuestId, 51, StatusQuest)
end
end

Bug : Out ra vào lại thì vẫn làm tiếp nhiệm vụ đã hoàn thành :|

ConMua
13-08-12, 02:37 PM
Cho mình hỏi làm sao để không còn boss nhỉ

|Rick|
13-08-12, 03:10 PM
Config.ini GameServer :
Find : 野外BOSS配置=
Edit : 野外BOSS配置=1;101;497;1582;1;24;10;0;20;20;2

vanluat1991
13-08-12, 04:28 PM
Config.ini GameServer :
Find : LoginServerIP=
Edit : LoginServerIP=127.0.0.1
Config.ini LoginServer :
Find : server0=
Edit : server0=Channel-1,0,127.0.0.1,13001,1

P/S : Misson1203_Hoan_Thanh_Thang_Cap_5.lua

function MissIon1203(UserWorldId,QuestId, StepQuest, StatusQuest)
if StepQuest==1 then
if Player.Player_Level<5 then
else
if QuestLevel==1 then
StatusQuest=2
else
end
end
elseif StepQuest==2 then
StatusQuest=1
elseif StepQuest==3 then
elseif StepQuest==5 then
if QuestLevel==1 then
local IndexsEmptyOfItemBag=GetPackages(UserWorldId,1)
if IndexsEmptyOfItemBag.Count==0 then
SendSysMsg(UserWorldId,"Tui Do Thieu Khong Gian!", 9, "Chu Y")
return
else
AddItme(UserWorldId,1008000033,IndexsEmptyOfItemBa g[0],1)
SendSysMsg(UserWorldId,"Hoan thanh nhiem vu, vui long kiem tra tui do",10,"Chu Y")
end
end
end
end

Bug : Out ra vào lại thì vẫn làm tiếp nhiệm vụ đã hoàn thành :|

làm xong nhiệm vụ thì phải delete quest và cập nhật nhiệm vụ vào danh sách những nhiệm vụ đã làm .nếu không thì mỗi lần login đều làm dc nhiệm vụ.

Cho mình hỏi làm sao để không còn boss nhỉ

remove trong SQL table NPC tìm ID mấy con Boss đó Xóa đi

Config.ini GameServer :
Find : 野外BOSS配置=
Edit : 野外BOSS配置=1;101;497;1582;1;24;10;0;20;20;2

không cài font china thì mấy dòng đó không có tác dụng

|Rick|
13-08-12, 04:41 PM
Hàm Delete quest thì biết rồi
Còn hàm Cập nhật vào danh sách đã làm là hàm nào ? ~:>

vanluat1991
13-08-12, 04:48 PM
Hàm Delete quest thì biết rồi
Còn hàm Cập nhật vào danh sách đã làm là hàm nào ? ~:>

Chưa viết hàm đó , Tối Nay sẽ Update 1 số hàm mới :))

|Rick|
13-08-12, 05:15 PM
Cái quest thăng chức lần 1 nhìn hộ xem cái QuestLevel4 có sai ở đâu không cứ đến đó là GS báo lỗi

DeleteItemQuest(UserWorldId,900000042,0)
AddItemQuestOfCharacter(900000046,1,UserWorldId)

nó không Del 900000042 nhưng vẫn add 900000046
Trong khi đó

DeleteItemQuest(UserWorldId,900000043,0)
AddItemQuestOfCharacter(900000042,1,UserWorldId)
Thì nó lại ok ? 8-|

function MissIon18(UserWorldId,QuestId, StepQuest, StatusQuest)
if StepQuest==1 then
if Player.Player_Level<10 then
else
if QuestLevel==1 then
StatusQuest=2
elseif QuestLevel==2 then
StatusQuest=3
AddItemQuestDrop(900000043,10013,1,UserWorldId)
elseif QuestLevel==3 then
local bool900000043 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000043, 1)
if bool900000043==true then
StatusQuest=4
AddItemQuestOfCharacter(900000042,1,UserWorldId)
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000043,0)
else
end

elseif QuestLevel==4 then
local bool900000042 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000042, 1)
if bool900000042==true then
StatusQuest=5
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000042,0)
AddItemQuestOfCharacter(900000046,1,UserWorldId)
else
end

elseif QuestLevel==5 then
local bool900000046 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000046, 1)
if bool900000046==true then
StatusQuest=6
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000046,0)
else
end
elseif QuestLevel==6 then
StatusQuest=7
elseif QuestLevel==7 then
AddItemQuestDrop(900000045,10009,3,UserWorldId)
local bool900000045 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000045, 3)
if bool900000045==true then
StatusQuest=8
AddItemQuestOfCharacter(900000044,1,UserWorldId)
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000045,0)
else
end

elseif QuestLevel==8 then
local bool900000044 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000044, 1)
if bool900000044==true then
StatusQuest=9
AddItemQuestOfCharacter(900000047,1,UserWorldId)
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000044,0)
else
end

elseif QuestLevel==9 then
local bool900000047 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000047, 1)
if bool900000047==true then
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000047,0)
else
end
else
end
end
elseif StepQuest==2 then
StatusQuest=1
elseif StepQuest==3 then
elseif StepQuest==5 then
if QuestLevel==9 then
local weiz909000001=GetPackage(UserWorldId)
if weiz909000001==-1 then
SendSysMsg(UserWorldId,"装备栏没有空位了,请清理!", 9, "系统提示")
return
else
AddItme(UserWorldId,909000001,weiz909000001,200)
end
local weiz909000004=GetPackage(UserWorldId)
if weiz909000004==-1 then
SendSysMsg(UserWorldId,"装备栏没有空位了,请清理!", 9, "系统提示")
return
else
AddItme(UserWorldId,909000004,weiz909000004,10000)
end
end
end
end

Sau khi mò thì ở bước 4 không lỗi nữa và tiếp tục lỗi ở bước 5 :|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tieumaoy
13-08-12, 05:41 PM
cho mình hỏi cách chỉnh EXP,gold,tỉ lệ rớt đồ làm sao với,vì nó ko có giống bản cũ,chỉ cách tạo Id mới nha,tại mình thích mấy chả nữ^^.Thx!

|Rick|
13-08-12, 06:37 PM
Config.ini GameServer =D>

MultiplesExp=1
MultiplesMoney=1
MultiplesSkillExp=1
MultiplesExpAcsention=1

tieumaoy
13-08-12, 07:51 PM
có ai biết cách tạo ID mới không vậy,chỉ mình với,mình đang muốn chơi thữ char nữ..........Thx!

|Rick|
13-08-12, 07:57 PM
có ai biết cách tạo ID mới không vậy,chỉ mình với,mình đang muốn chơi thữ char nữ..........Thx!

Vào database accounthk -> Table TBL_ACCOUNT -> chọn 1 account bất kì -> set cột FLD_SEX = 0 -> Save

Hàm AddItemQuestOfCharacter bị lỗi , khi thực hiện out ra vào lại sẽ mất item vừa add + GS báo lỗi :) => không thể viết quest được #-o

Hèn gì cái quest thăng chức viết mãi cứ gặp lỗi này

vanluat1991
13-08-12, 09:30 PM
Vào database accounthk -> Table TBL_ACCOUNT -> chọn 1 account bất kì -> set cột FLD_SEX = 0 -> Save

Hàm AddItemQuestOfCharacter bị lỗi , khi thực hiện out ra vào lại sẽ mất item vừa add + GS báo lỗi :) => không thể viết quest được #-o

Hèn gì cái quest thăng chức viết mãi cứ gặp lỗi này

|Rick|
13-08-12, 09:32 PM
Ừm, thì mấy cái quest toàn nộp item rồi nó trả lại 1 item khác không dùng hàm đó thì dùng hàm nào 8-|

thothiendai
14-08-12, 12:26 AM
Ừm, thì mấy cái quest toàn nộp item rồi nó trả lại 1 item khác không dùng hàm đó thì dùng hàm nào 8-|

cái Quest lv 9 của ông sai kìa :D

elseif QuestLevel==9 then
local bool900000047 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000047, 1)
local bool900000046 = GetQuestItme(UserWorldId, 900000046, 1)
if bool900000047 and bool900000046 then
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000047,1)
DeleteItemQuest(UserWorldId,900000046,1)
SendMissionMsg(UserWorldId,QuestId, 11, RwJdId)
giao cây kiếm vs giáp mà

|Rick|
14-08-12, 01:05 AM
Khúc đấy đã viết đâu :| cái hàm đang bị lỗi nên tạm dùng tối mai chym luat fix xong mới viết tiếp 3:-O

tieumaoy
14-08-12, 06:46 AM

Mình đã làm theo, nhưng chỉ tạo được ID mới.khi đăng nhập thì ok,chọn nhân vật thì nó báo lỗi,vanluat1991 tao 1 em nữ xong vào check dùm mình thữ nhé.Thx!

vanluat1991
14-08-12, 07:53 AM
Mình đã làm theo, nhưng chỉ tạo được ID mới.khi đăng nhập thì ok,chọn nhân vật thì nó báo lỗi,vanluat1991 tao 1 em nữ xong vào check dùm mình thữ nhé.Thx!

làm y chang như Rick chỉ đó bạn nhưng sủa lại cái FLD_SEX=2 (=1 là nam ,=2 là nữ)

huy228866
14-08-12, 08:21 AM
Làm Sao Để Biết Nội Dung Từng Bước Nhiệm Vụ Mà Send Cho Đúng Đây Luật 3:-O

vanluat1991
14-08-12, 08:53 AM
Làm Sao Để Biết Nội Dung Từng Bước Nhiệm Vụ Mà Send Cho Đúng Đây Luật 3:-O

Trong Ybq có đầy Đủ hết đó ;))

huy228866
14-08-12, 09:01 AM
Trong Ybq có đầy Đủ hết đó ;))

vanluat1991
14-08-12, 09:48 AM

thực ra nó cũng chỉ xoay quanh có mấy cái ID thôi ,11 ,12,13 ,21,22,23,31,32,33,51,52,53

pikhjn
14-08-12, 12:59 PM
Thanks for server =))
30 ký tự , cả tuần nay chả vào GZ được ^^!

vanluat1991
14-08-12, 07:12 PM
Thanks for server =))
30 ký tự , cả tuần nay chả vào GZ được ^^!
rãnh đời ~:>~:>

đã update một số hàm cho mấy bạn viết script .

huy228866
14-08-12, 10:08 PM

Lỗi Gì Đây :(

Convert Cái DATA SANG 2k5 Đi Luật. 2k8 Khó Xài Quá Dễ Lỗi

vanluat1991
14-08-12, 10:23 PM

Lỗi Gì Đây :(

Convert Cái DATA SANG 2k5 Đi Luật. 2k8 Khó Xài Quá Dễ Lỗi
click detail xem nó lỗi ji`

phải down đúng bản SQL 2008R2 vesion 661 nha ,không có không attack được đâu

link đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DJMaster
14-08-12, 11:48 PM
Mình cài xong rồi bật Launcher lên thấy có 2 server mà ko chọn được,có 1 button ở giữa bị disable là sao vanluat ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png)

thothiendai
15-08-12, 12:10 AM
Mình cài xong rồi bật Launcher lên thấy có 2 server mà ko chọn được,có 1 button ở giữa bị disable là sao vanluat ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png)

sv bị lỗi load script kìa bạn. down sv sài .net giống vs máy là đc :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00000.jpg <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00001.jpg <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00002.jpg <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00003.jpg <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00004.jpg

vanluat1991
15-08-12, 12:50 AM

bạn vào thư muc Infback trong thư muc cài game hiệp kháchmowrr file c4e04332.dat lên (mở = notepad ) edit mấy cái IP lại

[IPLIST]
ServerCount=2

ServerName1=Your Server Name
ServerAddr1=127.0.0.1 ;sửa chỗ này lại thành IP cảu Server mình
Method1=0
Reg1=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
port1=16100 ;port Server

ServerName2=Your Server Name #2
ServerAddr2=192.168.200.1 ;sửa chỗ này lại thành IP cảu Server mình
Method2=0
Reg2=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
port2=1300;port Server

save lại.
nhớ tắt firewall đi .

tieumaoy
15-08-12, 06:37 AM
hình như toàn bộ trang sức bị lỗi phải không vanluat1991,không thấy có dòng nào cả,fix làm sao vậy,còn cái InfBack vào bằng notepad sữa được nhưng lưu lại ko được,nó bắt lưu kiễu đuôi file khác????Giúp dùm mình nha!!!!!!!!!!!!!!!Thx!

vanluat1991
15-08-12, 06:55 AM
hình như toàn bộ trang sức bị lỗi phải không vanluat1991,không thấy có dòng nào cả,fix làm sao vậy,còn cái InfBack vào bằng notepad sữa được nhưng lưu lại ko được,nó bắt lưu kiễu đuôi file khác????Giúp dùm mình nha!!!!!!!!!!!!!!!Thx!

trang sức không có dòng là sao bạn :-o

cái file kia bạn phải check bỏ phần read-only đi thì mới save dc nha (click chuột phải vào cái file chọn properties check bỏ chỗ read-only đi )

huy228866
15-08-12, 08:29 AM
Data base mặc định của nó là trắng bóc bạn tự vào chỗ open hộp edit lại 1 số trang sức có dòng là ok

tieumaoy
15-08-12, 08:35 AM
Data base mặc định của nó là trắng bóc bạn tự vào chỗ open hộp edit lại 1 số trang sức có dòng là ok

chỉ rõ hơn cho mình tí được không,làm sao cho giông phiên bản gốc ấy,chứ tự add dòng vào theo ý mình thì lại mất tính năng hay cũa game,mình nhai skill 115 ok,còn skill 120 thi ko nhai được,thữ 6 char đều ko nhai được,ai fix giúp mình với.............

huy228866
15-08-12, 12:42 PM
Ai Rãnh Thì Convert Cái DATABASE SANG SQL 2k5 GIÙM VỚI :(

Ko biết thì tham khảo

zeronst
15-08-12, 02:04 PM
Làm sao sever xài đc mí cái chí tôn phù vậy bạn

pikhjn
15-08-12, 02:05 PM

Database 7.0 trang sức mở hộp mún có op phải add vào TABLE OPEN trong database nó khác với 3.1 hay 5.0

vanluat1991
15-08-12, 07:41 PM
Làm sao sever xài đc mí cái chí tôn phù vậy bạn

tieumaoy
16-08-12, 06:14 AM
ai biết lý do tẠi SAO ko ăn được skill 120 ko vậy,chỉ dùm mình với.................Ngoài ra,nếu thêm quái vào sv thì phải làm như thế nào,vì mình thấy sv này ít quái quá

huy228866
16-08-12, 05:52 PM
Ai biết cái nhiệm vụ 128 ở con hằng nga là id mấy ko ?

|Rick|
16-08-12, 06:03 PM
Nói chuyện nhận nhiệm vụ -> Tab ra GS xem id :-/

viettrong
16-08-12, 07:50 PM
Cho mình hỏi khi đang nhập vào game nó báo "" Your account:123456 Does not exist! " là sao vậy, trong database account table TBL_ACCOUNT thì có TK là :123456 pas:123456

huy228866
16-08-12, 08:06 PM
Cho mình hỏi khi đang nhập vào game nó báo "" Your account:123456 Does not exist! " là sao vậy, trong database account table TBL_ACCOUNT thì có TK là :123456 pas:123456

99% Loginserver chưa connect đc với database 8-|

Nói chuyện nhận nhiệm vụ -> Tab ra GS xem id :-/

Cái SQL Ông Luật Đưa Cài kO Được mở LÊn Ngang Đoạn Check Mấy Ô Thì Trống Trơn Nên Đã Cài Đc Đâu :))

viettrong
16-08-12, 10:00 PM
[QUOTE=huy228866;653112]99% Loginserver chưa connect đc với database 8-|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter03aug.gif
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter02aug.gif

xem giùm mình bị sao với

tieumaoy
17-08-12, 06:32 AM
[QUOTE=huy228866;653112]99% Loginserver chưa connect đc với database 8-|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter03aug.gif
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter02aug.gif

xem giùm mình bị sao với

đăng nhập sai kìa: ID: 1234567 pass: 123456
còn lỗi skill 120 ko xài được ai biết cách fix ko vậy..................

viettrong
17-08-12, 09:41 AM
[QUOTE=viettrong;653152]

đăng nhập sai kìa: ID: 1234567 pass: 123456
còn lỗi skill 120 ko xài được ai biết cách fix ko vậy..................
ID đầu tiên là 123456 mà bạn, với mình thử hết các ID trong đó rồi đều như vậy cả bạn ơi :(, ai biết chỉ giùm mình vời

huy228866
17-08-12, 09:58 AM
ID đầu tiên là 123456 mà bạn, với mình thử hết các ID trong đó rồi đều như vậy cả bạn ơi :(, ai biết chỉ giùm mình vời

PM yahoo krhuy1996

send teamviewer mình làm cho

viettrong
17-08-12, 10:38 AM
[QUOTE=viettrong;653298]

PM yahoo krhuy1996

send teamviewer mình làm cho
30 ký tự !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

gacon1999
17-08-12, 02:22 PM
Ai fix dùm lỗi thăng thiên II không được nha \:D/

tieumaoy
17-08-12, 05:36 PM
sao mình hỏi skill 120 ko ăn được thì fix làm sao mà ko ai giúp mình hết vậy....................

pikhjn
18-08-12, 02:31 AM
Chưa test thử sv chưa bik ^^!, Quest thì tui thấy tự viết mấy cái khác hỗ trợ cho vui thôi chứ giữ mấy cái Quest TC 1 ~6 như cũ thấy đậm chất Pri hay hơn !!

daihoang4569
18-08-12, 11:19 AM
Client 8.0 sao mình không cài đặt được nhỉ - Nó ghi chữ Hoa ko hiểu gì hết - HELP

vanluat1991
18-08-12, 11:29 AM

daihoang4569
18-08-12, 11:42 AM
Client 8.0 sao mình không cài đặt được nhỉ - Nó ghi chữ Hoa ko hiểu gì hết - HELP

daihoang4569
18-08-12, 04:37 PM
[url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]
vualuat199 xem dùm
..................................[COLOR="Silver"]

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

MakeLove
18-08-12, 04:39 PM
vualuat có yh cho mình hỏi vài cái đi thks cậu nhìu

vanluat1991
18-08-12, 04:49 PM
vualuat199 xem dùm
..................................

[url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

lỗi:config sai nên server không connect với SQL dc ,hoặc bạn chư active user sa của SQL
-nếu config sai bạn làm như sau :
bạn config trong loginServer và gameServer như sau
LoginServer:
mở file config.ini lên tìm đoạn code này và sửa lại

Server=DARKNESS-THINK\SQLSERVER ;Tên của SQLserver
UserName=sa ;cái nà là user sa
PassWord=123456 ;cái này là pass của user sa
DataName=accounthk

gameserver cũng làm tương tự

[WebDb]
Server=DARKNESS-THINK\SQLSERVER
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=web

[baibao]
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=bbg

[rxjhaccount]
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=accounthk

[PublicDb]
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=PublicDb

[GameServer]
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=datagame

vậy là config xong.

còn nếu uer sa chưa active thì các bạn chịu khó lên google seach nha :D

vualuat có yh cho mình hỏi vài cái đi thks cậu nhìu

có y thì hỏi trên đây cũng dc mà bạn

MakeLove
18-08-12, 05:36 PM

vanluat1991
18-08-12, 05:39 PM

daihoang4569
19-08-12, 11:53 AM
có 2 client 5.0 - 7.1 và client 8.0 thì cài cái nào đây

vanluat1991
19-08-12, 06:19 PM
có 2 client 5.0 - 7.1 và client 8.0 thì cài cái nào đây

daihoang4569
19-08-12, 08:17 PM
patch 7.1 mình không cài đặt được
online yahoo đi luat

daihoang4569
19-08-12, 08:31 PM
vualuat ơi cho xin cái sever nào ổn định và mới nhất được ko............

tieumaoy
20-08-12, 10:20 AM
mình đã down đi down lại hơn chục lần,thử nhiều cách khác nhau nhưng vẫn không học được skill 120,vanluat1991 có cách nào giúp mình ko nhỉ,skill 115 thì học được mà 120 thì pó tay...

vanluat1991
20-08-12, 10:31 AM
mình đã down đi down lại hơn chục lần,thử nhiều cách khác nhau nhưng vẫn không học được skill 120,vanluat1991 có cách nào giúp mình ko nhỉ,skill 115 thì học được mà 120 thì pó tay...

chắc bạn học sai spell đó, để chiều mình share cái mấy cái ID spell rồi add vào shop mua là học dc a`

tieumaoy
20-08-12, 10:52 AM
chắc bạn học sai spell đó, để chiều mình share cái mấy cái ID spell rồi add vào shop mua là học dc a`

nhận sách skill cũa NPC khi nhận xong nhiệm vụ mà cậu,ko lẽ sách đó sai,cậu send thử,biết đâu học dc thì sao,thx!À còn add cho quái nhiều hơn thì sao vậy cậu

31ZzNAMzZ1
24-08-12, 08:56 AM
Luat ơi mình ko nhận Q tc1 được,làm thế nào bây giờ (mình dùng server cua nhocluka)

nguyenanmanh
30-08-12, 05:13 AM
chu topic co the cho minh xin cai script nguyen ban sever nay cua ban dc ko vay ? vi minh sai sql 2005 len ko cai dc . cam on ban chuoc

huy228866
30-08-12, 09:37 AM
chu topic co the cho minh xin cai script nguyen ban sever nay cua ban dc ko vay ? vi minh sai sql 2005 len ko cai dc . cam on ban chuoc

Database nguyên bản của sv này là 2k8 (do ông luật chỉnh sửa ở SQL 2k8) chỉ có cách cài 2k8 load database rồi chuyển về 2k5 thôi.

ông luật xài SQl 2k8 mà

nhocluka
31-08-12, 11:58 AM
càng ngày càng nhiều cái hay >:)>:)

MakeLove
02-09-12, 04:31 PM
sao xài client 8.0 copy cái patch việt hóa vào chạy launcher nó ghi ybi global error híc sao đây

viettrong
02-09-12, 04:46 PM
sao không thăng chức lần 1 đc vậy các bạn

vanluat1991
02-09-12, 05:05 PM
sao xài client 8.0 copy cái patch việt hóa vào chạy launcher nó ghi ybi global error híc sao đây
lấy client 7.1 chép đè vào client 8.0 thì mới không bị lỗi :))

sao không thăng chức lần 1 đc vậy các bạn

phải viết Quest cho nó thì mới thăng chức được ,server chưa viết quest nha :).

accgame090590
03-09-12, 01:30 PM
em mới vào topic k bik down nhữn thứ gì để cài bác có thể hướng dẫn cụ thể hoặc cho e xinc ai video HD ko, cài trên máy ảo càng tốt8->

cấu hình máy em
Win7 64bit

nguyenanmanh
03-09-12, 09:38 PM
anh em ai rảnh làm cái hướng dẫn = video được không? làm mãi không được... xin chỉ giúp với..........

sài SQL 2008 khó quá.................. ai giúp anh em cái video làm sv đi

accgame090590
04-09-12, 08:48 AM
tớ cũng bị lổi sql2008 r2
30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

leavesdo
05-09-12, 11:29 PM
của mình bị lỗi cái này giúp với :D

pikhjn
06-09-12, 12:54 AM
@leavesdo : hãy cài pass cho rxjhaccount ... hoặc vào file config của gamserver sữa lại pass đã đổi !!

huy228866
06-09-12, 03:18 PM

lỗi là: cái chữ tiếng việt màu đỏ kìa :))

1. sai user hoặc pass SQL vào file config.ini sửa lại
2. tên database lỗi. có thể là không có hoặc không đúng tên
3. chưa cài SQL :))

zipdaica
06-09-12, 04:49 PM
Cho mình hỏi là mình chép client của dzogame vào client 8.0
có đc không thank ^^

viettrong
06-09-12, 05:53 PM
cho mình hỏi chon sever rồi vào sao nó cứ trắng như thế này nhấp vào thì nó đóng lại nhỉ<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nter01sep.gif

leavesdo
06-09-12, 06:30 PM
xem dùm với ko login dc vào :((
card ảo mày set IP thế này
192.168.1.1
255.255.255.0
192.168.1.2

huy228866
06-09-12, 06:35 PM
xem dùm với ko login dc vào :((
card ảo mày set IP thế này
192.168.1.1
255.255.255.0
192.168.1.2

Chơi off thì để IP là 127.0.0.1 thôi

viettrong
06-09-12, 09:18 PM
ai giúp mình với
:((((((((((((((((((((((((((

leavesdo
06-09-12, 11:00 PM
lúc chạy lauhg thì nó ra cài này
ai biết lỗi gì ko ?

huy228866
06-09-12, 11:19 PM
lúc chạy lauhg thì nó ra cài này
ai biết lỗi gì ko ?

Sử dụng client khác. cái client ông đag xài phát hiện hack lung tung lắm

chơi off thì dùng các patch của TQ xong copy 3 file của ông luật vào là OK. chơi off mà dùng client chống hack làm gì

Nếu muốn chống hack thữ dùng patch này xem. của HK.US chống hack cũng tốt :)

leavesdo
06-09-12, 11:58 PM
Sử dụng client khác. cái client ông đag xài phát hiện hack lung tung lắm

chơi off thì dùng các patch của TQ xong copy 3 file của ông luật vào là OK. chơi off mà dùng client chống hack làm gì

Nếu muốn chống hack thữ dùng patch này xem. của HK.US chống hack cũng tốt :)

cho xin cái link đi bạn
4r share nhiều quá chả biết dùng client nào :D

biyeuly123
13-09-12, 06:00 PM

huy228866
13-09-12, 08:04 PM

xem các bài hướng dẫn cài game. làm đc 1 server theo hương dẫn đã là sẽ hiểu hết

phikhanhpdct
19-09-12, 09:01 AM
co ai chi minh lam hiep khach voi

gacon1999
24-09-12, 05:50 PM
co ai chi minh lam hiep khach voioh nếu như đây là lần đầu tiên bạn làm sever thì nên làm sever này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc là pm yahoo yk.canby mình sẽ hướng dẫn cho :)>-

lastpr0
26-09-12, 08:41 AM
Có 1 số vấn đề mong bạn VanLuat1991 giải đáp giúp.

1. Server này bạn build từ source nào vậy, mình nhớ trước đây có 1 chú share souce này trên Gamezone, nhưng lúc đó chưa có hứng thú với HK nên chỉ giúp compile cái LoginServer sang english rồi tèo luôn, giờ muốn quay lại tìm source dev nhưng giờ chẳng biết nó nằm ở nơi nào (gồm bài mình share cũng mất tích), có lẽ ai đó đã xóa nó đi, hoặc nếu cậu có, có thể cho mình tham gia dev? Chỉ mới tham gia HK nên mình chỉ tạm nhìn code mà tiến chứ thậm chí không rành chơi HK :)

2. Do mới bắt đầu tìm hiểu, lại phắn thẳng 7.0, nên cũng không rõ nó khác các bản khác như thế nào, hiện tại cái bạn share chỉ có LS và GS, thế để chạy được Webshop trong game thì cần những gì (nếu không giúp được thì nói sơ sơ cho mình hiểu giúp nhé).

3. Phần launcher, Launcher chắc chắn có gì đó đặc biệt hơn cái tên của nó (launcher). Bởi mình thử start game bằng command Client.exe 10.10.10.110 13000 nhưng không được (đó là command của launcher), xem sơ qua, client.exe chạy nấp sau launcher, vậy cậu có thể giải thích sơ sơ chức năng của launcher không ?

4. Cậu cho mình xin struct của YBi.cfg với, mình xem hoài vẫn không phân tích hết được ^^

Cảm ơn nhé :)

vanluat1991
27-09-12, 06:19 PM

1. Server này bạn build từ source nào vậy, mình nhớ trước đây có 1 chú share souce này trên Gamezone, nhưng lúc đó chưa có hứng thú với HK nên chỉ giúp compile cái LoginServer sang english rồi tèo luôn, giờ muốn quay lại tìm source dev nhưng giờ chẳng biết nó nằm ở nơi nào (gồm bài mình share cũng mất tích), có lẽ ai đó đã xóa nó đi, hoặc nếu cậu có, có thể cho mình tham gia dev? Chỉ mới tham gia HK nên mình chỉ tạm nhìn code mà tiến chứ thậm chí không rành chơi HK :)

2. Do mới bắt đầu tìm hiểu, lại phắn thẳng 7.0, nên cũng không rõ nó khác các bản khác như thế nào, hiện tại cái bạn share chỉ có LS và GS, thế để chạy được Webshop trong game thì cần những gì (nếu không giúp được thì nói sơ sơ cho mình hiểu giúp nhé).

3. Phần launcher, Launcher chắc chắn có gì đó đặc biệt hơn cái tên của nó (launcher). Bởi mình thử start game bằng command Client.exe 10.10.10.110 13000 nhưng không được (đó là command của launcher), xem sơ qua, client.exe chạy nấp sau launcher, vậy cậu có thể giải thích sơ sơ chức năng của launcher không ?

4. Cậu cho mình xin struct của YBi.cfg với, mình xem hoài vẫn không phân tích hết được ^^

-server này build từ bộ source 7.0 của dảkan share thì phải (không nhớ nữa) ban muốn down thì có thể tìm lại trong phần release hoặc lên ragezone.com mà down về .
- muốn chạy được Web shop thì bạn phải có web cái đã. rồi config cái link web trong gameserver thành cái link web cảu ban la dc.
-bản 7.0 này có thăng thiên 3 với 1 số cái linh tinh ,mình không chơi nhiều nên ko biết.

-phần laucher bạn không chạy cái command line như thế kia dc đâu ,nó hook thêm 1 cái Dll vào client .

-struct của Ybi thì bạn chịu khó tìm hiểu đí chứ mỗi vesrion nó sẽ khác 1 chút .
mà mình cũng chưa phân tích hiết được chỉ làm dc một số cái linh tinh thôi :)

lastpr0
30-09-12, 08:26 PM
-server này build từ bộ source 7.0 của dảkan share thì phải (không nhớ nữa) ban muốn down thì có thể tìm lại trong phần release hoặc lên ragezone.com mà down về .
- muốn chạy được Web shop thì bạn phải có web cái đã. rồi config cái link web trong gameserver thành cái link web cảu ban la dc.
- bản 7.0 này có thăng thiên 3 với 1 số cái linh tinh ,mình không chơi nhiều nên ko biết.

- phần laucher bạn không chạy cái command line như thế kia dc đâu ,nó hook thêm 1 cái Dll vào client .

- struct của Ybi thì bạn chịu khó tìm hiểu đí chứ mỗi vesrion nó sẽ khác 1 chút .
mà mình cũng chưa phân tích hiết được chỉ làm dc một số cái linh tinh thôi :)

À, mình tìm được source rồi. Dùng Hex editor xem thì thấy edit được luôn, nên tạm khỏi cần bỏ time tìm.

Trong server cậu share hình như chưa có thăng thiên 3, mình thấy có đệ nhị thôi, hay là phải viết nhiệm vụ mới, rồi add job level là 8 ?

yeuem9392
24-10-12, 12:38 AM

mình cũng bị giống bạn hiC ai khắc phục đc chỉ cho chúng tớ vs TKS

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai giúp vs hiC

vanluat1991
24-10-12, 02:45 AM
mình cũng bị giống bạn hiC ai khắc phục đc chỉ cho chúng tớ vs TKS

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai giúp vs hiC

làm sai hết rồi kìa bạn .

database chưa dược tạo thành công kìa

như vậy server sao mà chạy dc .

megazic
24-10-12, 05:36 AM

2.: Muốn chay được cái WS trong games bạn phải có một cai source của Webshop, tốt nhất nên cài trên IIS của Win2003 ( 2008 khó chạy hơn ) và phải Open Port WS của Gameserver ( trong file config.ini có ). chỉnh các thông số của WS ( trong file web.config ), vậy là xong.

3. Phần Laucher thì mỗi lần load client.exe sẽ load 2 file yb_mem.dll và yb_key.dll, 2 file này chính là mấu chốt để connect vào được sever hay không ( có 1 byte quy định có bật được client.exe lên hay không nữa ), vì thế laucher ngoài nhiệm vụ start client.exe lên nó còn phải patch vài chổ trên memory của 2 file đó khi khởi động.

Lion_King1109
24-10-12, 10:14 AM
Hôm qua mới xem sơ qua, cái BlackIce_Launcher xài hook để hook vào client, không có cái hook này không chạy được. Qua mới unpack xong thằng BlackIce xem qua chút xíu chứ chưa có time để xem nó hook cái gì trong đó?

megazic có cao kiến gì ko ?

P/s: Lâu lâu mới đăng nhập nên ko thấy PM của mọi người.

yeuem9392
24-10-12, 10:34 AM
làm sai hết rồi kìa bạn .

database chưa dược tạo thành công kìa

như vậy server sao mà chạy dc .

Mình làm đúng hướng dẫn mà hiC

đầu tiên copy hết cái database vào DATA ở C:\Program Files\Microsoft SQL Server sau đó mình attack từng cái 1 rồi hiC k hiểu sao lại vậy. hay tại bản SQL 2008 R2 này k đúng nhỉ?

Bác nào có SQL 2008 R2 cài đc sever này up lên vs :( cảm ơn !!!

yeuem9392
30-10-12, 07:01 PM
alo sever lỗi mở hộp ra trang sức trắng :( ai bít chỉnh chỗ nào hiúp ae vs nhé !!! TKS

trieuthanh1993
27-01-13, 02:06 AM
Lỗi "Ybi.cfg Global Code Error" bác vanluat fix dùm em với :(([-O<

huy228866
27-01-13, 11:49 AM
Lỗi "Ybi.cfg Global Code Error" bác vanluat fix dùm em với :(([-O<

Lỗi do dùng client game không đúng

3z0k2
16-02-13, 10:49 PM
bác vanluat1991 xem giúp em cái

pikhjn
18-02-13, 03:19 AM
link SQL 2008R2
thím đưa đúng lick ko vậy :-s tui dowload về cài không được

crossmarian
07-03-13, 11:19 PM
Ai có cách nào thăng thiên 3 được không chỉ em với ?

pikhjn
08-03-13, 07:35 AM
Server này chủ 2pic chưa fix Thăng Thiên 3 thì phải :|
Cắn sách 120 cũng không được X_X

crossmarian
08-03-13, 10:08 AM
không biết tại sao để cho chả cung bắn chay 1 hồi là bị not responding. Ai biết cách sữa lỗi này không ?
Sẵn tiện cho em hỏi làm sao để có honor cao thế , cứ 2p dc có 10 honor thì lâu quá.

pikhjn
08-03-13, 05:07 PM
Mở database "datagame" lên và ....edit số điểm honor mình muốn !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

bị not responding

1/ là client ko khớp .
2/ là cấu hình máy yếu.

singsing54
24-03-13, 08:33 PM
Chủ topic giúp em với !!! Em chạy login voi Server đc hết chỉ còn cái laucher down về chạy ko tìm đc server kết nối.phài làm sao bay giớ mong các bác giúp....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hach1.png<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hach2.png

huy228866
25-03-13, 11:31 AM
Launcher chưa config lại IP :|

singsing54
27-03-13, 09:57 PM
Launcher chưa config lại IP :|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> kgh.png

Em chạy loginsv&gamesv rồi vào laucher xong đăng nhập váo chọn chanel thì bị như thế này làm sao bây giờ chỉ mình với!!!.......

pikhjn
28-03-13, 03:16 AM
Hình như ip conect Login server sai rồi X_X

singsing54
28-03-13, 07:34 AM

hongson94
31-03-13, 09:26 AM
bác nào hướng dẫn cụ thể hơn dùm mình được hok? mình attach thì bị lỗi này..<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mặc dù đã cài net 4.

pikhjn
01-04-13, 11:24 AM
Cơ sở dữ liệu của bạn có thể tồn tại trong thư mục dữ liệu của bạn. Hãy thử sử dụng một tên khác nhau hoặc
kiểm tra nếu trong cùng một thư mục , nếu điều này DB là hiện hãy xóa nó và thử lại !

hongson94
01-04-13, 09:53 PM
Cơ sở dữ liệu của bạn có thể tồn tại trong thư mục dữ liệu của bạn. Hãy thử sử dụng một tên khác nhau hoặc
kiểm tra nếu trong cùng một thư mục , nếu điều này DB là hiện hãy xóa nó và thử lại !bác nào lăm ơn giúp hộ đến bước cuối cùng rùi mà vào k dc :(( sau khi attach xong thì mở login sever xong rùi mở game sv thì mình bị thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

pikhjn
02-04-13, 02:19 AM
đã config lại trong file GS và Login đâu mà nó chạy trời X_X

hongson94
02-04-13, 12:32 PM
đã config lại trong file GS và Login đâu mà nó chạy trời X_X ở đầu topic bác Luật nói chỉ cần attach xong vô chơi mak` =.=.. mình không bik config làm sao bác chỉ hộ với...

hongson94
02-04-13, 08:51 PM
đã config lại trong file GS và Login đâu mà nó chạy trời X_Xđã mò dc vào game nhưng không bik reg nick :( bác chỉ hộ mình dc hum

pikhjn
04-04-13, 05:22 AM
Dùng tools này nè bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình mới qua lấy bên ragezone đó :D

config trong file RxjhTran.txt

Đó = =! config lại rồi chạy thôi ..........

hoangphong
21-04-13, 09:38 PM
mình xài win xp khi cài cái sql 2k8 của bạn nó bắt phải cài thêm dotnet.f 4.5
khi cài cái 4.5 thì nó bắt thêm cái 4.5 RC
mà cái 4.5 RC đâu có tương thích XP đâu nhỉ

Microsoft .NET Framework là bản cài đặt cập nhật các thành phần cần thiết cho Win7, Win8, Windows Server 2008 để chạy các ứng dụng hỗ trợ .net

Microsoft .NET Framework 4.5 là bản cập nhật Microsoft .NET Framework 4, hỗ trợ xây dựng các dịch vụ WCF bao gồm AJAX, JSON, REST, POX, RSS, ATOM, và WS. Hỗ trợ trong Visual Studio 2008 cho WF, WCF, WPF.

Hỗ trợ hệ điều hành: Windows 7, Windows Server 2008, Windows Server 20088 R2

Yêu cầu phần cứng tối thiểu:

1 GHz hoặc nhanh hơn bộ xử lý
512 MB **RAM
850 MB không gian có sẵn đĩa cứng (x86)
2 GB không gian có sẵn đĩa cứng (x64)

Home Page - Trang Chủ:

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pikhjn
22-04-13, 05:12 AM
Dùng cái này nè bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lựa chọn 2 dòng cuối cùng x64 hoặc x86 download về thôi yêu cầu powershell 1.0 , FrameNet work 3.5 SP1 , Frame 4.0 , Windows Installer 4.5 mới cài được.

gaubongmt2
05-03-14, 05:53 PM
Sau khi pikhjn team qua thì mình đã vào được sv nhưng mà có 1 số lỗi sau mong pro chỉ giúp:
1. Không tạo được nhân vật, nhân tạo nv là báo lỗi rồi tắt luôn
2. Dùng acc có sẵn thì đánh quái k die, đánh cả buổi 1 con cóc k chết thì sao lên lv đây :(

pikhjn
05-03-14, 06:43 PM
Dùng client này nhé :|

Hướng dẫn sơ quá nhé , cậu xóa floder "Client" trong thư mục hiệp khách của cậu và giải nén cái này vào đó.

Chép lại patch của chủ thớt là OK ;)

gaubongmt2
05-03-14, 10:31 PM
Chủ thớt cho hỏi sv này có đồ 12x k nhỉ, thấy có vk mà k biết có áo, tay chân k.
Ai có id item share với, chỉ có id đến 11x thôi.
Nhân tiện pro nào chỉ giáo giúp mình vài chỗ:
- Chỉnh tọa độ phù về HB ngay chỗ Môn chủ chỗ nào
- Chỉnh random rút ngọc ở KHN chỗ nào: PT, CLVC, KC...
Nhiu đó thôi rồi test tiếp sẽ có ý kiến thêm ^^

pikhjn
05-03-14, 10:37 PM

Sticky ngay trên đầu box mà còn hỏi :|

[you]

gaubongmt2
05-03-14, 11:55 PM

Sticky ngay trên đầu box mà còn hỏi :|

gaubongmt2

vẫn còn chỗ vị trí hồi thành và random rút ngọc ấy :(

Làm cách nào chỉnh buff cho DP thế, dp sv này k buff dc cho mình

pikhjn
06-03-14, 10:22 AM
Rút ngọc :

PublicDb => RandomStone

Chỉnh vị trí hồi thành phù thì chịu , chỉ có thể sữa vị trí lệnh move thôi.

PublicDb => TBL_XWWL_MAP

Ngay dòng đầu tiên trong TBL_XWWL_MAP sửa lại như sau:

FLD_MID=101 ( map huyền bột ), FLD_NAME=huyenbot ,X= tọa độ tự chọn ,Y= tọa độ tự chọn.

Sau đó vào game gõ :

!move huyenbot

Là sẽ tự động dịch chuyện về địa điểm mình đã sửa trong database. Lệnh move các map khác làm tương tự , mình mẫu một cái cho cậu thôi.

p/s: Mấy cái trên thực sư đơn giản :| , bạn chịu khó mở các database ra là hiểu hết mà không cần phải hỏi đâu, nhất là cái phần max rút ngọc ....

gaubongmt2
06-03-14, 10:38 AM
Chỗ rút ngọc biết là ở tab đó rồi nhưng mình chỉnh lại k được
Ah tiện thể pi check mail gửi giúp mh cái launcher hôm bữa với :(

pikhjn
06-03-14, 12:21 PM
MIN=700025 MAX=700050

đoạn trên của cậu nhầm với mã opt item rồi :|

p/s: Mạng đang lag , chiều tối về rồi up ="=

gaubongmt2
06-03-14, 11:55 PM
Ai giúp fix lỗi không học được skill TT 2 với, tìm hoài mà k ra :|

pikhjn
07-03-14, 10:21 AM
Mở file OpenItemTriger.lua lên , và thêm đoạn này ở cuối.

function SetPlayerSkill(UserWorldId, ItmeId, site, number)
local Itme = GetWorldItme(ItmeId)
if Player.Player_Level<120 then
SendSysMsg(UserWorldId,"Dang cap 120 moi co the hoc vo cong!", 9, "He Thong")
return
end
if Player.Player_Money < 100000000 then
SendSysMsg(UserWorldId,"Can 100.000.000 tien vang moi co the hoc vo cong !", 9, "He Thong")
return
end
UpUseItme(UserWorldId,site,1)
Player.Player_Money=Player.Player_Money-100000000
SendSysMsg(UserWorldId,"Ban bi tru 100.000.000 tien vang !", 9, "He Thong")
UpMoney(UserWorldId)
AddSkill(UserWorldId,3,4)
AddSkill(UserWorldId,3,5)
UpGongFu(UserWorldId)
end

gaubongmt2
07-03-14, 04:33 PM
Mở file OpenItemTriger.lua lên , và thêm đoạn này ở cuối.

function SetPlayerSkill(UserWorldId, ItmeId, site, number)
local Itme = GetWorldItme(ItmeId)
if Player.Player_Level<120 then
SendSysMsg(UserWorldId,"Dang cap 120 moi co the hoc vo cong!", 9, "He Thong")
return
end
if Player.Player_Money < 100000000 then
SendSysMsg(UserWorldId,"Can 100.000.000 tien vang moi co the hoc vo cong !", 9, "He Thong")
return
end
Player.Player_Money=Player.Player_Money-100000000
SendSysMsg(UserWorldId,"Ban bi tru 100.000.000 tien vang !", 9, "He Thong")
UpMoney(UserWorldId)
AddSkill(UserWorldId,3,4)
AddSkill(UserWorldId,3,5)
UpGongFu(UserWorldId)
end

Đã thêm vào rồi những sao vẫn k học được, nhấn vào cũng k thấy báo gì cả. Có phải mở file đó = notepad đúng k :|

Tiện hỏi thêm cách chỉnh time + honor onl với.. ^^

pikhjn
07-03-14, 06:37 PM

Bỏ vào mục "Script"

Mở file config server lên mà tìm :

#0关闭 1开启
是否开启挂机奖励=1
#分三个段 第一个设置的是起始点就是说在小于� �个之内的等级,往后就是取中间值 第二个和第三个取中间值往后的高于� �面1级这样防止挂机刷元宝
挂机奖励要求等级=60;130;255 ( Cấp độ nhận thưởng )

#单位为分钟 三个时间段
挂机奖励时间间隔=10;10;10 ( Thời gian nhận thưởng theo cấp ^ , tính bằng phút )

#分别三个段送的元宝数量和武勋数量
挂机奖励武勋=0;0;0 ( Thưởng Võ huân )

bualolu
20-03-14, 06:52 PM
2202

vanluat1991
20-03-14, 08:02 PM
2202

cấu hình trong file config.ini của login server sai đó bạn

bualolu
21-03-14, 08:34 AM
cấu hình trong file config.ini của login server sai đó bạn

pikhjn
21-03-14, 10:35 AM
Không chịu khó đọc hết topic à , nằm ngay trang 4 (:|

update . thăng chức theo kiểu cũ . nhấp vào cái thăng chức cho bạn nào muốn test sv . ( mấy cái Q thăng chức chưa viết nên sài tạm)
chép vô thư mục Script trong sv :D

post dùm a vanluat:">

bualolu
21-03-14, 12:10 PM
cho mình hỏi là fjx pk trong thành ở ngay nào vậy + mún add nhiều quái thỳ làm sao ??

bualolu
23-03-14, 08:09 PM
cho mình hỏi là fjx pk trong thành ở ngay nào vậy + mún add nhiều quái thỳ làm sao ??

mấy bác giải đáp dùm cái 3 ngày hóng r !! #-o#-o

pikhjn
24-03-14, 08:02 AM
Hôm bữa đã hướng dẫn rồi , lười vừa thôi chứ :|

Mở config Gameserver lên tìm dòng này ( Nếu là 1 không thể PK trong khu vực an toàn, nếu là 0 thì thoải mái )

安全区开关=1

bualolu
24-03-14, 09:09 AM
Hôm bữa đã hướng dẫn rồi , lười vừa thôi chứ :|

Mở config Gameserver lên tìm dòng này ( Nếu là 1 không thể PK trong khu vực an toàn, nếu là 0 thì thoải mái )

lười đâu mà lười ... trời ạ thử r s kỳ z tar :(:(

pikhjn
24-03-14, 09:10 AM
GameServer này chỉ mới có thêm khu vực An Toàn là map huyền bột thôi , còn mấy còn lại nó không thêm vào :|
Muốn thêm phải có source !

bualolu
24-03-14, 09:30 AM
GameServer này chỉ mới có thêm khu vực An Toàn là map huyền bột thôi , còn mấy còn lại nó không thêm vào :|
Muốn thêm phải có source !

lại cha Find có thấy đâu 3 ông coi lại đi haiz :-t:-t:-t

pikhjn
24-03-14, 09:37 AM
Windows có cài font Trung Quốc chưa mà đòi find????

bualolu
24-03-14, 09:51 AM
Windows có cài font Trung Quốc chưa mà đòi find????

vậy là 安全区开关= nha mn nếu ai mún pk trong thành :D thỳ để 安全区开关= (1 ) ko pk thỳ sữa lại là 0

kenh14
02-07-14, 10:43 AM
Mình Chạy server chuẩn rồi nhưng tới Client thì bị như này.

P/s: Mình dùng Client 8.0 tàu khựa đã chép

patch việt hóa chuẩn Dzo đây
link laucher

kenh14
02-07-14, 09:52 PM
ai còn giữ patch server này k??? hic Cái patch 6.1~7.1 mình download ở đây sau chép thì nó lỗi thế này k chép đc.

RunNingMan
02-07-14, 10:42 PM
mới đay thắm thoát đã gần 10 năm rồi...ôi cái thời trẻ trâu. Game này đã làm thay đổi cuộc đời tôi từ 1 học sinh ưu tú => học sinh ngu sau 1 năm 1 lớp 7 cày game cho ông chủ quán nét

pikhjn
02-07-14, 11:18 PM
ai còn giữ patch server này k??? hic Cái patch 6.1~7.1 mình download ở đây sau chép thì nó lỗi thế này k chép đc.

bạn phải giải nén thằng vào Floder HKGH nó mới nhận , kiểm tra ko thấy Client.exe thì nó không cho giải nén.

Nhớ xoa chữ Trung ở đường dẫn khi giải nén là được.

kenh14
02-07-14, 11:29 PM
tks MOD pi nhiều nhé mình giải nén đc rồi. Nhưng khi mình chạy laucher thì nó bị như này.

K có nút bấm để đăng nhập vào game hic

pikhjn
02-07-14, 11:31 PM
Cái này là do win rồi đó bạn :-ss

kenh14
02-07-14, 11:42 PM
Cái này là do win rồi đó bạn :-ss

Bạnc có laucher nào khác mà chạy đc k??? hic mình chạy win 7 64b

kenh14
11-07-14, 09:24 PM
Server này đánh lên lv tự nhiên có con pet full phòng thủ 99 ai có thể giúp bỏ cái này đi với. tks

botvn
31-10-14, 08:07 AM
Server này đánh lên lv tự nhiên có con pet full phòng thủ 99 ai có thể giúp bỏ cái này đi với. tks
cái này chỉnh trong config trong game server đó bạn ,bạn vào tools add đồ tìm id của con pet đó xong vào config tìm id sủa lại

bualolu
07-01-15, 02:51 PM

sanpro1207
07-01-15, 06:05 PM

angelk50
08-01-15, 05:00 PM
Khi mình tạo 1 acc mới bằng SQL trong phần accounthk > tables > dbo.TLB_ACCOUNT thì phần FLD_SEX (hình như là giới tính) mình thấy 1 là nv nam thì mình đặt là 2 chắc là nv nữ. Khi tạo nv thì là nữ nhưng tạo xong rồi lại thành nam, lỗi như vậy thì sửa như thế nào vậy? hay do mình thực hiện sai?

gakhonglo
04-02-15, 12:35 PM
Minh cài đúng theo chỉ dẫn nhưng mà chạy SV nó như vậy? Không biết lỗi đâu nữa!

pikhjn
05-02-15, 05:24 PM
Xem lại config trong GameServer đã đúng chưa ??? ở trên nó bảo ko connect được tới database kìa bạn !

jametaylor
26-02-15, 11:03 PM
mod ơi cho mình hỏi cách tắt boss xuất hiện trong thành di bạn..cảm ơn

pikhjn
27-02-15, 07:33 AM
mod ơi cho mình hỏi cách tắt boss xuất hiện trong thành di bạn..cảm ơn

Mở config GS lên tìm đoạn BOSS ấy chỉnh nó thành 0

jametaylor
27-02-15, 11:49 PM
sever mình nó vậy nè:

#气功发动几率设置默认是10数字越大� �业触发气功率越低
#Something about QiGong
ProbabilitySkill=1
#宠物攻击力设置,攻击力根据主人本� ��攻击力,2是人物本身攻击除以2
#Pet's attack is the owner's attack divided by the number below
宠物攻击力倍数=2
#医生群体单体治疗效果控制
#Healer's healing buffs (leave default for retail-like settings)
医生回气疗伤加血量=120
医生运气疗伤加血量=150
医生聚气疗伤加血量=180
#调整刺客整体气功增加百分比值 默认是0自己感觉添加
#Not really sure, something about Assassin/Ninja and QiGong?
EffectSkillAssassin=10
#帮战系统控制
#Guild War Settings
#0 OFF ; 1 ON
帮战开关=0
#Time to fight ; Default = 10
帮战战斗时间=10
#Winner's prize - CASH;GOLD
帮战获胜元宝金币数=100;90000000
#Draw prize - CASH;GOLD
帮战平分元宝金币数=50;45000000
#Cancel cost - CASH;GOLD
取消帮战元宝金币数=50;50000000
#Begin cost - CASH;GOLD
申请帮战元宝金币数=50;50000000
#Set ammount of players allowed - MIN;MAX
帮战人数控制=4;30
#游戏命令修改
#Commands
查看信息命令=!info

附魂命令=!soulbind

#清理背包是清理不绑定物品命令

清理背包命令=!delinventory

#清理绑定背包是清理绑定物品命令
清理绑定背包命令=!delknapsack

移动命令=!move

求婚命令=!propose

离婚命令=!divorce

转生命令=!rb
#Lokc/Unlock Equipment - 0 OFF ; 1 ON
装备加解锁开关=1
加锁元宝数=10
解锁元宝数=10
#扩展脚本开关0是关
Script=1
登陆记录=1
物品记录=1
记录保存天数=30
#0贝壳/默默登录器 1自带登录器 2是全可以
#Launcher mode
登陆器模式=0
#游戏内功能调整设置
#In-Game settings
MultiplesExp=5
MultiplesMoney=100
MultiplesSkillExp=1
MultiplesExpAcsention=10
ViolenceSizeRange=5000

#在原有的基础上乘以现在的倍数是会� ��经验在普通线不用开VIP线路了默认0.3
#VIP ki increase - 0.3 = 30%
VIP历练倍数百分比=0.3
#VIP exp increase - 0.3 = 30%
PercentExpVip=0.3

发言等级=1

狮子吼最大数=100
#Party level
LimitLevelParty=65

#0为默认最高WG99 1为WG99999
#0 99 attributes - 1 99999 attributes
属性扩展是否开启=1

#武功防御力控制默认500
#No idea - Something about defense
武功防御力控制=500

#武功攻击力控制默认100
#No idea - Something about control
武功攻击力控制=100
#SoulStones
SuckTheSoul=1
ProbabilitySuckTheSoul=40
RandomSuckTheSoul=2;4
#礼包ID去数据库设置后去脚本文件夹� �置触发给的物品\Script\OpenItmeTrigGer.lua 具体使用请看readme.txt
#Gift? Leave if OFF...
上线送礼包是否开启=0
上线送礼包套装=100200002
#Basic Settings of GS
#建议设置范围10~30 以此值为基数 根据实际在线人数动态增减线路容量
#Max online players is dynamic, when limit is reached the GS increases the max players allowed
MaxConnection=100
NameServer=VanLuat-Gamezone.vn
ServerID=1
ServerGroupID=0
NoticeWelcome=Chao Mung Den voi Server 7.0
PortGameServer=13000
LoginServerIP=192.168.1.2
PortLoginServer=55970
LinkWebServer=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PortWebServer=9001
#游戏开关设置
#Other settings
#1 ON, 0 OFF
#Encryption of packets?
Encryption=0
#Ket Hon
Maries=1

安全区开关=0

FlagPK=0

背包扩充开关=1

#元宝合成消耗元宝数量
元宝合成=0

#0是按默认合成率
#加%比加,比如0.2就是在现有的基础上 增加20%的成功率
合成率=0.01

#合成属性控制,默认0到100之间取值,值� ��大合成率越高,值越小合成率越小
合成率控制=0;100

#Allow open Cash Store
是否开启元宝商店=1

#Allow view equipment/abs
查看装备开关=1

#Honor system
是否开启武勋系统=0

#双方等级差大于这个数值不能PK
#PK level difference
PK等级差=65

#死亡的一方如等级低于这个数值不减� ��勋,获胜方也不增加武勋。
武勋保护等级=80

#分6个阶梯,对应6个等级要求。每阶梯� ��级递增并相差20 初始等级为"武勋保护等级"
#比如上面"武勋保护等级=80" 那么等级阶梯应该是这样80;100;120;140;16 0;180
#以最低级别玩家所在阶梯计算武勋的� ��加或减少以及系统回收数量
#180级以上按180阶梯计算
#玩家只有杀死更高级别的才得到更多� ��勋
#当死亡一方被杀到武勋为0时,胜利方� �不到武勋
#胜利方获得的武勋量 = 死亡减少武勋数量 - 系统回收数量
死亡减少武勋数量=50;100;150;200;250;300

系统回收数量=10;30;60;80;100;120

#当天获得武勋达到此数值时将不会再� ��得,每天零点系统重新复位!
每日获得武勋上限=5000

#PK红名掉装备系统(更多正在开发中� �
#PK Drop items
#0是关闭
PK掉装备=1

#必须为负数,负数才是红名小于或者� ��于这些的玩家就会掉装备了
#needed Karma to drop items
PK掉装备善恶=-2000

#数值越高掉落几率越高(慎用)
#Drop chances in %
PK掉装备几率=20
自动存档=1
AutGC=1
封包封号=1
#注册码(联系QQ709619644注册商业7.0)运行 取机器码发送给作者
#KEYS
Key=JrseKR4/sh6qb1P8USOLuPS1CsekQfnJm9rVSTk6QJYBmE+uagcP7MrrkX C+UTLmUT3WzndPGVrML0yvtx5cyRfo65P3TjvNB7NhgMo51vcL wFRBPJ0KjN/V6c9DP/vpXQUpPsQJCgjU26rorznYXOiLb40dZ4vab26AGgsFS4A=
Key2=QdSNhTelkq1Y3g4Lx/Movu0dARZlpg3UxWiwHgaV15IknA3B50UPH+2jZI1XdMccdICW DtmnSmJ+xIfpKb+kYc1xBHyA34Z3/qSQOjNVbVJRlVW2XrhTKU3e+deMO9/LDTOb0bgKtudVSA61L3it6GjoqTEzfGfJkV4tJhD0bWs=bUqCy QWEDBNcMuWVzPC1gN8b60HKqxtd0fBGrDJEECdEzUGrPRKgh99 vCRlg4Jp5NWYdcLDsqingIJgr02Q1jGDArIPUKwhfRMOhq2Jvc ub8/wVTh1IBvIskEONlyCUKfBx04rpQNYhwPDREny1Rt4PpBdQIEkV TwPXuzvzxShM=
#Open item to get cash
#开箱子送元宝 物品ID,元宝数量
#多个物品用;号分开 比如
#1008000623,10;1008000624,10;
#注:得把TBL_XWWL_ITEM表里的宝盒的FLD_RESI DE2修改成0
#FLD_RESIDE2=17默认是开物品
开箱子送元宝=
#门派创建条件
#Dunno... :/
创建门派需要等级=60
创建门派需要金钱=10000000
创建门派所需物品ID=
#VIP Settings
#Vip上线公告
#公告内容中的{0}不要删除,这里会显� ��玩家的名字
Vip上线公告=0

Vip上线公告内容=尊贵的VIP玩家{0}上线� ��!大家欢迎!!!

#Vip专属地图
VIP地图=三邪关

#1是VIP线路 0不是
FlagVip=0

#0.2是默认
VIP合成率=0.2
#转职加属性设置 攻击;防御;生命;魔(以下数字是版本默� ��值)
#Promotion stats??? (attack;defense;hp;mp)
Joblevel1=5;5;85;50
Joblevel2=15;15;200;150
Joblevel3=35;35;400;350
Joblevel4=75;75;800;700
Joblevel5=125;125;1600;1400
Joblevel6=175;175;2400;2000
Joblevel7=225;225;3600;3000
Joblevel8=275;275;4000;3500
#冲关设置
#No idea x.x
#冲关地图 地图名,物品ID
#多个地图用;号分开 比如
冲关地图=第一关,999000163;第二关,9990001 64;第三关,999000165;第四关,900000072;第五� ��,900000073;第六关,900000074;第七关,9000002 58
#短信充值设置
#SMS recharge cash
#短信充值业务
短信充值是否开启=0
短信服务器WEBID=8888
短信业务号码=8888
短信通道号码=8888
#查非法物品设置
#check for illegal items
#0是关,1是非法元宝封号处理,2是元� ��数据清零
元宝检测=2
#0不检查 1根据以下设置来检查 2根据数据库装备检测表设置来检查
查非法物品=0
#1直接删除,2是封号,3什么都不做,只 记录;
查非法物品操作=1
#查绑定非法物品=0时只检查没绑定物� �
查绑定非法物品=0
#0不检测,物品属性只要大于设定值就 会报
物品最高攻击值 = 0
物品最高防御值 = 50
物品最高生命值 = 99
物品最高内功值 = 99
物品最高命中值 = 0
物品最高回避值 = 0
物品最高武功值 = 75
物品最高气功值 = 0
物品最高合成值 = 0
物品最高附魂值 = 10
#气功功能设置
#QiGong settings???
#加%比加,比如0.2就是在现有的基础上 下降20%的气功率,1是默认
气功百分比=1
#0是默认最大气功数不起作用
最大气功数=260
#野外BOSS(TBL_XWWL_NPC表字段FLD_BOSS设置成 3为野外BOSS)
#野外BOSS开关,野外BOSS地图,野外BOSS坐� �X,野外BOSS坐标Y,野外BOSS开始时间,野外 BOSS结束时间,野外BOSS间隔时间,野外BOSS 数量,坐标X#范围,坐标Y范围,FLD_BOSS类型
#FLDboss类型1.2.3 这三个类型设置那个就刷出那个

野外BOSS配置=1;101;497;1582;1;24;10;30;20;20;2
#附魂设置(以下数字是版本默认值)
#Soul Bind?
#只限制游戏内玩家自助附魂数量
手工附魂最高阶段=10

#物品强化多少的时候发送的江湖快报
江湖快报强化阶段=10

#附魂设置(以下数字是版本默认值)
武器附魂增加属性数量=8
衣服附魂增加属性数量=8
附魂合成率增加=0.1
#首饰加工设置(以下数字是版本默认值 )
#Jewelry settings?
耳环加工一阶段增加生命=40
项链加工一阶段增加防御=5
戒指加工一阶段增加攻击=6
#0表示两种石头随机抽取, 1只产出防御石头,2只产出武功防御石� �
商店冰魄寒玉石类型设置=0
StoneDef=200005;200021
StoneSpellDef=1100005;1100008

商店凝霜寒玉石类型设置=0
商店凝霜寒玉石防御=200005;200021
商店凝霜寒玉石武功防御=1100005;1100008
#Loai thuoc tinh khi mua trong Shop =0 random(1,6); 1~6 chi cho ra thuoc tinh chi dinh
FlagBuyStoneAttibute=0
#Q为只产出气功热血石,后面带数值即� �功多少。如果想随机拉其他热血石把Q 改为任意一个字母。
NhietHuyetThachRandom=Q;1;2
#开箱抽属性设置
#Gems from Chests
开箱金刚石=100015;100030
开箱寒玉石=200015;200030
开箱混元金刚石=700015;700030
开箱乾坤金刚石=700015;700030
开箱神秘金刚石追伤=1000015;1000029
开箱神秘金刚石武功=700015;700030

开箱冰魄寒玉石类型设置=0
开箱冰魄寒玉石防御=200015;200030
开箱冰魄寒玉石武功防御=1100005;1100008

开箱凝霜寒玉石类型设置=0
开箱凝霜寒玉石防御=200015;200030
开箱凝霜寒玉石武功防御=1100005;1100008
#0随机产出属性石类型 1产出火 2产出水 3产出风 4产出内 5产出外 6产出毒 7未知
开箱属性石=0

开箱热血石=Q;1;3
#百宝阁抽属性设置
#Gems from Cash Shop?
百宝金刚石=100015;100030
百宝寒玉石=200015;200030
百宝神秘金刚石追伤=1000015;1000029
百宝神秘金刚石武功=700015;700030

#0表示两种石头随机抽取, 1只产出武功攻击石头,2只产出攻击石� �
百宝混元金刚石类型设置=0
百宝混元金刚石武功=700015;700030
百宝混元金刚石攻击=100015;100030

#0表示两种石头随机抽取, 1只产出武功攻击石头,2只产出攻击石� �
百宝乾坤金刚石类型设置=0
百宝乾坤金刚石武功=700015;700030
百宝乾坤金刚石攻击=100015;100030

百宝冰魄寒玉石类型设置=0
百宝冰魄寒玉石防御=200015;200030
百宝冰魄寒玉石武功防御=1100005;1100008

百宝凝霜寒玉石类型设置=0
百宝凝霜寒玉石防御=200015;200030
百宝凝霜寒玉石武功防御=1100005;1100008
百宝属性石=0

百宝热血石=Q;1;3
#BOSS掉落石头调整(BOSS)FLD_BOSS为1或者3� �候生效
#Q为只暴气功热血石,后面带数值即气� �多少。如果想随机暴其他热血石把Q改 为任意一个字母。
BOSS怪暴热血石=Q;1;3
BOSS怪暴金刚石=100015;100032
BOSS怪暴寒玉石=200015;200032
BOSS怪暴神秘金刚石攻击=1000015;1000032
BOSS怪暴神秘金刚石武功=7000015;7000032
BOSS怪暴混元金刚石=700015;700032
BOSS怪暴乾坤金刚石=700015;700032

#0表示两种石头随机暴出, 1只暴防御石头,2只暴武功防御石头
BOSS怪暴冰魄寒玉石类型设置=0
BOSS怪暴冰魄寒玉石防御=200015;200032
BOSS怪暴冰魄寒玉石武功防御=1100015;1100 032

BOSS怪暴凝霜寒玉石类型设置=0
BOSS怪暴凝霜寒玉石防御=200015;200032
BOSS怪暴凝霜寒玉石武功防御=1100015;1100 032

BOSS怪暴属性石=0
#高手怪掉落石头调整(BOSS)FLD_BOSS为1或� ��3时候生效
高手怪暴热血石=Q;1;3
高手怪暴金刚石=100015;100032
高手怪暴寒玉石=200015;200032
高手怪暴神秘金刚石攻击=1000015;1000032
高手怪暴神秘金刚石武功=7000015;7000032
高手怪暴混元金刚石=700015;700032
高手怪暴乾坤金刚石=700015;700032

高手怪暴冰魄寒玉石类型设置=0
高手怪暴冰魄寒玉石防御=200015;200032
高手怪暴冰魄寒玉石武功防御=1100015;11 00032

高手怪暴凝霜寒玉石类型设置=0
高手怪暴凝霜寒玉石防御=200015;200032
高手怪暴凝霜寒玉石武功防御=1100015;11 00032

高手怪暴属性石=0
#普通怪掉落石头调整(普通怪)FLD_BOSS为 0的时候生效
普通怪暴热血石=Q;1;3
普通怪暴金刚石=700015;700032
普通怪暴寒玉石=200015;200032
普通怪暴神秘金刚石追伤=1000015;1000032
普通怪暴神秘金刚石武功=7000015;7000032
普通怪暴混元金刚石=700015;700032

普通怪暴乾坤金刚石类型设置=0
普通怪暴乾坤金刚石武功=700015;700032
普通怪暴乾坤金刚石攻击=100015;100032

普通怪暴冰魄寒玉石类型设置=0
普通怪暴冰魄寒玉石防御=200015;200032
普通怪暴冰魄寒玉石武功防御=1100015;11 00032

普通怪暴凝霜寒玉石类型设置=0
普通怪暴凝霜寒玉石防御=200015;200032
普通怪暴凝霜寒玉石武功防御=1100015;11 00032

普通怪暴属性石=0
#挂机等级奖励设置
#Dafuq is this?
#0关闭 1开启
是否开启挂机奖励=1
#分三个段 第一个设置的是起始点就是说在小于� �个之内的等级,往后就是取中间值 第二个和第三个取中间值往后的高于� �面1级这样防止挂机刷元宝
挂机奖励要求等级=110;150;255

#单位为分钟 三个时间段
挂机奖励时间间隔=1;2;3

#分别三个段送的元宝数量和武勋数量
挂机奖励元宝数量=10;10;10
挂机奖励武勋=50;10;10
#转生设置,游戏内打命令 !转生 转生后掉落到130级
#Rebirth system

转生需要等级=150
限制转生次数=10

#转生奖励类型=0武勋 1元宝 2金钱 3属性 4套装 5物品 6赠送会员数量以天计算 设置其他数字为关闭转生功能
转生奖励类型=3

#当类型设置为0 1 2 6的时候 以下数量值生效,等于6的时候设置的是 天数
转生奖励数量=30

#以分号分开分别是 生命;攻击;防御;回避;内功;命中
转生获得属性=1000;100;75;2;2;2

转生奖励套装=1008000535

#物品以分号隔开分别是 物品ID;数量;第一属性;第二属性;第三� �性;第四属性;第五属性;初级附魂;中级 附魂;进化;绑定(0不绑定 1绑定)
#比如现在的设置为 礼物灵兽召唤符(霸天虎)数量1 强10 防99*4 附魂0 进化0 绑定
转生奖励物品=1000000086;1;20000010;20000099; 20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
#属性药品
#Attribute items

#物品PID;数量;有效时间 (单位毫秒。3600000为一个小时,60000为1� �钟)
#九花玉露丸(1000000815),神珍大宝汤(10000 00816),长生丹(1000000830)
增加攻击药品=1000000815;500;60000
增加防御药品=1000000816;500;60000
增加生命药品=1000000830;1000;60000
五色使用时间=3600000

#物品PID;百分比;有效时间 (单位毫秒。3600000为一个小时,60000为1� �钟)
#物品分别为 武神丹(1008000053)和金刚丸(1008000054)
增加武功攻击药品=1008000053;10;60000
增加武功防御药品=1008000054;10;60000

#永久攻击防御属性药品1000000818(避毒� �)
增加永久攻击=100
增加永久防御=100

#永久生命属性药品1000000819(黄连解毒� �)
增加永久生命=100
#服务器防攻击设置
#Anti-hack???
MaxConnectionAntihack=10
BandIP=True
AutoOpenConnect=True
AutoDisConnect=True
Filter=True
CloseConnect=True
AutoTimeConnect=3
MaxTimeConnection=10000
#等级奖励(需要扩展更多奖励请联系QQ7 09619644)
#Dunno D:
#礼包ID去数据库设置后去脚本文件夹� �置触发给的物品\Script\OpenItmeTrigGer.lua 具体使用请看readme.txt
#等级奖励类型 0武勋 1元宝 2 金钱 3属性 4套装 5单件物品 6会员
#扩展到6个级别分别对应各个奖励类型 , 奖励物品时务必确保背包有一个空位� �
#转生次数领奖控制超过这个转生次数� ��法参与领奖系统

转生次数领奖控制=1

是否开启等级奖励=1

奖励等级=10;15;21;25;35;45

奖励类型=5;5;5;5;5;5

#当类型设置为0 1 2 6的时候 以下数量值生效,等于6的时候设置的是 天数

奖励数量=200;350;600;800;1000;1500
奖励套装=100200002;100200002;100200002;1002000 02;100200002;100200002
等级1奖励属性=10;10;10;10;10;10
等级2奖励属性=10;10;10;10;10;10
等级3奖励属性=10;100;100;10;100;10
等级4奖励属性=10;100;100;10;100;10
等级5奖励属性=10;150;150;10;150;10
等级6奖励属性=10;200;200;10;200;10
等级1奖励单件物品=1000000086;1;20000010;20 000099;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
等级2奖励单件物品=1000000086;1;20000010;20 000099;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
等级3奖励单件物品=1000000086;1;20000010;20 000099;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
等级4奖励单件物品=1000000086;1;20000010;20 000099;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
等级5奖励单件物品=1000000086;1;20000010;20 000099;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
等级6奖励单件物品=1000000086;1;20000010;20 000099;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
#势力战设置
#AC Settings
势力战是否开启=1
势力战开启小时=20
势力战开启分=0
势力战开启秒=0

#势力战奖励类型=0武勋 1元宝 2金钱 3属性 4套装 5单件物品 6赠送会员(数量以天计算) 其他数字为不赠送
势力战奖励类型=1
势力战奖励数量=100

#以分号分开分别是 生命;攻击;防御;回避;内功;命中
势力战奖励属性=10;10;10;10;10;10

#不送礼包套装请设置为0
势力战奖励套装=1008000535

#物品以分号隔开分别是 物品ID;数量;第一属性;第二属性;第三� �性;第四属性;第五属性;初级附魂;中级 附魂;进化;绑定(0不绑定 1绑定)
#比如现在的设置为 礼物灵兽召唤符(霸天虎)数量1 强10 防99*4 初级附魂0 中级附魂0 进化0 绑定
势力战奖励物品=1000000086;1;20000010;200000 99;20000099;20000099;20000099;0;0;0;1
#武勋阶段奖励(格式 攻击、防御、生命、内功、追加气功)
#Honor Glow Stats
HonorLevel1=50;50;50;50;1
HonorLevel2=50;50;50;50;1
HonorLevel3=50;50;50;50;1
HonorLevel4=100;100;100;100;1
HonorLevel5=100;100;200;100;2
HonorLevel6=200;200;300;200;3
HonorLevel7=300;500;1000;500;4
************************************************** *****************.

#九字真诀阵法玩法,可以在lua脚本设� ��物品合成,每层地图掉落
#进入地图所有需要的物品ID为空则不� �制NPC移动进入 删除MAP地图移动配置信息启动
临=100200002
兵=
斗=
者=
皆=
阵=
列=
在=
前=
行=

pikhjn
28-02-15, 12:48 PM
Tìm đoạn

野外BOSS配置=1;101;497;1582;1;24;10;5;5;5;1

sửa thành

野外BOSS配置=0;101;497;1582;1;24;10;5;5;5;1

jametaylor
28-02-15, 03:02 PM
Cam on ban pijkin nha..cam on ban nhiu lam

jametaylor
01-03-15, 09:31 AM
Mod ơi mình bên 9 mà mún nói chuyen hay mua đồ of npc bên tà và ngược lại thì làm sao hả pijkin ơi

pikhjn
01-03-15, 11:26 AM
Mod ơi mình bên 9 mà mún nói chuyen hay mua đồ of npc bên tà và ngược lại thì làm sao hả pijkin ơi

Chính & Tà không đội trời chung nhé bạn 8-X

jametaylor
02-03-15, 09:35 AM
Cam on ban...cho mình xin file skin of liễu 9 quan luc truoc di mod oi..cam on ban

pikhjn
02-03-15, 11:33 AM
Cam on ban...cho mình xin file skin of liễu 9 quan luc truoc di mod oi..cam on ban

jametaylor
03-03-15, 09:28 AM
1 lỗi cuối nữa là phù qua liểu 9 là bi kẹt góc..fix no ntn hả mod pijkin oi....cam on ban

pikhjn
03-03-15, 09:33 AM
1 lỗi cuối nữa là phù qua liểu 9 là bi kẹt góc..fix no ntn hả mod pijkin oi....cam on ban

vào PublicDb > TBL_XWWL_MAP , tìm FLD_MID là 301 thì nó là map liễu chính quan sửa lại tọa độ cho nó là được :-? , cái này do sai map , download client trên là ổn khỏi sửa !

jametaylor
04-03-15, 12:39 AM
Cam on mod pijkin da nhiet tinh giúp đỡ..cảm ơn bạn nl