PDA

View Full Version : [JX] Ai rành về Res vào giúp mình tí !

dammejx
02-08-12, 01:28 PM
mình đang dùng server của JXVietnam..
mình thêm vào cái áo Kim Ô hình ảnh của Phi Phong. đều ok. nhưng khi đánh quái, xong rồi ngưng thì cái phi phong bị lệch qua 1 bên. cho nhân vật chạy thì lai hết. ai biết giúp mình ảnh nè:::
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn lỗi này nữa. khi mình đeo 1 bộ An Bang vào và đeo thêm cái ao kim Ô vào. rồi train quái. xong rùi cỡi áo ra thì bị bug. không đeo An Bang thì không bị. ai biết HD mình nhé !!
ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có ai biết thì giúp giùm mình nha! Thank nhiều !!

thaihoa91
05-08-12, 08:09 AM
Fifong bị lệch có thể bị giống như các Res Npc khi thay vào player, cái này fải code lại từ source để set vừa đủ hướng way mới dc !

dammejx
05-08-12, 02:33 PM
còn cái lỗi này nè: khi mình tạo thêm 1 trang bị mới (Áo Kim Ô). add nhưng opt mới.. vào test game.. đeo vào thì oke. mình đeo thêm sét An Bang cho kick opt để kiểm tra. nhưng khi đánh quái 1 lúc rồi tháo cái áo ra thì dis gameserver. ai biết thì giúp mình!!

vipbk
05-08-12, 02:36 PM
còn cái lỗi này nè: khi mình tạo thêm 1 trang bị mới (Áo Kim Ô). add nhưng opt mới.. vào test game.. đeo vào thì oke. mình đeo thêm sét An Bang cho kick opt để kiểm tra. nhưng khi đánh quái 1 lúc rồi tháo cái áo ra thì dis gameserver. ai biết thì giúp mình!!

mình đã gặp lỗi này, chính xác là do opt của trang bị mới add, bạn kiểm tra lại các opt thuộc tính cùng với giá trị của nó
không nên tăng quá nhiều: ví dụ tăng sinh lực nhiều quá, kháng nhiều quá v.v...