PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi này sửa thế nào vậy mọi người !!!!!

thienvipga
30-07-12, 10:44 PM
Lỗi này mình thấy 1 bạn trong 4r hỏi rồi và nghe a 3z3z trả lời là do chỉnh sai gì đấy
nhưng mình chưa chỉnh gì cả mới chỉ làm theo hướng dẫn của Hà Hoàng thôi híc
máy em ram 2gb card core 2 dual 1.8

mọi người xem ai rảnh có thời gian dùng team viewer giúp e với híc :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

Lỗi chỗ dòng Start Server ấy mọi người híc :(

v0d1chs01
31-07-12, 01:05 AM
Bạn khởi động bằng từng dòng lệnh cho dễ nhìn ra lỗi nha
/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

Bạn thử check lại IP trong các file

- /home/tlbb/Server/Config/LoginInfo.ini
- /home/tlbb/Server/Config/ServerInfo.ini
- /home/tlbb/Server/Config/ShareMemInfo.ini
- /etc/odbc.ini
- /Billing/etc/host.lst

thienvipga
31-07-12, 05:39 AM
em chạy đến sharemoney thì nó báo thế này cho e hỏi cái này phải lỗi k a :(
IP e check lại hết rồi tất cả đều là 192.168.1.3
Em dùng bản 3 lỗ của Hà Hoàng share trước đây :( híc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)

thoaiquynh
31-07-12, 06:18 AM
em chạy đến sharemoney thì nó báo thế này cho e hỏi cái này phải lỗi k a :(
IP e check lại hết rồi tất cả đều là 192.168.1.3
Em dùng bản 3 lỗ của Hà Hoàng share trước đây :( híc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)

mình cũng bị lỗi giống bạn giờ đã nhờ ng ta fixx cho và chạy ok..nguyên nhân là do ham chỉ số lớn ...bạn có chỉnh cái gì lên cao quá ko??/úi pót nhầm trả lời này của bài trên lỡi khi chạy ./tlbb.sh ko phải của bạn này|-)
đây là vấn đề cofing mạng....bạn thử dổi IP của máy thật là 192.168.1.2 của máy ảo là 192.168.1.3 xem nhé 2 IP trùng nhau là ko ping đc đâu.mình làm như vậy đó

thienvipga
31-07-12, 06:23 AM
lúc đầu khi nghe bạn trên kia nói mình cũng nghĩ là config mạng đã kiểm tra ip lại kĩ theo như bạn ấy nói nhưng k tìm thấy cái nào sai :(
vs cả mình ping 192.168.1.3 -t nó ra 64 rồi về cũng tốt mình nghĩ k phải do lỗi này
xem cái file cần config ip trên vmware thì mình nghĩ k phải rồi tại mình down bản của Hà Hoàng mà bản này theo như Hà Hoàng nói là config hết rồi mà híc :( ai rảnh cho e yh onl team giúp e vs híc

thoaiquynh
31-07-12, 06:27 AM
lúc đầu khi nghe bạn trên kia nói mình cũng nghĩ là config mạng đã kiểm tra ip lại kĩ theo như bạn ấy nói nhưng k tìm thấy cái nào sai :(
vs cả mình ping 192.168.1.3 -t nó ra 64 rồi về cũng tốt mình nghĩ k phải do lỗi này
xem cái file cần config ip trên vmware thì mình nghĩ k phải rồi tại mình down bản của Hà Hoàng mà bản này theo như Hà Hoàng nói là config hết rồi mà híc :( ai rảnh cho e yh onl team giúp e vs híc

buổi sáng thì xem 3z3z3z có onl ko nhờ em ấy xem giúp qua team cho...;));));));));));))

thienvipga
31-07-12, 10:38 AM
thanks bạn 3z3z giúp đã giúp mình nha :x cảm ơn bạn nhiều lắm hii ^^ :x

ronglam
31-07-12, 03:18 PM
Vậy bạn đã fix đc chưa .Nếu về lỗi mạng mình có thể giúp bạn đc

thienvipga
31-07-12, 07:57 PM
Vậy bạn đã fix đc chưa .Nếu về lỗi mạng mình có thể giúp bạn đc

3z3z giúp mình làm vào game đc rồi hì ;d
dù sao cũng thanks bạn :'x

thoaiquynh
31-07-12, 11:57 PM
thanks bạn 3z3z giúp đã giúp mình nha :x cảm ơn bạn nhiều lắm hii ^^ :x

cám ơn mọi ng rồi đừng quên bấm nút thank của mink chư=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~nhưu vây là ko tốt:-c:-c:-c