PDA

View Full Version : [JX] Thêm Ám khí tụ tiễn tím vào nhưng không đánh được skill??? Cần giúp !!!

hoanglinhpt
24-07-12, 02:58 PM
Tình hình là mình dùng sever nofont AWJX kết hợp TSBĐ không thấy có nõ tím nên mình add thêm vào thì bị lỗi không đánh được skill mặc dù đã làm đầy đủ các bước. Dưới đây là hình ảnh chi tiết các bước add của mình, pro nào biết mình con thiếu sót gì hay làm sai chỗ nào thì chỉ giúp với nhé :(

Hình ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png
Thêm nõ ở file rangeweapon.txt và đường dẫn spr
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png
Thêm res ở file rangeres.txt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
Hình ảnh của nõ tím đã hiển thị trong game như đánh skill không được

thaihoa91
24-07-12, 03:09 PM
Các số ở cột D, vui lòng để số là 5 như cũ !

heocon246
24-07-12, 03:33 PM
Các số ở cột D, vui lòng để số là 5 như cũ !

Nếu để cột D là số 5 thì khi lấy vũ khí nó sẽ ra vũ khí nào?

Vũ khí mới hay cũ ????

thaihoa91
24-07-12, 03:37 PM
Lâu wá ko đụng item, tui cũng wên mất rùi :)) mà tui nhớ là bên vũ khí cận và tầm xa, nó có cột C hay D wy định loại vũ khí, ví dụ 1 sẽ là loại chuỳ, 2 là loại kiếm.... nếu để số khác nó hỉu là vũ khí khác, mà trong skills thì có 1 số skills wy định fải là kiếm, hoặc fải là đao thì đánh mới dc !

hoanglinhpt
24-07-12, 03:54 PM
Nếu để cột D là 5 thì lấy nó ra cái vũ khí thuộc bộ Thiên Quang nằm ở trên Thái Hòa ah. Mình chỉ copy nguyên cái dòng của mấy cây nỏ ở trên paste xuống dòng mới rồi chỉnh cột D thành 6 và chỉnh opt trang bị lại thôi, ngoài ra không thay đổi gì nữa. Mà những cây nỏ ở trên thì đánh được, cây mới add thì ko đánh được. Hix, thế phải thay đổi thế nào nhỉ :(

heocon246
24-07-12, 05:00 PM
Như Thái Hòa nói thì cột quy định vũ khí là cột F :)

VK DM thì 15 16 17 (tùy loại)

P/s : Không biết SV awjx có giới hạn vũ khí hay không :).Lúc trước cũng thêm nhưng vẫn đánh ko được ;))

jxvietnam
24-07-12, 05:06 PM
AWJX giới hạn ám khí, thêm vào dùng ko đc đâu !

hoanglinhpt
24-07-12, 05:06 PM
Mình đã fix được rồi. Trong một chủ đề cũ cũng có 1 bạn thắc mắc vấn đề này được Thái Hòa trả lời, giữ nguyên cột D là 5 và thay đổi cột L thành 11, 12 ,13, ... là đánh được :). Khi thêm đồ vào hàm AddItem thì Level sẽ là 11,12,13,... luôn. Tks Thái Hòa, Heo Con và jxvietnam đã giúp đỡ :)

Edward_Newgate
24-07-12, 05:22 PM
Mình đã fix được rồi. Trong một chủ đề cũ cũng có 1 bạn thắc mắc vấn đề này được Thái Hòa trả lời, giữ nguyên cột D là 5 và thay đổi cột L thành 11, 12 ,13, ... là đánh được :). Khi thêm đồ vào hàm AddItem thì Level sẽ là 11,12,13,... luôn. Tks Thái Hòa, Heo Con và jxvietnam đã giúp đỡ :)

Cái này giờ mới biết, trước cứ tưởng nó chỉ cho giới hạn là 10
Cảm ơn nhé :D