PDA

View Full Version : [JX] Log in đc nhưng khi vào lại bị "kết nối thất bại" - JX online qua Hamachi

phamvuhieu
19-07-12, 10:52 AM
Các pro ơi cho mình hỏi , khi mình đưa server lên online = hamachi thì log vào máy của mình ko bị trục trặc gì cả. Nhưng khi mình qua máy khác , join room hamachi, log in đc nhưng khi từ khung nhân vật vào game thì lại bị kết nối thất bại. Pro nào giúp mình với. Thanks nhiều.

heocon246
19-07-12, 11:18 AM
Các pro ơi cho mình hỏi , khi mình đưa server lên online = hamachi thì log vào máy của mình ko bị trục trặc gì cả. Nhưng khi mình qua máy khác , join room hamachi, log in đc nhưng khi từ khung nhân vật vào game thì lại bị kết nối thất bại. Pro nào giúp mình với. Thanks nhiều.

Coi lại thử đồng bộ Client với SV đúng chưa.

phamvuhieu
19-07-12, 11:25 AM
khi mình đổi lại IP của serverlist trong Server và Client theo IP hamachi thì lại ko log in vào đc luôn

mr.bim
19-07-12, 12:18 PM
mấy Pro cho tớ hỏi..
1.Làm sao để mặc định cho ngày hết hạn tài khoản là 2012. mặc định lun nhé.. chứ tạo ra mặc định toàn 2010 hết han
2.Tạo nhân vật ra toàn sử dụng đc chức năng admin thế(giống sv trong lúc test)..mình biết gán nhân vật trở thành amin.. vậy làm sao khi tạo nhân vat là người bình thường chứ ko phai admin.. tk các pro trc
3. Lam sao chỉnh exp x5 or x20 or x50 đc vậy

hienquan
19-07-12, 02:52 PM
1.Làm sao để mặc định cho ngày hết hạn tài khoản là 2012. mặc định lun nhé.. chứ tạo ra mặc định toàn 2010 hết han
2.Tạo nhân vật ra toàn sử dụng đc chức năng admin thế(giống sv trong lúc test)..mình biết gán nhân vật trở thành amin.. vậy làm sao khi tạo nhân vat là người bình thường chứ ko phai admin.. tk các pro trc
1__bạn nên dùng JXstudio...tools dev jx
2__cript npc sử dụng chức năng admin bạn nên viết thêm lệnh check tên..nếu đúng tên đó mới sử dụng được chức năng admin
3__cái này bạn xem ở cript chức năng GM..mỗi sever mỗi khác
Tốt nhất bạn ngâm cript của SV TSBD+hút hít by JXVietNam dễ hiểu nhất

dovanhungkh
19-07-12, 02:52 PM

khi mình đổi lại IP của serverlist trong Server và Client theo IP hamachi thì lại ko log in vào đc luôn
- Bạn đã config hamachi chưa ? :-?

- Bạn nên dùng tool Jxedit hoặc tool JXStudio trên topic có đó ;))

- Bạn đang chơi sv của ai , bạn nên tìm hiểu về script phần startup_remix ... dùng sv TSBD mà chơi :x

- Cái này bạn nên tự tìm hiểu ;))

Thank nèo ?

phamvuhieu
19-07-12, 04:32 PM
Thanks mấy bạn nhiều lắm :D Mình cũng sửa đc rồi ^^ Giờ mình chỉ còn vài câu hỏi mong mấy bạn giúp mình với :(

- Làm sao để có chức năng ép đồ tím ?
- Làm sao để có lệnh bài gọi boss ?

Mong các bạn giúp đỡ :( Mình newbie nên còn kém lắm :(

hienquan
19-07-12, 04:40 PM
Làm sao để có chức năng ép đồ tím ?
- Làm sao để có lệnh bài gọi boss ?
1__ép đồ tím thì bạn phải làm 2 điều
.>tạo Item tím từ Item sẵn có
.>viết cript cho thợ rèn
2__Lệnh bài gọi boss cũng vậy:
.>xem queskey nào không dùng đến sửa lại tên và đường dẫn đến file cript.lua(dùng những lệnh bài không dùng như LB GM...sửa tên thành LB gọi boss)
.>viết nội dung cho file cript mà bạn gắn vào queskey
...........Tất cả những cript trên bạn có thể tìm thấy ở rất nhiều SV trên box

phamvuhieu
21-07-12, 06:27 AM
Các bạn ơi cho mình phiền hỏi 1 câu nữa đc ko ạ ? Mình config IP của hamachi đúng y chang những bài hướng dẫn nhưng khi làm y chang như vậy với server jxpo của heocon246 share thì khi log in vào bị "Server đang gián đoạn" chứ ko fải là mất kết nối nữa :( Mình không biết sửa bằng cách nào và đã vọc đi vọc lại rất nhiều lần nhưng cũng ko đc :( Đã thử đi lại từng bước theo hướng dẫn luôn rồi (cài lại toàn bộ server) nhưng cũng ko đc lun. Bạn nào giúp mình với. Thanks nhiều.

hadimx1
21-07-12, 07:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon246
21-07-12, 07:15 AM
Nếu mở bằng hamachi thì DISABLE card mạng ảo chỉ để lại hamachi + mạng (nếu có wifi thì DISABLE luôn)

phamvuhieu
21-07-12, 07:47 AM
Nếu mở bằng hamachi thì DISABLE card mạng ảo chỉ để lại hamachi + mạng (nếu có wifi thì DISABLE luôn)

Mình đã disable tất cả , chỉ để lại Local Network và Hamachi nhưng mình config hamachi hoài mà nó cứ Unidentified Network thôi :(

heocon246
21-07-12, 07:56 AM
Mình đã disable tất cả , chỉ để lại Local Network và Hamachi nhưng mình config hamachi hoài mà nó cứ Unidentified Network thôi :(

IP Hamachi để trống ai bảo config làm gì :|

phamvuhieu
21-07-12, 08:07 AM
Không config thì làm sao đưa lên online đc bạn ?

heocon246
21-07-12, 08:18 AM
Không config thì làm sao đưa lên online đc bạn ?

Online = hamachi thì đơn giản thôi.

CMD >>> IPCONFIG dc 2 IP : 1 IP card mạng 2 IP HAMACHI

Config IP SV theo IP 1 (IP card mạng)

Sửa Serverlist.ini theo IP 2(IP HAMACHI)

Mở SV >> Send patch có Serverlist.ini mới thay IP

Join hamachi rồi > Play game

P/s: IP để IP động ko cần config