PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề trùng ip???

legendaryntq
15-07-12, 03:41 PM
Bệnh thế này ạ:
- 1 máy làm máy chủ chạy mu oke
- 1 máy chơi mu (cùng ip mạng với cái máy chủ) => ko chơi đc mu vì launcher ko chạy (các ip khác oke)

Ai có cách nào khắc phục ko ạ?

896588
15-07-12, 07:55 PM
đổi ip lan máy chủ mu thành ip lan tỉnh và cái ip nó cách xa xa mấy ip khác vào tớ củng từng bị do ipad :|

legendaryntq
15-07-12, 09:38 PM
đổi ip lan máy chủ mu thành ip lan tỉnh và cái ip nó cách xa xa mấy ip khác vào tớ củng từng bị do ipad :|

tức là giờ ip máy lan tĩnh máy chủ là 192.168.1.33 thì ip lan tĩnh máy kia phải cách xa ra hả bác??
kể cả trên máy chủ cũng ko vào đc lun nhé bác :D

legendaryntq
15-07-12, 10:24 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

896588
15-07-12, 11:05 PM
kể cả máy chủ là sao bác..............................

legendaryntq
16-07-12, 04:49 AM
kể cả máy chủ là sao bác..............................

tức là máy chủ chạy mu cũng ko chơi đc lun ý ạ :(
h sao bác :(

wilsontran
16-07-12, 05:08 AM
tức là máy chủ chạy mu cũng ko chơi đc lun ý ạ :(
h sao bác :(

Máy chủ thì đâu có chạy Mu được đâu bạn :| Mà bạn làm trên VPS hay PC. Nếu trên VPS thì ko thể chạy MU trên VPS được. Còn PC thì mình chịu vì mình chưa thử qua.

thuynga
16-07-12, 05:42 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yoken9x
16-07-12, 09:00 AM
Có nhiu đây mà cũng màu mè hết sức, vậy thì hãy làm như sau là cả 2 máy đều có thể vào game:

Start/Run gõ: C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

Mở tiếp file hosts lên = notepad

Thêm vào cuối dòng:

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
IPLAN No-IP

Save lại, xong !

Đối với máy con chổ IPLAN cũng là IPLAN của máy chủ nhé ^:)^

legendaryntq
16-07-12, 11:38 AM
Như thế này phải ko bác?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

legendaryntq
16-07-12, 01:52 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

legendaryntq
16-07-12, 03:06 PM
upoppppppppppppppppppppppppppppppppp

yoken9x
16-07-12, 03:26 PM
Như thế này phải ko bác?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Gần đúng ví dụ IP máy chủ là 192.168.1.33 thì ghi vào vậy đúng rồi nhưng phải thêm No-IP vào nữa nhé, ví dụ như này:

192.168.1.33 muxx.myvnc.com

legendaryntq
16-07-12, 03:29 PM
Gần đúng ví dụ IP máy chủ là 192.168.1.33 thì ghi vào vậy đúng rồi nhưng phải thêm No-IP vào nữa nhé, ví dụ như này:

em dùng ip tĩnh có cần noip ko

yoken9x
16-07-12, 03:36 PM
em dùng ip tĩnh có cần noip ko
IP tỉnh? vậy bạn cài trên vps hay pc:-?

legendaryntq
16-07-12, 03:38 PM
IP tỉnh? vậy bạn cài trên vps hay pc:-?

PC thì mới trùng ip chứ ạ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

yoken9x
16-07-12, 03:44 PM
PC thì mới trùng ip chứ ạ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrr
PC mà IP tĩnh á, đùa không đấy nhỉ /:) Vậy một tháng cậu đóng bao nhiêu tiền mạng để mua riêng 1 IP tỉnh thế =)).

Nếu là IP tĩnh thì bạn config lại IPLAN của 2 máy khác nhau là được b-(

legendaryntq
16-07-12, 03:54 PM
PC mà IP tĩnh á, đùa không đấy nhỉ /:) Vậy một tháng cậu đóng bao nhiêu tiền mạng để mua riêng 1 IP tỉnh thế =)).

Nếu là IP tĩnh thì bạn config lại IPLAN của 2 máy khác nhau là được b-(

FPT 880K/Tháng
MÁY CHỦ IP: 192.68.1.33
MÁY CON IP: 192.68.1.34
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yoken9x
16-07-12, 03:59 PM
FPT 880K/Tháng
MÁY CHỦ IP: 192.68.1.33
MÁY CON IP: 192.68.1.34
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Mình đã chỉ từng bước vậy mà làm không được thì chịu. Đó là IPLAN còn muốn biết là IP động hay tỉnh thì vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem IPWAN của bạn có đổi hàng ngày không rồi mới nói bạn nhé!

thuynga
16-07-12, 04:04 PM
Mình đã chỉ từng bước vậy mà làm không được thì chịu. Đó là IPLAN còn muốn biết là IP động hay tỉnh thì vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem IPWAN của bạn có đổi hàng ngày không rồi mới nói bạn nhé!

Giải thích nhiều đâm ra bác kia loạn đấy :)) /
Dải mạng c ủa FPT là dải ip động, nhưng động là đối với trường hợp tắt model, mất điện, chứ cái model không tắt , thì ip nó o bao giờ thay đổi. Tuy nhiên chủ topic có dám chắc o bao giờ bị mất điện không :)). Kết luận của phần 1 , ý mình nói: của bạn là ip động ! sẽ là tĩnh nếu nguồn vào model bật 24/7 /365

legendaryntq
16-07-12, 04:06 PM
Dải mạng c ủa FPT là dải ip động, nhưng động là đối với trường hợp tắt model, mất điện, chứ cái model không tắt , thì ip nó o bao giờ thay đổi. Tuy nhiên chủ topic có dám chắc o bao giờ bị mất điện không :)). Kết luận của phần 1 , ý mình nói: của bạn là ip động ! sẽ là tĩnh nếu nguồn vào model bật 24/7 /365

của em ip tĩnh :((
sáng mới mất điện
em đăng ký ip tĩnh còn nguyên tờ hợp đồng mà mấy bác

yoken9x
16-07-12, 04:12 PM
Tôi thì tôi không tin là nó để đc 24/7/365 /:). Nếu nó thật là IP tỉnh thì đâu liên quan chung 1 modem thì chỉ cần đặt iplan khác nhau thôi là phà phà...

legendaryntq
16-07-12, 04:15 PM
Tôi thì tôi không tin là nó để đc 24/7/365 /:). Nếu nó thật là IP tỉnh thì đâu liên quan chung 1 modem thì chỉ cần đặt iplan khác nhau thôi là phà phà...

Nếu mà ko là ip tĩnh ấy thì em đã ko vác mặt lập topic này

yoken9x
16-07-12, 04:20 PM
Nếu mà ko là ip tĩnh ấy thì em đã ko vác mặt lập topic này
Không khác biệt gì, như bạn kia nói đấy bình thường vẫn là ip tỉnh chỉ khi mất điện mới thay đổi ip thôi. Bình thường modem có ip động cũng vậy, người ta chung modem và cùng 1 ipwan thì có bị gì đâu nào. Quay lại topic đầu và làm theo hướng dẫn của tôi, tôi chắc chắn là OK. Cứ cho thông qua No-IP đi, động tĩnh gì cũng thông qua nó đc tất.

legendaryntq
16-07-12, 04:23 PM
Không khác biệt gì, như bạn kia nói đấy bình thường vẫn là ip tỉnh chỉ khi mất điện mới thay đổi ip thôi. Bình thường modem có ip động cũng vậy, người ta chung modem và cùng 1 ipwan thì có bị gì đâu nào. Quay lại topic đầu và làm theo hướng dẫn của tôi, tôi chắc chắn là OK. Cứ cho thông qua No-IP đi, động tĩnh gì cũng thông qua nó đc tất.

Ôi trời ơi :(
Em cảm ơn bác
Rs modem + mất điện vài lần rồi bác
IP TĨNH IP TĨNH IP TĨNH
SAU VÀI LẦN MẤT ĐIỆN + RS MODEM ĐÓ NÓ LÀ 1 IP

MuVietGroup
16-07-12, 04:43 PM
Người ta đã bảo IP tĩnh cứ ngồi đó bật tắt modem này nọ. bị bệnh à :|
PM Y!M : tkvdn mở team mình giúp cho.

legendaryntq
16-07-12, 07:14 PM
Người ta đã bảo IP tĩnh cứ ngồi đó bật tắt modem này nọ. bị bệnh à :|
PM Y!M : tkvdn mở team mình giúp cho.

tks bác cho em cảm hứng nghĩ ra ;))
chỉ cần hex main = ip lan của máy chủ là oke ;))

ninhmca
17-07-12, 08:42 AM
tks bác cho em cảm hứng nghĩ ra ;))
chỉ cần hex main = ip lan của máy chủ là oke ;))

Bạn thử xem.sẽ có 1 hiện tượng là hiện sv mak không connect dc.her.

legendaryntq
17-07-12, 08:49 AM
Bạn thử xem.sẽ có 1 hiện tượng là hiện sv mak không connect dc.her.

vâng và nó chính là vậy =))
30 charrrrrrrrrrrrrr

ninhmca
17-07-12, 08:58 AM
vâng và nó chính là vậy =))
30 charrrrrrrrrrrrrr

Mình biết mà.her.vì như vậy mapsever cua bạn là ip wan.k phải lan.disconnect là đúng.thử cho mapsever về 127.0.0.1 hoặc 192.168.1.1 xem.

legendaryntq
17-07-12, 09:15 AM
Mình biết mà.her.vì như vậy mapsever cua bạn là ip wan.k phải lan.disconnect là đúng.thử cho mapsever về 127.0.0.1 hoặc 192.168.1.1 xem.

mapserverinfo hiện đang là 127.0.0.1
30 charrrrrrrrrrrrrr

ninhmca
17-07-12, 09:41 AM
BẠn thử vào file hosts config theo mẫu sau:127.0.0.1 ipwan
Hoặc 192.168.1.1 ipwan.
Bỏ cái iplan ipwan đi nka.và hex ip main là ip lan máy chủ.ok.