PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn đưa lên online

longdtskn
15-07-12, 09:56 AM
Thú thật là mình mún đưa cái 1 cái MU lên để a e trong trường chơi với nhau . Nhưng ngặt nỗi k bít đưa lên online như thế nào . Chủ đề này đã có nhiều mà chưa có bài nào hướng dẫn hoàn chỉnh . Vậy mình lập tp này mong những đàn anh đi trước và những bạn biết giúp đỡ .Hướng dẫn càng tỉ mỉ càng tốt ạ
Trước tiên là mình xin cảm ơn chân thành . Và sau đó là các NB cũng cảm ơn nhiệt tình ^:)^/:)

okbcs
15-07-12, 10:11 AM
Thú thật là mình mún đưa cái 1 cái MU lên để a e trong trường chơi với nhau . Nhưng ngặt nỗi k bít đưa lên online như thế nào . Chủ đề này đã có nhiều mà chưa có bài nào hướng dẫn hoàn chỉnh . Vậy mình lập tp này mong những đàn anh đi trước và những bạn biết giúp đỡ .Hướng dẫn càng tỉ mỉ càng tốt ạ
Trước tiên là mình xin cảm ơn chân thành . Và sau đó là các NB cũng cảm ơn nhiệt tình ^:)^/:)
B1: MU Offline ok
B2: Config online
Đăng kí tên miền DNS ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ), dowload tool no-ip. Mở tool lên để cập nhật ip cho domain
Config IP Server thì config những 2 file sau:
+ MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat
+ MuServer\Data\MapServerInfo.dat
- Còn các file config khác cứ để ip localhost 127.0.0.1
- Config server online thì config 2 file trên bằng ip wan (no-ip).
- Mở port modern connectserver và port gameserver ( cái này tùy từng server mak port khác nhau ).
+ Cách mở port cho modern nek : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Về phần Client :Sửa IP main.exe và ip autoupdate thành ip wan.
> Runserver rồi vào chiến!!!
- Đây là Video hướng dẫn config MU online mà mình sưu tầm được ( Rất rõ ràng, chi tiết lắm đó hehe ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc bạn thành công

longdtskn
15-07-12, 10:15 AM
xin cảm ơn bạn
Mình đã làm theo hướng dẫn mà vẫn k online được là sao nhỉ .
Mình hơi khó hiểu tí mở port thui . model của mình là zyxel p -660h-t1v3s cơ .k bít phải mở những port nào . Có post thì mở cứ báo lỗi như port 80 . hix . nan giải quá ..........

longdtskn
15-07-12, 05:59 PM
xin up 1 cái MOD nhé..........

cuong8607748
15-07-12, 06:09 PM
bạn cài ss mấy và đã mở port đầy đủ chưa và có chay đc off chua bạn sent yahoo mình xem thử cho

longdtskn
15-07-12, 06:16 PM
mình cài ss6.2 của ps . offline ngon lành hết . .

takdcvne
15-07-12, 06:51 PM
ghost lại máy cho chắc,mình chưa ghost nhờ ng cài ko được,ghost xong bảo ng ta cài lại 1 phát được luôn.

bboyswat
15-07-12, 06:58 PM
format full hdd...cài lại win....cài lại driver...chứ đừng ghost lại mà hối hận :)). Khuyên chân thành....Kể cả là mựon ngừoi vê cài lại máy.

river_9x
15-07-12, 08:56 PM
Nếu mà chỉ chơi với số lượng người ít thì dùng hamachi cho dễ cài chả phải chỉnh gì mấy ;))

okbcs
15-07-12, 09:00 PM
ghost lại máy cho chắc,mình chưa ghost nhờ ng cài ko được,ghost xong bảo ng ta cài lại 1 phát được luôn.

Cài offline được là máy không bị lỗi rồi, ghost làm zif :D

takdcvne
15-07-12, 09:41 PM
Cài offline được là máy không bị lỗi rồi, ghost làm zif :D

up online nó lại lỗi mới khắm cơ

okbcs
15-07-12, 11:02 PM
up online nó lại lỗi mới khắm cơ

làm mu off ok rồi thì không phải do lỗi win đâu, do config và port sai nên k lên on thôi

longdtskn
16-07-12, 07:17 AM
các bạn ơi . Mình mở port 55901 và 44405 thì được . các port khác toàn báo lỗi
Trong server mình mở sub có port là 55903 và 55905
Và xin hỏi mình phải mở port những cổng nào ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu mà chỉ chơi với số lượng người ít thì dùng hamachi cho dễ cài chả phải chỉnh gì mấy ;))

cảm ơn sự tư vấn của bạn . bạn cho mình hỏi ít thì khoảng max là bao nhiêu?|
mình mở port bằng tool simple port thì 1 vài port báo ---------------------------
Simple Port Forwarding
---------------------------
Bạn nhận được một không FOUND lỗi từ trang web.

Xin hãy thử các bước sau để khắc phục vấn đề này.

1. Hãy chắc chắn router đúng được chọn từ danh sách các router.

2. Hãy chắc chắn rằng bạn có đúng IP của router đặt trong cửa sổ chính.

3. Make sure you have the correct 'HTTP Type' and' HTTP Port' to access the router set in the main window. (Default is <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> & Port 80)
OK

longdtskn
16-07-12, 08:18 AM
các bạn vào giúp mình với . và có 1 việc nữa mún hỏi .
Mình kiểm tra 1 port qua trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . sao lúc thì nó báo port đã mở thành công , lúc thì báo lỗi nhỉ . chả lẽ cứ 1 lúc là lại phải mở port lại ạ?

heroviet2301
16-07-12, 08:49 AM
Mở online chỉ cần mở các port
80 (web)
44405 (ConnectServer)
55901 (Sub 1)
55903 (Sub 2)
55919 (Sub 19)
Có sub nào thì mở sub đó ,chỉ đơn giản là thế thôi
Còn mở port rồi mà vẫn chưa làm đc online , thì bạn nên tìm hiểu kĩ làm thành thạo mu off rồi hãy on nhé
Làm online ko dễ chơi đâu :(

longdtskn
16-07-12, 09:17 AM
cảm ơn bạn .thế mình không có Sub 19 thì k phải mở port 55919 phải k bạn

yoken9x
16-07-12, 09:37 AM
cảm ơn bạn .thế mình không có Sub 19 thì k phải mở port 55919 phải k bạn
Port 55919 vẫn phải mở nhé nó là port của GSCS :)

bingpong91
16-07-12, 09:40 AM
Bạn có sub nào thì bạn mở port cho sub đó bạn à, không có thì thôi k mở, mở thừa cũng phiền lắm đấy :D

longdtskn
16-07-12, 10:13 AM
thế mình có thể kiểm tra xem game đã chơi online được hay chưa bằng máy của mình được không các bạn

yoken9x
16-07-12, 10:38 AM
Để đưa server mu lên online bạn phải biết các cơ bản sau: Config IP, Mở Port Modem, Hex IP Main.

Vì máy tính của bạn có IP động và thay đổi liên tục sau khi tắt mở modem nên bạn cần phải thông qua một phần mềm nào đó để cố định IP của bạn lại như là NO-IP (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>). Bạn vào đăng ký 1 tài khoản và reg 1 host có dạng muxx.myvnc.com chẳng hạng.

Với muxx.myvnc.com chúng ta hiểu nó là 1 IPWAN.

Với IP Networks trên máy bạn chúng ta hiểu là 1 IPLAN.

1/ Tiến hành config IP như sau:

Giữ nguyên tất cả IP trong những file cần config là 127.0.0.1. Riêng đối với ServerList.dat trong Server/ConnectServer/Data và MapServerInfo.dat trong Server/Data thì bạn config thành IPWAN.

2/ Tiến hành mở Port Modem.

Bạn vào Start/Run gõ cmd rồi Enter. Hiện cửa sổ comand lên bạn tiếp tục gõ ipconfig bạn sẽ nhìn thấy nó hiện ra vài dòng ip và sẽ có 1 dòng Default Gateway: 192.168.x.x. Đó chính là IP của modem bạn truy cập vào IP đó và nhập ID và Pass Modem vào, thường thì là admin/admin. Đăng nhập vào đc rồi thì bạn có thể mở port còn mở như thế nào thì mình không thế hướng dẫn cụ thể vì có nhiều loại Modem khác nhau nên cách mở port củng khác nhau. Bạn mở các port sau với IPLAN của máy bạn:
80(Webserver),44405(ConnectServer),55557(JoinServe r),55901(GameServer), 55919(GameServerCS).

3/ Hex IP Main.

Có nhìu phần mềm để hex ip main như HexEdit, Utraedit...v.v... Ở đây mình có HexEdit (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bạn down về rồi lên mạng tìm cách hex nhé ! Chúc thành công !

longdtskn
16-07-12, 11:41 AM
tình hình là đã xem xét kĩ lưỡng , chỉnh sửa ngon lành ,mở port đầy đủ mà sao vào trên máy mình vẫn k vào được . là sao nhỉ?

longdtskn
16-07-12, 02:44 PM
phần khởi động server thì chạy xong oy . khi vào main để vào game thì thông báo kết nối tới máy chủ bị ngắt ( mình đã config IP theo no-ip rồi ) bạn nào giúp mình với

yoken9x
16-07-12, 03:31 PM
tình hình là đã xem xét kĩ lưỡng , chỉnh sửa ngon lành ,mở port đầy đủ mà sao vào trên máy mình vẫn k vào được . là sao nhỉ?

phần khởi động server thì chạy xong oy . khi vào main để vào game thì thông báo kết nối tới máy chủ bị ngắt ( mình đã config IP theo no-ip rồi ) bạn nào giúp mình với

Về cái này bạn vào file host mở lên bằng notepad và thêm bên dưới 127.0.0.1 localhost là:

IPLAN IPWAN

Rồi save lại vào game !

tuyentc
16-07-12, 10:16 PM
chưa làm được thì bạn hãy để lại y!m ở inbox nhé. ^^ mình giúp

longdtskn
17-07-12, 07:35 AM
mình đã để lại y!m . bạn giúp mình nhé .

longdtskn
18-07-12, 10:36 AM
các bạn xem giúp mình mở port như trong hình là được oy phải k?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sao mình config theo nhiều hướng dẫn mà vẫn k được nhỉ
Mình dùng sever 6.2 mà PS share . mình đã config như sau
trong server/data/mapserverInfo >> đổi thành no-ip (xxxx.myvnc.com)
connectserver > data >SCF_ServerList > no-ip

data/IpList > để no-ip hay IP của máy đều đã thử

Các bạn xem giúp mình config được chưa . Và có 1 thắc mắc là trong D:\MuServer\ConnectServer\Data\SCF_Config.ini như sau

SCFTCPPort=44405
SCFGenerateLogs=0
SCFMaxConnections=400 //Max 1000
SCFShowAllServers=0

[AntiFlood]

SCFMaxSendListCount=10
SCFDisconnectAfter=60
SCFBlackListAutoLearnAfterFloodCount=3

[FtpServerInfo]

SCFAddress=192.168.1.2
SCFPort=21
SCFID=connect
SCFPASS=connect

[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

SCF<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SCFPort=21
SCFID=connect
SCFPASS=connect

[GameServerInfo]

SCFClientVersion=1.07.48
SCFVersionFileName=version.wvd

Sao ở đây lại có IP lạ. Vậy là trong server PS chia sẻ có tất cả 3 IP : 192.168.1.2 127.0.0.1 và 1 no-ip nữa . Mình phải chỉnh sửa như thế nào ?
Cảm ơn các bạn

okbcs
18-07-12, 02:51 PM
các bạn xem giúp mình mở port như trong hình là được oy phải k?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sao mình config theo nhiều hướng dẫn mà vẫn k được nhỉ
Mình dùng sever 6.2 mà PS share . mình đã config như sau
trong server/data/mapserverInfo >> đổi thành no-ip (xxxx.myvnc.com)
connectserver > data >SCF_ServerList > no-ip

data/IpList > để no-ip hay IP của máy đều đã thử

Các bạn xem giúp mình config được chưa . Và có 1 thắc mắc là trong D:\MuServer\ConnectServer\Data\SCF_Config.ini như sau

SCFTCPPort=44405
SCFGenerateLogs=0
SCFMaxConnections=400 //Max 1000
SCFShowAllServers=0

[AntiFlood]

SCFMaxSendListCount=10
SCFDisconnectAfter=60
SCFBlackListAutoLearnAfterFloodCount=3

[FtpServerInfo]

SCFAddress=192.168.1.2
SCFPort=21
SCFID=connect
SCFPASS=connect

[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]

SCF<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SCFPort=21
SCFID=connect
SCFPASS=connect

[GameServerInfo]

SCFClientVersion=1.07.48
SCFVersionFileName=version.wvd

Sao ở đây lại có IP lạ. Vậy là trong server PS chia sẻ có tất cả 3 IP : 192.168.1.2 127.0.0.1 và 1 no-ip nữa . Mình phải chỉnh sửa như thế nào ?
Cảm ơn các bạn
Bạn xem thử mu offline đã ok chưa (không chỉ ip trùng với server mà phần seri và ver ở main cũng phải trùng với server )

Cái phần :SCF<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 192.168.1.2 thay bằng no-ip ( cái này là để connect auto update với connect server ở máy chủ ) nếu main.exe được share mà hook autoupdate thì bạn phải chịu khó tìm hiểu về autoupdate nữa.
Connect server: file MuServer\Data\MapServerInfo.dat và MuServer\ConnectServer\Data\BoR_ServerList.dat
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn đây là mở port:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

longdtskn
18-07-12, 07:13 PM
Cảm ơn bạn
Nhân tiện bạn cho mình hỏi cách xem version của server và main và cách chỉnh sửa được k?

okbcs
18-07-12, 10:21 PM
Cảm ơn bạn
Nhân tiện bạn cho mình hỏi cách xem version của server và main và cách chỉnh sửa được k?
Bạn hex main search từ to connect thì ra:
Version và seri có thể tìm ở những thư mục nào đó của muserver nhưng đơn giản nhất để tìm được là mở gameserver.exe và nhìn lên trên sẽ thấy:

Cách chỉnh version: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dkzxfbv
21-01-13, 04:13 AM