PDA

View Full Version : [MU] Ai từng bị lỗi này ở SQL2000 với MU không nhỉ ???

HRain
13-07-12, 01:58 PM
Sorry tít hơi giật :D

Trước khi vào lỗi, thông tin nhỏ:
+ Win xp3
+ đã từng cài bản MU ss4.6 thành công bình thường
+ tuy nhiên sau khi cài lại win (cũng xp3) mình có chỉnh lại tùm lum vài cái

cụ thể như sau:
1/ đã cài SQL2000 --> Open SQL xanh lá
2/ đã attach db (hay restore db cũng vậy) ---> yên tâm là db và cả cách làm của mình không bao giờ sai
3/ đã run file odbc.reg

====> chạy MMTServer hay Dataserver cũng báo lỗi với ODBC (ý là không kết nối db)

yoken9x
13-07-12, 02:02 PM
1/ Kiểm tra điều hành 32-bit hay 64-bit.
2/ Edit file ODBC.reg cho phù hợp với hệ điều hành.
P/S: Chạy lại ODBC.reg sau khi đã sửa chỉnh sửa phù hợp với hệ điều hành.

HRain
13-07-12, 02:14 PM
tks Yoken nhưng vấn đề là cùng 1 window, cùng 1 file odbc.reg, cùng ...nói chung là tất cả file cũ trước đây luôn (cách đây 1 tháng thôi)
mình chạy vẫn bt, nhưng sau khi cài lại win mình có chỉnh bậy và xóa nhầm cái gì trong hđh hay sao nên giờ chạy kô đc DS hay MMT, nó báo lỗi ODBC :-s

Hào Hoa Công Tử
13-07-12, 02:16 PM
====> chạy MMTServer hay Dataserver cũng báo lỗi với ODBC (ý là không kết nối db)
Sai cấu hình ODBC hoặc ODBC không hợp vs OS....

hoainiemclub
13-07-12, 02:16 PM
tks Yoken nhưng vấn đề là cùng 1 window, cùng 1 file odbc.reg, cùng ...nói chung là tất cả file cũ trước đây luôn (cách đây 1 tháng thôi)
mình chạy vẫn bt, nhưng sau khi cài lại win mình có chỉnh bậy và xóa nhầm cái gì trong hđh hay sao nên giờ chạy kô đc DS hay MMT, nó báo lỗi ODBC :-s

cài trong dos hả bác..mấy cái win này kì lắm.mình thằng bạn cùng cài từ 1 đĩa win...thằng này bj lỗi nhưng thằng kia lại k bj =.=!

hackluv
13-07-12, 02:19 PM
Sorry tít hơi giật :D

Trước khi vào lỗi, thông tin nhỏ:
+ Win xp3
+ đã từng cài bản MU ss4.6 thành công bình thường
+ tuy nhiên sau khi cài lại win (cũng xp3) mình có chỉnh lại tùm lum vài cái

cụ thể như sau:
1/ đã cài SQL2000 --> Open SQL xanh lá
2/ đã attach db (hay restore db cũng vậy) ---> yên tâm là db và cả cách làm của mình không bao giờ sai
3/ đã run file odbc.reg

ktra lại pass ở trong mấy cái đó - kiểm tra lại phiên bản win và ODBC :D

yoken9x
13-07-12, 02:24 PM
Mình vẫn biết là cùng 1 windows nhưng có thể khác hệ điều hành, bạn thử kiểm tra xem là 64bit hay 32bit bằng cách vào: Start/Programs/Accessories/System Tools/System information nhìn vào đó vào xem, nếu: Processor là x86 thì là 32bit, là x64 thì là 64bit và theo đó edit lại đường dẫn của file odbc.reg lại thôi.

HRain
13-07-12, 02:33 PM
trời ơi tks mọi người nhiệt tình wá ha :D
ừh, do tớ chạy nhầm ODBC.reg 64bit :-s
chạy lại đúng ODBC work 100% MMT r =]]

tksssss :)