PDA

View Full Version : [Gunny] Hỏi Về Cách Viết scripts NPC

nghiadht
10-07-12, 09:20 PM
Tình Hình là khi vào map .. quái vẫn cứ đứng yên .. kiểm tra thì thấy sv thiếu scripts NPC .. nhưng mỗi con mỗi khác chẳng biết viết thế nào cho chính xác
+) tiện thể hỏi luôn cách đo tọa độ nhân vật thì đo thế nào (Tọa đô Quái .. tọa độ NV .. Thanks)

Cảm Ơn Các bạn đã quan tâm^:)^

kenken1992
10-07-12, 11:07 PM
Ban oj.ban da dj dc nhung map kia chu.hd mjnh voj or hd cung dc

nghiadht
11-07-12, 09:18 AM
Up, lên nào ...................................

dana2007
11-07-12, 09:41 AM
Up, lên nào ...................................

Không có ai chia sẻ nên diễn đàn ngày càng ghẻ lạnh thế này!!! Muốn chơi thì qua vinagame mà chơi cho sướng. Có cái game cùi mà ai cũng dấu nghề.

khactai
11-07-12, 10:10 AM
Không có ai chia sẻ nên diễn đàn ngày càng ghẻ lạnh thế này!!! Muốn chơi thì qua vinagame mà chơi cho sướng. Có cái game cùi mà ai cũng dấu nghề.
bởi vì có những kẻ ngu như thế này nên diễn đàn mới đi xuống,người ta share thì rối tít bu theo chân để cảm ơn--còn ko share thì quay đầu sữa đúng là RR

bachugacon122
11-07-12, 03:08 PM
bởi vì có những kẻ ngu như thế này nên diễn đàn mới đi xuống,người ta share thì rối tít bu theo chân để cảm ơn--còn ko share thì quay đầu sữa đúng là RR

Bác này chỉ dc cái nói đúng**==**==**==**==**==

dana2007
12-07-12, 08:13 AM

Chú mày bao nhiêu tuổi mà xất láo thế ??? Từ Sữa của chú mày là gì??? phải chăng mày án chỉ tổ tiên ông bà mày là con thú ???
Anh mày không dư công mà làm ba cái này. Những thằng như mày Anh nghĩ là lũ thất học.
Sau này mày đi ra đường mà dùng lời lẽ như vậy cũng tốt cho thân xác mày đấy.

quancoi000
19-07-12, 09:04 PM

bác nói năng quá đáng quá! người ta không biết nên mới hỏi, từ đầu khi bắt đầu dev gunny bạn có biết 1 tý gì không? hay còn tệ hơn chủ pic?

quancoi000
28-07-12, 12:55 PM
cơ bản theo mình hiểu thì script của npc này có thể thay bằng script của npc khác. nếu bạn chỉ đúng đường dẫn đến script đó. ví dụ như bạn chơi kiến s2, bạn thay con kiến chúa = sulan vẫn ok.

quancoi000
29-07-12, 09:41 AM
sau một hồi vọc vạch thì mình tìm ra được 1 điều rất thú vị về NPC.
hóa ra nó vô cùng đơn giản. bạn cứ thử mở các file swf trong living ở Source lên mà xem! nói nữa mất hay nghỉ? =))