PDA

View Full Version : [Gunny] lỗi khi chạy sever

vanphuoc1029
08-07-12, 02:25 PM
Tình hình rất chi là tình hình, từ hôm qua đến giờ mình đã download thử 2 bản gunny để cài nhưng đều gặp một lỗi tương tự. Lúc chạy sever thì cứ bị như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình đã coi lui coi lại config, search lui search tới muốn đỏ con mắt vẫn ko tìm đc câu trả lời nên mạo muội đành lập topic mới. Nếu đc thì có ai để lại cái YH! rồi team cài giúp mình luôn nhé :(

toiyeuran
08-07-12, 03:10 PM
Tình hình rất chi là tình hình, từ hôm qua đến giờ mình đã download thử 2 bản gunny để cài nhưng đều gặp một lỗi tương tự. Lúc chạy sever thì cứ bị như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình đã coi lui coi lại config, search lui search tới muốn đỏ con mắt vẫn ko tìm đc câu trả lời nên mạo muội đành lập topic mới. Nếu đc thì có ai để lại cái YH! rồi team cài giúp mình luôn nhé :(

bạn kiểm tra lại toàn bộ confix xem chuẩn chưa và chạy các databe sql đảm bảo là không lỗi gì nhé

vanphuoc1029
08-07-12, 03:47 PM
bạn kiểm tra lại toàn bộ confix xem chuẩn chưa và chạy các databe sql đảm bảo là không lỗi gì nhé

bạn có Yahoo ko bạn :(. bạn kiểm tra các file config dùm mình với, mình đã thay đổi tên sever + IP rồi mà vẫn ko đc :(

huyhieudam
08-07-12, 03:57 PM

như lỗi ở topic mình đã tìm ra đc cách fix:
Nội dung của lỗi là : do không có quyền truy cập vào Namespace.

mở Run , gõ : cmd -> enter

Gõ tiếp netsh http add urlacl url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> user=mylocaluser > enter

mylocaluser : là tên user của máy bạn.

tham khảo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>