Đăng nhập

View Full Version : [MU] Lỗi khi cài SQL mong các bạn giúp đỡ.

mrpham295
05-07-12, 08:33 PM
Hiện tại mình đang cài SQL 2000 trên win 7 32bit để test thử 1 số điều. Mà đang gặp lỗi này. Trước đây mình đã từng chạy được JXonline rồi. mà giờ ko hiểu sao ko cài đựoc SQL.
Mình đã cài lại win, down bản SQL 2000 khác về cài nhưng đều gặp phải chung 1 lỗi.
Đây là hình ảnh của nó:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Khi ấn play hay stop đều ra bảng sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cám ơn các bạn vì đã ghé qua

DJMaster
05-07-12, 08:37 PM
Ở trên bạn phải chọn Service với server,nếu ko thấy thử refresh rồi chọn lại xem sao

mrpham295
05-07-12, 08:40 PM
Ở trên bạn phải chọn Service với server,nếu ko thấy thử refresh rồi chọn lại xem sao
Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng mình đã làm rồi. Khi chọn Service và server thì nó ra bảng trắng như thế kia. Ko có j hết. Mình cũng refresh lại cũng thế.

DieuNinh
06-07-12, 12:06 AM
mình cài cũng chưa bị thế này bao giờ

anh em ai biết giúp lão ấy 1 tí

belik1989
06-07-12, 12:26 AM
vào control Panel remove đi rồi cài lại xem sao :-ss cài đúng theo hướng dẫn chắc k sao đâu

mrpham295
06-07-12, 09:33 AM
vào control Panel remove đi rồi cài lại xem sao :-ss cài đúng theo hướng dẫn chắc k sao đâu
Mình đã cài đi cài lại rồi, down các bản khác nhau về cài cũng bị thế.

DieuNinh
06-07-12, 12:43 PM

xóa đi cài lại vẫn bị

Mrpham thử chạy win XP xem sao

mrpham295
06-07-12, 02:47 PM
xóa đi cài lại vẫn bị

Mrpham thử chạy win XP xem sao

Máy mình mà chạy XP thì ko nhận hết driver. 1 số chức năng sẽ ko sử dụng được. :((

hoainiemclub
06-07-12, 07:42 PM
Hiện tại mình đang cài SQL 2000 trên win 7 32bit để test thử 1 số điều. Mà đang gặp lỗi này. Trước đây mình đã từng chạy được JXonline rồi. mà giờ ko hiểu sao ko cài đựoc SQL.
Mình đã cài lại win, down bản SQL 2000 khác về cài nhưng đều gặp phải chung 1 lỗi.
Đây là hình ảnh của nó:
Khi ấn play hay stop đều ra bảng sau:
Cám ơn các bạn vì đã ghé qua
cậu xài win 7 thì dùng sql cao hơn đi.tốt hơn nhiều.hay là sợ sql cao hơn hướng dẫn k giống;))

luutrunhac
06-07-12, 08:01 PM
Căn bản là ko biết cài 8->
Mình crack đc winserver2k3 nên toàn xài sql2000 từ gần 1 năm nay.
Do đã quá quen với SQL2000 nên giờ xài cái khác có chút bỡ ngỡ.
Bạn làm cái topic hướng dẫn để anh em vọc chút.

longdtskn
06-07-12, 08:09 PM
cái này mình bít cái này mình bít . Bạn click chuột phải vào serverci manager >> run as admin >>> lần đầu sẽ ra cái bảng trắng như của bạn . ở trên ô sever bạn nhập tên máy tính của bạn vào ( nhớ viết đúng ) và click vào refresh services . đợi 1 lúc là sẽ ra . mình cũng bị như thế và đã làm được .Máy mình win 7 32 bít bạn nhé :d

mrpham295
06-07-12, 09:13 PM
cái này mình bít cái này mình bít . Bạn click chuột phải vào serverci manager >> run as admin >>> lần đầu sẽ ra cái bảng trắng như của bạn . ở trên ô sever bạn nhập tên máy tính của bạn vào ( nhớ viết đúng ) và click vào refresh services . đợi 1 lúc là sẽ ra . mình cũng bị như thế và đã làm được .Máy mình win 7 32 bít bạn nhé :d

Cám ơn bạn nhiều nhé :D để mình thử xem thế nào :D