PDA

View Full Version : [JX] Ai còn hứng thú với JXonline thì vào.

DNTmaster
05-07-12, 04:00 PM
Tình hình Box JX ngày càng vắng.
Mod thì cũng chả ai còn đóng góp nhiều kể cả DNT.

Hôm nay, nếu ai còn đam mê thì có thế thể reply tại đây. Nêu chức năng Server bạn muốn có gì.
Nếu y/c là xác đáng và được nhiều ý kiến người khác đồng ý.
Thì sẽ gom lại thành 1 danh sách. DNT sẽ làm 1 bản Public cho ae 4um còn hoạt động trong lĩnh vực JX này.

Chú ý: Phiên bản public chỉ là Server File. không bao gồm script + settings. Và tất nhiên các giao thức hack thì cũng sẽ không Fix tránh tình trạng Onl thu lợi nhuận từ công người khác. :look_down: Còn lock IP, giới hạn người chơi thì có lẽ sẽ không làm để ae chơi kiểu gì tùy ý.

P/s: Spam -> 15 ngày :haha: [Chỉ nhận những góp ý chân thành]

Edward_Newgate
05-07-12, 04:05 PM
Hehe, vote đầu tiên :haha: (vì bỏ lâu rồi nên thành thật vote 3 :( )
Mình không còn nghịch JX được gần nửa năm rùi vì thấy chán, chẳng có gì mới.
Server thì không được như mong muốn cho lắm nên bỏ.
Giờ có server ngon thì quay lại thôi anh em :big_smile:

vietthangvtpro
05-07-12, 04:08 PM
[-O<mình muốn 1 bản giống như công thành chiến vậy

notfile
05-07-12, 04:09 PM
hứng thú vẫn còn nhiều - đam mê không thay đổi :
mạn phép nêu 1 số ý kiến
1 - Vòng sáng HK
2 - Hệ quái
3 - vạn lượng
4 - rồng gí - phong sương

cho AWJX nhé - có thời gian mình sẽ public cái chuyển sinh cho AWJX !

heocon246
05-07-12, 04:09 PM
Mình thik giống VNG 100% cơ =))
+Vòng Sáng
+Cân bằng Skill
+phân rõ ngũ hành
+.....

DNT note: cái này tính = spam đây....

kyoshiro91
05-07-12, 04:11 PM
Một server đầy đủ những chức năng của CTC:
- Hút hít
- Lên xuống ngựa
- Kỹ năng hỗ trợ nhau
- Luyện skill 9x như VNG
- Vòng sáng Hoàng Kim
- Rồng đuổi, Phong Sương đuổi
Đó là những mong ước của mình :D

duynguyenjx
05-07-12, 04:16 PM
Mình mong sao jx không còn bị giới hạn nữa ví dụ như map, item... còn mấy thứ khác như AWJX là quá đủ rồi! Thanks DNT nhiều! ~o)~o)

DNTmaster
05-07-12, 04:18 PM
Mình mong sao jx không còn bị giới hạn nữa ví dụ như map, item... còn mấy thứ khác như AWJX là quá đủ rồi! Thanks DNT nhiều! ~o)~o)

Zậy chạy Awjx lun cho lành ;;)

Có gì hơn 1 tuần nữa vào xem vote thế nào DNT sẽ thông báo lại cho cả nhà sau :D

SIR.ThaiBinh
05-07-12, 04:32 PM
đại ka DNT vọc lại jx đi ^^ vote 100% [-O<[-O<[-O<

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chuyển Sinh (Có Vòng Sáng )
Bang Hội
Exp Hợp lí
auto nữa là xướng ^^

keraotinh
05-07-12, 04:45 PM
1 - Đồ sát lên pk :(
2 - Hệ quái
3 - vạn lượng
4 - rồng gí - phong sương

Dành cho server AWJX nhé :D

debaf9
05-07-12, 04:55 PM
theo như mình thì mình muốn có 1sv
vòng sáng hoàng kim
Chuyen sinh Sv huthit
so tiền vạn lượng
Tks như thế đã là quá đủ

minhvn93
05-07-12, 04:57 PM
mong muốn:

1. setlevel (awjx)
2. cs vòng sáng
3. hệ thống vạn lượng
4. vòng sáng HK quay

Mong ước chỉ có bấy nhiêu 8->

thaihoa91
05-07-12, 05:12 PM
Làm mà tránh dc ng` khác lợi dụng đem Server Online thì tui sẵng sàng giúp 1 tay ;)) à wên 2 tay, wen gõ code 2 tay rùi :)) 1 tay lâu lắm :))

Rogue
05-07-12, 05:40 PM
• Hút hít chuẩn ở vk và skill
• Hệ thống skill hỗ trợ lẫn nhau
• Lên xuống ngựa = M
• Hệ quái
• Auto in game (TKH)
• Sử dụng item = chuột phải
• Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang, rương và khung giao dịch
• Hiển thị cấp item
• Vòng sáng item HT,HK
• Hiển thị % luyện skill (VNG)
• Chuyển sinh, tẩy tuỷ
• Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi
• Tính năng đính - tháo trang bị
• Ép trang bị huyền tinh (VNG)
• Mặc full bộ kích hoạt full thuộc tính
• Rồng, bổng, Phong sương (VNG)
Đó là tất cả những dì box JX của GZ phải cố gắng đạt được ^^

ICarus
05-07-12, 08:40 PM
ngày nào cũng ghé vào box 1,2 lần để xem có gì mới ko, hnay vào thấy topic này của DNT mà cảm thấy vui trong lòng, ủng hộ nhiệt tình với ý kiến của DNT và các bạn, các chức năng mọi ng nói cũng đã đủ rồi, chỉ yêu cầu thêm 1 cái là có opt + skill trong item, kì trân các thì ko cần vì mình có cần kinh doanh gì đâu mà cần kì trân các, bỏ vào shop bán = tiền vạn là ok. và mình nghĩ nên có cách nào đó để giới hạn ko cho đem private, như cách giới hạn số player cũng hay, vì nếu ae làm 1 sv onl để chơi với nhau thì ko cần phải mở trang dk ng quản lý sv sẽ cấp tk cho bạn bè vào chơi, còn phần script và settings thì mình nghĩ ko cần nhiều, chỉ cần có 1 settings mẫu, hiện tại đã có jxstudio của invalidpwd ae có thể phát triển scripts và settings theo ý của mình :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
05-07-12, 09:01 PM
1 Phiếu cho anh DNT vì đã hâm nóng lại box JX
1 Phiếu cho anh Thái Hòa và 1 số pro vì đã nhiệt tình ủng hộ
Bây giờ JXP online mọc lên không thiếu, quay đi quay lại chỉ có vài nội dung và vài script được đạo lại nên ăn nhau ở cái có đông người ủng hộ hay không, chứ mình tin là nhiều server còn hay hơn là TKH so với đánh giá nhiều member, có nhiều chức năng xịn không phải là số 1 :D
Anh DNT khá thông minh khi chọn không fix các giao thức hack để tránh tình trạng đưa lên Online :D

greentears
05-07-12, 09:53 PM
Máu thì vẫn máu nhưng gà quá, vài bữa trước mình hỏi Thái Hòa về việc mua sever về để chơi off, cho giới hạn online thoải mái luôn, mình chịu bỏ tiền ra mua về để tự kỷ 1 mình thật sự như vậy là bek mình máu cỡ nào rùi đó :( , bùn là Thái Hòa nói ko nghĩ đến chiện bán sever ......... haizz ........... dev thì làm đc vài cái Scripts vớ va vớ vẫn thui, đụng vào source thì y như học sinh lớp 1 mà giải phương trình bậc 2 vậy đó nên nãn, gà lun chịu thiệt thòi đủ thứ, đang theo học C để mong sau này đụng vào Source mà khóa học hơi bị dài, chắc năm sau mới đụng vào đc quá :((

lang thang gặp đc topic này phải nói là mình rất mừng, chưa là có sever chơi không nhưng thật sự là mừng đến nỗi rớt cả nước mắt ra ấy chứ :P ACE đừng cười mình nhé ^^ hihi

theo mình thì đã chơi off thì chỉ cần 1 tới 5 player trong sever là đủ

chơi LAN thì mới đông [ thì mình cho khoảng 10 tới 15 player ],mình thích chiêu giới hạn player này rùi nhé

riêng mình thì mình cần 1 tới 3 player thui, tự kỷ 1 mình mà :)) mạnh miệng đòi 3 con vậy chứ chơi 2 con xoay để bơm máu khi giết boss còn ko kịp nữa mà :))

giới hạn 1 IP sever cũng hay

vì đã chơi game off thì hack không còn là nghĩa địa gì nữa rồi nên làm như DNT cũng hay, ko chuyên về việc chống hack

theo mình thì 1 sever chính thức offline bây giờ chỉ cần nhiêu đây là đủ : [ thiếu gì thì ace bổ xung dùm , mình chỉ cần nhiêu đây thui ^^ ]

• Hút hít chuẩn ở vk và skills
• Cộng kỹ năng từ trang bị vào skills
• Lên xuống ngựa = M
• Hệ quái [ trên tên của quái ]
• Hiển thị cấp item
• Vòng sáng item HT,HK [ chuẩn như hàng CTB nha ]
• Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi [ như CBT cũng đc :) ]
• Hiển thị % luyện skill (VNG)
• Chuyển sinh [ khi chuyển sinh thì quay về cấp 1 như VNG ]
• Tẩy tuỷ [ Tiềm năng + Kỹ năng ]
• Tính năng đính - tháo trang bị [ ko có cũng ko sao, vì off mà :) ]
• Ép trang bị huyền tinh (VNG) [ có cái này thì quá tuyệt :)) ]
• Rồng, bổng, Phong sương dí (VNG)
• skin thì cứ như bản Tình Nghĩa Giang Hồ á, như CBT bây giờ thì cũng đc :) [ ko có kiếm thế kiếm thép gì hết ]

chuẩn là như vậy, còn về phần Scripts nhiệm vụ hay FF Thú cưỡi .......... thì tự dev đc

ai muốn có thì tự phát triển :) vì đó là phần mò là dễ thấy nhất

cứ như Source thì mình chịu :(

dammejx
05-07-12, 11:18 PM
giờ này 11h rồi . mà còn vui trong lòng. không ngũ được nè !. chỉ cần 1 server chơi offline thôi. giới hạn gì thì giớ. mà tốt nhất là giới hạn 10 người chơi. ..để mở online hamachi cho mấy thằng bạn vô chiến. có nói sai đừng chém em nha!! bỏ tiền vô VNG chịu ko thấu

raymondle
05-07-12, 11:48 PM
Mong là fix được cái lỗi đồ sát F9 ko lên PK :(

benop001
05-07-12, 11:59 PM
thjk mỗi cái
• Auto in game (TKH)

0979623387
06-07-12, 03:57 PM
Chẳng cần nhiều, chỉ cần skill hỗ trợ cho nhau. Dame chuẩn. Luyện skill bằng đánh quái luyện công, hút hít chuẩn là được. Có chuyển sinh càng tốt

duynguyenjx
06-07-12, 05:54 PM

Hôm nay, nếu ai còn đam mê thì có thế thể reply tại đây. Nêu chức năng Server bạn muốn có gì.
Thì sẽ gom lại thành 1 danh sách. DNT sẽ làm 1 bản Public cho ae 4um còn hoạt động trong lĩnh vực JX này.

Chú ý: Phiên bản public chỉ là Server File. không bao gồm script + settings. Và tất nhiên các giao thức hack thì cũng sẽ không Fix tránh tình trạng Onl thu lợi nhuận từ công người khác. :look_down: Còn lock IP, giới hạn người chơi thì có lẽ sẽ không làm để ae chơi kiểu gì tùy ý.

Suy nghĩ của bác thật rộng lượng và một con đường tươi sáng cho box jx đi lên, nếu ý tưởng này thành hiện thực sau này sẽ có rất nhiều SV jx hay ra đời dựa trên nền tảng này, box jxp sẽ dậy sóng, tên của bác sẽ mãi được khắc ghi trên 4 tấm bia đá của Ba Lăng Huyện trung tâm của jxp (*) . Hãy đọc kỹ những lời bác DNT nói, mọi suy nghĩ hẹp hòi nghi ngờ xin hãy tạm gác lại, hãy cứ để bác DNT tự quyết định! :)

DMC.NeZo
06-07-12, 07:24 PM
Vote luôn
- Hút Hít
- Vòng sáng
- Skill 1x 5x 9x Hổ Trợ Nhau
- Lên Xuống Ngựa
- Rồng dí, Phong Sương

The Guardian
07-07-12, 12:16 AM
Mod box này đâu hết rồi mà để tranh cãi lộn xộn trong cái Topic "ý nghĩa" như thế này vậy???

Bắt đầu từ bây giờ những bài reply nào không mang đúng tính chất với yêu cầu Topic đưa ra sẽ bị delete !

Hãy nghĩ thoáng vì sự phát triển chung, người share đã có chí hướng hạn chế tránh lạm dụng sản phẩm thì nên khuyến khích, khen thưởng, không nên bác bỏ và bàn ra.

assaa
07-07-12, 07:47 AM
Mình chỉ mong 1 sv có các chức năng như sv của CBT đã share và thêm 1 số cái như:
+ mở rộng rương
+ rồng dí, bổng dí, phong sương..
+ các skill có hút hít
+ Bang hội
+ Nếu có thể làm thêm 1 hàm nhân kinh nghiệm. Vì hiện tại mình thử 1 số sv dùng chức năng nhân exp nhưng thấy ko hoạt động
+ skill ko bị giới hạn để có thể thêm 1 số skill khác vào. như sv của CBT bị giới hạn bên miless thì phải
như thế là đủ rồi

sky.light9530
07-07-12, 08:20 AM
Mình chỉ mong 1 sv có các chức năng như sv của CBT đã share và thêm 1 số cái như:
+ mở rộng rương
+ rồng dí, bổng dí, phong sương..
+ các skill có hút hít
+ Bang hội
+ Nếu có thể làm thêm 1 hàm nhân kinh nghiệm. Vì hiện tại mình thử 1 số sv dùng chức năng nhân exp nhưng thấy ko hoạt động
+ skill ko bị giới hạn để có thể thêm 1 số skill khác vào. như sv của CBT bị giới hạn bên miless thì phải
như thế là đủ rồi

Quá nhiều rồi đó :|..................

ph4mduc4n
07-07-12, 08:47 AM
Em nghĩ là các chức năng cơ bản như team anh thái hòa cần phải có nhưng cố được bao nhiêu thì cố, có kill hỗ trợ lẫn nhau, hút hít, hiệu ứng đầy đủ nữa là ổn, đủ để test khi viết các event :|

ICarus
07-07-12, 09:08 AM
và mình có 1 ý kiến đóng góp thêm thế này nếu dc thì khi DNT phát triển bản sv này nên đổi lại tên các file settings và các thứ liên quan đến tiếng TQ sang tiếng latin (có thể là eng hoặc tiếng việt ko dấu) để khỏi phải làm 1 bản font và no font cũng ko cần phải cài font..... ví dụ như các file liên quan đến npcres toàn tiếng TQ nhìn chóng mặt nếu sang tiếng latin thì tốt quá.
phần lớn các ae ko biết lập trình nên chủ yếu phát triển nội dung là nhiều, khi xưa ko có source chúng ta phải mò mẫm từng file để tìm ra ý nghĩa, cách sử dụng của các cột, các file và từng giá trị nó có ý nghĩa thế nào. Bây giờ khi đã có source rồi và cũng đã có nhiều bản sv built trên source nên mình rất mong DNT và các bạn khi phát triển sv này sẽ cho luôn cái ý nghĩa cách dùng của các file các giá trị v.v.... để ae phát triển về mặt nội dung có thể làm tốt và cho ra những sv mang nhiều nội dung phong phú.
Ý KIẾN BÊN LỀ: về các file pak mặc dù đã có RPGViewer nhưng ko bik là khi đã có source rồi có bạn nào có thể làm 1 cái soft extract các file đó ra giống như cái Lunpack lúc trước ko mình thấy cái dó rất hay và tiện, nếu dc như vậy thì có thể làm gọn lại dung lượng của client rất nhiều bỏ đi những thứ chưa cần đến :D
một vài ý kiến có thể ngoài tầm nhưng đóng góp chơi, còn nhiều điều mún nói nhưng để nó tập trung và định hình trong đầu lại :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trongloikt192
07-07-12, 09:56 AM
tạm thời mình chỉ mong có source đã thêm chức năng lên xuống ngựa bằng M...nếu có thêm các chức năng khác càng tôt!!!!!!!!!!

ngotiendat
07-07-12, 11:51 AM
Chức năng như sv của CBT + hút hít và auto là ngon rồi :D

0kazaki
07-07-12, 01:01 PM
Mấy hum nay bận việc không box được hum nay vào thấy bài viết hay nên cũng dành 1 bài ủng hộ bác dạo này box hơi vắng vẻ toản ng xin không ng share([-O<[-O<[-O< share để túi nó quảng đá cũng kinh) :>:>:>:> nếu giúp được e cũng muôn giúp 1 tay nhưng còn hơi gả phải học nhìu lắm tiện đây có thẩy học hỏi những ng lão làng như các bác bái viết của bác thật có ý nghĩa cho box e không có đòi hỏi gì nhỉu chỉ mong kiếm chút kiến thức để cống hiến cho box ( :-*:-*:-*:-*) thank all!

DevJX_Sad
07-07-12, 01:11 PM
Mấy hum nay bận việc không box được hum nay vào thấy bài viết hay nên cũng dành 1 bài ủng hộ bác dạo này box hơi vắng vẻ toản ng xin không ng share([-O<[-O<[-O< share để túi nó quảng đá cũng kinh) :>:>:>:> nếu giúp được e cũng muôn giúp 1 tay nhưng còn hơi gả phải học nhìu lắm tiện đây có thẩy học hỏi những ng lão làng như các bác bái viết của bác thật có ý nghĩa cho box e không có đòi hỏi gì nhỉu chỉ mong kiếm chút kiến thức để cống hiến cho box ( :-*:-*:-*:-*) thank all!
Thầy ơi thầy nói thầy vọc gunny mà ;). Tối online yahoo em có chuyện muốn hỏi nha :*:X

phamngochai2
07-07-12, 01:13 PM
Mình mạn phép được ý kiến như thế này, mình nghĩ chỉ cần thêm vào mở rộng rương, cái auto tự đánh là được rồi,nhiêu đó đủ rồi.Còn nếu được thì làm cái mặt nạ nữa thì tuyệt. Mình nói có j sai sót thì các bác bỏ qua cho mình nhé.

kbgqedtt
07-07-12, 01:25 PM
Tính năng thì anh em cứ nêu ra cho mấy anh JX pro dev và nghiên cứu.
Còn việc mở online thì dính thêm vấn để antihack và giao thức. Hehe! Cài này thì mình và k9 lo được. Nhưng sẽ tránh tình trạng hàng Free ----> Hàng tốn phí :D

haquocvu
07-07-12, 11:09 PM
Tính năng thì anh em cứ nêu ra cho mấy anh JX pro dev và nghiên cứu.
Còn việc mở online thì dính thêm vấn để antihack và giao thức. Hehe! Cài này thì mình và k9 lo được. Nhưng sẽ tránh tình trạng hàng Free ----> Hàng tốn phí :D

Server còn chưa share mà đã nghĩ tới việc kinh doanh rồi :))

Mình thì muốn có 1 server đầy đủ chức năng của công thành chiến thôi:
Vòng sáng HK
Skill 1x,3x,5x hỗ trợ 9x
Vạn lượng
Rồng + phong sương đuổi
Hệ quái
File item và questkey trong setting có thể load nhiều hơn con số 255 để ko bị giới hạn cho những người dev script như mình.

Cuối cùng là xin chân thành cảm ơn tinh thần chia sẻ của DNTmaster [-O

TheHades
07-07-12, 11:24 PM
anh DNT ... Dùng biết nhiều bạn cố ý mở sever onl để kiếm lợi .Nhưng giờ CE quá nhiều và thông dụng quá.
anh cũng làm cái chống CE đi ...

Vài cái góp ý:
+ Vòng sáng
+ Danh hiệu như anh thaihoa
+ Cho thêm vài Maps mới ( Maps công thành chiến ... Cho 2 cửa vào thôi anh)
+ Tính năng Phong kỳ
+ Fix lại lỗi Đi TK ... Buff skill TK
+ Vượi Ải Có boss ở mỗi Ải. Và có NPC xaphu để qua Ải mới
+ Chống được lỗi skill Roll sever + Dupe thì quá good . ( cái này chắc ko được rồi ^^! )
+ Cái Auto đơn giản như : Bom Máu + mana + train quái
+ Skill mong chuẩn thì cũng hơn khó
+ Tính năng Bang Hội ( có thể tuyển người + kick ra + góp tiền + chat trong Bang ) hy vọng nhất là cái này + cái Auto thôi ^__^!

Anh DNT giúp giùm nhé !!!

thiensujx
08-07-12, 02:22 AM
Vài cái góp ý:
+ Vòng sáng
+ Tính năng Phong kỳ
+ Chống được lỗi skill Roll sever + Dupe thì quá good . ( cái này chắc ko được rồi ^^! )
+ Tính năng Bang Hội ( có thể tuyển người + kick ra + góp tiền + chat trong Bang ) hy vọng nhất là cái này + cái Auto thôi ^__^!

--Bắt đầu tính tới kinh doanh thương mại rồi đấy nhỉ?:))

assaa
08-07-12, 10:27 AM
anh DNT ... Dùng biết nhiều bạn cố ý mở sever onl để kiếm lợi .Nhưng giờ CE quá nhiều và thông dụng quá.

Vài cái góp ý:
+ Vòng sáng
+ Tính năng Phong kỳ

Người ta chỉ làm cho cái nền thôi. Còn các chức năng khác liên quan đến script settings maps thì bạn phải tự làm.

f-fantasy
08-07-12, 10:28 AM
Mình nghĩ vắng vì người làm thì ít người muốn lấy về chơi ko thì nhiều mà hiện tại ít người share cho nên mới có như vậy ... mình ko build được gameserver nên nếu DNT làm được chỉ mong chức năng giống được awjx và có thêm hàm setlevel để chuyển sinh ......

Edward_Newgate
08-07-12, 10:51 AM

Vài cái góp ý:
+ Vòng sáng
+ Tính năng Phong kỳ

Bạn chơi off thì chả ai hack.

Linh_JX
08-07-12, 12:59 PM
Bạn chơi off thì chả ai hack.

người ta mỡ online mà ^^ phải nói zị à ^^

dragonfly816
08-07-12, 03:25 PM
Chỉ muốn 1 sv ổn định để chơi off thôi:
- skill hỗ trợ 9x, skill 120
- hút hít, lên xuống ngựa M
- Vòng sáng, hiện vòng ngũ hành quái, vạn lượng

Nếu được xin phát triển thêm vài cái nhiệm vụ hoàng kim đơn giản + sát thủ để chơi thú vị hơn.

Những bạn nào đòi bang hội, anti hack, phong lăng độ, tín sứ,... thì nên xem lại mục đích của topic và mục đích của bản thân mình đi.

namph
08-07-12, 03:27 PM
Trước hết xin cảm ơn MOD DNT đã có tâm huyết khi đã lập topic này cho ae một nơi nói lên nhưng mong muốn của mình để tất cả mọi người có được một server hoàn chỉnh nhất, hợp lý nhất.

Còn về mong muốn của mình mình xin có những điều như sau :
• Hệ thống kinh nghiệm chuẩn như VNG
• Hệ thống skill hỗ trợ lẫn nhau (1x,2x,3x,5x,6x hỗ trợ 9x v.v.v.)
• Lên xuống ngựa = M (Cái này chắc là với trình độ của các bạn quá dễ vì có nhiều sv làm được)
• Hiển thị cấp item (Cái này có thì càng hay nhưng nếu không có thì cũng chấp nhận được)
• Vòng sáng item HT,HK (Mình xưa chỉ chới đến bản TNGH nên chưa biết nhiều về cái này)
• Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi (Mong là các bạn làm được)
• Hiển thị % luyện skill (VNG) (Rất hay nếu làm được điều này vì nó tạo nên sự công bằng, nhưng mong là vẫn để acc admin+ được vào kỹ năng :P)
• Tẩy tuỷ (Cái này thì nhiều sv làm được rồi 8->)
Và ở phần skill thì mình mong giống VNG thì tốt quá rồi như 4 rồng đuổi, phong sương...
Điều cuối cùng là nếu giống được phiên bản SHXT như xưa thì mình ủng hộ 2 tay 2 chân luôn:D:D:D

Và cuối cùng xin được một lần nữa cám ơn tất cả các bạn đã bỏ công sức và tâm huyết với JX chúc các bạn luôn có sức khỏe tốt và thành công trong cuộc sống để đóng góp nhiều hơn cho JX. THân chào.

dragonfly816
08-07-12, 03:38 PM
Tôi không có khả năng dev nên lúc nào cũng chờ có người share để lấy về chơi, nhiều khi chỉ làm được những việc đơn giản như chỉnh sửa lại chính tả, câu từ trong sv thôi. Nhưng tôi thực sự chơi off vì hoài niệm võ lâm chứ không kinh doanh vụ lợi. DNT đã lập ra topic này nhằm vực dậy box JX, cũng muốn làm một sv good mọi người chơi off hay lan, giải trí là chính nhưng đọc những những cmt trước thấy có vẻ khó lòng mà thực hiện được.

Vấn đề đầu tiên và cốt lõi là là người ta bỏ công sức ra kêu gọi mọi người, bỏ công ra làm sv thật sự tốt mà free nhưng toàn những người có đầu óc toan tính thương mại chực chờ sẵn, nếu thật sực sv này ra đời sẽ tạo nên một bước ngoặc lớn cho JX nhưng cũng đồng thời cũng làm lợi cho những kẻ kinh doanh. Xin lỗi nhưng chỉ nói thật lòng,

phamngochai2
08-07-12, 03:43 PM
Trước hết xin cảm ơn MOD DNT đã có tâm huyết khi đã lập topic này cho ae một nơi nói lên nhưng mong muốn của mình để tất cả mọi người có được một server hoàn chỉnh nhất, hợp lý nhất.

Còn về mong muốn của mình mình xin có những điều như sau :
• Hệ thống kinh nghiệm chuẩn như VNG
• Hệ thống skill hỗ trợ lẫn nhau (1x,2x,3x,5x,6x hỗ trợ 9x v.v.v.)
• Lên xuống ngựa = M (Cái này chắc là với trình độ của các bạn quá dễ vì có nhiều sv làm được)
• Hiển thị cấp item (Cái này có thì càng hay nhưng nếu không có thì cũng chấp nhận được)
• Vòng sáng item HT,HK (Mình xưa chỉ chới đến bản TNGH nên chưa biết nhiều về cái này)
• Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi (Mong là các bạn làm được)
• Hiển thị % luyện skill (VNG) (Rất hay nếu làm được điều này vì nó tạo nên sự công bằng, nhưng mong là vẫn để acc admin+ được vào kỹ năng :P)
• Tẩy tuỷ (Cái này thì nhiều sv làm được rồi 8->)
Và ở phần skill thì mình mong giống VNG thì tốt quá rồi như 4 rồng đuổi, phong sương...
Điều cuối cùng là nếu giống được phiên bản SHXT như xưa thì mình ủng hộ 2 tay 2 chân luôn:D:D:D

Và cuối cùng xin được một lần nữa cám ơn tất cả các bạn đã bỏ công sức và tâm huyết với JX chúc các bạn luôn có sức khỏe tốt và thành công trong cuộc sống để đóng góp nhiều hơn cho JX. THân chào.
Tính kinh doanh hay sao mà đòi hỏi nhiều thế ?

thiensujx
08-07-12, 04:16 PM
--Càng ngày thấy ra yêu cầu để chầu trực ăn hàng rồi đấy nói thẳng ra với lão DNT la +Tôi muốn có 1 bản server hoan chỉnh fix bug để đem online thu lợi.Làm gì phải vòng vo.Giờ box jx chỉ thương mại là chính,mới lúc đầu chờ đợi thì nâng người ta lên 9 tầng mây khi có được rồi quay sang đá đểu,tiêu biểu tem thái hòa đã bị.:))
--Sức khỏe nhiều để cày thật trâu rồi share lên bạn lấy về online kiếm tiền.Ngôn từ cũng khá nhỉ.
--Chúc bạn cũng có nhiều sưc khỏe để ngồi đợi căng mắt ra để chờ sung.

namph
08-07-12, 05:01 PM
Tôi không có khả năng dev nên lúc nào cũng chờ có người share để lấy về chơi, nhiều khi chỉ làm được những việc đơn giản như chỉnh sửa lại chính tả, câu từ trong sv thôi. Nhưng tôi thực sự chơi off vì hoài niệm võ lâm chứ không kinh doanh vụ lợi. DNT đã lập ra topic này nhằm vực dậy box JX, cũng muốn làm một sv good mọi người chơi off hay lan, giải trí là chính nhưng đọc những những cmt trước thấy có vẻ khó lòng mà thực hiện được.

Vấn đề đầu tiên và cốt lõi là là người ta bỏ công sức ra kêu gọi mọi người, bỏ công ra làm sv thật sự tốt mà free nhưng toàn những người có đầu óc toan tính thương mại chực chờ sẵn, nếu thật sực sv này ra đời sẽ tạo nên một bước ngoặc lớn cho JX nhưng cũng đồng thời cũng làm lợi cho những kẻ kinh doanh. Xin lỗi nhưng chỉ nói thật lòng,

Mình đồng quan điểm với bạn nhé không biết bạn nói ai nhưng thật sự mình còn không biết vô đâu để sửa như bạn nữa cơ nhưng mình vẫn thích JX vì hoài niệm ngày xưa chơi hoài không chán, với lại MOD có thể config hay gì đó mình nói thật là không biết dùng từ chuyên môn của dân DEV nên nói chung chung thế để có thể ngăn chặn trường hợp làm online kiếm lợi nhuận. Nói thật mình không ưa gì loại này.

namph
08-07-12, 05:03 PM
Tính kinh doanh hay sao mà đòi hỏi nhiều thế ?

Câu trả lời là KHÔNG Bạn à. Mình chỉ thích chơi bản như SHXT như xưa hoặc giống như CTC là được rồi đồ HKMP hay đồ tím nói thật là cũng không thích lắm đồ AB, ĐQ, KP là được rồi.

namph
08-07-12, 05:15 PM
--Càng ngày thấy ra yêu cầu để chầu trực ăn hàng rồi đấy nói thẳng ra với lão DNT la +Tôi muốn có 1 bản server hoan chỉnh fix bug để đem online thu lợi.Làm gì phải vòng vo.Giờ box jx chỉ thương mại là chính,mới lúc đầu chờ đợi thì nâng người ta lên 9 tầng mây khi có được rồi quay sang đá đểu,tiêu biểu tem thái hòa đã bị.:))
--Sức khỏe nhiều để cày thật trâu rồi share lên bạn lấy về online kiếm tiền.Ngôn từ cũng khá nhỉ.
--Chúc bạn cũng có nhiều sưc khỏe để ngồi đợi căng mắt ra để chờ sung.

Nói thật nhé mình không biết bạn là ai cả bởi vì mình cũng chỉ mới tham gia dd được một thời gian ngắn thôi nhưng bạn đừng có chưa biết gì về người khác mà ăn nói hồ đồ như vậy bạn nói ai là chầu trực ăn hàng, muốn một bản sv rồi mang lên mạng online, rồi đá đểu gì ???

Xin trả lời bạn như sau :
1. Chầu trực ăn hàng như bạn nói thì mình nói thật là mình gà thật chả biết làm gì về JX cả nhưng mình không chầu trực ai cả mình muốn có một sv để chơi 1 mình và vài người bạn qua lan để vui vẻ sau những ngày làm việc vất vả thôi các bạn dev jx có thể share có thể không mà có ai ép đâu. Mình chỉ có mong muốn là nếu được mong team dev cho ae một sv ổn định để có thể thỏa mãn kỷ niệm khi xưa thôi.

2. Về vấn đề sv online kiếm lợi nhuận xin lỗi bạn chứ mình còn chưa thành thạo cài đặt chứ đừng có nói là làm online hay gì gì đó kiếm lợi nhuận nữa mình cài sv được là do mới đầu các bạn như Thaihoa91 hay bạn Mạnh Hải làm giúp chứ từ đầu đâu có biết làm.

3. Còn vấn đề này xin lỗi bạn lần nữa chỉ có những kẻ không ra gì và nói thẳng ra là cặn bã thì mới làm như vậy còn mình chân chính không có gì mà phải sợ cả, như đẫ nói ở trên sv các mod có thể giới hạn Ip để có thể tránh trường hợp online và mọi cách liên quan.

Vài điều muốn nói với bạn. Thân chào.

namph
08-07-12, 05:25 PM
thiensujx == bandhl ===> Warning dangerous!!!!
namph == nampham == banhl == thiensujx :-? :-? ===>suspect

Xin lỗi bạn nhé bạn cm như này là có ý gì mình mới tham gia dđ chua được bao lâu nên chả biết mấy ông này là ai cả. Mình có tìm hiểu và được biết bạn là một người có tài trong việc dev jx nên cũng rất phục nhưng không có nghĩa là bạn được quyền phán xét hay suy diễn lung tung này nọ đâu. Thân chào bạn

@ DNT : Các bạn có trình độ, kiến thức tốt về mảng JX này nên có thể làm được những sv ổn định, hay nhưng nếu nghĩ là ai cũng xấu bụng, hám lợi, hoặc này nọ thì mình nghĩ là bạn không nên suy nghĩ nhiều làm gì mà nên kết thúc ở đây. Cám ơn các bạn.

@all : Xin lỗi nếu không phải với các bạn nhưng người tốt thì ít lắm mà người xấu thì nhiều nên mình không muốn nói thêm gì nữa. Bản thân mình cũng không phải quá tốt đẹp gì lắm nhưng nói xấu người khác thì mình không bao giờ. MOD DNT muốn topic này với mong muốn nhận được những phản hồi tích cực để đi đến thực hiện một sv hoản chỉnh cơ mà chứ đâu phải để các bạn suy diễn, phán xét này nọ đâu ai gắn bó được thì gắn bó không thì thôi cũng chả ai luyến tiếc gì.

Thôi nãy giờ mình nói cũng nhiều rồi nên dừng lại ở đây. Thân chào.

DNTmaster
08-07-12, 06:03 PM
Vậy nhé các tình yêu. . . Đầu 2Pic DNT đã nói rõ ràng là ai muốn dùng làm gì thì làm. . . Nên bỏ qua việc thương mại hay không thương mại đi nhé :haha:

namph
08-07-12, 06:17 PM
Vậy nhé các tình yêu. . . Đầu 2Pic DNT đã nói rõ ràng là ai muốn dùng làm gì thì làm. . . Nên bỏ qua việc thương mại hay không thương mại đi nhé :haha:
Ngay đầu topic đã có dòng tránh tình trạng ol thu lợi thế mà vẫn có mấy ông vào cm bừa bãi nghị kị này nọ đúng là thiếu suy nghĩ.

Bybaybong
08-07-12, 06:51 PM
theo em thì :
- vòng sáng
- chuyển sinh
- skil dí
- phân chia tầng
- luyện skill
- các skill cân bằng và hỗ trợ
- lên xuống ngựa

ph4mduc4n
08-07-12, 08:27 PM
+ Hiển thị số lượng của vật phẩm như kiểu lệnh bài, phi tốc tống kim của VNG, anh làm gộp được cho nó gọn.

gabep
08-07-12, 08:46 PM
Mình thì mong có một server giống sơn hà xã tắc là ngon lắm rồi :D. Mong thêm là việc hiển thị hành động của nhân vật khác không bị chậm. Khi PK mà hiển thị không chính xác thì mệt lắm ( ví dụ như không thấy tốc độ đánh của nhân vật, skill hiển thị không đủ).
Mình thích nhất rồng dí đẹp.

mrvu058
08-07-12, 10:20 PM
hồ giờ box jx ảm đạm - tự nhiên có topic này nóng hổi :)) - m0ng a dnt sẽ share 1 bản hoàn thiện bao gốm các tính năng cơ bản cần thiết như các bác đã comment phía trên.

thiensujx
09-07-12, 03:25 AM
thiensujx == bandhl ===> Warning dangerous!!!!
namph == nampham == banhl == thiensujx ===>suspect
-Nhóc yêu nhạc 92 nhé tôi dùng có 1 nick thôi la thiensujx nhé kêu admin check ip đi đừng vô khống nhau thế nick kia liên quan gì tới tôi hả vao đây cm lại xem.
Tôi thù oán gì với cậu hả

passika
09-07-12, 09:26 AM
Mong muốn của mình:
1.Vòng sáng vàng,tím
2.Skill chuẩn có hỗ trợ
3.Hút hít
5.Ép các loại trang bị (tím,HKMP) giống VNG
4.Tìm tọa độ trên minimap
5.Kiểm tra được trang bị (hơi bị khó) ko có cũng ko sao.
6.Đưa questkey vào shop
Còn những thứ khác ko quan trọng vd: chuyển sinh, bang hội (chẳng tích sự gì khi off)

chuacaorau
09-07-12, 09:50 AM
Tôi chỉ có vài ham muốn như sau thôi :

- vòng sáng
- chuyển sinh
- skill dí
- phân chia tầng
- luyện skill
- lên xuống ngựa
- Nhiệm vụ môn phái chuẩn
- Nhiệm vụ tân thủ
- Skill bách độc chuẩn
- Skill chuẩn có hỗ trợ
- Hút hít
- Ép các loại trang bị (tím,HKMP) giống VNG
- Tìm tọa độ trên minimap
- Kiểm tra được trang bị
- Đưa questkey vào shop
- Bang hội chuẩn VNG
- Tiền Vạn
- Quái Ngũ Hành
- Full map như VNG
- Nội công và ngoại công khác nhau
- Hiện ảnh nhân vật game
- Hiển thị % luyện skill
- Mặc full bộ kích hoạt full thuộc tính
- Mở rộng rương
- skill 1x 3x 6x 9x hỗ trợ nhau
- Danh hiệu
- Cái Auto đơn giản như : Bom Máu + mana + train quái + tự pt + tự lượm đồ + tự buff mana + tự phù rồi bay lên lại + auto pk + đéo cần chơi để auto chơi
- Nếu có thể làm thêm 1 hàm nhân kinh nghiệm. Vì hiện tại mình thử 1 số sv dùng chức năng nhân exp nhưng thấy ko hoạt động
- skill ko bị giới hạn để có thể thêm 1 số skill khác vào. như sv của CBT bị giới hạn bên miless thì phải
- Hiển thị cấp Item
- Tính năng đính - tháo trang bị
- Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi
- Chuyển sinh, tẩy tuỷ

Thôi tạm thời thế thôi ! ông DNT cố giúp nhé ....8->

Edward_Newgate
09-07-12, 09:57 AM

- vòng sáng
- chuyển sinh
- skill dí
- phân chia tầng
- luyện skill
- lên xuống ngựa
- Nhiệm vụ tân thủ
- Skill bách độc chuẩn
- Skill chuẩn có hỗ trợ
- Hút hít
- Kiểm tra được trang bị
- Đưa questkey vào shop
- Bang hội chuẩn VNG
- Tiền Vạn
- Quái Ngũ Hành
- Full map như VNG
- Hiện ảnh nhân vật game
- Hiển thị % luyện skill
- Mở rộng rương
- Danh hiệu
- Cái Auto đơn giản như : Bom Máu + mana + train quái + tự pt + tự lượm đồ + tự buff mana + tự phù rồi bay lên lại + auto pk + đéo cần chơi để auto chơi
- Nếu có thể làm thêm 1 hàm nhân kinh nghiệm. Vì hiện tại mình thử 1 số sv dùng chức năng nhân exp nhưng thấy ko hoạt động
- skill ko bị giới hạn để có thể thêm 1 số skill khác vào. như sv của CBT bị giới hạn bên miless thì phải
- Hiển thị cấp Item
- Chuyển sinh, tẩy tuỷ

Mấy cái chỗ đậm đậm thì tự dev :|
Mà ông xem lại ngôn ngữ xem

đéo cần chơi để auto chơi
Thế này có giống với đi nhờ ko =.=!

chuacaorau
09-07-12, 10:41 AM
Mấy cái chỗ đậm đậm thì tự dev :|
Mà ông xem lại ngôn ngữ xem

Thế này có giống với đi nhờ ko =.=!

=.=" cái từ ấy mình xỉa xói mấy ông nhờ mình làm auto đấy chứ, :P

nguyên văn yêu cầu auto mà tụi nó nhờ làm đấy , cái đoạn cuối là tôi trả lời thằng đó , yêu cầu như vậy thì " đéo cần chơi để auto chơi " là đúng rồi còn gì !

nó ra giá 500k chuyển khoảng trước luôn 8-> Cái này Scam tầm 20 ông là đủ 1 tháng lương $-)

HoangThaoBe
09-07-12, 10:45 AM
bác râu bên voz cho em xin cái yahoo đc k ?

KingMax
09-07-12, 10:48 AM
thiết nghĩ Server AWJX là đủ tính năng rồi thêm thì làm thêm :
- SetLevel
nhiêu đó đủ 1 Server tốt rồi , ai ko hiểu gì thì lúc đó giúp họ thôi , còn kể từ POST này trở xuống , các bác SPAM ăn 5 point + del potnhes

cuncon82
09-07-12, 12:15 PM
Tôi xin đóng góp 1 vài ý kiến như sau:
- Skill rồng dí, phong sương.
- Bán hàng
- Nhập tọa độ.
- Mở không giới hạn các map
- Lên xuống ngựa
- Hiện trị số PK
- Hiện đồ sát khi có màu hồng và PK 10 màu đỏ thẫm
- Hiện số lần chuyển sinh
- Hiện hệ quái
- Phân biệt màu tên của Boss (xanh, vàng)
- Ip là tùy ý.
- Viền hoàng kim item
- Module cho ép đồ và Huyền tinh
- Khóa rương
- Mật khẩu cấp 2
Tôi nghĩ tôi có được bấy nhiêu thôi là đã cực kỳ thỏa mãn cho các Deverloper rồi.[-O<

invalidpw
09-07-12, 01:00 PM
Tui chỉ cần ai share 1 bản source build không lỗi thui :P

Thực ra chỉ cần làm tốt những gì đang có hơn là ráng bắt chước VNG. Mấy cái Kim Ô, Bạch Kim, event gì gì đó không cần đầu tư nhiều đâu.

• Có hút hít
• SetLevel
• Chuyển sinh, tẩy tuỷ
• Rồng, bổng, Phong sương (VNG)

tuan20083000
09-07-12, 01:59 PM
NhoxYeuNhac co thể hướng dẫn mình cách làm hệ quái ko. Mình ko làm cho hình ảnh hệ hiển thị được, chỉ làm cho nó hiện chữ ra ko à. VD như con quái đó hệ Kim thì ngay tên con quái mình ghi thêm chữ Kim... chứ mình ko làm cho nó hiển thị ra được. Mong bạn hướng dẫn dùm mình
Thanks bạn

01676598479
09-07-12, 02:29 PM
=.=" cái từ ấy mình xỉa xói mấy ông nhờ mình làm auto đấy chứ, :P

nguyên văn yêu cầu auto mà tụi nó nhờ làm đấy , cái đoạn cuối là tôi trả lời thằng đó , yêu cầu như vậy thì " đéo cần chơi để auto chơi " là đúng rồi còn gì !

nó ra giá 500k chuyển khoảng trước luôn 8-> Cái này Scam tầm 20 ông là đủ 1 tháng lương $-)

Tự cao vẫn hoàn tự cao nhỉ,xuống nước nhờ ông 1 xí thì ông lên mặt khiếp nhỉ,tuy không kêu tiền bạc với ông trước nhưng kiểu này chém vừa thôi nhé :|

DNTMaster nếu làm đc cái setlevel cho awjx thì làm giúp nhé,mình chỉ cần vậy thui :D

stephen1993
09-07-12, 02:34 PM
1 server ổn định:
Giống như Công Thành Chiến
-Giao diện, intro, v.v.., thậm chí là cách sắp xếp NPC giống như VNG
-Full tiếng việt có dấu
-Hút hít nội lực
-Ổn định có thể cài đặt dễ dàng, nofont, dễ thay đổi để chơi qua HAMACHI
-Các Skill, damage ổn định, đánh thì cũng phải hiện (1000,2000, chứ 1 số server 80 max skill đánh quái cùng cấp cũng chỉ 5 6 damage ==' )
-Chỉ cần có auto tự bơm máu, tự đánh cơ bản càng tốt là đủ
-Hệ thống nhiệm vụ phong phú, để người chơi không cảm thấy tự kỉ, nhàm chán là ok
-M để lên xuống ngựa
-Skill ngũ độc giống như lúc ban đầu
-Hệ thống item thì không nên để quá nhiều, tốt nhất là set để càng hiếm càng tốt
-Hệ thống train vừa đủ, làm sao để lên cấp cao mà 1 ngày chơi 3 tiếng có thể lên 2 cấp cũng ok
-Hệ thống bán ngựa cũng theo cấp độ và cũng theo độ hiếm, ^^ ngựa càng đẹp thì phải càng hiếm
-Tắt chức năng admin hoặc chỉ set 1 Char đã tạo sẵn làm admin ngoài ra k thể tạo hoặc set thêm

Mình mong ước các bạn có khả năng có thể hợp tác với nhau tạo 1 server ổn định và quay về bản công thành chiến là đủ rồi, ko cần quá nhiều chức năng chỉ cần ổn định, phong phú nhiệm vụ, nhiều event, nhiều nhân vật, nhiều chức năng để khám phá(để NPC giữ 1 nvụ lấy item hoặc ngựa hay chức năng nào đó trong 1 bản đồ đặc biệt để người chơi tự khám phá) Giống như 1 bản Diablo hơn là 1 bản server để chơi onl thì hay hơn các bạn ah, chứ tạo ra chủ yếu để cày level lên cấp thì chán quá rồi, ko ai tự kỉ mà ngồi train 1 mình hay vài người mãi đâu

^^ chỉ có ý kiến thôi đừng ném đá em quá, e thích để mình chơi tự khám phá hơn là kiểu train mì ăn liền để mấy phòng net Lan với nhau chủ yếu train level, giống như hồi ban đầu mới bước vào Võ Lâm thì đi tìm cái này qua bản đồ kia, rồi ngựa 8x mua ở đâu, bao nhiều tiền, thậm chí ko biết làm sao để có 1000 vạn chỉ để mua con ngựa đó mà lúc đó lại cảm thấy rất hay, nên các bác cứ suy ngẫm thử xem nếu e nói hợp lý thì ủng hộ ^^

1 server của cả cong đồng chứ không phải của riêng ai hết, tại thấy server MU người ta vẫn còn năng nổ quá mà bên đầy thì hơi buồn :(

heocon246
09-07-12, 02:39 PM
Đã đến lúc close topic chưa MOD nhỉ:)).

Càng về sau càng thấy giống mục tiêu cho JX tương lai hơn là yêu cầu cái j thực tế 1 chút :P

chuacaorau
09-07-12, 02:42 PM
Tự cao vẫn hoàn tự cao nhỉ,xuống nước nhờ ông 1 xí thì ông lên mặt khiếp nhỉ,tuy không kêu tiền bạc với ông trước nhưng kiểu này chém vừa thôi nhé :|

DNTMaster nếu làm đc cái setlevel cho awjx thì làm giúp nhé,mình chỉ cần vậy thui :D

Mod nào thấy mình trả lời ngoài lề thì xóa bài ha chứ đừng ban :( mình nói ông này 1 chút cho ổng hiểu .

@01676598479 : Bạn đừng nhận vơ và giật mình làm gì , cái đó mình có nói bạn đâu .

ps1990
09-07-12, 02:50 PM
những cái cần yêu cầu thì không yêu cầu.Toàn yêu cầu kiểu cá nhân.Như kiểu Vòng sáng Hk rồi hiển thị vạn lượng.CÁi đó đâu quan trọng
cái quan trọng của SV là skill hỗ trợ lẫn nhau.Hút hít.Bang hội.CS về lv1.và cái này ít thấy ở sv chúng ta.skill từ Vk+ và bảng f5.nhiêu đó là đủ,( có gì sai thì đừng ném gạch nhá,chỉ là góp ý thôi)

01676598479
09-07-12, 03:03 PM
Mod nào thấy mình trả lời ngoài lề thì xóa bài ha chứ đừng ban :( mình nói ông này 1 chút cho ổng hiểu .

@01676598479 : Bạn đừng nhận vơ và giật mình làm gì , cái đó mình có nói bạn đâu .

Cho mình nói ngoài lề chút,không có tui nói ông à,nhấn mạnh từ "xỉa xói những bạn nhờ tui làm auto" :| thằng ngu cũng hiểu:|

Mình thấy sv awjx là ngon rồi,chỉ cần thêm cái skill dí,fix lỗi hiễn thị phúc duyên,danh vọng,thêm setlevel là ok rồi cần j màu mè,ổng buil chứ có phải đi mua đâu mà viết dữ vậy,hazz.

[B.M.W]Sports
09-07-12, 03:52 PM

- vòng sáng
- chuyển sinh
- skill dí
- phân chia tầng
- luyện skill
- lên xuống ngựa
- Nhiệm vụ tân thủ
- Skill bách độc chuẩn
- Skill chuẩn có hỗ trợ
- Hút hít
- Kiểm tra được trang bị
- Đưa questkey vào shop
- Bang hội chuẩn VNG
- Tiền Vạn
- Quái Ngũ Hành
- Full map như VNG
- Hiện ảnh nhân vật game
- Hiển thị % luyện skill
- Mở rộng rương
- Danh hiệu
- Hiển thị cấp Item
- Chuyển sinh, tẩy tuỷ

1 năm nữa nhận hàng nhé 1 :-w

invalidpw
09-07-12, 04:08 PM
Mình thấy chủ topic nên sửa lại luật là như thế này : Nếu được yêu cầu tối đa 3 tính năng mà bạn muốn có trong JX (các bản hiện tại chưa có) thì bạn mong có gì ?

ngotiendat
09-07-12, 07:21 PM
nếu 3 tính năng thì mình nghĩ là hơi ít vì dù sao ít nhất ai cũng muốn có mấy cái này : skill hỗ trợ nhau, setlv, tẩy tủy, hút hít, + skill từ op

jxvietnam
09-07-12, 07:33 PM
lâu lâu mới lên gz, mình có ý kiến thế này

1. Ko biết các bạn có hiểu về topic này ko ?, anh DNT chỉ share server file vậy mà vẫn có bạn muốn có nhiệm vụ, chuyển sinh, những thứ làm từ script ??

2. Có thể các bạn ko biết dev jx, ừ thì ko biết, nhưng ít nhất phải tìm hiểu kỹ càng xem cái nào đc cái nào ko đc chứ ?, ví dụ như skill 1x,3x,6x hỗ trợ 9x hiện tại số server làm đc cái này chắc chỉ có TKH(TLKD là bản TKH 2.o dev lên)

3. Tui chỉ mong muốn cho những chức năng sau thôi

- lên xuống ngựa M
- ngũ hành quái
- vạn lượng
- hiện thị danh hiệu trên tên nhân vật
- hàm setleve, tẩy tiềm năng
- phân biệt item rớt dưới đất (xanh, trắng)

vậy là đủ rồi, ai thấy gì ko hợp lý thì cứ reply. mình xin đáp !!

đôi lời của 1 newbie !

Edward_Newgate
09-07-12, 08:02 PM
lâu lâu mới lên gz, mình có ý kiến thế này

1. Ko biết các bạn có hiểu về topic này ko ?, anh DNT chỉ share server file vậy mà vẫn có bạn muốn có nhiệm vụ, chuyển sinh, những thứ làm từ script ??

2. Có thể các bạn ko biết dev jx, ừ thì ko biết, nhưng ít nhất phải tìm hiểu kỹ càng xem cái nào đc cái nào ko đc chứ ?, ví dụ như skill 1x,3x,6x hỗ trợ 9x hiện tại số server làm đc cái này chắc chỉ có TKH(TLKD là bản TKH 2.o dev lên)

3. Tui chỉ mong muốn cho những chức năng sau thôi

- lên xuống ngựa M
- ngũ hành quái
- vạn lượng
- hiện thị danh hiệu trên tên nhân vật
- hàm setleve, tẩy tiềm năng
- phân biệt item rớt dưới đất (xanh, trắng)

vậy là đủ rồi, ai thấy gì ko hợp lý thì cứ reply. mình xin đáp !!

đôi lời của 1 newbie !

Chuẩn nhưng góp thêm nữa là
Tẩy điểm kỹ năng, viền sáng chạy và nếu được thì thêm cái dame hiển thị chuẩn là ok.

anhbi792
09-07-12, 08:02 PM

mình thì ko mong gì nhiều chỉ muốn bạn làm cho mình 1 cái sever rồng dí phong sương kill hổ trợ lên xuống ngựa = M phân biệt nội công ngoại công, rồi tạo bang tự hiện tên bang trên đầu zới lại làm dùm đồ xanh hổ trợ kháng giống CTC và bạn fix giới hạn IP luôn đi tại mình chơi off 1 mình chứ ko đem onl có gì pm yahoo nhok_sock_online_deo_khoc_VI_ai dùm nha tks DNT

thecong
09-07-12, 08:15 PM
AWJX có source quái đâu mà cứ đòi, nếu có thì chả làm lâu rồi, còn mấy chức năng vòng sáng, vạn lượng thì hồi trước team thaihoa91 làm lâu rồi, nhưng xong mấy cha cứ lợi dụng nên họ chán thôi

kiwan
09-07-12, 10:43 PM
- hệ thống chiêu thức.
- chức năng chuyển sinh + lên xuống ngựa ( có hút hít càng tốt )
- nhiệm vụ dã tẩu, vượt ai, tk ...
- bộ item đồ hk là được ( đồ kim ô, bạch kim... ko cần )
- có các ngựa cơ bản
- hệ thống tiền vạn và rớt trang bị

thaihoa91
09-07-12, 10:50 PM
rồi tạo bang tự hiện tên bang trên đầu zới lại làm dùm đồ xanh hổ trợ kháng giống CTC và bạn fix giới hạn IP luôn đi tại mình chơi off 1 mình chứ ko đem onl có gì pm yahoo nhok_sock_online_deo_khoc_VI_ai dùm nha tks DNT

Đọc tới đoạn mình tô đậm là mình bị khựng lại ngay, vì nó hơi bị mâu thuẫn !

haquocvu
09-07-12, 11:41 PM

Cứ đọc từ đầu topic tới trang này thì sẽ biết, những developer + new member ko thấy có yêu cầu chức năng bang hội, chỉ có những thành phần còn lại .... thì mới yêu cầu. =))

cuonghaha
10-07-12, 12:10 AM
Thân chào anh em theo sự theo dõi vừa qua thì thấy anh em có rất nhiều ý kiến đóng góp cho bác DNT phát triển server JX .Mình cũng là thành viên rất đam mê JX này mong mỏi có 1 sever OK cho anh em giải trí online cùng nhau ôn lại thời hoàng kim của võ lâm cách đây 6 năm.Mình biết trong diển đàn này có rất nhiều thành viên PRO JX lắm mong các bạn cùng bắt tay với DNT để hoàn thành một server lý tưởng để anh em có thể online qua hamachi mà xả stress sau những ngày làm việc học tập mệt mỏi .............Mình nghỉ các bạn có kinh nghiệm hãy vì một cộng đồng JX lớn mạnh.Mình có tìm hiểu sơ qua ý kiến của nhiều bạn FAN JX là :
*Mong có một server phong phú nhưng phải có tính chất võ lâm thời mở cửa
*Đa số là không có tiền để chơi VNG mong mỏi có 1 sever lý tường thời công thành chiến để tham gia vui vẻ
*Mong có một tấm lòng nhân hậu của ai đó mở sever 24/7 qua hamachi để có thể online mọi lúc mọi nơi
Cái đó là mình tìm hiểu ý kiến của 1 số anh em khi tham gia server mình mở.Hy vọng rằng DNT và những thành viên trong đây có tinh thần đoàn kết cùng chung tay xây dựng 1 môi trường JX trong sạch và vững mạnh ===> nếu các bạn có 1 server hay thì mình hứa sẽ chạy máy của mình 24/7 để anh em tham gia chơi online qua hamachi cho vui ...
Sau đây mình xin có góp chút ý kiến về server cho các bạn phát triển mong đừng ai ném gạch chân thành thank nhiều :
-Không đi xa với hiện đại quá tức là trở về trạng thái ban đầu như võ lâm mới mở vậy
-Trang bị kim phong ,hoàng kim môn phái,an ban , định quốc ,đồ xanh có cộng cấp 1 2 vào skill thêm cái bạch kim nữa là ok rồi không cần trang bị gì nữa đâu (có viền item thì tốt không cũng không sao nhưng nhìn chử rõ là hay rồi )
-Có khoảng event 3 là được rồi nhiều quá rối lắm .Event nào cũng được nhưng phải cho kinh nghiệm chuẩn VNG đồ cũng vừa thôi phải kết hợp nhiều thứ mới được đồ PRO và tỉ lệ ra đồ pro khó tí mới thấy quý
-Kinh nghiệm chuẩn VNG vì có tính chất lâu dài
-Săn boss sát thủ ở động ,boss hoàng kim môn phái làm cho khó khó tí cần tổ đội 5 6 người trở lên mới săn boss nổi để cho trang bị mới trở nên quý báu và anh em mới biết đoàn kết mà săn boss với nhau .Qua đó mới chia phe ra chơi và KS lẩn nhau ai biết đaòn kết nhiều thì WIN boss.Boss HK rớt ra trang bị môn phái random và random option luôn .
-Thành lập bang hội cần nhạc vương kiếm thông qua ép nhạc vương hồn thạch tham gia tống kim mới có .bang hội như VNG bang chủ ,trưởng lão , đường chủ .có làm nhiệm vụ bang điểm cống hiến nạp tiền vào bang xây dựng bang nâng cấp bang .Ép đồ hồng bao mua ngựa công thành chiến là quan trọng nhất nạp khiêu chiến lệnh công thành .Đăng ký công thành chiếm thành vào thứ 7 .bang nào chiếm thành nào có quyền đặt thuế suất thành đó sau 1 tuần lại đánh chiếm thành tiếp .Thắng thành được thường đồ ............
-Liên đấu gồm có song đấu đơn đấu 1 tuần thay đổi 1 lần thôi cuối tuần là tổng kết giải vậy cho vui chứ nếu 1 tháng như VNG thì không sôi nổi .Quên nữa đồ liên đấu nữa chứ mà cho điểm ít tí sao cho đánh cỡ nữa tháng là có đồ mặc
-Có trùng sinh chuyển sinh mà làm sao nếu chuyển sinh cấp 160-180 thì cộng 1 cấp còn 180 trở lên thì cộng 2 cấp (quái kinh nghiệm và event cũng chuẩn VNG nhen vậy mới biết quý và gắn bó sever hehe)
-Anti gắn vào path tránh mấy bạn dupe hack gà còn pro thì tính sau (mong ai đừng có hack hehe)
-Sever có quản lý id pass nhân vật nào của id nào để admin biết quản lý
-Chat tổ đội thế giới thành bang hội môn phái có hình mini vui hihi
-Bỏ kỳ trân các để tránh việc nạp thẻ thu lợi riêng (mong đừng ai trục lợi )
-Ngựa phong phú thì tốt nhưng đừng pro quá chỉ như xích long câu của VNG là ok rồi nghĩa là đừng cộng máu mana và tốc độ cao quá chỉ dừng lại máu 1000 mana 1000 tốc độ 120 thôi hơn chiếu dạ xí hehe
-Skill dame chuẩn như VNG lúc đầu sơ khai có dí nữa và có hổ trợ nhau và dựa vào trang bị nữa
Nãy giờ có chút tâm tình với anh em mong đừng ai ném đá hay có ý nghĩ xấu nha chỉ mong ước ở các bạn pro tạo nên 1 server đầy ý nghĩa vì làng JX lúc này vắng quá nay bạn DNT có nhã ý vậy thì mình cũng nói lên nguyện vọng của mình luôn hihi
Trân Trọng ................................BB
b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(

Bean_JX
10-07-12, 01:03 AM
mình thì có ý kiến như này, nếu DNT có thì tốt thôi, cho mình xin luôn càng tốt ^^
mình muốn 1 sv như anhhungjx đợt đầu năm 2k10 mới mở ra đó, sv đó trên nền mướp, tính năng cũng khá hay, cs có vòng sáng các kiểu, skill thì khá chuẩn, vì là sv cũ nên chắc cũng khó tìm, sv này ko có hút hít j cả, mở ra để anh em ôm lại thời sơ khai của JXP, nơi chúng ta cùng nhau chém gió, mà cùng nhau pk :)
nếu DNT hay ai còn lưu link + patch sv đó thì gửi qua Y!H này dùm mình nhé
ai đồng ý kiến với mình thì hưởng ứng nhé
tất cả vì 1 JXP, mình nghĩ đã là JXP thì ko nên quá giống VNG làm j, JXP có cái riêng của nó chứ đừng nên lạm dụng giống VNG quá ^^

Linh_JX
10-07-12, 07:27 AM
Thân chào anh em theo sự theo dõi vừa qua thì thấy anh em có rất nhiều ý kiến đóng góp cho bác DNT phát triển server JX .Mình cũng là thành viên rất đam mê JX này mong mỏi có 1 sever OK cho anh em giải trí online cùng nhau ôn lại thời hoàng kim của võ lâm cách đây 6 năm.Mình biết trong diển đàn này có rất nhiều thành viên PRO JX lắm mong các bạn cùng bắt tay với DNT để hoàn thành một server lý tưởng để anh em có thể online qua hamachi mà xả stress sau những ngày làm việc học tập mệt mỏi .............Mình nghỉ các bạn có kinh nghiệm hãy vì một cộng đồng JX lớn mạnh.Mình có tìm hiểu sơ qua ý kiến của nhiều bạn FAN JX là :
*Mong có một server phong phú nhưng phải có tính chất võ lâm thời mở cửa
*Đa số là không có tiền để chơi VNG mong mỏi có 1 sever lý tường thời công thành chiến để tham gia vui vẻ
*Mong có một tấm lòng nhân hậu của ai đó mở sever 24/7 qua hamachi để có thể online mọi lúc mọi nơi
Cái đó là mình tìm hiểu ý kiến của 1 số anh em khi tham gia server mình mở.Hy vọng rằng DNT và những thành viên trong đây có tinh thần đoàn kết cùng chung tay xây dựng 1 môi trường JX trong sạch và vững mạnh ===> nếu các bạn có 1 server hay thì mình hứa sẽ chạy máy của mình 24/7 để anh em tham gia chơi online qua hamachi cho vui ...
Sau đây mình xin có góp chút ý kiến về server cho các bạn phát triển mong đừng ai ném gạch chân thành thank nhiều :
-Không đi xa với hiện đại quá tức là trở về trạng thái ban đầu như võ lâm mới mở vậy
-Trang bị kim phong ,hoàng kim môn phái,an ban , định quốc ,đồ xanh có cộng cấp 1 2 vào skill thêm cái bạch kim nữa là ok rồi không cần trang bị gì nữa đâu (có viền item thì tốt không cũng không sao nhưng nhìn chử rõ là hay rồi )
-Có khoảng event 3 là được rồi nhiều quá rối lắm .Event nào cũng được nhưng phải cho kinh nghiệm chuẩn VNG đồ cũng vừa thôi phải kết hợp nhiều thứ mới được đồ PRO và tỉ lệ ra đồ pro khó tí mới thấy quý
-Kinh nghiệm chuẩn VNG vì có tính chất lâu dài
-Săn boss sát thủ ở động ,boss hoàng kim môn phái làm cho khó khó tí cần tổ đội 5 6 người trở lên mới săn boss nổi để cho trang bị mới trở nên quý báu và anh em mới biết đoàn kết mà săn boss với nhau .Qua đó mới chia phe ra chơi và KS lẩn nhau ai biết đaòn kết nhiều thì WIN boss.Boss HK rớt ra trang bị môn phái random và random option luôn .
-Thành lập bang hội cần nhạc vương kiếm thông qua ép nhạc vương hồn thạch tham gia tống kim mới có .bang hội như VNG bang chủ ,trưởng lão , đường chủ .có làm nhiệm vụ bang điểm cống hiến nạp tiền vào bang xây dựng bang nâng cấp bang .Ép đồ hồng bao mua ngựa công thành chiến là quan trọng nhất nạp khiêu chiến lệnh công thành .Đăng ký công thành chiếm thành vào thứ 7 .bang nào chiếm thành nào có quyền đặt thuế suất thành đó sau 1 tuần lại đánh chiếm thành tiếp .Thắng thành được thường đồ ............
-Liên đấu gồm có song đấu đơn đấu 1 tuần thay đổi 1 lần thôi cuối tuần là tổng kết giải vậy cho vui chứ nếu 1 tháng như VNG thì không sôi nổi .Quên nữa đồ liên đấu nữa chứ mà cho điểm ít tí sao cho đánh cỡ nữa tháng là có đồ mặc
-Có trùng sinh chuyển sinh mà làm sao nếu chuyển sinh cấp 160-180 thì cộng 1 cấp còn 180 trở lên thì cộng 2 cấp (quái kinh nghiệm và event cũng chuẩn VNG nhen vậy mới biết quý và gắn bó sever hehe)
-Anti gắn vào path tránh mấy bạn dupe hack gà còn pro thì tính sau (mong ai đừng có hack hehe)
-Sever có quản lý id pass nhân vật nào của id nào để admin biết quản lý
-Chat tổ đội thế giới thành bang hội môn phái có hình mini vui hihi
-Bỏ kỳ trân các để tránh việc nạp thẻ thu lợi riêng (mong đừng ai trục lợi )
-Ngựa phong phú thì tốt nhưng đừng pro quá chỉ như xích long câu của VNG là ok rồi nghĩa là đừng cộng máu mana và tốc độ cao quá chỉ dừng lại máu 1000 mana 1000 tốc độ 120 thôi hơn chiếu dạ xí hehe
-Skill dame chuẩn như VNG lúc đầu sơ khai có dí nữa và có hổ trợ nhau và dựa vào trang bị nữa
Nãy giờ có chút tâm tình với anh em mong đừng ai ném đá hay có ý nghĩ xấu nha chỉ mong ước ở các bạn pro tạo nên 1 server đầy ý nghĩa vì làng JX lúc này vắng quá nay bạn DNT có nhã ý vậy thì mình cũng nói lên nguyện vọng của mình luôn hihi
Trân Trọng ................................BB
b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(

bác coi trừng bị ăn quạch ! mấy cái đó tự bác dev ! người ta chỉ cho cái nềnb-(

vanhoctk1
10-07-12, 08:02 AM
Hic hic Mình đi xin server 2 năm rùi mà chả có cái server nào lên hồn . Toàn thấy thiếu file hay là virus nên chán cũng chẳng muốn tham gia nữa. Có bác hòa sở hữu server ngon thì cất trong KÉT còn lại thi thoảng ném 1 cái ra nên chán quá. Hic mong anh em ở đây nên share full vì võ lâm cũng chẳng được bao lâu nữa. Sorry

khoamamktvn
10-07-12, 08:11 AM
Hic hic Mình đi xin server 2 năm rùi mà chả có cái server nào lên hồn . Toàn thấy thiếu file hay là virus nên chán cũng chẳng muốn tham gia nữa. Có bác hòa sở hữu server ngon thì cất trong KÉT còn lại thi thoảng ném 1 cái ra nên chán quá. Hic mong anh em ở đây nên share full vì võ lâm cũng chẳng được bao lâu nữa. Sorry

=))
Server nên hồn thì nó có từ cách đây 5-6 năm rùi bạn ơi.
Sao thời đó nta còn dev được huống hồ những server bi giờ.
Ráng đợi DNT đê

Vì cách giới hạn IP thì nó onl bằng hamachi mà. Chỉ có cách của lũy mới triệt sản bọn onl hama thui =))

Trung95
10-07-12, 09:54 AM
Lên xuống ngựa, dame, skill hợp lý là Ok rồi.

heocon246
10-07-12, 10:23 AM

Nói như bác thì 2 năm đó học cách dev thì h chéc cũng được 1 SV tàm tạm rồi.Ngồi chờ người ta share mà đòi ngon + hoàn thiện.Thik ngon + hoàn thiện thì qua VNG chơi ko sướng sao mà phải chờ dev :T

thaihoa91
10-07-12, 10:57 AM

Bó tay, cứ như tui ko có share gì ấy :)) Đó giờ tui share cũng nhìu rùi đó chứ, mấy cái chức năng mới dev từ Source cũng đã từng share, list chức năng share ra cũng kể ra dc 1 dọc, điển hình ;)) --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mà có lẽ bạn mới tham gia nên ko bít trước khi bạn tham gia tui đã share những gì :))

khoamamktvn
10-07-12, 02:37 PM
Tôi đã nói rồi.
Một khi có sản phấm mới thì chúng nó chắc chắn sẽ coi "Thành quả" của người share trước đó như cức mà :-j

KingMax
10-07-12, 03:10 PM
DNT mà vào đọc hết những yêu cầu này có mà loạn , tốt nhất là làm bn tính năng , đc bn vote , vote nhiều thì làm thế thôi

th3mngu
10-07-12, 06:14 PM
ủng hộ nhiệt tình cho chủ topic
các tính năng như các bạn đưa ra như bên trên quá đầy đủ rồi , tôi ko còn gì để góp ý thêm

Tôi đã nói rồi.
Một khi có sản phấm mới thì chúng nó chắc chắn sẽ coi "Thành quả" của người share trước đó như cức mà :-j
cm đúng chủ để đi bạn !

duynguyenjx
10-07-12, 06:18 PM
DNT mà vào đọc hết những yêu cầu này có mà loạn , tốt nhất là làm bn tính năng , đc bn vote , vote nhiều thì làm thế thôi

Nói như KingMax có lý này!

@Các bạn khác không làm thì thôi đây là pic của DNT để DNT quyết định việc gì cứ lo xa, ngồi canh từ câu từng chữ của newbie mà bắt bẻ, GZ mà ai cũng nghĩ như vậy thì GZ sẽ thành vùng đất chết chẳng ai share bất cứ 1 thứ gì nữa dù là nhỏ nhất (không dám so sánh với các SV vĩ đại đi trước của các ông lớn).

@Bác nào còn chút tự trọng có lẽ chắc không dám đụng tới nền SV của mấy ông lớn đi trước nữa nhục như gì, cứ ngồi mà kể nể hoài.

DNTmaster
10-07-12, 08:29 PM
Lên xuống ngựa.
Vòng sáng động - Vàng [1 màu]
. . . .
. . . .

Đang suy nghĩ tiếp. . . .

ngotiendat
10-07-12, 08:33 PM
skill hỗ trợ lẫn nhau từ 1x -> 9x :D

DNTmaster
10-07-12, 08:35 PM
Lên xuống ngựa.
Questkey chuột phải [Max: vô hạn]
Show ngũ hành quái - [Level: có cần không ?]
Danh hiệu Ranksetting.txt [trên đầu]
Option nội công - ngoại công
Luyện skills. :-?
Option cộng kỹ năng :-? [Cần không ?]
Mở rộng rương :-? [Mấy rương ? - Pass không ?]
. . . .
. . . .

dammejx
10-07-12, 08:52 PM
chắc chết quá !!. hồi hợp nhĩ.

anh DNT. cho thêm cái vòng sáng tím. với cái op tím, cỏ thể chỉnh sửa op tím lun. nếu đc thì nhờ anh giúp

DNTmaster
10-07-12, 08:53 PM
Lên xuống ngựa.
Hút hit - Vũ Khí - Skills
Luyện skills.
Hiệu ứng dí. [Rồng, Phong Sương. . . .]
Hiệu ứng lướt TVB [Cần không ?]
Hiệu ứng bách độc. [Cần không ?]
Hiện cấp trang trị [Cần không ?]
Show ngũ hành quái - [Level: có cần show không ?]
Danh hiệu Ranksetting.txt [trên đầu] [Cần không ?]
Option nội công - ngoại công [Cần không ?]
Mở rộng rương [Cần Mấy rương ? - Pass cần không ?]
Missle Max 300 em [cho ai thêm skills mới]
Task Max 3000 ID [làm quest cho phê]
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng [Cần không ?]
Show Exp [0.00 - Cần không ?]
Load Script khi đăng nhập [Cần không ?]
Load Script khi chạy Server [Cần không ?]
Tiếng việt TCVN3 load like VNG [Cần không ?]
Phân biệt item dưới mặt đất [Cần không ?]
. . . .
. . . .
Có ý kiến gì về cân không ? ko ko có thì close cần không ? nhé
P/s: Script thì hàm dùng CS, tẩy tủy chắc chắn có không có dìm hàng nên khỏi nhắc tới đang nói chức năng mà các bác cứ vote đi đâu đâu ấy. . . . Cho vote tập cuối còn linh tinh chắc close dự án này.

ICarus
10-07-12, 09:12 PM
Lên xuống ngựa.
Show ngũ hành quái - [Level: có cần không ?] mình nghĩ ko cần level
Luyện skills.
Option cộng kỹ năng [Cần không ?] cần vì như thế sẽ có khác biệt nhìu khi mặc đồ HKMP
Mở rộng rương [Mấy rương ? - Pass không ?]3 rương, ko cần pass Off mà
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng
Tiếng việt TCVN3 load like VNG
. . . .
. . . .
Có ý kiến gì về ? ko ko có thì close ? nhé

thanks bác
ôi 30 charr thiệt mệt mà

Edward_Newgate
10-07-12, 09:13 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Option cộng kỹ năng [Cần không ?]
Mở rộng rương [Mấy rương ? - Pass không ?]
. . . .
. . . .

Rồng bổng phong sương đuổi
Mặc full bộ kích hoạt full thuộc tính
Hàm SetLevel
Hiển thị cấp item
Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang, rương và khung giao dịch
Hút Hít
...

assaa
10-07-12, 09:15 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Option cộng kỹ năng [Cần không ?]
Mở rộng rương [Mấy rương ? - Pass không ?]
. . . .
. . . .

Op cộng kỹ năng cần
mở rộng rương giống CBT nếu có pass cũng đc ko có cũng chẳng sao

Rồng bổng phong sương đuổi
Mặc full bộ kích hoạt full thuộc tính
Hàm SetLevel
Hiển thị cấp item
Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang, rương và khung giao dịch
Hút Hít
...

cuncon82
10-07-12, 09:21 PM
Giá như có thêm chức năng Pay Shop và mở Maplist vô hạn thì tuyệt biết mấy :D

cuonghaha
10-07-12, 09:23 PM
Cho ra cái server đi bác DNT nghe nói phê rồi hehehe .Share đi tui mở hamachi chơi cho vui hihib-(

dammejx
10-07-12, 09:32 PM
anh DNT cho thêm cái Vòng Sáng Tím với op Tím có thể chỉnh sửa đi anh. để em là cái sv Công Thành Chiến. Tự Kỹ một mình b-(

assaa
10-07-12, 10:02 PM
Đánh quái nhảy damage như VNG
Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item
Hiển thị đúng số tiền dưới đất chuẩn VNG
Max cấp 250 để luyện cho phê
Nếu có thể thì thêm luôn hàm AddTrungSinh(số điểm) và hiển thị số lần trùng sinh trên F3 giống CBT
Hàm SetLevel

Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần không ?] Cần
Hiệu ứng bách độc. [Cần không ?] cần
Hiện cấp trang trị [Cần không ?] cần
Show ngũ hành quái - [Level: có cần show không ?] ko cần cũng được
Danh hiệu Ranksetting.txt [trên đầu] [Cần không ?] cái này phải có rồi
Option nội công - ngoại công [Cần không ?] Có
Mở rộng rương [Cần Mấy rương ? - Pass cần không ?] 3 rương pass có hay ko ko quan trọng
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng [Cần không ?] có
Show Exp [0.00 - Cần không ?] có
Load Script khi đăng nhập [Cần không ?] có
Load Script khi chạy Server [Cần không ?] có
Tiếng việt TCVN3 load like VNG [Cần không ?] có
Phân biệt item dưới mặt đất [Cần không ?] có
. . . .
. . . .
P/s: Script thì hàm dùng CS, tẩy tủy chắc chắn có không có dìm hàng nên khỏi nhắc tới đang nói chức năng mà các bác cứ vote đi đâu đâu ấy. . . . Cho vote tập cuối còn linh tinh chắc close dự án này.

authanhi
10-07-12, 10:06 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
. . . .
. . . .

nhiu đó thôi đó với tui là quá nhiu. thanks DNT . ước gì sever sớm hoàn tất

The Guardian
10-07-12, 10:36 PM
Lên tiếng lần thứ 2, topic ý nghĩa ai vào kích động sẽ bị xóa bài và phạt thẻ cảnh cáo!

chuacaorau
11-07-12, 04:52 AM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
. . . .
. . . .

Ý kiến không cần . Close :sure:

anhbi792
11-07-12, 09:48 AM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần không ?] cần
Hiệu ứng bách độc. [Cần không ?] cần
Hiện cấp trang trị [Cần không ?] cần
Show ngũ hành quái - [Level: có cần show không ?] cần
Danh hiệu Ranksetting.txt [trên đầu] [Cần không ?] cần
Option nội công - ngoại công [Cần không ?] cần
Mở rộng rương [Cần Mấy rương ? - Pass cần không ?] 3 ruơng cần pass rương
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng [Cần không ?] cần
Show Exp [0.00 - Cần không ?] cần
Load Script khi đăng nhập [Cần không ?] cần
Load Script khi chạy Server [Cần không ?] cần
Tiếng việt TCVN3 load like VNG [Cần không ?] cần
Phân biệt item dưới mặt đất [Cần không ?] cần
. . . .
. . . .

tất cả đều cần và 1 điều nữa là nên giới hạn IP cho khỏi đem online và anh viết sao mà khi vào bang hiện bang chủ trên đầu với lại option đồ xanh phải dùng đc nha anh chứ đừng hiển thị mà ko dùng đc như vậy thì em cảm ơn anh

Edward_Newgate
11-07-12, 09:56 AM
tất cả đều cần và 1 điều nữa là nên giới hạn IP cho khỏi đem online và anh viết sao mà khi vào bang hiện bang chủ trên đầu với lại option đồ xanh phải dùng đc nha anh chứ đừng hiển thị mà ko dùng đc như vậy thì em cảm ơn anh

DNT đã nói rằng không giới hạn gì cả, cho thoải mái
Nhưng chắc chắn là không onl nổi ;)

heocon246
11-07-12, 10:07 AM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
. . . .
. . . .

Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Danh hiệu Ranksetting.txt [trên đầu] [Cần không ?] -- Cần để làm cái Bang Hội :P
Option nội công - ngoại công [Cần không ?] -- Cần vì hiện tại ngoại công trâu hơn ngoại :P
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng [Cần không ?] -- Có hay không vẫn được không quan trọng lắm
Phân biệt item dưới mặt đất [Cần không ?] -- Cần để phân biệt khi săn boss
. . . .
. . . .

[/COLOR]

Bean_JX
11-07-12, 10:44 AM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
. . . .
. . . .
Mở rộng rương [Cần Mấy rương ? - Pass cần không ?] -- cái này ko có cũng ko sao ^^

anhbi792
11-07-12, 10:46 AM
nói chung là tất cả đều cần mà khi nào có sever vậy anh DNT

kyoshiro91
11-07-12, 10:55 AM
Nếu làm dc các tính năng như vậy thì tuyệt quá, cái nào cũng cần cả :D

@chuacaorau: sao lại có cả bác râu bên voz thế này =))

Learning
11-07-12, 11:04 AM
mong sao đừng giới hạn gì cả. những tính năng kinh điển thế này mà chơi 1 mình thì quá thật là phí

notfile
11-07-12, 11:32 AM
ủng hộ online hút máu gamer ! hút máu là 1 nghệ thuật và người hút máu là 1 nghệ sĩ nhé
không phải ai cũng hút máu đc đâu , phải có tài mới hút được đó !

anhbi792
11-07-12, 11:47 AM
mong sao đừng giới hạn gì cả. những tính năng kinh điển thế này mà chơi 1 mình thì quá thật là phí

chả lẽ để pạn đem online kiếm lợi àk nc hài quá /:)

ph4mduc4n
11-07-12, 11:55 AM
ủng hộ online hút máu gamer ! hút máu là 1 nghệ thuật và người hút máu là 1 nghệ sĩ nhé
không phải ai cũng hút máu đc đâu , phải có tài mới hút được đó !

Chuẩn không cần chỉnh, và người bị hút máu là 1 liệt sĩ =))
Giả sử server này onl ổn định chăng nữa thì chỉ có 1 -> 2 trong 100 người mới có khả năng hút máu =))

anhbi792
11-07-12, 12:29 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần ]
Hiệu ứng bách độc. [Cần]
Hiện cấp trang trị [Cần ]
Show ngũ hành quái - [Level: có cần ]
Danh hiệu Ranksetting.txt [trên đầu] [Cần]
Option nội công - ngoại công [Cần ]
Mở rộng rương [Cần 3 rương ? - Pass cần ]
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng [Cần ]
Show Exp [0.00 - cần ]
Load Script khi đăng nhập [Cần không ?] }2 cái nài ko hiểu lắm
Load Script khi chạy Server [Cần không ?] }
Tiếng việt TCVN3 load like VNG [Cần ]
Phân biệt item dưới mặt đất [Cần ]
phần biệt kênh chát [tất cả , mật , phòng , bang, khác] (Rất cần)
Tống kim 2 loại [cừu sát , nguyên soái ] (thời gian 60')
Vượt ải 18 ải chuẩn (rất cần)
save ruơng ở đâu thì quay về ở đó chứ ko phải quay về ở chỗ trung tâm (rất cần)
thành thị mở các map như: biện kinh , phượng tường , tương duơng,.....
Chức năng liên đấu (rất cần)
Chức năng công thành chiến (cần)
Auto tự đánh tự PK

p/s mình spam hơi nhiều nhưng tại mình muốn tổng hợp các chức năng lại các mod đừng chém em

dammejx
11-07-12, 12:39 PM
Vòng Sáng Tím (op Tím chỉnh sửa tùy ý) (Rất Cần)
Kỳ Trân Các <Rất Cần> mua bằng Tiền Xu
có thể Nhóm Trang bị Hoàng Kim. giống CBT có cái chữ xanh ở dưới mỗi Trang Bị Hoàng Kim.
ép Trang Bị Hoàng Kim thì xuất hiện 1 hộp thoại để bỏ những vật phẩm cần ép
Khi Bug các skill Hỗ Trợ như VD:Tọa Vong Vô Ngã, Ma Âm Giải Thể... thì skill nằm lên trên cái tên một chút
Khộng cá nhân hóa gameserver & Không phải nhập mật khẩu khi chạy gameserver (ý kiến của mình) nếu không đc thì thôi . :-o
+ cái mà DNT đã nêu. thank. hihi. xin lỗi vì khi nãy mình quá đáng !!!

khoamamktvn
11-07-12, 12:39 PM
Các bạn cần gì thì vừa vừa thui để DNT dễ tổng hợp. Mỗi người 1 ý, 1 yêu cầu vậy cao quá.. Công sức nta nữa mà. Cái nào cần thật sự cho Dev thì mới yêu cầu.
Không thì DNT thêm yêu cầu những tính năng bạn đưa ra thì sẽ dev script như nào, theo hướng nào ... để DNT quyết định chuẩn hơn^^

anhbi792
11-07-12, 12:51 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần ]
Hiệu ứng bách độc. [Cần]
Show Exp [0.00 - cần ]
Auto tự đánh tự pk
Hiển thị kill:Ví dụ người sữ dụng kill :phổ độ chúng sinh , tọa vọng vô ngã , thiên ma giải thể..... thì tất cả mọi người phải đều thấy chứ ko phải 1 mình người sử dụng thấy (rất rất cần)
Kill 12x chuẫn TKH (rất rất cần)
- Hệ thống trang bị hoàng kim, khi mặc full bộ kíck hết toàn bộ các dòng. Và đặc biệt các Opt dữ nguyên như VNG. trang bi + Kỹ năng thực sự như VNG
Rate và Exp hợp lý, may mắn có tác dụng
+ Các Skill 1x 3x 6x 9x Hỗ Trợ Nhau
Hệ Thống Skill 9x, 12x chuẩn
+ Ngũ Hành Tương Khắc ở Skill
+ Trang bị Xanh, An Bang, Định Quốc, Kim Phong

mong các bạn cùng 1 ý như mình

thiensujx
11-07-12, 01:04 PM
Mấy ông yêu cầu ít thôi lam như DNT là vingame ấy mà cái gi cũng muốn có cái nào cần thì mới phát triển lên.Chắc chắn sẽ không online được mình biết cơ chế của DNT kể cả hamachi nếu rành cấu trúc có thể build lại mới chạy được online=((

anhbi792
11-07-12, 01:10 PM
Mấy ông yêu cầu ít thôi lam như DNT là vingame ấy mà cái gi cũng muốn có cái nào cần thì mới phát triển lên.Chắc chắn sẽ không online được mình biết cơ chế của DNT kể cả hamachi nếu rành cấu trúc có thể build lại mới chạy được online=((

ko đem online đc đâu bạn yên tâm đi nhưng thích các chức năng đó và mình mong là nó sẽ có

anhbi792
11-07-12, 01:20 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần ]
Hiệu ứng bách độc. [Cần]
Show Exp [0.00 - cần ]
Auto tự đánh tự pk
hiển thị kill:Ví dụ người sữ dụng kill :phổ độ chúng sinh , tọa vọng vô ngã , thiên ma giải thể..... thì tất cả mọi người phải đều thấy chứ ko phải 1 mình người sử dụng thấy (rất rất cần)
- Hệ thống trang bị hoàng kim, khi mặc full bộ kíck hết toàn bộ các dòng. Và đặc biệt các Opt dữ nguyên như VNG. trang bi + Kỹ năng thực sự như VNG

ngotiendat
11-07-12, 01:30 PM
Người ta đã nói là cho cái nền sv thôi các bố cứ đi nói tận đâu đâu ý.

Linh_JX
11-07-12, 01:58 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần ]
Hiệu ứng bách độc. [Cần]
Show Exp [0.00 - cần ]
Auto tự đánh tự pk
hiển thị kill:Ví dụ người sữ dụng kill :phổ độ chúng sinh , tọa vọng vô ngã , thiên ma giải thể..... thì tất cả mọi người phải đều thấy chứ ko phải 1 mình người sử dụng thấy (rất rất cần)

cái nền thôi bác à
còn các thứ khác tự mà làm

jxvietnam
11-07-12, 08:18 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
. . . .
. . . .

Hiệu ứng lướt TVB [Cần]
Hiệu ứng bách độc. [Cần]
Hiện cấp trang trị [Cần]
Option nội công - ngoại công [Cần]
Mở rộng rương [2 rương - có Pass]
Show Danh vọng, phúc duyên, Vạn lượng [Cần]
Show Exp [0.00 - Cần]
Load Script khi đăng nhập [Cần ]
Load Script khi chạy Server [Cần ]
Tiếng việt TCVN3 load like VNG [Cần]
Phân biệt item dưới mặt đất [Cần]

cơ mà làm vòng sáng thì phải làm thêm phân loại item nữa :D

passika
12-07-12, 07:57 AM
Mấy bạn cho mình ý kiến.
Mọi người nên đưa ra 5 ý muốn tâm đắc nhất chứ mọi người cứ đưa 1 list dài như vậy làm sao tổng hợp được.Theo mình 5 chức năng quan trọng là nhiều rồi.Mấy cái linh tinh không cần thiết thì đừng nên đưa vào.Hoặc là chủ topic lập 1 bài mới gồm 10 chức năng mà mình có thể làm được rồi mọi người vote 5 chức năng.Nếu mem nào có thể làm được thêm thì tham gia chứ 1 người làm mà mọi người ra ý kiến hỏi thử diễn đàn bao nhiêu người?! cứ 9 người 10 ý thì không xong tí nào.Nếu để topic này nữa thì không biết bao nhiêu ý kiến nữa sẽ đưa ra liệu chủ topic có kham nổi, mình hoan nghênh là bạn sẽ share public mình cũng mong bạn sẽ đem lại niềm vui cho mọi người.Diễn đàn cần những người như bạn! Đây là ý kiến của mình để giúp công việc hiệu quả hơn không ai công nhận cũng không sao.Mình mong JX sẽ đi theo con đường tốt nhất.

DevJX_Sad
12-07-12, 04:16 PM
Mình hk cần gì cả... Chỉ cần vòng sáng hoàng kim cho bản AWJX thui :))

anhbi792
12-07-12, 04:21 PM
Lên xuống ngựa.
Luyện skills.
Hiệu ứng lướt TVB [Cần ]
Hiệu ứng bách độc. [Cần]
Show Exp [0.00 - cần ]
Auto tự đánh tự pk
+Tốc độ đánh nội ngoại giống TKH

...................................

mrlonelybmt
12-07-12, 05:54 PM
chỉ hy vọng có cái chuyển sinh có set lv cho CTC là đủ :( chỉ cần thế thồi còn việc dev vào thì mình tự mò dc :(:(

namph
12-07-12, 10:43 PM
Tóm lại theo mình 2 cái này quan trọng nè mấy cái khác thì mình ko bàn nữa cái đấy tùy DNT giải quyết theo ý kiến số đông./:)

1. Quan trong nhất là skill 1x,2x,3x,.. hỗ trợ skill 9x
2. Tốc độ đánh được fix và hiện thị đúng phân biệt nội ngoại công

assaa
13-07-12, 07:23 PM
Mình vẫn giữ ý kiến là mong ai prồ có thể viết đc cái Anti Hack
Mình chỉ góp ý.
Như DNT đã nói sv này sẽ ko fix các giao thức hack cũng như ko đề cập đến việc có antihack cho sv. Và sv này ko thể làm onl đc

phamngochai2
14-07-12, 07:57 AM
Mình nghĩ là DNT đừng có hạn chế skills, missles, map và questkey, hạn chế mấy cái ấy thì ức chế lắm.

khoamamktvn
14-07-12, 09:23 AM
Mình vẫn giữ ý kiến là mong ai prồ có thể viết đc cái Anti Hack
Mình chỉ góp ý.

"Há miệng chờ sung rụng à". Bạn yên tâm tôi đảm bảo DNT sẽ không để công sức của lão để ông mang đi onl hút máu người khác đâu:-j
Nhảm nhảm... server để dev, để chơi 1 mình or onl mạng Lan trong quán net thì cần quái gì tới antihack. Giữ nguyên lập trường nữa chứ =))

@All: Mọi người đợi thêm tí đi^^. DNT dạo nì đang bận nên chắc chưa thể soạn lại chức năng để build đó mà.. từ từ có à ;))

ngotiendat
14-07-12, 11:39 AM
Mình chỉ thích skill hỗ trợ nhau + hút hít + chuyển sinh được thôi. Rồng đuổi, phong suơng đuổi éo cần thiết =))