PDA

View Full Version : [KT] Server add thêm đồ dựa trên server của bác xaophayxoan

Trang : 1 2 [3] 4

weaponpro
26-07-12, 12:22 PM
Ai làm ơn chỉ dùm mình cách chỉnh mấy cái dòng kháng cộng thuộc tính của trang bị cái

vipbk
26-07-12, 12:36 PM
Ai làm ơn chỉ dùm mình cách chỉnh mấy cái dòng kháng cộng thuộc tính của trang bị cái

chỉnh rất đơn giản, bạn mở gameserver\setting\item\001\equip\greenequip.txt lên tìm các cột opt để chỉnh
các thông số kiểu như: lifereplenish_v, lifemax_p ... xem trong: gameserver\script\fightskill\magicdesc.lua
bên cạnh các thông số này có 2 cột giá trị: cột đầu là giá trị min, cột sau là giá trị max

weaponpro
26-07-12, 01:05 PM
chỉnh rất đơn giản, bạn mở gameserver\setting\item\001\equip\greenequip.txt lên tìm các cột opt để chỉnh
các thông số kiểu như: lifereplenish_v, lifemax_p ... xem trong: gameserver\script\fightskill\magicdesc.lua
bên cạnh các thông số này có 2 cột giá trị: cột đầu là giá trị min, cột sau là giá trị max
CÒn VK ở chổ nào thế cho mình cái đường dẫn vs

vipbk
26-07-12, 01:30 PM
CÒn VK ở chổ nào thế cho mình cái đường dẫn vs

vũ khí trong 2 file này:
gameserver\setting\item\001\equip\purple\rangeweap on.txt
gameserver\setting\item\001\equip\purple\meleeweap on.txt

weaponpro
26-07-12, 02:09 PM
vũ khí trong 2 file này:
gameserver\setting\item\001\equip\purple\rangeweap on.txt
gameserver\setting\item\001\equip\purple\meleeweap on.txt
hì tại đang mãi vọc sr thanks rồi đó

weaponpro
26-07-12, 04:44 PM
ai bik fix cái TDC không hoàn thành mà nó bắt chờ lâu wa' ko giống VNG chỉ có 10s

tuyettinh88
26-07-12, 05:25 PM
Ai chỉ dùm cách Add thêm MAP server này cái. Làm như hướng dẫn ở mấy toppic ngoài kia ko đươc. Vẫn "Đường phía trước không thông" :[[ :|

vipbk
26-07-12, 05:31 PM
Ai chỉ dùm cách Add thêm MAP server này cái. Làm như hướng dẫn ở mấy toppic ngoài kia ko đươc. Vẫn "Đường phía trước không thông" :[[ :|

xem topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vip38a
26-07-12, 06:46 PM
vipbk chỉ giúp mình chỉnh tỷ lệ bắt pet thường ra từ 3-4 skill đc ko.bắt 100 tấm toàn 2 skill cao lắm dc khoảng 2 con 4skill và 3 skill còn lại toàn 2 skill ko :((

zipzipbonbon1
27-07-12, 12:58 AM
Tưởng bác vip38a có rồi chứ, dù sao cũng thank vì cho anh em rửa mắt!

ngotiendat
28-07-12, 01:20 AM
Bạn nào cho mình hỏi cáchh fix lỗi "Bạc trong túi đã đạt tối đa" khi thêm bạc hoặc bạc khóa cho nhân vật với. Dù trong hành trang vẫn là 0 bạc và 0 bạc khóa nhưng k thêm được :(. CHỉ thêm được đòng khóa thôi

hitlezan
28-07-12, 08:56 AM
Bạn nào cho mình hỏi cáchh fix lỗi "Bạc trong túi đã đạt tối đa" khi thêm bạc hoặc bạc khóa cho nhân vật với. Dù trong hành trang vẫn là 0 bạc và 0 bạc khóa nhưng k thêm được :(. CHỉ thêm được đòng khóa thôi

xem lại mức lv đi bạn . lv càng cao thì mới giữ dc bạc càng nhiều

tuyettinh88
28-07-12, 09:22 AM
Làm nv không nhận đc ngũ hồn thạch.

vipbk
28-07-12, 09:34 AM
vipbk chỉ giúp mình chỉnh tỷ lệ bắt pet thường ra từ 3-4 skill đc ko.bắt 100 tấm toàn 2 skill cao lắm dc khoảng 2 con 4skill và 3 skill còn lại toàn 2 skill ko :((

mở file: gameserver\setting\partner\partner.txt để xem tên đồng hành muốn sửa rate
chọn lấy 1 con rồi để ý cột Type
mở file: gameserver\setting\partner\skillrule.txt, cột đầu tiên là Type, tìm đúng Type của con pet đã chọn, nhìn sang bên cạnh, ta có các cột: RateOf2Skills, RateOf3Skills ... là xác suất bắt được pet 2 hay 3 skill ...
Bạn chỉnh lại sao cho tổng rate phải là 100% ví dụ 40 30 30

Làm nv không nhận đc ngũ hồn thạch.

bạn nói rõ ra là nhiệm vụ gì ?

mở file: gameserver\setting\player\attrib_level.txt, tìm cột cuối cùng (MAX_CARRY_MONEY) sửa lại

tuyettinh88
28-07-12, 10:04 AM
NV chính tuyến < 7x . MỚi làm nv đến đấy. Nhưng ko nhận đc ngũ hành hồn thạch .

mrpea0408
28-07-12, 05:24 PM
A Vipbk cho e xin file script làm nv thương hội k cần chính tuyến 50 với! e làm như hướng dẫn mà vẫn k đc! cứ sửa gì trong đấy là lại k chạy đc game! a cho em hỏi luôn là mình sửa bất cứ j trong game cũng phải mở bằng excel trước r sửa trong excel r copy qua notepad++ sau đó mới save đúng k a!
thank= hành động ạ!

vipbk
28-07-12, 05:40 PM
A Vipbk cho e xin file script làm nv thương hội k cần chính tuyến 50 với! e làm như hướng dẫn mà vẫn k đc! cứ sửa gì trong đấy là lại k chạy đc game! a cho em hỏi luôn là mình sửa bất cứ j trong game cũng phải mở bằng excel trước r sửa trong excel r copy qua notepad++ sau đó mới save đúng k a!
thank= hành động ạ!

không nhất thiết sửa cái gì cũng dùng excel, phải sửa = notepad++, xem topic mình đã hướng dẫn, sửa xong nhớ reload script :)

mrpea0408
28-07-12, 07:11 PM
e đã làm như hướng dẫn nhưng khi cho chạy sever thì k đc ( tự dis bíhop,godess...)
Reload script là mình vào game r mở thẻ GM làm phải hong a! e k vào game dc thì reload sao a?
==

satthupro95
28-07-12, 07:17 PM
e đã làm như hướng dẫn nhưng khi cho chạy sever thì k đc ( tự dis bíhop,godess...)
Reload script là mình vào game r mở thẻ GM làm phải hong a! e k vào game dc thì reload sao a?
==

Xem lại đường dẫn
Xem lại ip config có chuẩn k

vipbk
28-07-12, 07:18 PM
==

tự dis thì bạn vào các file dưới đây sửa lại IP về 127.0.0.1
.\bishop\bishop.ini
.\gamecenter\gc_config.ini
.\gameserver\servercfg.ini, servercfg2.ini ...
.\goddess\kg_goddess.ini
.\logserver\kg_cslogserver.ini

reload script: dùng chức năng gm, ấn Ctrl + 6

mrpea0408
28-07-12, 11:36 PM
đã làm đc! tks a^^ 300000000000000000000000000000

mrpea0408
29-07-12, 12:13 AM
lại làm phiền các a! ==!
Chỉ e cách mở các map TH trong sever 1 với!
e xem qua các bài hướng dẫn thấy chỉnh trong Worldset nhưng e vào đó đả thấy các map TH ( ID từ 82-96) đã có cả r mà vẫn k đi đc!
hình file worldset của e! xin các Bro chỉ dẫn :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
29-07-12, 12:10 PM
lại làm phiền các a! ==!
Chỉ e cách mở các map TH trong sever 1 với!
e xem qua các bài hướng dẫn thấy chỉnh trong Worldset nhưng e vào đó đả thấy các map TH ( ID từ 82-96) đã có cả r mà vẫn k đi đc!
hình file worldset của e! xin các Bro chỉ dẫn :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieu0071990
29-07-12, 12:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks bác . e cũng đáng tìm cái này :D

mrpea0408
29-07-12, 01:11 PM
đây là kết qả! e đã sửa lại! và k thể load bíhop hay j đc!
các a coi sai chỗ nào giúp em
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) này là e xoá các map đua thuyền thành ID 82 83 84 85
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)còn này là các map đấu trường lien đấu! e sửa thành các map còn lại!
Mong các Bro giúp đỡ
Mà s k có topic hướng dẫn luôn cách mở map cho SV này nhỉ?

vipbk
29-07-12, 01:14 PM
chỉnh sửa xong rồi chạy lại server và chạy cái gs1

kiểm tra các map bạn sửa lại xem có bị trùng hay ko (gs1)

ThunderWolf
29-07-12, 02:32 PM
cái này chạy theo cách này đc ko các bạn

vipbk
29-07-12, 02:34 PM
cái này chạy theo cách này đc ko các bạn

nếu bạn dùng Win7 thì nên chạy theo cách đó
còn WinXP thì dùng VS rút gọn

ThunderWolf
29-07-12, 02:35 PM
ý mình là mình dùng vs rút gọn + cài theo cách đó có chạy đc ko

vipbk
29-07-12, 02:36 PM
còn tùy xem bạn dùng Win gì
dùng theo cách đó thì không dùng VS rút gọn

ThunderWolf
29-07-12, 02:38 PM
mình đang dùng win xp ngoài tiệm net ! máy ở nhà thì dùng win 7,mà ở nhà chạy game server thì bị lỗi Runtime

vipbk
29-07-12, 02:39 PM
WinXP chỉ cần dùng VS rút gọn là đủ :)

ThunderWolf
29-07-12, 02:41 PM
có thể dùng Navicat như bài kia ko bạn hay phải dùng SQL

vipbk
29-07-12, 02:42 PM
phải dùng MySQL + Navicat ..........

ThunderWolf
29-07-12, 02:48 PM
sao mình cài cái vc 90mb hem đc bạn ? nó báo lỗi thiếu file j j đó

vipbk
29-07-12, 02:50 PM
cái đó không cần cài chỉ cần giải nén rồi cóp vào C:\WINDOWS

vominhhieu
29-07-12, 03:05 PM
bác vipbk với bác satthupro95 cho e xin yh toi e Teamview qua bác cài hộ e với

vipbk
29-07-12, 03:07 PM
bác vipbk với bác satthupro95 cho e xin yh toi e Teamview qua bác cài hộ e với

cài rất đơn giản, bạn vào đây down cái video hướng dẫn rồi làm theo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vominhhieu
29-07-12, 03:14 PM
cài rất đơn giản, bạn vào đây down cái video hướng dẫn rồi làm theo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái đấy là sever tàu chạy xp máy e win7 với e muốn chạy sever bác xoay thì phải làm sao thử cài rồi nhưng lỗi can't startup database client service khi chạy gameserver

vipbk
29-07-12, 03:25 PM
cái đấy là sever tàu chạy xp máy e win7 với e muốn chạy sever bác xoay thì phải làm sao thử cài rồi nhưng lỗi can't startup database client service khi chạy gameserver

bạn xem bài viết #520 trong topic này

ljnashu
29-07-12, 05:13 PM
sao hok add dog thuog zậy ?
: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((

vipbk
29-07-12, 05:26 PM
sao hok add dog thuog zậy ?
: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((: ((

bạn chạy gameserverd là add được đồng thường tuy nhiên lỗi C++ rất nhiều :|

hitlezan
29-07-12, 05:35 PM
vip ơi map ở gs1 có giới hạn à ? mình add thêm 18 map nữa nhưng chạy đến khúc cuối nó tắt lun . phải xóa 18 map đó mới chạy lại bt

vipbk
29-07-12, 05:41 PM
vip ơi map ở gs1 có giới hạn à ? mình add thêm 18 map nữa nhưng chạy đến khúc cuối nó tắt lun . phải xóa 18 map đó mới chạy lại bt

bạn để ý số map có trong gs1 là bao nhiêu, tối đa mỗi gs chỉ load được 254 map

ljnashu
29-07-12, 05:43 PM
cho hỏi
sao qan ấn
nó chỉ việt ở trên chữ thôi
còn ở dưới thì tieg hoa là sao ?

vipbk
29-07-12, 05:47 PM
cho hỏi
sao qan ấn
nó chỉ việt ở trên chữ thôi
còn ở dưới thì tieg hoa là sao ?

không hiểu ý bạn lắm, ở dưới là chỗ nào :-?

ljnashu
29-07-12, 05:49 PM
nghĩa là :
cái chữ trên thì việt ( quan ấn hoag de ấy )
còn thông tin ở dưới thì tieg trug ==''

vipbk
29-07-12, 05:52 PM
nghĩa là :
cái chữ trên thì việt ( quan ấn hoag de ấy )
còn thông tin ở dưới thì tieg trug ==''

bạn down cái patch của xaophayxoan chép vào là hiện tiếng Việt hoặc bạn việt hóa file này trong client:
client\script\fightskill\normal\state.lua

ljnashu
29-07-12, 05:58 PM
Thank MOD
tại mih dở về mấy cái này lắm :x

hitlezan
29-07-12, 06:18 PM
ai có client nào sử dụng dc skill 120 sơ ảnh DTK k . bấm vào k thấy skill gì bay ra hết

Anh2SiTinh
29-07-12, 06:32 PM
ai có client nào sử dụng dc skill 120 sơ ảnh DTK k . bấm vào k thấy skill gì bay ra hết

Skill 120 hiện tại chưa hoàn thiện bạn nhé. 1 số dùng được nhưng chỉ để làm cảnh thôi. Tốt nhất tắt skill 120 đi để tráng bị lỗi xảy ra

tuyettinh88
30-07-12, 10:56 AM
Vượt ải gia tộc vẫn còn lỗi hay sao ấy. Vào phòng đánh nhưng không cho ra.

vipbk
30-07-12, 11:02 AM
Vượt ải gia tộc vẫn còn lỗi hay sao ấy. Vào phòng đánh nhưng không cho ra.

phải có ít nhất 3 người mới vượt ải được vì có 3 hướng đi

vominhhieu
30-07-12, 11:06 AM
vipbk cho tui xin topic hướng dẫn cài kiếm thế trong win xp bằng SQL rút gọn đi

vipbk
30-07-12, 11:08 AM
vipbk cho tui xin topic hướng dẫn cài kiếm thế trong win xp bằng SQL rút gọn đi

VS rút gọn chỉ cần giải nén ra cóp vào C:\WINDOWS là xong
còn lại cài như video của phien-nhatrang

tuyettinh88
30-07-12, 11:08 AM
phải có ít nhất 3 người mới vượt ải được vì có 3 hướng đi

vipbk
30-07-12, 11:18 AM
Không thể fix. VAGT có 3 hướng đi, bắt buộc phải cần ít nhất 3 người, người này mở cửa giúp người kia mới vượt ải được :)
Có thể mở 3 acc hoặc chơi mạng LAN với 3 nhân vật

tuyettinh88
30-07-12, 11:43 AM
Ok Thank!!! .................................................. ............

tien051988
30-07-12, 08:40 PM
Bác nào giúp mình với.
Mình down 2 bản Server + Path về mấy và đã sữa Ip giống như mọi người hướng dẫn nhưng vẫn k chơi được, cứ chạy server 1 lên là k load được dữ liệu,
Máy bác xem em chỉnh theo như vậy có đúng k vậy.

- Trong Server mở 4 file server_start.ini , server_start_2.ini , server_start_3.ini , server_start_4.ini sửa đường dẫn.

- Vào lần lượt những file .ini ở dưới để đổi IP, thấy IP 196.168.1.100 thì đổi thành 127.0.0.1 hết.
C:\Server\bishop\bishop.ini
C:\Server\gamecenter\gc_config.ini
C:\Server\gameserver\ ở đây gồm 6 file servercfg.ini đến servercfg6.ini
C:\Server\goddess\kg_goddess.ini
C:\Server\logserver\kg_cslogserver.ini

- Copy Patch vào Client, vào user trong Client mở file serverlistdebug.ini sửa IP thành 127.0.0.1

- Vào Server chạy server_start.exe chọn Run All, đến khi nào thấy dòng Game Startup Complete! ở bảng gamecenter và ---Receiving finished. . . ready!--- ở bảng gameserver là OK

- Cái start server 1-6 thì sao e k chạy được cùng một lúc, cứ chạy dc có 1 cái thôi như vậy sao load dc hết map, mấy bác chỉ e với.

Thanks thanks thanks mấy bác nhiều lấm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mrpea0408
30-07-12, 08:59 PM
nói chung chung quá! ==! cho 500 ảnh đi bạn! coi chính xác là bịnh j mới chữa đc

tien051988
30-07-12, 10:11 PM
- Tình hình là như thế này. Mình dowload file server+path về sữa ip theo hướng dẫn nhưng vẫn không vào được game.

mình đã sữa như thế này

- Trong Server mở 4 file server_start.ini , server_start_2.ini , server_start_3.ini , server_start_4.ini sửa đường dẫn.

- Vào lần lượt những file .ini ở dưới để đổi IP, thấy IP 196.168.1.100 thì đổi thành 127.0.0.1 hết.
C:\Server\bishop\bishop.ini
C:\Server\gamecenter\gc_config.ini
C:\Server\gameserver\ ở đây gồm 6 file servercfg.ini đến servercfg6.ini
C:\Server\goddess\kg_goddess.ini
C:\Server\logserver\kg_cslogserver.ini

- Copy Patch vào Client, vào user trong Client mở file serverlistdebug.ini sửa IP thành 127.0.0.1
hình khi chạy file server-start1

và đây là hình ảnh của minh khi chạy file server-start1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gif

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> r.gif

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> er.gif

và khi chạy game.exe bên client

Bác nào giúp mình với.

còn cái file server-start 2-3-4-5-6 thì làm sao để chạy được vậy mọi người nếu đã chạy server-start1 rồi thì không chạy được server-start 2-3-4-5-6 như vậy sao load dc hết map mọi ng. Mình chưa hiểu lấm về cái này, mong các bác hướng dẫn giúp mình.

thanks thanks mọi người nhiều lấm

mrpea0408
30-07-12, 10:47 PM
còn 1 cái gameserver đâu? nó không chạy đc à? cái cúi cùng trong server_stat_1 ấy?
bạn nên coi config kỹ lại nha! coi chừng thiếu chỗ nào đó!

tien051988
30-07-12, 11:31 PM
Mình đã chạy được server-start1 rồi rất là mượt mà.
thanks mọi người nha.

Giờ mình muốn chạy hết map luôn thì phải làm sao, chạy server-start1 thì đâu chạy được server-start2-6 đâu mà load hết map đây mọi người chỉ mình với.

quyena4vd
31-07-12, 06:45 AM
thanks mọi người nha.

Giờ mình muốn chạy hết map luôn thì phải làm sao, chạy server-start1 thì đâu chạy được server-start2-6 đâu mà load hết map đây mọi người chỉ mình với.
chạy gameserver2 3 4 5 6 nhưng mình ko biết tắt nó thế nào đây

vipbk
31-07-12, 08:31 AM
thanks mọi người nha.

chạy gameserver2 3 4 5 6 nhưng mình ko biết tắt nó thế nào đây

sau khi chạy server_start thì không chạy được server_start2, server_start3 ... nữa, muốn chạy thêm gs thì các bạn vào thư mục gameserver chạy gameserver2.exe, gameserver3.exe ...
Tắt các gameserver này thì bấm vào dấu X ở góc phải phía trên là được ;)

@tien051988: mọi người đã giúp đỡ bạn rất nhiều, hãy bấm thanks để thể hiện lịch sự bạn nhé :)

quyena4vd
31-07-12, 08:51 AM
Tắt các gameserver này thì bấm vào dấu X ở góc phải phía trên là được ;)

tắt gameserver như thế thì nó hiện lỗi :(

vipbk
31-07-12, 08:56 AM
tắt gameserver như thế thì nó hiện lỗi :(

bạn làm theo cách của nguyenhophuc87 trước rồi mới bấm dấu X nhé :)

quyena4vd
31-07-12, 09:11 AM
bạn làm theo cách của nguyenhophuc87 trước rồi mới bấm dấu X nhé :)

mình lưu rồi nhưng khi click vào dấu X thì lỗi

vipbk
31-07-12, 09:25 AM
mình lưu rồi nhưng khi click vào dấu X thì lỗi

cái này do thiếu memory, lỗi này không sao hết. Khuyên bạn không nên chạy nhiều gs nếu không đủ RAM ;)

nmhai-pp
31-07-12, 09:54 AM
Có bác nào add server này thành máy ảo chưa nhỉ? đang quen chơi máy ảo cài đặt đỡ phức tạp. Ai có làm ơn share cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều!

Anh2SiTinh
31-07-12, 11:17 AM
Có bác nào add server này thành máy ảo chưa nhỉ? đang quen chơi máy ảo cài đặt đỡ phức tạp. Ai có làm ơn share cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều!

Chạy trên win thật đi bạn máy ảo nặng lắm.
Muốn máy ảo thì bạn xem qua topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
31-07-12, 11:24 AM
Chạy trên win thật đi bạn máy ảo nặng lắm.
Muốn máy ảo thì bạn xem qua topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây bạn ^^

vietthangvtpro
31-07-12, 01:54 PM
:-shôm nạy lọ mọ cài lại win test lại cái đồng hành xem thì ấn f9 bị lỗi văng ra ngoài luôn,:-/bác nào giúp mình với

vipbk
31-07-12, 01:59 PM
:-shôm nạy lọ mọ cài lại win test lại cái đồng hành xem thì ấn f9 bị lỗi văng ra ngoài luôn,:-/bác nào giúp mình với

F9 bị dis -> 100% do client. Bạn chép lại patch vào client VNG :)

weaponpro
31-07-12, 02:09 PM
skill 9x côn lôn bị lỗi ai bik cách fix ko chỉ cho mình với

hoannguyet91
31-07-12, 02:43 PM
Mình đã cài đc sv rồi. Nhưng mình muốn online qua hamachi thì phải chỉnh ip ở những file nào và ở dòng nào vậy các bạn.

vietthangvtpro
31-07-12, 03:42 PM
F9 bị dis -> 100% do client. Bạn chép lại patch vào client VNG :)

vipbk
31-07-12, 04:13 PM
skill 9x côn lôn bị lỗi ai bik cách fix ko chỉ cho mình với

chép lại patch cẩn thận, mình dùng skill này hoàn toàn bình thường :)

do bạn chép patch thế nào chứ lỗi đó 100% do client (đã test rất nhiều lần)

vietthangvtpro
31-07-12, 05:02 PM
chép lại patch cẩn thận, mình dùng skill này hoàn toàn bình thường :)

do bạn chép patch thế nào chứ lỗi đó 100% do client (đã test rất nhiều lần)
:-/bao giờ rảnh team view cho mình nhé,bó tay thôi,chứ chép patch thì có cái gì mà nhầm lẫn được,(!_ _)

tien051988
31-07-12, 07:27 PM
Trước hết mình xin cảm ơn mọi ng đã hỗ trợ mình chạy được game.
Giờ mình đã chạy được game rồi, giờ mình muốn đưa lên để chạy off trong mạng Lan của mình.
Mình đã xem hướng dẫn ở các bài khác nhưng vẫn không được.

Chạy game thì báo là "lỗi kết nối, xin xác nhận server đang mở",
Bác nào giúp mình với.
Thanks nhiều lấm.

satthupro95
31-07-12, 10:05 PM
Trước hết mình xin cảm ơn mọi ng đã hỗ trợ mình chạy được game.
Giờ mình đã chạy được game rồi, giờ mình muốn đưa lên để chạy off trong mạng Lan của mình.
Mình đã xem hướng dẫn ở các bài khác nhưng vẫn không được.

Chạy game thì báo là "lỗi kết nối, xin xác nhận server đang mở",
Bác nào giúp mình với.
Thanks nhiều lấm.

Bạn xem lại ở outIP và inIP nhé ^^

tien051988
31-07-12, 11:04 PM
Bạn xem lại ở outIP và inIP nhé ^^

Đây là ảnh mình chụp lại cái outIP và inIp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gif

Ip máy server của mình là 192.168.1.102
Bên client mình cũng đã sữa giống y như vậy mà vẫn không vô được, vào là cứ để "lỗi kết nối, xác nhận server đang mở"

mrpea0408
01-08-12, 01:03 AM
Skill 120 mình làm theo topic hướng fẫn cũa xaophayxoan mà s vẫn k thấy nhỉ?
Topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bác vào nghiên cứu xem! đã copy cả Client và Sever!
-Bác ấy nói cop vào r thì k +skill 12x dc phải dùng hàm add nhưng s của mình vẫn + dc (và k thấy skill :P) hay sever cùa satthu k xài đc cách này?
mod Vipbk giải thích hộ với???

vipbk
01-08-12, 11:16 AM
Đây là ảnh mình chụp lại cái outIP và inIp

Ip máy server của mình là 192.168.1.102
Bên client mình cũng đã sữa giống y như vậy mà vẫn không vô được, vào là cứ để "lỗi kết nối, xác nhận server đang mở"

InIP giữ nguyên 127.0.0.1, chơi LAN chỉ quan tâm cái OutIp, chỉnh cái đó thành IP máy server
vào client chỉnh IP thành IP server
Cóp y nguyên thư mục client sang máy khác trong LAN
Vào chơi bình thường :)

Skill 120 mình làm theo topic hướng fẫn cũa xaophayxoan mà s vẫn k thấy nhỉ?
Topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bác vào nghiên cứu xem! đã copy cả Client và Sever!
-Bác ấy nói cop vào r thì k +skill 12x dc phải dùng hàm add nhưng s của mình vẫn + dc (và k thấy skill :P) hay sever cùa satthu k xài đc cách này?
mod Vipbk giải thích hộ với???

server xaophayxoan và server satthupro95 đã add cái này rồi bạn ah, không cần xem topic đó đâu, skill nào hoàn thiện thì đã add vào rồi ;)

weaponpro
01-08-12, 11:59 AM
tui bị lỗi 9x côn lôn đánh xog cái là nó cộng 52 điểm kỹ năng ( 20 là max mà nó cho tới 52 ) rồi báo kỹ năng ko tồn tại ai bik fix chỉ cái

nmhai-pp
01-08-12, 12:04 PM
Đây bạn ^^

Thanks bạn nhé ! nếu mà có link tải bằng media thì tốt quá :)

mrpea0408
01-08-12, 12:08 PM
tui bị lỗi 9x côn lôn đánh xog cái là nó cộng 52 điểm kỹ năng ( 20 là max mà nó cho tới 52 ) rồi báo kỹ năng ko tồn tại ai bik fix chỉ cái

tui cũng bị lỗi này!
Skil 120 thì chỉ có 5DD và TYD là hoàn thiện!

hieu0071990
01-08-12, 12:59 PM
Thanks bạn nhé ! nếu mà có link tải bằng media thì tốt quá :)

ko có đâu bạn . bạn chịu khó down di nhé . bản đó sài good lắm á

thanhbaker
01-08-12, 05:26 PM
:smile: cái server cài trên máy ảo lỗi nv chính tuyến (tầm sư học đạo) chỗ tìm khoáng thạch - tìm đc ép xong rồi mà nó ko nhảy nv típ có cách nào khắc phục ko mấy bro

Tuan565
01-08-12, 07:16 PM
:smile: cái server cài trên máy ảo lỗi nv chính tuyến (tầm sư học đạo) chỗ tìm khoáng thạch - tìm đc ép xong rồi mà nó ko nhảy nv típ có cách nào khắc phục ko mấy bro

ko lỗi nhiệm vụ nào cả . test đến 70 mà chưa lỗi . có mấy cái nhiệm vụ chế đồ thì chế 4 cái nó mới nhảy..........

thanhdinh10
01-08-12, 07:40 PM
Các bro ơi cho mình hỏi là sever này có thể cho vào Win ảo để chơi không và làm cách nào ? các you chỉ dùm mình với ! thank nhiều=P~

vipbk
01-08-12, 07:44 PM
Các bro ơi cho mình hỏi là sever này có thể cho vào Win ảo để chơi không và làm cách nào ? các you chỉ dùm mình với ! thank nhiều=P~

khuyên bạn nên chạy trên máy thật cho dễ chỉnh sửa ;)

thanhdinh10
01-08-12, 07:48 PM
khuyên bạn nên chạy trên máy thật cho dễ chỉnh sửa ;)

mình cũng đã chạy trên máy thật cũng tốn ram kinh khủng, ram 4G mà chạy sever thôi mà đã 87%:-s

Tuan565
01-08-12, 07:57 PM
mình cũng đã chạy trên máy thật cũng tốn ram kinh khủng, ram 4G mà chạy sever thôi mà đã 87%:-s

chạy mấy server vậy . ..... máy ảo chạy 1 cái ram 4GB cũng tầm 60% rồi .+ clietn nữa cũng tầm gần 80%

thanhdinh10
01-08-12, 08:04 PM
chạy mấy server vậy . ..... máy ảo chạy 1 cái ram 4GB cũng tầm 60% rồi .+ clietn nữa cũng tầm gần 80%

mình chạy sever 1, nếu chơi bằng máy ảo mình cũng kéo dc 3 acc nhưng chơi máy thật chỉ dc 1 acc

Tuan565
01-08-12, 08:09 PM
mình chạy sever 1, nếu chơi bằng máy ảo mình cũng kéo dc 3 acc nhưng chơi máy thật chỉ dc 1 acc

chép server vào máy ảo rồi đổi hết 192.168.1.100 thành 127.0.0.1 + Outip thành 192.168.1.200 là ok nếu ko down máy ảo khác mình cài sẵn cho rồi cũng dc........

thanhdinh10
01-08-12, 08:51 PM
chép server vào máy ảo rồi đổi hết 192.168.1.100 thành 127.0.0.1 + Outip thành 192.168.1.200 là ok nếu ko down máy ảo khác mình cài sẵn cho rồi cũng dc........

Thank mình đã chạy dc sever, công nhận sever này nặng thật, mình chạy cũng tốn ram như máy thật, nhân tiên đây cho mình hỏi pass của GM card là gì vậy ?=P~

Tuan565
01-08-12, 08:54 PM
Thank mình đã chạy dc sever, công nhận sever này nặng thật, mình chạy cũng tốn ram như máy thật, nhân tiên đây cho mình hỏi pass của GM card là gì vậy ?=P~

chép cái túi tân thủ này vào đi. bỏ pass GM rồi
mà xem lại ram máy ảo để Bn. chạy 1 server để 1 GB thôi

thanhdinh10
01-08-12, 09:54 PM
đã test cho vào máy ảo nhé, ko bị lỗi C++ chơi ngon, mỗi tội hơi ngốn ram b-)

nobitajx2
01-08-12, 10:28 PM

Máy mình ram 2GB, CPU E5200 2.5 chạy SV 1-4-5 chơi 2 acc ngon, lúc đầu hơi giật xong luột ngay, chưa thử 3 acc =))

lyvanbethao
04-08-12, 09:21 AM
mình coopy setting va scipt cũa gs và gc sever này về chép vào server shinichi đang dùng chạy không có báo lõi gì cả nhưng khi tới timw hoạt động : BHD ,TK,cập nhật ff thì không hiện dòng thông báo giống như sever củ đang sài tuy khơng hiện nhưng vẫn đi được và cái tách trang bị sau nhanh thế mình cần chỉnh lại 3 tiếng và đang tìm hiểu tiếp có gì các bạn giúp nha . thanks ( vì đang sài sever shinichi đang chạy online nên không bỏ được hj)

vipbk
04-08-12, 09:58 AM
mình coopy setting va scipt cũa gs và gc sever này về chép vào server shinichi đang dùng chạy không có báo lõi gì cả nhưng khi tới timw hoạt động : BHD ,TK,cập nhật ff thì không hiện dòng thông báo giống như sever củ đang sài tuy khơng hiện nhưng vẫn đi được và cái tách trang bị sau nhanh thế mình cần chỉnh lại 3 tiếng và đang tìm hiểu tiếp có gì các bạn giúp nha . thanks ( vì đang sài sever shinichi đang chạy online nên không bỏ được hj)

chỉnh thời gian tách trang bị, bạn vào: gameserver\script\item\function\enhance.lua

tìm dòng:

Item.VALID_PEEL_TIME = 3 * 60 * 60;

dòng trên là thời gian min phải chờ đến khi tách được, tính = giây

Item.MAX_PEEL_TIME = 6 * 60 * 60;

cái này là thời gian max được phép tách đồ, sau thời gian này thì không tách được nữa

Bạn chỉnh lại như trên là chuẩn theo VNG :)

Billgate
04-08-12, 10:42 AM
cho em hỏi lỗi này vs ak. em cài đúng đường dẫn rồi mà nó vẫn lỗi

vipbk
04-08-12, 10:45 AM

update 2 cái chưa bạn ...........

nobitajx2
04-08-12, 10:45 AM

Hình như là mình cũng bị, cài yahoo 11 VN là xong

vipbk
04-08-12, 10:47 AM
Hình như là mình cũng bị, cài yahoo 11 VN là xong

cài yahoo để chạy được cái game.exe trong client mà bạn còn cái này là server :-"

Billgate
04-08-12, 10:52 AM
update 2 cái chưa bạn ...........

Update cái gì ạ?..........30 char

nobitajx2
04-08-12, 10:54 AM
cài yahoo để chạy được cái game.exe trong client mà bạn còn cái này là server :-"

Bị mấy lần khi ghost win rồi mà. Chạy 3 cái đầu nó hiện bảng y trang ông kia, xong cài yahoo là xong ;))

vipbk
04-08-12, 10:56 AM
Update cái gì ạ?..........30 char

phải update VS nha bạn, có 2 cái, up đúng thứ tự

Bị mấy lần khi ghost win rồi mà. Chạy 3 cái đầu nó hiện bảng y trang ông kia, xong cài yahoo là xong ;))

cũng tùy máy mà bạn, với lại Win7 mình chưa test :D

Billgate
04-08-12, 10:57 AM

cài yahoo rồi mà có đc đâu..........

Billgate
04-08-12, 11:03 AM
phải update VS nha bạn, có 2 cái, up đúng thứ tự

cũng tùy máy mà bạn, với lại Win7 mình chưa test :D

nhưng em cài theo cách ko dùng VS .

vipbk
04-08-12, 11:05 AM
nhưng em cài theo cách ko dùng VS .

thế thì bạn qua topic đó chứ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
có thể pm bạn chủ 2pic để biết thêm chi tiết :)

lyvanbethao
04-08-12, 02:21 PM
chỉnh thời gian tách trang bị, bạn vào: gameserver\script\item\function\enhance.lua

tìm dòng:

Item.VALID_PEEL_TIME = 3 * 60 * 60;

dòng trên là thời gian min phải chờ đến khi tách được, tính = giây

Item.MAX_PEEL_TIME = 6 * 60 * 60;

cái này là thời gian max được phép tách đồ, sau thời gian này thì không tách được nữa

Bạn chỉnh lại như trên là chuẩn theo VNG :)

còn cái không thông bao event thi sao bạn ơi thanks vipbk

tinhoc247
04-08-12, 04:59 PM
sao down về rồi mà bị lỗi vậy =((((((((((((

vipbk
04-08-12, 05:05 PM
sao down về rồi mà bị lỗi vậy =((((((((((((

lỗi gì bạn up hình lên ............. ;)

thanhdinh10
04-08-12, 05:10 PM
cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là làm sao để mở full map vậy, cụ thể chạy những Sever star nào. thanks nhìu ;))

vipbk
04-08-12, 05:13 PM
cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là làm sao để mở full map vậy, cụ thể chạy những Sever star nào. thanks nhìu ;))

chạy gs 4 5 6, bạn có thể chỉnh thêm map trong gamecenter\setting\worldset.txt

minzkool
04-08-12, 06:11 PM
tớ đổi tên nv khác admintýbéo rồi vô lại ko có túi tân thủ làm thế cả chiều bó tay rồi :(

satthupro95
04-08-12, 06:16 PM
tớ đổi tên nv khác admintýbéo rồi vô lại ko có túi tân thủ làm thế cả chiều bó tay rồi :(

Không có túi tân thủ là ntn bạn ? Không sử dụng được hay gì ?
Đổi tên bạn nhớ chỉ đổi tên trong dấu "AdminTýBéo" thôi nhé

minzkool
04-08-12, 06:37 PM
Không có túi tân thủ là ntn bạn ? Không sử dụng được hay gì ?
Đổi tên bạn nhớ chỉ đổi tên trong dấu "AdminTýBéo" thôi nhé

Tôi làm rồi nhưng chạy sv vào mất túi tân thủ :(
có file nào khác cho tôi :D

vipbk
04-08-12, 07:13 PM
Tôi làm rồi nhưng chạy sv vào mất túi tân thủ :(
có file nào khác cho tôi :D

Kiểm tra:
- gs báo lỗi gì không
- cóp file vào đúng vị trí chưa
...

Mất túi tân thủ chỉ có 2 khả năng:
- chỉnh sửa sai -> túi bị lỗi -> không load được túi
- hết hạn sử dụng túi, mở file túi tăng số ngày lên:

NewPlayerGift.OPEN_DAY =

minzkool
05-08-12, 06:33 AM
đổi tên để dùng chức năng admin
đổi tên AdminTýBéo sang 1 tên khác để dùng chức năng admin gs load báo can't not file newplayergift.lua :(

vipbk
05-08-12, 09:11 AM
đổi tên để dùng chức năng admin
đổi tên AdminTýBéo sang 1 tên khác để dùng chức năng admin gs load báo can't not file newplayergift.lua :(

chú ý chỉnh sửa túi (và các file lua nói chung) phải dùng notepad++ không được dùng notepad của Windows

tuyettinh88
05-08-12, 04:26 PM
Có cách nào add trực tiếp điểm vinh dự được không nhỉ. Đặc biệt là vinh dự võ lâm. Server off nên cần nhất cái này.

vanluong92
05-08-12, 08:12 PM
Ai team cài hộ mình cái. Mình chạy sv hoài k đc :(
whirlwind_lightning_sword

vipbk
05-08-12, 08:17 PM
Ai team cài hộ mình cái. Mình chạy sv hoài k đc :(
whirlwind_lightning_sword

vanluong92 pro lắm mà, cài y chang như các server trước đây ;)

vanluong92
05-08-12, 08:26 PM
E pro hồi nào :(
Nghỉ cả mấy tháng trời chả nhớ gì hết trơn.
bác giúp e chút :(

vanluong92
05-08-12, 08:52 PM
K ai giúp tớ với à :(

minzkool
05-08-12, 08:52 PM
sao em nhập mã thẻ gm nó ghi sai là sao hả bác

vipbk
06-08-12, 08:16 AM
sao em nhập mã thẻ gm nó ghi sai là sao hả bác

vấn đề này đã được hướng dẫn rất nhiều lần
search.gamezone.vn để làm gì hả bạn ;)

vanluong92
06-08-12, 04:32 PM
vipbk ơi team hộ tớ cái :(

nobitajx2
07-08-12, 01:58 PM

quyena4vd
09-08-12, 06:46 PM
các pro cho hỏi là server này cắn được đồng hành năm mới, chu đáo và võ lâm nhưng không bắt pét đc phải ko?
hay client của t bị lỗi

vipbk
09-08-12, 07:05 PM
các pro cho hỏi là server này cắn được đồng hành năm mới, chu đáo và võ lâm nhưng không bắt pét đc phải ko?
hay client của t bị lỗi

mấy con pet đó dùng bình thường, muốn bắt được pet phải xóa file sau:

<thư mục client>\script\item\class\213tianyanmiyuwan.lua

tomasy2102
09-08-12, 11:28 PM
sao mình cài nó cứ bị lỗi font nhỉ . ai bít chỉ với

chemconcho
10-08-12, 02:10 AM
máy mình RAM 4GB chạy được server 4 + 5 chơi đc 1 time qua hamachi với vài người bạn server này thì kẹt account tùm lum luôn giờ khắc phục thế nào vậy bạn :( kẹt cứng luôn báo server bảo trì mặc dù mình đã load gần như là full map

quyena4vd
10-08-12, 08:13 AM
mấy con pet đó dùng bình thường, muốn bắt được pet phải xóa file sau:

<thư mục client>\script\item\class\213tianyanmiyuwan.lua

mod ơi !
t bỏ cái file đó roài nhưng khi vào game bắt pét thì nó ghi thuyết phục thất bại thiệp để lần sau dùng
ko bắt đc nhưng vẫn bị mất thiệp
làm sao h đây hả mod

vipbk
10-08-12, 12:25 PM
mod ơi !
t bỏ cái file đó roài nhưng khi vào game bắt pét thì nó ghi thuyết phục thất bại thiệp để lần sau dùng
ko bắt đc nhưng vẫn bị mất thiệp
làm sao h đây hả mod

vẫn bắt như bình thường, vì khi bắt có xác suất chứ không phải 100% thành công

kentak
10-08-12, 11:40 PM
cho mình hỏi lỗi gì khi chạy server lại bị mất cái bishop? Khi run all nó hiện lên đúng 1s rồi biến mất, không mở server đc luôn
Hix fix đc cái bíhop rồi giờ đến lượt cái gameserver, lại tự out.
Nó báo là ko thể kết nối với gamecenter.
Hihi đã fix đc rồi :)

lyvanbethao
11-08-12, 01:32 AM
báo động đi TDC 2 lần không thấy ải pet
bấm vào sách kinh nghiệm đồng hành thì báo (bạn chưa có đồng hành hãy đi thu phục để có đồng hành ) cho dù trên người vẫn đang đeo 2 con pet là sau vậy các pro
chạy ra map 55 dùng thiệp 1 bắt thì báo thiết phục đồng hành thất bại hãy đễ lần sau dùng
hoặc các bạn chỉ mình phần liên quan về pet để mình coppy sever khác wa xem ntn cám ơn have fun

luumin
11-08-12, 09:19 AM
bấm vào sách kinh nghiệm đồng hành thì báo (bạn chưa có đồng hành hãy đi thu phục để có đồng hành ) cho dù trên người vẫn đang đeo 2 con pet là sau vậy các pro
chạy ra map 55 dùng thiệp 1 bắt thì báo thiết phục đồng hành thất bại hãy đễ lần sau dùng
hoặc các bạn chỉ mình phần liên quan về pet để mình coppy sever khác wa xem ntn cám ơn have fun
Câu hỏi này đã được trả lời bên hỏi đáp/yêu cầu rồi

kentak
11-08-12, 09:42 AM
Cho mình hỏi là có cách nào chỉnh tỉ lệ exp khi đánh quái không?
Với lại server nguyên bản của Xoắn thì có 6gs, nhưng server này chỉ có 4, không biết cái nào là những map nào?

vipbk
11-08-12, 11:15 AM
Cho mình hỏi là có cách nào chỉnh tỉ lệ exp khi đánh quái không?
Với lại server nguyên bản của Xoắn thì có 6gs, nhưng server này chỉ có 4, không biết cái nào là những map nào?

Tăng rate exp:
mở file: gameserver\setting\gamesetting.ini

ExpRate=100
tăng thêm mấy số 0 vào là ok

vấn đề map: xem topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lyvanbethao
11-08-12, 04:26 PM

cái file liên quan đến pet là file nào vậy các bạn vì server trước bắt pet bình thường chép server này vào bị lõi như vậy

kentak
11-08-12, 10:21 PM
Sao mình chạy gs4 một lúc thì Task Manager báo chỉ còn hơn 900MB thôi nhỉ. Lúc đầu gần 2GB (Máy mình core 2DUO, Ram 2GB, card rời 512)

lyvanbethao
11-08-12, 11:24 PM
cái file liên quan đến pet là file nào vậy các bạn vì server trước bắt pet bình thường chép server này vào bị lõi như vậy

úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp úp

vipbk
12-08-12, 08:29 AM

file liên quan đến pet:
gameserver\script\partner\ ... <- các file trong này
gameserver\setting\partner\ ... <- các file trong này

bạn để ý các file bên setting, có nhiều thứ chỉnh sửa rất hay ;)

Sao mình chạy gs4 một lúc thì Task Manager báo chỉ còn hơn 900MB thôi nhỉ. Lúc đầu gần 2GB (Máy mình core 2DUO, Ram 2GB, card rời 512)

RAM 2G chơi vẫn hơi giật, bạn nên up thêm RAM và cả chíp nữa (nếu có khả năng)

anh_ptit2
12-08-12, 10:49 AM
Bác nào tốt bụng up cho mình cái máy ảo cài sẵn sever với, mình down sever về cài miết không được :shame:

vipbk
12-08-12, 10:53 AM
Bác nào tốt bụng up cho mình cái máy ảo cài sẵn sever với, mình down sever về cài miết không được :shame:

download video hướng dẫn của MOD phien-nhatrang cài theo từng bước đảm bảo thành công

anh_ptit2
12-08-12, 11:01 AM
download video hướng dẫn của MOD phien-nhatrang cài theo từng bước đảm bảo thành công

Mod cho cái link bài viết đó đi :P

vipbk
12-08-12, 11:05 AM
Mod cho cái link bài viết đó đi :P

kidangel
13-08-12, 06:18 PM
Server này còn bị lỗi check pass, kẹt acc và giới hạn ng chơi ko bạn nhỉ?

hieu0071990
13-08-12, 08:48 PM
Server này còn bị lỗi check pass, kẹt acc và giới hạn ng chơi ko bạn nhỉ?

vẫn còn nốt bạn à có điều có vái thứ mới dc ép như là sever cũ thôi . chạy cung ổn định

herovn1994
14-08-12, 11:56 AM
Các bác cho mình hỏi giờ máy mình ram 4gb 1.8ghz core 2 mở dc nhiêu map vậy mọi người.định cài sv này.thấy thích quá

vipbk
14-08-12, 12:04 PM
Các bác cho mình hỏi giờ máy mình ram 4gb 1.8ghz core 2 mở dc nhiêu map vậy mọi người.định cài sv này.thấy thích quá

cấu hình tạm được, có thể mở 2 sub tầm 450 map

nên up thêm chíp

herovn1994
14-08-12, 12:07 PM
Mình cần 1 sub chơi off thôi.Bạn có thể ghi cho mình mấy map cần thiết để train + boss săn đồ dc ko.Mình ko rành về kiếm thế.Map train từ 1x.tới 12x là nhiu map.Và các map nào mà newbie mới chơi ko vào thì bạn xóa bớt.Cảm ơn bạn

vipbk
14-08-12, 12:12 PM
bạn vào gameserver\setting\map\maplist.txt có đủ tên map kèm theo ID, bạn add map tùy ý

herovn1994
14-08-12, 04:02 PM
Bạn cho mình hỏi là cái map mình add ở đâu.mình tìm thấy id rồi.Nhưng ko thấy map giống như mấy bạn hướng dẫn :(.À có phải là mình excute 2 sql là jxcoincard với account ko?.Và mình cài bản Vs2005 90mb.Win 7 64 bit dc ko bạn

vipbk
14-08-12, 04:03 PM
- win7 bạn nên cài VS full + 2 bản update, có thể tham khảo cách chạy sv ko cần VS của prinz

- add map vào gamecenter\setting\worldset.txt

herovn1994
14-08-12, 10:03 PM
Mình đã làm xong.nhưng start lại ko dc
Bác xem giùm e lỗi gì với

hitlezan
14-08-12, 10:08 PM

đường dẫn sai . bạn lưu KT ở ổ C mà trong đường dẫn là ổ E .

herovn1994
14-08-12, 10:13 PM
Sr.Mình sửa lại rồi nhưng vẫn hiện lỗi :(
À mình làm dc rồi ^^!.

vipbk
15-08-12, 09:00 AM

lỗi đó có 2 cách fix:
- sửa lại đường dẫn
- xem bài viết sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herovn1994
15-08-12, 10:14 AM
Bác vip ơi.cho em hỏi là sao e gọi con đồng hành ra nó xuất hiện rồi biến mất vậy bác

vipbk
15-08-12, 10:24 AM
đúng như vậy, khi gọi pet ra để giúp đỡ thì thỉnh thoảng nó lại xuất hiện ^^

daikimvuong1
15-08-12, 10:56 AM
cho mình hỏi sao npc quan lãnh thổ của mình không có chữ tuyên chiến nhỉ ?

vipbk
15-08-12, 11:20 AM
cho mình hỏi sao npc quan lãnh thổ của mình không có chữ tuyên chiến nhỉ ?

chưa đến time làm sao tuyên chiến :|

daikimvuong1
15-08-12, 11:25 AM
chưa đến time làm sao tuyên chiến :|

mình đặt ngày nào cũng có tuyên chiến , mà chỉnh thời gian đến 8 giờ - 9 - 10 cũng chẳng thấy gì cả

tinhoc247
15-08-12, 12:50 PM
sao mình down về vô game thi nó báo là bảo trì thế vipbk

vipbk
15-08-12, 12:55 PM
sao mình down về vô game thi nó báo là bảo trì thế vipbk

chỉnh IP client trong serverlistdebug chưa ?

tinhoc247
15-08-12, 12:56 PM
chỉnh làm sao vậy chỉ mình với

vipbk
15-08-12, 12:56 PM
mở file: <thư mục client>\user\serverlistdebug.ini
chỉnh IP ở dòng: 1_Address= ...

tinhoc247
15-08-12, 12:59 PM
xóa hết ip ở đó hay sửa lại ntn vậy???

vipbk
15-08-12, 01:08 PM
sửa lại thành IP giống như OutIp trong servercfg

tinhoc247
15-08-12, 01:15 PM
sao mình sửa lại thành 192.168.1.100 hay 127.0.0.1 vẫn ko đc :(

tinhoc247
15-08-12, 01:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
đây là ảnh

herovn1994
15-08-12, 01:59 PM
Tắt mạng thật thử xem sao bạn.............30

tinhoc247
15-08-12, 02:34 PM
mình đang ở net thì làm sao mà cut đc :(

herovn1994
15-08-12, 02:38 PM
Bác vip cho e hỏi là cái tên và id item của kiếm thế sao e tìm quài ko thấy data vậy bác

vipbk
15-08-12, 02:44 PM
Bác vip cho e hỏi là cái tên và id item của kiếm thế sao e tìm quài ko thấy data vậy bác

bạn vào đây có đủ item trong server: gameserver\setting\item\

herovn1994
15-08-12, 04:38 PM
E thấy rồi.giờ ví dụ e muốn đổi chức năng của npc thì e phải làm sao.Cái Thẻ GM e tìm id rồi tìm đường dẫn rồi sửa phải ko bác

vipbk
15-08-12, 04:45 PM
E thấy rồi.giờ ví dụ e muốn đổi chức năng của npc thì e phải làm sao.Cái Thẻ GM e tìm id rồi tìm đường dẫn rồi sửa phải ko bác

không hiểu ý bạn ..............

herovn1994
15-08-12, 04:48 PM
Sv của bác satthupro95 thì e lại dã luyện thì thấy tao muốn .... rồi tao muốn....E muốn đổi lại lời thoại ấy :(.Mà e ko biết file npc chỗ nào

vipbk
15-08-12, 04:51 PM
trong file này: gameserver\script\npc\yeliandashi.lua

herovn1994
15-08-12, 08:13 PM
Bác vip cho e hỏi là.Giờ cái chức năng Reload script trong sv này.E muốn thêm vào Thẻ GM.Thì e phải thêm ở đâu vậy bác.Sẵn tiện bác chỉ cho e cái card gm nó nằm ở đâu

vipbk
15-08-12, 08:18 PM
Bác vip cho e hỏi là.Giờ cái chức năng Reload script trong sv này.E muốn thêm vào Thẻ GM.Thì e phải thêm ở đâu vậy bác.Sẵn tiện bác chỉ cho e cái card gm nó nằm ở đâu

Không nên add chức năng Reload vào túi hay gmcard vì nó cũng chỉ giới hạn số file reload
bạn dùng chức năng admin, ấn Ctrl + 6 là reload được tất cả các file script trong server

gmcard ở đây: gameserver\script\item\class\gmcard.lua

herovn1994
15-08-12, 08:37 PM
chức năng admin sao mình kích hoạt được.E có chỉnh trong newplayergift.lua là check xem co phải GM hay ko.Hình như cái đó là funtion của 1 món thôi phải kobác

herovn1994
16-08-12, 09:12 AM
Bác vip cho e hỏi là sao 1gs chỉ load dc 247 map vậy bác.Có cách nào load hơn ko.E muốn mở vài map nữa để train và làm nv

vipbk
16-08-12, 09:23 AM
chức năng admin sao mình kích hoạt được.E có chỉnh trong newplayergift.lua là check xem co phải GM hay ko.Hình như cái đó là funtion của 1 món thôi phải kobác

Bác vip cho e hỏi là sao 1gs chỉ load dc 247 map vậy bác.Có cách nào load hơn ko.E muốn mở vài map nữa để train và làm nv

- muốn dùng được chức năng admin (phím tắt), khi chạy server bạn thêm chữ "gm" ngay sau đường dẫn gamecenter, ví dụ:

.\gamecenter\gamecenter.exe gm
sau .exe phải có khoảng trắng (space)

- 1 gs chỉ load được tối đa khoảng 254 map, muốn load nhiều hơn bạn phải chạy 2 sub-server trở lên

LuvII
16-08-12, 07:48 PM
Mình vào map Hoàng gia tiên cảnh xong thì bị mất kết nối. Đăng nhập lại thì báo server đang bảo trì. Mình xem trong file worldset thấy có mở map này rồi. Bác nào biết bị lỗi gì ko chỉ mình với. :-s

vipbk
17-08-12, 09:43 AM
Mình vào map Hoàng gia tiên cảnh xong thì bị mất kết nối. Đăng nhập lại thì báo server đang bảo trì. Mình xem trong file worldset thấy có mở map này rồi. Bác nào biết bị lỗi gì ko chỉ mình với. :-s

bạn kiểm tra lại xem đã chạy gs ứng với map đó chưa

kentak
17-08-12, 06:10 PM
sao cái vật phẩm nguyệt ảnh thạch để đi du long cấc không có trong KTC nhỉ, mặc dù mình xem trong ibishop có đủ hết rồi

vipbk
17-08-12, 11:21 PM
sao cái vật phẩm nguyệt ảnh thạch để đi du long cấc không có trong KTC nhỉ, mặc dù mình xem trong ibishop có đủ hết rồi

trước hết phải có trong warelist sau đó khai báo vào bindcoinshop (hoặc coinshop) và phải đồng bộ sang gc

slimvn
18-08-12, 08:21 AM
hix lỗi bishop là sao ... ntn new member khó làm lắm ... chả hiểu sao sv của bác k chạy đc nó cứ báo sai link dẫn mà rõ ràng đúng rồi.
up thì up hoàn chỉnh hãy up chứ cứ thế này ai mà ủng hộ cho đc :(

vipbk
18-08-12, 09:29 AM
hix lỗi bishop là sao ... ntn new member khó làm lắm ... chả hiểu sao sv của bác k chạy đc nó cứ báo sai link dẫn mà rõ ràng đúng rồi.
up thì up hoàn chỉnh hãy up chứ cứ thế này ai mà ủng hộ cho đc :(

- kiểm tra đường dẫn
- chỉnh toàn bộ IP về 127.0.0.1
- tham khảo bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn kiểm tra lại các bước cài đặt + config, tất cả đều chơi được có mỗi bạn kêu lỗi này thôi

kentak
18-08-12, 10:58 AM
Đây nhé bác ở túi gốc để nhận thẻ GM nó sẽ có dạng thế này :
function tbGift:GMcard()
Dialog:AskNumber("Nhập mã: ", 999999, self.admin1, self);
end
function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==147745) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mã";
local tbOpt = {};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
end
Bạn xóa hết đi chỉ để lại thế này
end
Ai giúp mình thẻ GM ko?
Làm y như thế này, nhập pass 147745 nhưng vẫn sai.
Mình nói thêm cái file newplayergift.lua nó nằm ở trong ...script/event/minievent/newplayergift.lua, chứ không có theo đường dẫn ...cript/event/newplayergift.lua

vipbk
18-08-12, 11:38 AM
mở túi tìm và xóa cả đoạn sau đi là ok:

function tbGift:PhiPhong123()
end
if (nCount==147749) then
me.AddMoneyHonorLadder(500000000);
else
local tbOpt = {};
end
end

ljnashu
18-08-12, 11:41 AM
huhu

em bật cmd lên sao chữ font nhỏ qá vậy ? ( kéo ngang & dọc vẫn chữ nhỏ )

em xài win 7 , dih chơi lại KToff
nhug bị

mấy pác cứu em vs huhu

kentak
18-08-12, 11:53 AM
mở túi tìm và xóa cả đoạn sau đi là ok:

function tbGift:PhiPhong123()
end
if (nCount==147749) then
me.AddMoneyHonorLadder(500000000);
else
local tbOpt = {};
end
end
mình làm y chang rồi, nhưng vẫn thấy bảo nhập mật mã.
Nhập 147745 thì báo sai, nhập 147749 thì không báo sai nhưng không thấy gì cả

p/s: à mình reload script thì đc rồi

daikimvuong1
18-08-12, 12:27 PM
cho mình hỏi mình lấy cái gameserver.exe của a3pick chạy thì thấy fix được lỗi skill 120 . nhưng có 1 điểm là mình chạy server nó load các máp tân thủ thôn và map thành thị . không biết làm thế nào để nó hoạt động như gameserver này nhỉ

mình copy ra thành 6 cái gameserver và nó load y chang cái server 1. mình có dùng HexEdit.exe và đổi servercfg.ini thành 2 3 4 5 6 rồi mà vẫn không thấy load

không biết còn thiếu cái gì nữa ta

vipbk
18-08-12, 12:28 PM
cho mình hỏi mình lấy cái gameserver.exe của a3pick chạy thì thấy fix được lỗi skill 120 . nhưng có 1 điểm là mình chạy server nó load các máp tân thủ thôn và map thành thị . không biết làm thế nào để nó hoạt động như gameserver này nhỉ

mình copy ra thành 6 cái gameserver và nó load có 1 dạng map y chang như vậy. mình có dùng HexEdit.exe và đổi servercfg.ini thành 2 3 4 5 6 rồi mà vẫn không thấy load

không biết còn thiếu cái gì nữa ta

load map bạn mở worldset chứ liên quan gì đến hexedit với servercfg

daikimvuong1
18-08-12, 01:02 PM
load map bạn mở worldset chứ liên quan gì đến hexedit với servercfg

ở đây mình chỉ có 1 cái gameserver.exe của a3pick đem cái đó thay cho gameserver này . vậy hỏi bạn làm cách nào đây để được 6 cái gameserver 1 2 3 4 5 6 như server này
chỉ có copy ra rồi đổi tên . sao khi đổi tên thì nó tự nhận dạng phải load map server 2 3 4 5 6 chăng ?
nhất định là trong gameserver có thay đổi 1 chúc gì đó để nó hiểu

daikimvuong1
18-08-12, 01:13 PM
Không biết làm sao để mặc đc đồ đồng hành nhỉ và chân nguyên nữa, ADD vào thì được nhưng ko dùng được

vipbk
18-08-12, 02:33 PM
ở đây mình chỉ có 1 cái gameserver.exe của a3pick đem cái đó thay cho gameserver này . vậy hỏi bạn làm cách nào đây để được 6 cái gameserver 1 2 3 4 5 6 như server này
chỉ có copy ra rồi đổi tên . sao khi đổi tên thì nó tự nhận dạng phải load map server 2 3 4 5 6 chăng ?
nhất định là trong gameserver có thay đổi 1 chúc gì đó để nó hiểu

cóp ra 6 cái là 1 chuyện, còn map nào load bởi gs nào thì bạn phải vào worldset

daikimvuong1
18-08-12, 02:43 PM
cóp ra 6 cái là 1 chuyện, còn map nào load bởi gs nào thì bạn phải vào worldset

bạn cho mình xin cái pack mặc được trang bị đồng hành và chân nguyên của bạn . của mình add vào thì đc rồi nhưng chẳng mặc vào được chắc có lẽ là do pack thiếu

hamchoiso2
18-08-12, 03:28 PM
ai có thể team giúp mình add đồng bằng sử giả hoạt đông được không mình làm hoài mà không được

trung3n
18-08-12, 11:53 PM
pác cho em hỏi tý. Muốn tạo acc (tài khoản) mới thì vào đâu để tạo vậy pác.

hieu0071990
19-08-12, 01:48 AM
pác cho em hỏi tý. Muốn tạo acc (tài khoản) mới thì vào đâu để tạo vậy pác.

bác cứ đánh đại cái trên khác vào khung đăng nhập zới pass ji cung dc là xong nhớ cái tên đăng nhập thôi

slimvn
19-08-12, 09:54 PM
Bạn cho hỏi chút:
- các bos lv 95 thì đánh ok rồi nhưng boss thủy hoàng gọi ra đánh nó không mất máu.
- cái thứ 2 nữa là có topic hướng dẫn add bos HKL và đặt thời gian nó ra. Nhưng h mình muốn add bos HKL vào thẻ gọi bos thì add ntn.
- Thông báo toàn sv ở thẻ GM đánh vào đc mà nó không hề hiện thì phải làm sao.
mình dùng sv + client của bạn, gamecenter của bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
.... lỗi ở bản của bạn nè:
- chạy sv file đều báo lỗi mặc dù chỉnh đúng link và config IP rồi (Mình phải dùng như bên trên mới có thể chạy đc đấy).
- Cường hóa ấn 1k5 bị lỗi không cường hóa được (Cái này có lẽ do gamecenter của mình không đồng bộ với sv + client của bạn nên xin bạn hướng dẫn mình sửa ở ben gamecenter)
- Khi dừng sv lại rồi chạy lại ... đăng nhập vào nick đó thì acc lv 200 đăng nhập vào nó báo sv đang bảo trì nhưng các acc khác thì vẫn chạy bt
Xin bạn giúp mình !Cảm ơn nhiều!

trung3n
19-08-12, 11:36 PM
bác cứ đánh đại cái trên khác vào khung đăng nhập zới pass ji cung dc là xong nhớ cái tên đăng nhập thôi

loay hoay 1 lúc kết quả được như này:

nản lun. >:P

mấy pác giúp em vào với..... hicccx-(

satthupro95
20-08-12, 12:28 PM
loay hoay 1 lúc kết quả được như này:

nản lun. >:P

mấy pác giúp em vào với..... hiccc

trung3n
20-08-12, 12:53 PM
E chạy bishopD_Fix rùi làm ntn nữa. A nói rõ hơn đi

slimvn
20-08-12, 02:11 PM
Bạn cho hỏi chút:
- các bos lv 95 thì đánh ok rồi nhưng boss thủy hoàng gọi ra đánh nó không mất máu.
- cái thứ 2 nữa là có topic hướng dẫn add bos HKL và đặt thời gian nó ra. Nhưng h mình muốn add bos HKL vào thẻ gọi bos thì add ntn.
mình dùng sv + client của bạn, gamecenter của bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- chạy sv file đều báo lỗi mặc dù chỉnh đúng link và config IP rồi (Mình phải dùng như bên trên mới có thể chạy đc đấy).
- Cường hóa ấn 1k5 bị lỗi không cường hóa được (Cái này có lẽ do gamecenter của mình không đồng bộ với sv + client của bạn nên xin bạn hướng dẫn mình sửa ở ben gamecenter)
- Khi dừng sv lại rồi chạy lại ... đăng nhập vào nick đó thì acc lv 200 đăng nhập vào nó báo sv đang bảo trì nhưng các acc khác thì vẫn chạy bt

trung3n
20-08-12, 03:23 PM
Đây nhé bác ở túi gốc để nhận thẻ GM nó sẽ có dạng thế này :
end
if (nCount==147745) then
else
local tbOpt = {};
end
end
Bạn xóa hết đi chỉ để lại thế này
end

-------------
Em làm như pác bảo -> load lại sever thì thấy lỗi ntn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
vào game thì mất túi tân thủ luôn.
-----------------
Lúc trước chưa sửa thì vào game cho GM card em nhập 147745 thì nó báo sai mã
nhưng nhập 147749 thì chả thấy gì cũng ko thấy cái thẻ GM đâu.
-----------------
mà con ngựa Sư Tử bị lỗi ko nhìn thấy hình gì.
----------------- giúp em với. thank pác

--- Chế độ gộp bài viết ---

E chạy bishopD_Fix rùi làm ntn nữa. A nói rõ hơn đi

loay hoay 1 lúc em đã vào được rùi. thank pác nhé ;)

vipbk
20-08-12, 04:44 PM
Bạn cho hỏi chút:

- boss TTH có 2 hệ, lúc thì nội công lúc thì ngoại công; bạn phải dùng 2 nhân vật: hệ nội + hệ ngoại đánh nó cùng lúc là được, vì một lúc nó lại chuyển hệ

- add vào câu hồn ngọc bạn mở file script tham khảo:
gameserver\script\item\class\gaojigouhunyu.lua

slimvn
20-08-12, 08:09 PM
- boss TTH có 2 hệ, lúc thì nội công lúc thì ngoại công; bạn phải dùng 2 nhân vật: hệ nội + hệ ngoại đánh nó cùng lúc là được, vì một lúc nó lại chuyển hệ

- add vào câu hồn ngọc bạn mở file script tham khảo:
gameserver\script\item\class\gaojigouhunyu.lua

chỉ cần add vào gameserver chứ k cần add vào client đúng k.

vipbk
21-08-12, 10:32 AM
chính xác ...........................

daikimvuong1
21-08-12, 05:32 PM
chính xác ...........................

bạn ơi cho mình hỏi . cái server này vẫn chưa việt hóa QUAN ẤN HOÀNG ĐẾ . giờ muốn tìm cái file đó không biết nó nằm chỗ nào để mình chép file việt hóa vào

vipbk
21-08-12, 05:36 PM
Việt hóa trong file này: <thư mục client>\script\fightskill\normal\state.lua

daikimvuong1
21-08-12, 06:22 PM
Việt hóa trong file này: <thư mục client>\script\fightskill\normal\state.lua

2 không phải ở file đó bạn ah

hieu0071990
21-08-12, 09:23 PM

mod chi dung rùi đó bạn file viet hoa day <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .chép vào script\fightskill\normal tìm state.lua trong client .là ok có bài hướng dẫn rùi mình làm dc chỉ chép client thôi bạn nhé have fun

daikimvuong1
21-08-12, 09:55 PM
mod chi dung rùi đó bạn file viet hoa day <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .chép vào script\fightskill\normal tìm state.lua trong client .là ok có bài hướng dẫn rùi mình làm dc chỉ chép client thôi bạn nhé have fun

ah quên chép vào client . :) nên không thấy hiện

phungtien
24-08-12, 01:58 AM
cho mình hỏi sao mình chạy sv không được bạn hướng dẫn mình thêm được không, mình chạy sv không xài VS2005, test sv kia thì vào được còn sv này không chạy được . YH super.monkey1102

vipbk
24-08-12, 08:53 AM
cho mình hỏi sao mình chạy sv không được bạn hướng dẫn mình thêm được không, mình chạy sv không xài VS2005, test sv kia thì vào được còn sv này không chạy được . YH super.monkey1102

phungtien
24-08-12, 09:51 AM

bạn cho mình xin YH mình hỏi cái này :(

SV chạy đến gamecenter.exe thì báo cái này

SV chạy đến Gamesever thì nhá 1 cái rồi tắt luôn không thấy load map, mình đã tìm các hướng dẫn trên dđ mà không bày cách sửa, cứ chung chung là sv chưa load map xong hoăc trước đó bị C++.

muwa04
26-08-12, 09:26 PM
ủa sao mình k cất đc đồ vào rương vậy satthupro95 ơi, chỉ cất vào đc ngăn 1, mình mở tới ngăn thứ 6 rồi mà cất đc :(

hitlezan
26-08-12, 10:08 PM

trang bi đòng hanh lun sử dung dc k vay ban

vipbk
27-08-12, 09:27 AM
bạn cho mình xin YH mình hỏi cái này :(

SV chạy đến gamecenter.exe thì báo cái này

SV chạy đến Gamesever thì nhá 1 cái rồi tắt luôn không thấy load map, mình đã tìm các hướng dẫn trên dđ mà không bày cách sửa, cứ chung chung là sv chưa load map xong hoăc trước đó bị C++.

chỉnh lại IP trong các file ini thì mới chạy được goddess, relay, bishop
không chạy dc 3 cái trên làm sao chạy dc gc với gs

trang bi đòng hanh lun sử dung dc k vay ban

chỉ add được chứ không dùng được

sitachi
27-08-12, 09:43 AM
server này cái trận pháp cao thì không hiện thông tinh với lại đám cưới đăng ký ngày thì ok nhưng đế ngày thì vào không được ! haizzz ai fix dùm 2 lỗi này thanks 8-|

THAN_KIEM
01-09-12, 03:20 PM
SV này chạy ngon nhưng có ai biết chay GSD bằng cách nào không?
o hiểu sao mình chạy nó cứ báo lỗi C++ ...

jakanbeo456
01-09-12, 04:32 PM
vipbk cho mình hỏi mình cài SV_KETHOP_HOANTHIEN , không cần vs2005
nay mình mún add những trang bị như set 180 150 , và ngựa new , mình phải làm sao
mình chạy sv TRON CHINICHIQUANG BT , nhưng khi coppy sv ông vào thì lỗi này
:(|)

vipbk
01-09-12, 04:37 PM
vipbk cho mình hỏi mình cài SV_KETHOP_HOANTHIEN , không cần vs2005
nay mình mún add những trang bị như set 180 150 , và ngựa new , mình phải làm sao
mình chạy sv TRON CHINICHIQUANG BT , nhưng khi coppy sv ông vào thì lỗi này

:(|)

Phải xóa hết script với setting cũ rồi cóp script + setting mới vào, chú ý không chép đè

jakanbeo456
01-09-12, 07:06 PM
xóa 2 thư mục script và setting trong thư mục gameserver hả vip :x
:-/

jakanbeo456
01-09-12, 07:37 PM
vip ơi xem này :-/
mình dùng server của bác xaophayxoan mà chạy server vẫn báo lỗi hay là thiếu file gì :-/
mình del hết các thư mục trong folder sv kethop hoanthien chỉ chừa lại cái server star thui mà chạy vẫn lỗi như trên 8-|

THAN_KIEM
01-09-12, 07:42 PM
Mình up hình lỗi C++ của GSD lên, bác nào biết thì xin chỉ với..

vipbk
01-09-12, 08:27 PM
xóa 2 thư mục script và setting trong thư mục gameserver hả vip :x
:-/

trong gameserver thôi nhé

vip ơi xem này :-/
mình dùng server của bác xaophayxoan mà chạy server vẫn báo lỗi hay là thiếu file gì :-/

mình del hết các thư mục trong folder sv kethop hoanthien chỉ chừa lại cái server star thui mà chạy vẫn lỗi như trên 8-|

- Chỉnh lại đường dẫn cho phù hợp

- Tham khảo topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jakanbeo456
02-09-12, 08:05 AM
vip ơi sao mình thấy trang bị 180 và 150 nhưng khi nhấn vào nhận đồ thì không dc , nhận lv 200 mà lên dc có 150 :( chỉ nhận dc các thứ linh tinh như bạn đồng hành vip và ngựa thui :(

jakanbeo456
02-09-12, 08:11 AM
vip ơi , sao mình tìm mãi trong ổ even sao không thấy file gif_player.lua để đổi tên GM thế :(

jakanbeo456
02-09-12, 08:20 AM
ê vip , tôi nhận dc trang bị 180 và 150 rùi , nhưng sao khi nhận lv có 89 thế b-(

jakanbeo456
02-09-12, 09:21 AM
sao tôi coppy update giới hạn 200 vào game center và game server 1 và clien rùi mà sao vẫn max là 89 :(

THAN_KIEM
02-09-12, 09:54 AM
vip ơi sao mình thấy trang bị 180 và 150 nhưng khi nhấn vào nhận đồ thì không dc , nhận lv 200 mà lên dc có 150 :( chỉ nhận dc các thứ linh tinh như bạn đồng hành vip và ngựa thui :(

Bạn thử dùng đúng patch của Topic này đi, nó sẽ fix được nhiều lỗi nhỏ này nhé.
chúc thành công!

jakanbeo456
02-09-12, 10:13 AM
Bạn thử dùng đúng patch của Topic này đi, nó sẽ fix được nhiều lỗi nhỏ này nhé.
chúc thành công!
mình thành công nhận đồ 150 180 rùi , nhưng lv thì cứ max là 89 :(
mặc dù đã coppy update giới hạn 200 :-w

jakanbeo456
02-09-12, 11:50 AM
ê vip ơi , làm sao add trang bị Đồng hành thế /:)
mà mình không thể dùng chức năng admin
làm sao để tăng tiềm năng hơn 5000 /:)

kakaknight12
02-09-12, 06:50 PM
Đổi tên danh hiệu ở đâu vậy mấy pro.Vd như danh hiệu Thái Thú thành tên khác ấy.

nhocpk0
02-09-12, 07:23 PM
Các bác ơi, hướng dẫn em cài sever với, em down về không biết làm sao nữa

vipbk
02-09-12, 07:39 PM
ê vip ơi , làm sao add trang bị Đồng hành thế /:)
mà mình không thể dùng chức năng admin
làm sao để tăng tiềm năng hơn 5000 /:)

- Muốn dùng pet thì: nhân vật đạt cấp 100 và đã gia nhập môn phái
- Chức năng admin có sẵn trong túi tân thủ
- Muốn tăng tiềm năng thì add hàm vào túi tân thủ, túi mặc định trong các sv đều có hàm này: me.AddPotential(số điểm)

Các bác ơi, hướng dẫn em cài sever với, em down về không biết làm sao nữa

down video về cài theo là dc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocpk0
02-09-12, 11:01 PM
- Muốn tăng tiềm năng thì add hàm vào túi tân thủ, túi mặc định trong các sv đều có hàm này: me.AddPotential(số điểm)

down video về cài theo là dc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình làm theo rồi nhưng khi chạy sever thì :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg

jakanbeo456
03-09-12, 06:45 AM

bây h mình mún đưa sv online qua hamachi thì làm sao để minh làm 1 file pach để giở link lên diễn đàn :ar!

mình làm theo rồi nhưng khi chạy sever thì :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg
hình như bác chưa cài SQL SERVER 2005:P

THAN_KIEM
03-09-12, 10:25 AM
mình thành công nhận đồ 150 180 rùi , nhưng lv thì cứ max là 89 :(
mặc dù đã coppy update giới hạn 200 :-w

Bạn xem o chỗ chọn nv trước khi vào game thì nv của bạn là lv mấy , nếu là 200 thì lỗi nằm ở client, còn là 89 thì con nv đó vẫn ở cấp 89 chưa lên 200...

nhocpk0
03-09-12, 02:12 PM
bây h mình mún đưa sv online qua hamachi thì làm sao để minh làm 1 file pach để giở link lên diễn đàn :ar!

hình như bác chưa cài SQL SERVER 2005:P
cài hết rồi bạn, SQL 08, cái rồi check pass root rồi